Ko có cái server việt nào ra hồn à

Thảo luận trong 'L2's Third Party' bắt đầu bởi LongNguyenTu*, 21/5/16.

1. pikachu1744

pikachu1744 Legend of Zelda

Mình không có ý định mở pride đâu vì mình chưa chơi bao giờ. Với lại, mở pride thì người chơi nó chủ yếu là oldbie, newbie khó mà bắt kịp trong khi mình đang muốn mở rộng cộng đồng l2 tại vn.

2. provipau1002

provipau1002 C O N T R A

em thích c4 cơ anh pikachu đập choai ơi . hầu như toàn người thích c4 mừ :D mở c4 đi anh :D

3. FallenTear

FallenTear Leon S. Kennedy ➹ Marksman ➹ Lão Làng GVN

vN mình thấy có pridevN; ngoại thì mồ hình pride 1 rổ; nhiều người cày cuốc bên đó rồi nên giờ mở tiếp thêm một cái sv dạng như pride thì thấy ko hợp lý.
    Classic, C4 , Interlude thì là hợp , ý kiến cá nhân : )

4. QuaiVatToTBung

QuaiVatToTBung Godslayer Κράτος Lão Làng GVN

sắp có người mất 45k lalalalala :1cool_dribble:

5. pikachu1744

pikachu1744 Legend of Zelda

C4 hay classic thì đợi tìm ra cách chống DDOS hiệu quả rồi cho vote. C4 thì càng đỡ tốn tiền :3cool_nosebleed: , cơ mà cá nhân mình thì thích classic hơn :1cool_look_down: .
    Moi tiền ra cho tui vay 44k coi :1cool_choler:

6. The_Live

The_Live Legend of Zelda

xin chân làm GM để dì đọt mấy thằng mình ghét được hem :3cool_adore:
    - Cam kết nói không với hàng buôn lâu,hàng nhập khẩu trái phép,hàng không rõ nguồn gốc xuất xứ,hàng trôi nổi thị trường,hàng không có team bảo hành,hàng sang tay,hàng refurbished,...:2cool_confident:
    - Không nhận gia công,thiết kế hàng vip,hàng unique,hàng epic.:3cool_angry:
    - Bảo hành chính hãng trong 30... phút test.:6cool_sure:

7. StevieB

StevieB Mr & Ms Pac-Man

mấy giờ rồi mà còn mở pride nữa :(

8. lovanten

lovanten T.E.T.Я.I.S

Pride quá hay luôn chứ sao mà không pride được, Pride kiếm dễ hơn các thể loại khác nhiều. Tuy nhiên, style nào cũng vậy, GM team mà yếu thì hẹo hết.
    Như thằng hayze, nó làm rất tốt, tuy nhiên nó vẫn chưa cao thủ trong phần quản trị server, phải địa vị mình, cài cắm mấy thằng seeder vào làm chủ các clan mạnh, tha hồ mà hốt. Các bẹn cứ cắm đầu mà oánh nhau tẹt. Thấy hơi mất cân bằng phát lại cho nó cân lại. Điểm cốt yếu là duy trì tính cạnh tranh của server, tạo ra động lực để gamer gắn bó mới là điều quan trọng nhất

9. ravenhn

ravenhn T.E.T.Я.I.S

Giống webgame vkl anh ơi, bọn nó cắm seeder ở các sv nhiều vcc, đéo mẹ gì toàn thằng nạp hơn 100tr là ít, đéo hiểu đâu ra lắm thế, sv nào cũng có =]]]]]]

10. LongNguyenTu*

LongNguyenTu* T.E.T.Я.I.S

Mấy đồng trí cuồng pride quá rồi,làm server về mục đích vơ vét thì nó cũng chẳng bền đâu,thôi thà lợi nhuận ít mà nó bền còn hơn

11. lovanten

lovanten T.E.T.Я.I.S

Xin lỗi bạn chứ mình chả cuồng pride tí mẹ nào. Đồ mình bên hayze cũng thuộc loại top server mình còn bỏ không, bh đang chơi classic.club. Chả qua là bạn SteveB nói mấy giờ còn pride thì mình mới phản bác ý kiến đấy thôi. GM mà nó kiếm đc nhiều, nhưng nó ko tham quá, mà đầu tư ngược lại cho sv mới là đáng quý, chứ còn ba cọc ba đồng, ai nó làm công không cho các bác chơi?
    Tôi cứ ví dụ là 1 tháng nó kiếm đc 100 củ, nó tâm huyết nó sẽ bỏ ra 40-50 củ đầu tư ngược vào sv, thuê bảo mật ngon, host xịn, thuê team GM có trình độ. Có hơn 1 tháng nó kiếm 30-40 củ mà 1 mình nó cặm cụi làm không?

Silv3rSton3 thích bài này.
  12. skidrow180

skidrow180 C O N T R A

đang hóng, tui thì thể loại nào cũng chiến từ c4 interlude FG H5 classic Pride nhưng chủ yếu là cách làm việc của GM thôi

13. K810i

K810i Liu Kang, Champion of Earthrealm

Điều quan trọng nhất là :
    1. Chống DDOS
    2. Quản lý
    3. Vẫn là 1 và 2 =)) =))
    Chống đc DDOS nhưng GM không tận tâm, bán item ngầm ra ngoài hoặc hỗ trợ người quen dựa theo mối quan hệ thì tèo, còn GM làm việc ngon, người chơi đông nhưng dính DDOS thì cũng tèo nhưng lâu hơn chút.
    Còn đừng dại mà làm pride nhé vì team mình mà chơi pride các đại hiệp khác lại donato khủng để bem lại team mềnh rồi sever lại nát thôi, nhìn gương l2pridevn là biết, cứ làm sever bt thôi, nhưng nói thẳng là các ông VN này cả thèm chóng chán lắm, chơi 1 sv low rate mà chia 2 phe bem nhau, 1 phe nó pro hơn nó rush lv nhanh, nó team work online nhiều, ông lv 5x nó lv7-8x thì nó bán full hành vào mồm sau đó sẽ nghỉ chơi dần dẫn đến sever chỉ còn 1 phe, giống l2rev open x1 chia 2 team BLUE và RED, lúc đâu 1 pt BLUE full bot dưới hầm mộ, lúc bem nhau 1 pt 8x đấy nó quẩy cả ally RED, GM phải cung cấp item và thâm nhập vào team RED để tạo thế cân bằng, và có cố gắng kiểu gì cũng vẫn sập, và đặc biệt ở VN hay có kiểu phe nào mạnh là xin vào bên đó, gây mất cân bằng pvp, gì chứ mình ghét nhất kiểu chơi l2 mà toàn full ally chán vkl, đánh nhau đéo bao giờ cân kèo, nói chung thích mở thì cứ mở thôi, còn tương lai thì nếu đc như thằng l2vh hồi C4 thì tạm đc, còn ko thì cũng lụi bại thôi.

14. L2redskyH5

L2redskyH5 Youtube Master Race

Chà các bạn bàn tán xôm quá, làm mình lại ngữa ngề, trong lúc các bạn bàn tán, mình xin mở server tiếp cho anh em giải trí vậy.

15. Lineage.Fan

Lineage.Fan Youtube Master Race GameOver

+1 Hóng. Mở server thì rất dể, cái khó là tạo feature, event mới để lôi kéo gamer.
    Mấy bác cứ bảo mở C4, nhưng bây giờ có ai chơi nổi C4 retail 1x ko, chắc chỉ 1-2h là rage quit ? ( ko customize feature nào, ko auto loot) =]

16. LongNguyenTu*

Ở đây có ai thích 1x đâu bạn,ít cũng phải 3x,còn việc có chơi nổi hay ko thì cũng tuỳ từng người nhưng mình nhận thấy ở cái toppic này ngoài mình cũng có rất nhiều người quan tâm đến 1 server của việt nam,chưa biết là phiên bản nào hay là classic nhưng nói chung là low rate và phiên bản cũ,còn mấy cái auto loot có cũng được ko có cũng được,cần bán thêm pet nhặt đồ hoặc ai thích thì mua tuỳ vào nhu cầu thôi

17. LongNguyenTu*

Con lậy bố ^^ cái lòng tin của gamer vn với server việt nó âm con mẹ nó rồi đừng làm nó âm thêm nữa

18. LongNguyenTu*

Mềnh cũng khoái kiểu ko có liên minh gì hết cứ bem lẫn lộn mới hay,server mà cân vể thế lực thì mới bền cái này là chính xác,còn về bot thu phí acc thì bot thoải mái bắt được ban ko trình bầy nhiều ai thích cứ tự nhiên xin mời

19. huynhtrong

huynhtrong Dragon Quest GameOver

Thằng a mạnh hơn thàng b. Buộc long thằng b phải gọi thằng c. B c hơn a thì a gọi thêm d.
    Kẻ thù của kẻ thù tức là bạn.
    Cho nênnos quanh đi quẩn lại chỉ có 2 phe.

Tuy cùng phe nhưng cũng có lúc xích mích. Lại bem lẫn nhau. Muốn nhiều pbe phái thì sv phải đông. Vậy thôi.

20. lovanten

lovanten T.E.T.Я.I.S

PHẢI ĐÔNG. Chuẩn cơm mẹ nấu luông