Kỹ thuật - Chiến Thuật và mọi thứ trong Pro Evolution Soccer 6 !

Thảo luận trong 'Thư viện WE/PES' bắt đầu bởi bibobom, 27/5/06.

1. SN_handy

SN_handy C O N T R A

;))
    ........................................................................

2. rapclub

rapclub Donkey Kong

sa0 toàn dân sài gòn không vậy có ai ở Hn ko nhỉ

3. rapclub

rapclub Donkey Kong

Bọn mod của Konami ghét real hay sao ý , ở ngoài sergio Ramos phòng ngự cực tốt, đến nỗi tuy là hậu vệ cánh phải nhưng có thời gian được đá trung vệ ở Spain , vậy mà trong WE10 defense của ramos có 74 à :(.
    Còn nửa ronaldinho trong WE10 chỉ số dripple speed (tốc độ rê rắt khi có bóng) là 96, dripple accuracy( tính hiệu quả trong rê bóng) là 99 ----> rê bóng gần như là chuẩn xác tuyệt đối .Thế nhưng ở ngoài có ai thấy ronaldinho rê phát nào thành công phát đấy ko ?---> Chỉ số trong WE10 vô lý quá mức

4. achilles_n.1

achilles_n.1 C O N T R A

ở ngoài cũng ko thấy ai rê bóng hay hơn Ronaldinho mặc may chỉ có C.Ronaldo
    nhưng hiệu quả ko bằng Ronaldinho....trong game nó cho chỉ số vậy là tương đối hợp lý rồi......ko thể làm vừa lòng hết mọi người đc

5. bibobom

bibobom Guest

PES6 cho chỉ số vậy là khá hợp lý rồi ba, kô wá mạnh...96 và 99 là chỉ số của nó chứ đâu phải là chỉ số của ông...chắc gì ông cầm nó mà wa nổi tui...:))...achilles là 1 ví dụ nè...:))...barca bị dập tan nát...:))

6. buitrungthanh

buitrungthanh Legend of Zelda

1 game có bao nhiêu cầu thủ,vài chục hay vài nghìn mà chú mày muốn cái gì cũng phải chính xác,vậy bỏ tiền ra làm game cho người ta chơi đi,bó tay....
    phong độ cầu thủ thì có lúc này lúc khác,nếu muốn game mà y như ngoài đời thật thì đừng chơi game nữa,ko có đâu nhá,còn nếu thích cứ trận nào vui thì tăng chỉ số lên,buồn thì giảm xuống,cho nó phong độ lên xuống như ngoài đời nhá,người ta làm game cho chơi đc thì chơi ko đc thì xóa nhá,ngồi đó mà ỏng ẹo như đàn bà

7. SN_handy

SN_handy C O N T R A

accuracy = tính hiệu quả ;))

nói như cha này thì thằng nào stamina 99 chắc chạy cả trận ko mệt, sút chính xác 99 chắc sút 100 phát 99 phát trúng =))

oh the noob!!!!!!!

=)) =)) =))

8. SN_yugi

SN_yugi Legend of Zelda

Làm mình nhớ đến hồi trước có ai bảo thằng làm game Pes5 là fan của Inter nên cho martins 2 con 99....hehe.Anh Duy thiếu balance 99 thì đẩy phát nào cũng không ngã,cordoba jump 99(chẳng biết em có nhớ đúng không :-s) chắc nhẩy 100 phát thì thắng 99 phát ;)).Mà có ai bảo ronaldinho trong game cũng rê phát nào qua phát đấy đâu:-"

9. Broken Diamond

Broken Diamond Youtube Master Race

nói thế này làm mình nhớ đến PS1 , lâu lâu chơi lại PS1 thấy ngu vãi ,
    các bác nói quăng giầy là trò 1 thằng đứng giữa chờ cánh chuyền vào lắc cổ chân ( giống Zidane làm hồi C1 ) hả ? , cái đó dễ vào lắm à .

10. datbeo

datbeo The Warrior of Light Lão Làng GVN

chứ sao,hình như dân SG chưa biết trò này thì phải,hehhe
    cái đó dễ vào lắm

11. hsinbadnt

hsinbadnt Mr & Ms Pac-Man

trời ơi ! có bí nhiu thui mà cãi nhau hoài....nó cứ để Ronie dẫn bóng 99 because hắn là người có đẳng cấp nhất hiện nay...lấy mốc đó làm chuẩn rùi chiếu theo đó làm cho các cầu thủ khác...vậy thui

12. Sn_FreddyGuarin

Sn_FreddyGuarin Mr & Ms Pac-Man

Ai bảo RONALDINHO rê 99{WE10} thôi.PES6 nó rê DRIBBLE ACC:96,DRIBBLE SPEED:95.Cái này nói từ lâu rồi mà ko để y,Thằng này bị giảm khá nhiều lưc,nhưng lại lên 1 lực rất quan trọng BODY BALANCE.Tui thấy nó rõ ràng đá hay hơn WE10.ok

13. bibobom

bibobom Guest

heheh...cái này tui làm đc từ hồi mới chơi banh 10 rồi mà...có gì khó đâu...nhiều người khác cũng làm đc mà...chẳng wa là kô gọi nó là quăng giầy thôi...:))

14. YENU

YENU Youtube Master Race

Các bác làm ơn nói rõ cho em hiểu vụ wang giày được ko? Thực hiện cách nào vậy, em đọc mà chưa hiểu lắm :O

15. datbeo

thế gọi là j hả anh...tò mò quá... :-?

16. dongbaii

dongbaii Mr & Ms Pac-Man

pes 6 dứt điễm khó vãi lúa ,cả trận chục cơ hội mà chỉ ăn được mấy trái đánh đầu và lừa qua thủ môn thui .Ai chỉ cách dứt điễm hiệu quả nhất khi đối mặt thủ môn giùm cái coi .

17. SN_yugi

SN_yugi Legend of Zelda

;))......................Pes6 này chết vì dứt điểm đây 8-}

18. super chicken

super chicken Legend of Zelda

Thằng bạn em rất kết đội Anh ,nó không tấn công trung lộ mà chỉ tấn công 2 bên cách thôi, đặc biệt là cách trái(vì ở đó có thằng Watcott chạy như gió ý), em thì phòng ngự cánh khá yếu,không biết nên chơi theo sơ đồ nào để hạn chế nó đánh biên , theo ý mấy anh thì có thể làm thế nào :D:D

19. YENU

YENU Youtube Master Race

Các bác nói đúng, PES6 này đúng là chết vì dứt đểm,thủ môn ra vào wa hợp lý. Mà các bác làm ơn hướng dẫn em vụ wang giày với

20. datbeo

cái này dứt ko phải là khó lắm đâu,bạn dứt điểm nắn nót tý là đc