Kỹ thuật - Chiến Thuật và mọi thứ trong Pro Evolution Soccer 6 !

Thảo luận trong 'Thư viện WE/PES' bắt đầu bởi bibobom, 27/5/06.

1. MU no1

MU no1 Mario & Luigi

cái nào vậy ta,đâu đâu???? =))

2. G.Batigol

G.Batigol Mr & Ms Pac-Man

Người ta hỏi bật tường bổng là j` , ông chỉ cho người ta chọc khe bổng , người khác chỉ cách bật tường bổng , ông lại bảo spam =))

3. tratida

tratida Legend of Zelda

Không phải gọi là R3 mà gọi là Right Analog hoặc Right Stick, gọi tiếng Việt là cần xoay bên phải, còn R3 là cái nút ở chính giữa cái chân của Right Stick, để bấm được nó thì phải ấn cái cần xuống, nó kêu tạch 1 cái là được

4. blackdragon1326

blackdragon1326 Youtube Master Race

Ở lớp có thằng đá gà hơn mình nhưng toàn cậy khỏe đá Brazil.Mình đối mặt chục quả toàn bắn vào người thủ môn(ko hiểu sao qua thủ môn rồi lại sút lên trời) còn nó có 1 ,2 cơ hội lại thành bàn.Có ai bít cách bật lại mấy cái thằng trâu đất như Adriano ko và cả cách chống phạt góc ko.Ức chế quá thằng này bít cách đá phạt góc

5. MU no1

MU no1 Mario & Luigi

nó đá braxil thì mình đá Ý lo gì, HV Ý mà tỳ thì chưa chắc đã thua adriano đâu, còn TD thì rất tinh tế và thừa sức ăn HV bra,mấy thằng HV bra ngu kinh,còn phạt góc thì chưa gặp cao thủ, đá với bạn, nó toàn chuyền, mà cái pro 6 này đá phạt góc bựa thật nhiều lúc mình ko đổi người được cứ cho toàn thằng lùn chạy ra để lại khoảng trống to lù lù

6. tuanfox5

tuanfox5 Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

Hum trước đá tập thử đá phạt (bóng này đá khó bỏ mẹ ...)
    đá 1 lúc kô vào quả nào X( ức chế đá nghịch
    18m xuống + full lực O nhằm thẳng hàng rào --> vào :D
    Kô hiểu đá thật làm đcj kô

7. MU no1

MU no1 Mario & Luigi

tùy quả thôi nhỡ nó ko nhảy lên thì sao,sau 1 TG học hỏi+luyên tập thì thấy PES6 đá phạt luôn chỉ để cho vui chứ thật chắc phải dẫn vài quả mới làm

8. AntonioReyes

AntonioReyes Mr & Ms Pac-Man

Mình cũng hay đá vào được như thế, nhưng chỉ đá được với máy thôi, còn với người thì nếu nó ấn nút [] thì chắc đá được... ;))

9. blackdragon1326

Em có thằng bạn nó đá kém hơn mình nhưng nó bít sút cứa lòng nên đá toàn để nó gỡ hòa.Bác nào bít cách chỉ giùm em với(cả cách sút xa thì càng tốt).
    Em muốn hỏi thêm 1 điều nữa:em đá Inter lấy Ibra và Adriano ra đè hầu như toàn thắng thế với mấy thằng trong lớp nhưng có 1 thằng nó bít cách kèm người theo bóng(ko phải R1+X) mình ko ăn được.Bác nào bít cách này chỉ luôn cho em với.
    Em xin cảm ơn!!!

10. bibobom

bibobom Guest

sút đặt lòng thì dễ thôi...tại chú em lười kô đọc bài..đặt lòng thì dễ thôi sút xong nhấn giữ R2...
    kèm người - che banh thì như sau :
    - Giữ R1 là che banh, rất kín, nhưng cũng kô nên giữ lâu, vì đối phương nhấn R2 là nhiều khả năng cướp đc.
    - Nhấn R2 là đẩy người, khi áp sát tiền đạo hãy nên dùng, vì nếu đứng xa wá mà nhấn R2 thì dễ bị tuột người.
    - Ngoài ra đối với những con thú như nói ở trên thì nên dùng số đông và nếu cần thì dùng bạo lực ( chuồi, chém ) thì mới cản đc nó.

11. kakahcm82

kakahcm82 Mr & Ms Pac-Man

:D Mấy em đừng nghe thằng Bibobom nói nhé! Nó chuyên dạy sai để dụ đá độ đó! Hahahaha! Kèm được Adriano và Ibrahim thì VN chẳng có nhiều người đâu! Anh xin nói 1 câu : 3 đánh 1 không chột cũng què!!!hahaha!Đó cũng là cách chống phạt góc 10 quả thì vào 0 quả! Chấp tất cả ! VN thằng nào ghi bàn vào lưới em cũng khó!! hahaha
    Còn cái mà em nói là kèm người theo bóng là sử dụng nút [ ] đó ! nó ấn giữ nút [ ] rồi chạy về kèm người nhận bóng! Để cho máy tự kèm thằng giữ bóng !! Phải như vậy không! Muốn phá cách chơi đó thì người chơi phải cầm bóng khéo,có kỹ thuật!!!
    <br>

12. mrtran_vt

mrtran_vt Legend of Zelda

3 đánh 1 thì đúng là bố Adri với Ibra cũng xịt, nhưng 6 thằng kèm rồi lấy ai ra kèm Crespo, Recoba, Dejan? Mà cướp được bóng rồi cũng ko phản công được. Đá như bạn chỉ để cầu hòa thôi à?

13. sky.foD

sky.foD Youtube Master Race

Em mới tập đá PES 6 trên PS 2 nên nôb lắm . Các anh làm ơn chỉ giúp em cách để chọc khe bổng , bật tường bổng ,khi sút phạy muốn đẩy bóng ra để sút như thế nào ạ ? Mong các anh bày cách cho .Em rất cảm ơn

14. SN_handy

SN_handy C O N T R A

có phải lúc nào cũng lẵng nhẵng bám đít nó đâu mà lo thiếu người.
    tóm tắt lại trong mấy chữ: bao vây, phong tỏa và chém

15. MU no1

MU no1 Mario & Luigi

chọc khe bổng L1 /_\. bật tường bổng ko bít, đẩy bóng L1+R1=>2 thằng sút,ấn R1+X để đẩy bóng

16. hadvnn

hadvnn Youtube Master Race

de` nghi bac' nao` post tat' ca? cac' ky thuat, cach' sut' , cach' di bong' len,
    tong? hop het lai
    cac' bac' cu' noi' nhu the nay`
    nhieu` ng moi choi ko hieu? j ca?

17. achilles_n.1

achilles_n.1 C O N T R A

muốn hạn chế quái vật thì tập chuồi đi , chuồi tốt tự khắc kèm được

18. Leader Patriot

Leader Patriot Legend of Zelda

Quái vật:-?Chả có ý nghĩa gì khi bị phong tỏa và vào bóng quyết liệt.Có lẽ mình là một trong số ít người ở Vn không sợ quái vật:-<

19. blackdragon1326

Chuồi,chém thì em cũng bít.Nhưng bạn em có thằng nó bít cách 1 vs 1 với Adriano và Ibra.Chi tiết là mỗi khi em lấy Ibra(Adri)ra đè nó cũng chỉ gọi 1 thằng ra nhưng ko hiểu thế nào mà nó đè được hết.Thế mới ức chế chứ!!!!!!!!Hỏi thì nó chỉ linh ta linh tinh.Bó tay!

20. huy254

huy254 C O N T R A

các bác ơi inter nên chơi đội hình với chiến thuật nào cho hiểu quả vậy?