Kỹ thuật - Chiến Thuật và mọi thứ trong Pro Evolution Soccer 6 !

Thảo luận trong 'Thư viện WE/PES' bắt đầu bởi bibobom, 27/5/06.

1. SN_handy

SN_handy C O N T R A

đề nghị các mod chém thằng bigsam. tội khơi mào câu bài trong topic kỹ thuật ;))
    chỉnh CB overlap rồi đổi thằng đá, đợi nó chạy lên mất thời gian quá

2. SN_yugi

SN_yugi Legend of Zelda

Nghiệp dư không biết thì mới hỏi chứ,có người pro có khi còn chưa bao giờ vào training lấy quân xanh ra nên mới bảo ấn start.

3. achilles_no1

achilles_no1 Youtube Master Race

hồi WE trên Ps1 thì thằng CB khi đá phạt góc thường đứng ờ vị trí thuận lợi (ngay chính giữa khung thành) để tham gia đánh đầu, mấy bản WE trên PS2 thì nó đứng ở những vị trí xa hơn, còn vị trí thuận lợi để đánh đầu thì mấy thằng đá vị trí tiền đạo đứng, với lại tùy theo thế trận mà AI trong WE sẽ cho trung vệ lên tấn công hay đứng phía dưới lo phòng ngự, ví dụ như đang bị dẫn trước, và người lại là đang dẫn trước mà thời gian ko còn là bao thì thằng CB sẽ ko mạo hiểm tấn công.....còn nếu muốn lúc nào cũng Cb lên tham gia lúc đầu thì cứ cho hiện chiến thuật CB overlap chọn thằng CB nào có chỉ số cao (lực sút, đánh đầu, body balance.....)lúc phạt góc...nhưng nhớ hết pha bóng tấn công thì tắt cái chiến thuật đi kẻo ko lại bị hở vị trí :D

4. SN_Vip_Patriot

SN_Vip_Patriot Donkey Kong

I returned.Chắc nỗi lòng trinh bạch của anh đã cảm hóa trời xanh:D

5. SN_handy

SN_handy C O N T R A

đi học tiếng Anh đi thằng khốn, post sai loạn xạ chúng nó cười cho. các mod ơi chém nó tiếp đi, nó câu bài này.

có 1 cách nữa hình như của Sulik là chọn 1 chiến thuật riêng lúc đá phạt góc (cho thằng trung vệ thay lên vị trí tiền đạo). khi nào có phạt góc thì đổi sang chiến thuật đó. nhưng làm thế hơi phí slot chiến thuật

6. achilles_no1

chắc thèng Patriot chỉ biết tiếng Pháp :D, ko biết mày có phải là 1 nhân vật trong Liêu Trai ko mà sao chết đi lại sống lại được ;))....dù sao cũng chúc mừng mày hoàn dương :))
    muốn khỏi rắc rối thì cái thanh status cứ lúc nào cũng đẩy lên 4-5 nấc thì lúc phạt góc thèng Cb sẽ luôn luôn tham gia tấn công tất nhiên trừ 1 số tình huống ngoại lệ, nhưng để thanh status như thế, các bác có hở sườn thì đừng có nói tui bày ác :D

7. sulik

sulik Donkey Kong

sao mấy ông Achilles với Trung310 gì đó toàn phát ngôn lung tung vậy cà, ông đã đá chưa mà nói đấy, tôi đố ông nào để CB Overlap mà HV xâm nhập vòng cấm trong mấy pha phạt góc (or các tình huống cố định),ý tôi là thường xuyên ấy. Vớ vỉn, CB Overlap chỉ là hậu vệ dâng cao tấn công trong các tình huống tấn công bóng sống ấy, chả liên quan gì đến phạt góc cả. Thi thoảng cũng thấy HV có mặt trong vòng cấm nhưng khá hiếm, điều này trái với thực tế, chẳng hạn nếu Chelsea thì ko chỉ Terry mà cả Carvanho, Gallas đều lên...kể từ bản WE9 trở đi thì ko còn nữa (1 điểm hay của AI mà ko hỉu sao Konami lại bỏ ), kể ra đánh đầu 92 như Terry mà chỉ dùng để đánh đầu phá bóng ra thì phí quá....Hơn nữa, ngay như hồi WE8LE về trước, tối đa chỉ 1 trung vệ lên đánh đầu thui. Tui có 1 cách là chọn 1 đội hình chỉ để đá phạt góc, chơi với 4,5 tiền đạo luôn (cứ gọi là đen cả gôn) trong đó tất nhiên là có 2 thằng trung vệ (đánh đầu tốt):D . làm vậy hơi mất công, lại phí mất 1 formation (sao nó ko làm 3 cái formation nhỉ):D nhưng lại thấy vui vui, thỉnh thoảng cũng nên để HV nó ghi bàn chứ, tiền đạo với tiền vệ mãi chán

8. 4-5-1man

4-5-1man Donkey Kong

Yugi gì mà nóng thế,4-5-1 nói thế cho vui thôi,có ý gì đâu.Mà này tôi o hiểu tại sao ông bảo o đá được 5 sao mà đá giải ghê thế nhi??

9. trung310

trung310 Mr & Ms Pac-Man

cho hỏi trong stragedy gì đó có cái formation A-B gì đó là kí rì vậy
    tui chỉnh auto-manual cho căng việt vị mà sao ko thấy hậu vệ dân lên bắt việt vị gì hết!

10. bad_boy_titi

bad_boy_titi Dragon Quest

Nói thật chứ nghe cách post của ông Achilles đã đủ để hiểu trình độ thế nào rồi :;). => miễn bàn luận với ông này.
    Bb xin kể câu chuyện cổ tích: Chuyện kể rằng ngày xửa ngày xưa có 1 chú ếch ở đáy giếng ở đâu đó mà mọi ng` ko thấy à, chú ếch này nhìn lên trời thấy sao trời bé quá, chỉ bằng cái vung nồi bé xíu => chú tự coi mình là to lớn, bởi trời còn bé vậy thì mình như vậy đã là to rồi, nhưng chú đâu biết rằng ếch vẫn chỉ là ếch mà thôi, chú ko thấy mọi ng` xung quanh => mọi ng` sao thấy chú được. Cuối cùng chú cứ ôm cái gọi là "tư tưởng lớn" của chú mãi ở đáy giếng => hi vọng 1 ngày nào đó chú ếch này có thể tự nhảy ra khỏi đáy giếng để thấy cuộc đời này còn có bao điều hay mà mới lạ :D. Câu chuyện cổ tích đã hết. Mọi ng` cho tràng pháo tay cái...keke
    To winningno1: anh vẫn nhớ em, nhưng đối với anh, anh trainning để tìm ra các kỹ thuật mới => áp dụng nó ( ví dụ như khi đi bóng làm thế nào đi dẻo hơn, khi sút bóng sút thế nào cho bóng ko bị bổng lên trời... và 1 số cheat như giả sút 5 lần,sút giả l(lên lực) nhưng cầu thủ ko đảo ng` như vuôngX mà thủ môn vẫn ngã, sút vòng qua đầu thủ môn vào góc chữ A .... và v.v.v). Chứ còn vào trận đấu, muốn thực hiện tốt còn phải đá nhiều trận cho quen tay, tạo thành phản xạ trong mỗi tình huống. Bởi vì khi vào trận đấu mình hiếm khi có cơ hội "đá lại" như ở trong trainning. Với lại cũng phụ thuộc vào thể lực (phong độ cũng như thể lực sau khi thi đấu) của các cầu thủ nữa. Khi thể lực ko tốt ( như gần cuối trận) => sự chuẩn xác là khó hơn so với đầu trận.
    Nói chung anh ít trainning, chỉ khi nào cần tìm kỹ thuật nào đó mà ng` khác làm được mà anh thấy thực dụng và hay => anh mới trainning. Còn chiêu tâng bóng wa đầu anh chưa thấy trong WE10 này ai hay sử dụng cả, bởi thường đặt lòng cho xác suất ghi bàn cao hơn => tâng bóng ko thực dụng . ::)

11. SN_Vip_Patriot

SN_Vip_Patriot Donkey Kong

Nói sai tùm lum mày!Bó tay luôn.Nói láo trong topic kĩ thuật cũng là tội "chết" đấy,cẩn thận không bị del nick nha may`

12. trung310

trung310 Mr & Ms Pac-Man

tui hỏi seo hông có ai trả lời dùm tui gì hết vậy?
    zone press có phải là phòng ngự theo khu vực ko?

13. SN_yugi

SN_yugi Legend of Zelda

hehe,đùa chứ,có đá với 5 sao mấy đâu,nếu phong độ ngang nhau thì ăn,còn mình kết tủa nó cửng đỏ 5 trận ăn 1 =))

14. SN_handy

SN_handy C O N T R A

zone press là chơi áp sát
    có người trả lời rồi còn gì nữa.
    ông này chưa nghe pressing bao giờ à

15. T.M.Linh

T.M.Linh Fire in the hole!

SN-vip ơi , u có hình chữ kí quá đã đó , share cho a e với nha :D

16. romeo_codon

romeo_codon <b><font color=green>o0 Worldclass Manager 0o</fon

Chài ... Cái này mà cũng tính là câu hỏi về Kỹ - Chiến Thuật hả :|
    Thích lấy ảnh thì click vô ảnh mà save as ;))
    Còn cao hơn ảnh nữa thì ... thằng patriot làm j có ;))

17. achilles_no1

ngac nhiên chưa, gì thế này :o...bớ người ta có người ăn hiếp em =))
    xin lỗi bác Bad boy nhé, hình như bác nhầm em với "ai đó" thì phải ;)), bác tìm xem tất cả các bài post của em thì thấy có bài nào em tự xưng mình là Pro, hay cao thủ hay là có thái độ xem thường người khác ko (em post trên dưới 30 bài à, bác chiu khó xem hết dùm ;)) )......1 điều nữa trong lúc hè thời gian rãnh rỗi, em lên đây là để "giao lưu" trao đổi kinh nghiệm chứ ko có cái gì gọi là "tư tưởng lớn" như bác nói đâu ha....nếu có ghét em thì nói em 1 tiếng chứ ;)), làm gì mà giống như con nít lúc bị 1 đứa khác cho ăn đòn rồi về nhà méc mẹ, rồi cậy có mẹ mà nói như điên như dại chỉ chích đứa bé kia mà ko suy nghĩ gì hết vậy
    Câu chuyện cổ tích của bác ấy mà, đã là cổ tích thì phù hợp với con nít thôi, bác tự kể rồi tự nghe đi nhé....bác bị warn 80% rồi đấy, đừng vì bài post này của em mà bị kích động nhé kẻo oan mạng ;))
    Xin lỗi mod :D, nhưng ko nói ko được ;;), vào chủ đề chính nè :cool:
    Thật ra cái vụ CB overlap lên tham gia tấn công lúc bị phạt góc em chỉ nghe bác Handy nói nên em hùa theo thôi :D, chứ em có biết gì đâu mà bảo em nói láo :-", bác Handy này hại em thiệt
    chuộc lỗi nè :)), cứ cho cái thanh status tăng lên 4-5 nấc (tốt nhất là 5 nấc)thì lúc phạt góc trung vệ lao lên nè (chú ý, nếu lúc phạt góc mới tăng thì phải chuyển người đá hay làm động tác giả chuyển người rồi trở lại thằng lúc nãy cho nó đá cũng được :D )), chơi cái này thì 1 thằng CB sẽ xâm nhập vòng cấm, hoặc tiến sát bên khung vực vùng cấm địa....em chỉ biết có thế, nếu sai nữa thì các bác cứ chém em :cool:
    3 thằng đó đều lên hết thì lấy ai để phòng ngự hả bác ;)), chắc bác thủ phải tài lắm mới ko sợ bị phản công

18. bad_boy_titi

bad_boy_titi Dragon Quest

nghe tao nói bị warn 80% mà mày cũng tin hả ;))... Cố gắng làm cho tao del nick cái đi mày. Tao tha thiết van xin mày đó bé con ;))...
    Mà ko biết thì nói ít thôi, chịu khó nghe đi ku. Ko biết mà nói nhiều ng` ta gọi là gì nhỉ : Hình như là " thùng rỗng kêu to" , mà mày cũng có vẻ giống "thày dùi" đó, muốn tao bị del nick lắm đúng ko. Nhân đây cũng nói 1 câu tục ngữ nữa : "thầy dùi chết chui lỗ đít" ;)) ...
    Thì đá với ng` như ku thì cần j phòng ngự cơ chứ. Tao coi thường mày về tính cách chứ ko coi thường mày về khả năng WE đâu. Tao tin mày là 1 Pro đó bé ạ.

19. manhhai1986

manhhai1986 Youtube Master Race

ban oi! tuong gi` chu ' . May tro` lua kiu~ do thi minh bit lau roi`
    Vay ban co bit lam sao tat banh chinh xac ko
    Xin chi giao vai chiu zoi ban!:;)
    ::)

20. achilles_no1

@badboy: thôi thôi, ko nói với bác nữa kẻo người khác nhìn vào thấy ko hay, giống 2 đứa con nít cãi nhau, chấm dứt tại đây. em chỉ là người chơi WE bình thường chứ chẳng nhận mình là Pro đâu :-", nếu mình là Pro WE mà được mí đứa con gái quây quanh xin chữ ký thì em cũng cố gắng phấn đấu roài :D
    @ Manhhai: muốn chính xác thì: 1: là L1+O (nhưng ko hay lắm, tùy lúc sử dụng), 2: quan xát tiền đạo trong vòng cấm di chuyển thuận lợi rồi tạt