Kill trùm ko tốn đạn

Thảo luận trong 'Resident Evil Fans Club' bắt đầu bởi Tak_Lee, 8/2/06.

1. Tinhchoobieuo

Tinhchoobieuo Legend of Zelda

ủa, thế đây là pác thanh nhà ta há. Thế mà tui cứ tưởng ai.
    Tui đi lèm rùi pác thanh ơi. Nghĩ chơi lâu rùi. Cái máy ở nhà thằng em chơi, ko bít nó có xóa cái save đóa chưa. Để tui về coi thử.

Dân điên mà dùng thứ này hơi bi sang đóa. Đông thì shotgun, ít thì cứ blacktail mà nã.

2. Silver Ghost

Silver Ghost T.E.T.Я.I.S

Ờ ! tui đây bác à, nick kia gov mất rồi đem nick này ra xài bấy lâu mà :Dmà bác đi làm ở đâu thế, có ở ĐN luôn ko ? thấy lâu rồi bác mới lên, nếu bác kiếm được file save nhớ nhắn cho tui biết với nhé, chứ ko ngồi chơi kiếm khẩu han cà nông mất giờ quá ::(
    Xài black tail nã phát nó ôm đầu, xong chạy lại combo nó phát, nó ngã xuống chưa chết thì lôi dao ra xẻo, đỡ đạn phải biết nhỉ :D

3. meomeoZell

meomeoZell The Warrior of Light GameOver

Nhưng lòng cũng đầy lo âu đấy anh ạ.Em mỗi lần đá nó rồi xẻo thịt là sợ lắm ,lỡ có cái thằng !@#$%^& nào đánh lén là em điên lên được.(Bị 1 lần rút kinh nghiệm)

4. Silver Ghost

Silver Ghost T.E.T.Я.I.S

Bởi vậy mỗi lần đối diện với đám đông anh phải chạy lùi lại ra xa để dụ từng tên lại mà đánh nó, chứ ko ở một cục làm sao mình trụ lại với nó được, chỉ có nước xài shotgun thôi.

5. meomeoZell

Em chỉ cần móc cái lựu đạn sáng,rùi đá tụi nó 1 phát thì:"mỗi người một nơi,không ai phiền ai":D rồi chờ thằng nào đứng: bắn+đá.phân phát mỗi em 1 cái+tùy nó dai sao:D tốn chi shotgun.

6. thanhdh

thanhdh Samus Aran the Bounty Hunter

Còn con iron maiden ở chapter5.1 ấy, theo em ngoài Rifle - Auto ra là hiệu quả thì ta xài súng gì nữa, có lần anh quên lấy ống ngắm hồng ngoại lắp vào thế là bắn nhừ tay vẫn ko chết, có cách nào để hạ nó mà ko cần súng ngắm Rifle ko >? bữa nọ ai đòi phá đảo re4 = dao thì đây nè, phá coi thử :))

7. hope_of_love

hope_of_love T.E.T.Я.I.S

con đó ko bắn= rifle cũng đc.nếu bạn dùng súng thường bắn thì nó cũng chết thôi,nhưng hơi tốn đạn và lâu thôi.nếu ban muốn kill nó mà ko dùng rifle màko tốn đạn thi bạn chỉ cần cho nó 1 phát súng điện cũng đc(1 phát ko cần ngay mình nó ma` nó vẫn chết)mà ban cũng có thể bỏ qua cũng đc vậy(chạy luôn).

8. Tinhchoobieuo

Đúng là không dùng Rifle với ống nhắm hồng ngoại thì hơi lâu. Súng khác cũng được nhưng phải nhớ vị trí mấy con ký sinh trên người nó mà bắn vào đấy. Chứ cứ nã vào một chỗ thì đừng mong nó chết.
    À, mà có một con ký sinh nằm sau lưng iron maiden đóa.

9. thanhdh

Để mà nhớ được như bác thifSiêu quá ::(, tui thấy có hai loại iron maiden, con màu đen thì dễ diệt hơn chút vì có 3 con kí sinh trung, con màu trắng có gai thì nhiều hơn.Lạicó chiêu kéo dài tay chụp lấy mình=> khó diệt và dai hơn chút.

10. Tinhchoobieuo

ừa, con đó thấy mà ghê, gầm gừ ớn nổi cả da gà.
    Vị trí mấy con ký sinh như sau (tui nhớ không rõ lém): 1 con ở cánh tay phải, 2 con ở ngực, 1 con ở bụng và 1 con sau lưng. Cứ bắn hết 4 con ở phía trước, xong rùi nã vào chân cho nó té úp xuống đất, lúc này chỉ cần chơi vào giữa lưng là xong.

11. Maje

Maje Youtube Master Race

dùng đạn bằn mỏi mắt mới xong,nói chi dùng dao chắc đến tết ,ha,ha#>:)

12. Maje

Maje Youtube Master Race

Tui nghĩ cứ xài semi-auto
    là xong ,đỡ tốn đạn hơn.Còn không xài shot gun,vì khi xài shotgun,đạn bắn nhiều phát cùng lúc sẽ dính cùng lúc mấy em kí sinh nên là tố nhất!

13. Maje

Maje Youtube Master Race

Có ai biết cách giết mấy em tàng hình+bay bằng dao không.Làm được thì chỉ mình nhá.

14. meomeoZell

mấy con chuồn chuồn đó hả?chỉ sợ chưa kịp rút dao ra là nó chém cho bay đầu hay lòi cả sọ rùi,đáng sợ hơn là chúng nó hay đi 2 con trở lên.

15. meomeoZell

Bác lấy khẩu mạnh mạnh bắn vào chân nó cho nó què 2 chân luôn,sau đó:chạy lại rút dao quẹt vào chân nó không ngơi nghỉ,tuy có mấy con kí sinh thò ra nhưng cứ chém vào chân nó thì nó sẽ không mọc lại(chém quài chỉ mất khoảng nửa tiếng thui:D )

16. thanhdh

Hay lắm :D cách này độc đó:D thế còn thằng Jack Krauser lúc mọc tay quỉ thì sao ! anh cứ lấy súng bắn vào chân là nó quỵ xuống.Tiếp lôi shotgun hay là striker ra mà nả thôi, ít khi lấy dao thọt vì nó đứng dậy cũng nhanh quá, diệt ở lần này xem bộ dễ hơn lần nó bắn súng máy hay là đôi bom mình, chạy mà như trốn, lại giở cái trò ú tim ra nữa thì có mà đau ::D

17. minhhiệp

minhhiệp Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

hm...
    khác xa tên topic đã lập =.=
    RE3 (Jill đánh nemisis có thể dùng dao được) vì game có hệ thống auto né :D
    tùy vào người biết cách sử dụng
    Re2 ,cũng có thể kill boss được = dao nhưng khó hơn (cũng là đánh thằng robot sinh học được thả xuống giống nemisis ấy)
    P/S: giết krauser đố các bạn dùng rocket laucher được đấy :)) --> khoai cực

18. meomeoZell

chưa chắc đâu à nha!lỡ mà nó lấy cái tay ra đỡ thì coi như lỗ hết 30000ptas
    hay khi nhắm nó cứ lắc quài:1.hụt,2.trúng nhưng ko hiệu quả,3.bạn tự kết liễu vì đứng quá gần

19. thanhdh

Không ai dám xài sang:-" đến đoạn đầu cứ ngắm vào đầu hoặc đôi bom, nó đang luống cuống thì cứ thi nhau mà nã đạn nào sọ nó, đến khi mock tay quỉ còn dể hơn, bắn vào chân là nó quị xuống, và việc tiếp theo là ...:D bắn bồi thêm hoặc xài dao hay ko là tùy vào ai Pro, riêng tớ tớ bắn thui hà, đạn là phù du.

20. high summoner

high summoner Fire in the hole!

thấy cái thằng trong web nó kill william dễ như trở bàn tay í ..từ đầu đến cuối toàn xài dao mà có sao đâu