Kỷ luật Tổng biên tập báo điện tử Đảng Cộng sản

Thảo luận trong 'Thư Giãn Express - Bản Tin Cuối Ngày' bắt đầu bởi leofireruby, 30/9/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Pocollo84

Pocollo84 Super Namek

Thằng nào khiêu khích ? Ở đây là thằng Việt ta khiêu khích chính thằng Việt đó chứ ? Trong trường hợp này có thể tạm nói ko liên quan gì đến sự khiêu khích của thằng Tàu.Nếu nói thế nào quá bằng cái báo này là tay sai của Tàu :-/
    Ôi mà cái báo này là báo lèo tèo :-<.Bạn có những so sánh đúng là ko có gì để nói hết.
    Chính vì những quan điểm của bạn mà Po mới nói chúng ta làm công việc "mị dân" tương đối tốt.::).Thôi thì cứ "ko sồn sồn" đi....và chờ đợi.

Yêu nước ko chỉ có con đường vào bộ đội.::)

2. brain10master

brain10master Fire in the hole!

Báo Đảng ko có tầm phổ biến như tuoitre , dantri ... nhưng nó là của cơ quan nhà nước , vì thế mỗi bài được đăng đều phải chọn lọc kỹ càng .
    Cái tai hại của bài báo đó ko phải là ở việc nó sẽ ảnh hưởng đến bao nhiêu người đọc nó , mà là ở chỗ nó được đăng bởi 1 tờ báo đại diện cho nhà nước VN . Hiểu chứ ?
    Nên tìm hiểu kỹ hơn trước khi nói tiếp .

3. black_cat1

black_cat1 Glory to Mankind Lão Làng GVN

Khổ quá, tớ đâu có bảo nó ko có vấn đề gì, cái tớ muốn nói ở đây là thái độ của người đọc ấy, có cần phải quá khích đến mức như thế ko, một hai đòi xử tử, kết án các kiểu lung tung lên để làm cái gì, đạt được 1 thắng lợi về tinh thần? Tại sao ko quan tâm đến những thứ khác có lợi hơn cho quốc gia.

Đúng, yêu nước còn là phải tỉnh táo suy sét các vấn đề liên quan đến quốc gia, ko thể dùng cảm tính nhất thời của bản thân được. Ngày xưa quân Tưởng vào nước ta đập phá trắng trợn như thế, chúng ta vẫn phải nhẫn để chống Pháp. Chẳng lẽ bây giờ sức chịu đựng của chúng ta kém đi sao?

4. dangkhoa12

dangkhoa12 Mayor of SimCity Lão Làng GVN

^
    Bài báo đó làm xói mòn lòng tin của nhân dân. Và nếu ko có biện pháp kỷ luật thì bọn tung của sẽ vịn vào đó mà nói là Đảng cũng đồng ý quan điểm TS-HS là của TQ. Chính trị là 1 ván bài lớn, mọi phát ngôn phải hết sức thận trọng. Tờ báo điện tử này là cơ quan phát ngôn của Đảng đấy bạn àh.

5. black_cat1

Khựa nó ko dở hơi đến cái mức đấy đâu cậu ạ vì bài báo đấy là do nó viết ra, ko phải do ta viết ra, nó vin vào lời của nó chứng minh lợi ích của nó thì ai mà ngửi nổi? Pháp lý quốc tế họ nhìn vào chứng cớ khách quan, nhìn vào các bằng chứng lịch sử của VN, chứ nếu ko thì TQ nó chả phải bác hồ sơ chủ quyền biển của mình làm cái gì.

Mà Khựa xưa nay có bao giờ biết đến lí lẽ, chỉ có thực lực mới làm nó sợ chứ lí lẽ thì nó ko thích nghe nó gạt phăng ngay.

6. c@rder

c@rder Mario & Luigi

Cách chức là đúng rồi.Bàn cãi làm gì nữa cho gây war:-w

7. Pocollo84

Pocollo84 Super Namek

Tình cảm nhất thời bản thân ở đây là cái gì :-/.Có ai bực tức đến ném bomb TQ hay giết lão Quát đâu ? Nhưng quyền phản ứng vẫn còn..nó thể hiện là thanh niên VN vẫn còn người yêu nước.

Dân mình có 1 cái tính khá là hay.Bình chân như vại.Chuyện gì cũng "đếu liên quan đến mình"...rồi có 1 câu cửa miệng là "bình tĩnh suy xét" :))

Vận mệnh đất nước đặt trong tay ai ? Những người đó còn đếu thèm suy xét, đi đăng những cái thứ này lên thì thanh niên bình tĩnh suy xét cái gì nhỉ :))
    Một lần nữa hy vọng bạn suy nghĩ kĩ hơn trước khi nói. Cái luận điểm "quan tâm các thứ khác" nó cũ rích rồi. Ko có ai quan tâm vấn đề này mà quên đi vấn đề khác cả.Não người sinh ra để quan tâm được nhiều thứ 1 lúc...và cái gì có thể phát biểu hoặc nói được thì vẫn tham gia..Đã đến lúc phải thay đổi cái quan điểm "ôi tao còn bận chuyện khác quan trọng hơn" làm cái cớ để bỏ qua quá nhiều thứ khác. Thanh niên thời đại này rồi còn nói cái kiểu sách vở lý thuyết nhồi nhét thế thì chán quá

Ầy.Thế nó viết cái gì ta cũng đăng được sao ? :-/.Po nghĩ chúng ta nên dừng lại ở đây..vì tranh luận thế này chán lắm.Hy vọng bạn sẽ đọc cho kĩ cái bài báo mà Po quote trên kia

8. Nhất Chi tùng

Nhất Chi tùng Fire in the hole!

Bạn black_cat1 khờ quá, cho dù bài đó do ai viết ra, mình đăng trên bản tin của cơ quan ngôn luận chính thức của Đảng lãnh đạo thì xem như công nhận thông tin trong đó hoàn toàn chính xác. Có giá trị ngôn luận ở cấp độ quốc tế. Đấy có thể sẽ là bằng chứng không thể chối cãi nếu đem tranh luận.

Pháp luật quốc tế dựa vào quyền lực kinh tê và quân sự, mọi thứ khác vô nghĩa. Nếu có pháp luật quốc tế công minh thì nước mẽo tiêu rồi =)).

Một hành độnh thế này có thể gây nguy hại rất lớn, tệ lắm phải ngồn tù, đằng này...

9. black_cat1

Ôi trời bác ơi, lý thuyết gì chứ, vấn đề ở đây ko phải là ko liên quan đến mình, vấn đề là cách phản ứng như thế nào cho đúng, gầm ghè tức tối có được cái lợi gì đâu hả bác? Còn việc khác em nói là những việc có ích cho quốc gia như đi làm, đi học chứ ai bảo đi ăn chơi nhảy múa đâu.

Ko bình tĩnh thì sao suy xét được hả bác
    Thì đã bị xử lý rồi, có phải ko đâu, mà cái thế hệ đấy sắp xuống lỗ cả rồi, giờ trông vào thế hệ sau cả thôi.
    Sao câu dưới lại đá cả đoạn trên thế này.

Cãi nhau thế này mỏi tay mà mệt quá, thôi nhà em đành kính các bác vậy. Các bác cứ chửi tiếp, em đi làm đây.

10. Pocollo84

Pocollo84 Super Namek

Trong này toàn người đi làm , đi học chứ có ai chỉ có ăn chơi nhảy múa đâu.Bạn đang đi vào lối mòn cũ của nhiều người khác
    Bởi vậy mới nói trình mị dân của ta khá giỏi."Xử lý" là được mà...ai quan tâm đến xử kiểu gì :-j.Thế hệ đấy sắp xuống lỗ ...thế cứ để làm gì thì làm nhỉ..đời cha ăn mặn đời con liệu có còn nước mà uống ?

Quanh đi quanh lại mấy câu thấy chán thật sự.Thôi đi làm đi .Lần sau có cái gì thanh niên trai trẻ hơn thì chúng ta tranh luận sau có thể sẽ vui hơn :-h

11. Nhất Chi tùng

Nhất Chi tùng Fire in the hole!

Não quá, chiến tranh là chiến tranh, chính trị là chính trị, ở đó mà câu trên đá câu dưới, nói thế mà cũng không hiểu, chú cứ cãi chày cãi cối chống chế làm gì, không nhận thức dc vấn đề này đến đâu thì cứ nói đại ra đi.

12. supasaiyanmajin

supasaiyanmajin T.E.T.Я.I.S

Dựa vào tỉ lệ số người rung đùi chê bai/đoán mò/chụp mũ Đảng và nhà nước thì ta có thể thấy rõ là Đảng CSVN rất kém về khoản mị dân =))

Về khoản mị dân thì chắc Mỹ và TQ chia nhau ngôi số 1 thế giới =))

13. kingofgamefox

kingofgamefox Dragon Quest

Nghe đâu còn đòi bỏ án tử hình cho tội phạm tham nhũng thì phải

Lố bịch

14. Pocollo84

Pocollo84 Super Namek

Chả biết thế nào , chứ ở trường tớ học, đại đa số những giáo sư/tiến sĩ của TQ được đào tạo ở nước ngoài đều về dạy với những bài học đầy tính bức xúc :))
    Ở trong nước ..mình hỏi mấy thằng TQ mà chúng nó ko biết 1 tí tin tức gì ...sợ thật :|

15. shuri711

shuri711 Vác Cứng ♞ Blade Knight ♞ Lão Làng GVN

vào đọc mấy cái cm của KO đồng chí black_cat1 mà chả biết phải cm ra làm seo :-< chắc não bạn chỉ để giành cho công việc và gia đình chứ về chuyện chính trị thì đếch biết cái j hết , mọi ng đã giải thích như thế rồi mà vẫn còn cãi đc =((

16. black_cat1

Tạt vào thấy đồng chí Tùng nói câu này tớ trả lời ngắn gọn, đọc kĩ lại bài đồng chí khắc hiểu sao tớ nói thế, còn nếu chưa phục thì sang lichsuvn lập topic ta nói tiếp, ở đây dễ bị lock

Và nhắc nhỏ cho bạn trẻ shuri, nếu đã ko hiểu tớ với bác Po đang nói cái gì thì đừng nói leo, người ta cười cho đấy.

17. Tommy_VC

Tommy_VC Battlefield Veteran

Tên hay thế :))

18. Boy-hp

Boy-hp Persian Prince

nói đến thế này rồi mà vẫn có kẻ không hiểu (hoặc cố tình không hiểu) :))

19. kingofgamefox

kingofgamefox Dragon Quest

Thế tóm lại cậu muốn nói cái gì, vào mẹ vấn đề:
    - Thằng Tổng Biên Tập vô tội ?
    - Bài báo đó đăng trên trang tin tức của Đảng ta là đúng ?
    - Việc phản ứng gay gắt của dư luận trước sự việc kia là dư thừa, thay vì đó hãy tập trung vào Quốc Phòng ?

20. hhhooo

hhhooo Dragon Quest Lão Làng GVN

Bài báo đây
    _Ông ấy đáng tuổi cha chú sao lại gọi là thằng :|
    _Xét qua bài báo không thấy vấn đề gì vì ai cũng biết Tq chiếm toàn bộ HS và 1 phần TS
    đây là đưa tin quân sự thuần túy của Tq ở biển Đông để cho mọi người lưu tâm và thấy động thái trắng trợn của Tq trên 2 quần đảo của VN .Đầy TBT chuẩn bị lãnh án như vitinfo vì dám đưa nhiều bài như trên =))
    _Việc phản ứng gay gắt để đục nước béo cò :-"

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.