L2 Avellan-Midrate chuẩn bị open

Thảo luận trong 'L2's Third Party' bắt đầu bởi Rosena, 8/5/13.

1. skidrow180

skidrow180 C O N T R A

tình hình login game có còn khó kô ?

2. StevieB

StevieB Mr & Ms Pac-Man

sao mãi mà ko tạo được acc để down patch về vậy nhỉ

3. SirBVT

SirBVT Youtube Master Race

sv ko có triển vọng rồi Failed for me

4. Rosena

Rosena T.E.T.Я.I.S

sao lại ko có triển vọng hả bạn.đừng nao lòng anh em chiến sĩ thế chứ :D

5. StevieB

StevieB Mr & Ms Pac-Man

Còn ai chơi sv này ko . Mình thấy sv này hay đấy chứ . Cứ vào topic nào giới thiệu server mới là lại thấy SirBVT lại nói những câu làm anh em nản lòng :(

6. nhatgiang2012

nhatgiang2012 Mr & Ms Pac-Man

còn tui ..... lang thang check Boss tiếp

7. Rosena

Rosena T.E.T.Я.I.S

lúc open beta khác hẳn real sever nha.1 nó cho mình lên 80 luôn(nhưng ít có khả năng này)với rate 300x cày lên 80 chắc cũng ko phải dễ mà cũng chẳng phải khó.L2net thì mình ko dùng dc.Item thì có 2 loại 55% và 100% khác hẳn với nhau về op.Các bác nên nhớ tất cả những đồ open beta các bác đang dùng sau này đều là đồ boss,đồ cuối.drop rate chỉ 5%,hên thì ra 100%.xui thì 55%.còn xui hơn nữa chả dc gì.Mà nói thật,với rate enchant như bây h,các bác đã enchant,mình suy đoán chắc chỉ có tầm 30% là sussess...Nên để up lên 20 thì ko dễ chút nào nhé.Các bác từng test rất nhiều sv rồi.open beta ADmin sẵn snagf cho các bác đồ cuối,full tất cả,chắc cũng chỉ để test skill của các class thôi.vì thế đôi khi thấy dễ lại thấy chán.Nhưng sau này vào real rồi.KS, rồi bòn mọt từng đồng mua vk,enchant...mới thấy vất.Mình ko quảng cáo cho sv này,nhưng mình thấy sv này có thể cày lâu dài,ít ra ko như các sv highrate khác.1-2 tiếng bot các bạn có thể full đồ=>mất mục tiêu để phấn đấu.PVP max đồ với nhau mãi cũng chán thôi.Riêng mình thích nhất lúc farm đồ KS,pvp...có lẽ lúc đó mới là vui nhất

8. SirBVT

Không muốn làm nản lòng a e đâu Vì vậy mình mới nói là "failed for me" mà.
    - ghét 1: Không sub class được, người chuyên chơi lùn như mình là thấy không ưa rồi :D
    - Ghét 2: Xài BP dis liên tục, xài trực tiếp thì mạng cáp quang vịt ten nhà mình còn delay vãi, khiếp quá không dám nghĩ đến vụ dual box luôn Mà nghe nói sv này cũng không dễ dual box đâu.
    - Ghét 3: không xài được auto, nghĩ đến chơi bis heal tay mà phát ớn (không hẳn là bot nhé, không bot cũng được nhưng mình thì không kham nổi vụ mọi thứ đều làm thủ công và ngồi bên máy liên tục để đk char target mob: già rồi mà, còn công việc, vợ con nữa chứ =))
    - Luật chơi cũng được lên dù có 3 điểm kể trên chắc cũng vẫn sẽ làm 1 vài char đú đởn với a e giải trí thôi chứ xác định là tui không gắn bó lâu dài với sv này được rồi
    P/s: ờ mà cũng không biết được, a e máu thì bố cháu cũng hết mình cũng lên =))

9. SirBVT

Mình cũng chưa test nhiều Nhưng có lẽ 1 số thông tin anh em chưa phải tất cả đã hiều hết về sv này Mình cứ làm 1 vài thông tin, có thể sai a e hiệu đính nhé Có 1 cái nhìn sơ bộ về sv cho a e dễ định hướng trước khi quyết định;
    - Không sub class được, ai chơi char gì thì gắn bó suốt đời nhé
    - Tất cả các class cave đều cần thiết vì buffNPC thiếu rất nhiều skill quan trọng, đặc biệt là không có buff orc, buff pet...
    - Lùn cũng không thể thiếu, đồ chế sẽ có opt đặc biệt hơn đồ mua shop, nguyên liệu có thể spoil được
    - Đồ cuối là upgrade từ đồ S lên, đồ S mặc định mới mua hoặc mới tạo sẽ là 50%, bạn cần phải upgrade chúng lên 100% để chuyển thành đồ cuối, sau khi chuyển sang đồ cuối lại tiếp tục upgrade nó lên 100%: Lưu ý là bạn hãy tích lũy đủ nguyên liệu để up 1 loạt cả set nhé, mỗi lần up tăng 5% (tỉ lệ thành công 100%), cả set phải cùng số % mới kích hoạt được hiệu ứng set. Khi upgrade xong sẽ giữ nguyên enchant. Không có chuyện set armor cuối là boss drop đâu nhé Theo tui hiểu thì boss chỉ drop weapon thôi.
    - rate enchant thấp khủng khiếp, bless enchant chỉ drop từ boss với số lượng ít ỏi Tụi nó test mặc đồ cuối đi đánh boss rồi kêu dễ quá để bị fix tăng HP Ngu vãi, boss drop vũ khí S tức là chỉ có người chưa có vk S mới có nhu cầu farm, sau này mặc đồ A farm mấy con boss này tha hồ mà khóc nhé a e =))
    - Sau khi train lên 80 (web nói là 78 nhưng phải là 80 mới được) thì qua aden chuyển sinh về lại lvl 1: Khi chuyển sinh về lại lvl 1 xong thì vẫn giữ class 3th nhưng skill bị reset hết nhé, chuyển sinh xong bạn sẽ có 1 quyển sách để học skill chuyển sinh dạng passive, Lưu ý a e có dư dả quá thì hẵy enchant skill sớm kẻo sau khi chuyển sinh bị reset skill lại khóc hận nhé =))
    Túm lại muốn chơi sv này giai đoạn đầu xác định là phải farm phọt cức Đừng nghĩ đến chuyện RB sớm, muốn lên đồ lẹ thì cứ xác định mỗi người log 3 acc, 1 dd, 1 healer, 1 spoiler (Chưa kể đến clone buff các loại) và tất cả thao tác đều phải làm thủ công (giống thời C1 VH chưa =)) ) Đó là lý do tại sao tui không chơi nổi sv này

10. Rosena

Rosena T.E.T.Я.I.S

Uhm,sv này nó kêu theo gold style ko sub dc.Còn tình trạng lag dis thì do sv,nó kêu sẽ sớm fix.Đồ S thường thì có thể mua trong shop,nhưng chỉ là 55%.còn nếu muốn update lên 100% thì phải refinning.Còn đồ cuối theo mình nghĩ chỉ drop boss thôi,ko up được từ đồ S thường lên đâu.Còn NL drop trong Giant Cave thì thiếu gì,chưa test mấy con nùn xem có sp được ko.Nhưng buff của sv này thế là cũng okie rồi.ko đến nỗi mỗi người 3 acc như bạn nói đâu,vì đây là midrate chứ ko phải lowrate.Các class support nó cũng phải có điểm mạnh riêng.Đó là balance của sv,ko mạnh về DD nhưng nó mạnh hơn AIObuff là lvl buf của nó hơn.Muốn mạnh thì phân công nhau ra mà chơi thôi.SV này đang trong quá trình fix nên còn nhiều lỗi.Việc người chơi mới vào test gặp bug này bug nọ sớm nản lòng là chuyện bt.Còn mình cũng chưa hiểu lắm về cái này:
    At L2Avellan you can get an advantage in pvp by Refining your armors and your jewels.

What is Refine you ask? Well, let me tell you.
    You start of by buying S Grade Armor of your choice from the Mantra Manager.
    The armor starts at 50% and can be upgraded all the way to 100%, by 5% at each upgrade.
    You need different items to upgrade your armors and your jewels. The higher % you have, the more items you will need for the next upgrade.
    Once you reach 100%, you can transform your armor into Apella.

Chỉnh sửa cuối: 12/5/13
  11. StevieB

StevieB Mr & Ms Pac-Man

mình đã test được 1 thời gian khá lâu và thấy đây mới là 1 server đáng để chơi lâu dài chứ ko như những server khác chơi vài hôm là full item . I Like It :x

12. Rosena

Rosena T.E.T.Я.I.S

Nhưng sv này ko như các sv bt khác.Rất ít các sv bây h làm theo kiểu goldstyle.Mình cũng chưa hiểu cho lắm về cái gọi là l2goldstyle này.Thấy mọi thứ lạ lạ hỏi thằng GM hay bon NN tụi nó đều trả lời"it's goldstyle" tìm hiểu mấy sv build theo hướng này thì mình thấy đều giống nhau về class,rb.....và đặc biệt theo mình thấy ở các sv ntn đều ko subclass được.
    Các class support như:PP,SE,BD,Sing...đều có những skill buff riêng.Có những skill buff chỉ cho selfbuff và dĩ nhiên là các skill này dc build theo kiểu hơn các skill bt khác 1lvl,vd:Blessed Body lvl 6 là max.thì selfbuff sẽ là lvl 7.BD và Sing đều có những bài dance,sing hơn AIObuff 1lvl(mình chưa test là D và S có dc cho pt ko)Riêng EE thì có thêm skill cheast MP cho All Clan và sum cả pt đến những chỗ train set sẵn(vd:cả pt đang ở aden,muốn đến bãi farm ở Giant Cave.Chỉ cần EE click và....bùm...cả pt dc sum đến GC luôn,chứ ko cần con sum phải chạy đến chỗ farm trc rồi mới sum dc) và buff POW thì ko khác gì speed của Sps@@.Class SE thì có thêm skill CP cho 1 đối tượng và cho cả Clan(lợi quá nhỉ :D) và M.atk thì cũng ko thua kém gì nuke.Nhưng ko hiểu để sài skill gì :D
    Và 1 điều nữa mình khẳng định:
    vk best S mua dc trong GMshop là 55%,muốn up lên 100%(có thêm Op)thì cần phải refinning.Mất thêm 1 số nguyên liệu để refinning.Tỉ lệ up lên là 5%.Fail thì về 55%,và vk+++khi fail hoặc sussess thì giữ nguyên+++
    Các vk custom của sv chỉ drop được từ Boss.Và tất cả các RB đều rớt vk custom(tỉ lệ thì mình chưa biết :D)
    Khi rebirth các skill mình đã enchant sẽ về+0.nên bác nào có ý định enchant thì rebirth 3 lần làm nob đã rồi hẵng enchant nha
    Mới test dc sơ sơ vậy,ai test dc thêm gì bổ sung dùm mình nha

13. SirBVT

Có gì không hiểu chỗ này đâu: Bạn sẽ thêm lợi thế khi pvp bằng cách upgrade armor và jewel. Đồ S có thể mua ở shop và sẽ là 50% Bạn phải upgrade nó lên 100% để chuyển hóa set S thành set apella Mỗi lần upgrade tăng 5%, mỗi cấp cao hơn thì sẽ tiêu tốn số nguyên liệu nhiều hơn (lưu ý là nguyên liệu bao gồm rất nhiều nguyên liệu phổ thông bên cạnh nguyên liệu custom của sv nhé, chính vì vậy để kiếm đủ số NL theo ý mình bạn phải chơi spoiler, mới nhìn list NL để up từ 50 lên 55 đã thấy ghê rồi, đến khi up từ 95 lên 100 chắc không đơn giản đâu). Khi set S đạt 100% thì bạn có thể chuyển nó thành set Apella và là Apella 50 hay 55% gì đó, muốn có Apella 100% thì đương nhiên là lại phải tiếp tục upgrade rồi =))
    Khi upgrade cả set phải cùng số % mới kích hoạt được bonus của set, riêng heavy thì muốn đổi được apella phải upgrade cả 2 phần của giáp lên 100% (chưa check xem có tốn NL gấp đôi của các set khác không)
    P/s Ngoài ra theo tui tìm hiểu thì upgrade chỉ cần có đủ NL, tỉ lệ up là 100% ko có failed đâu Cái này chịu không test được =))

- - - Updated - - -

Rule lên đồ của sv này cũng được, ghét mỗi 3 cái đã nói rồi mà :D

Chỉnh sửa cuối: 13/5/13
  14. SilverRanger

SilverRanger Mr & Ms Pac-Man

Mấy skill ds lv 2, skill buff của orc như COV... hiện tại có thể self buff bằng lệnh .menu . Kéo xuống dưới thấy dòng Buffer đó. Trong .menu cũng thấy có 2-3 chức năng khác khá hay, chỉ không biết là khi chạy thật có remove đi ko thôi.

Chỉnh sửa cuối: 13/5/13
  15. skidrow180

skidrow180 C O N T R A

có ai đánh boss chưa? boss drop gì thế?

16. Rosena

Rosena T.E.T.Я.I.S

chưa đủ lực lượng để đánh.Boss khoai lắm.Silent,anchor vl luôn.Nhưng da cát dự là sẽ drop VK custom(rate chắc chua),mantra,NL,adena và Bless.Sau này đi pvp có 1 em BS heal HP,1 em SE CP nữa là vô địch thiên hạ quá.SE CP như skill Maijor heal của BS vậy,mỗi lần dc hơn 1k CP.Nhưng chắc chắn là với rate 75x thì việc mua mana cũng ko khả thi cho lắm nhỉ

17. SilverRanger

SilverRanger Mr & Ms Pac-Man

Mana rớt rất nhiều khi train (đánh ở lv 1-10 mà rớt 1 lần 200 bình). Bơm cũng được ít lắm nhưng lại bơm liên tục được.

18. SirBVT

1 bình mana bơm được có 200 Bis đã heal mỏi tay lại còn lo ăn mana nữa chắc chết Dự là sẽ không có ai chịu chơi main bis cho a e RB đâu nhé =))

19. Rosena

Rosena T.E.T.Я.I.S

Mỗi người có 1 sở thích riêng.Có những người chỉ thích chơi Support như BS,EE...có những người thì chỉ thích chơi nùn,dagger....Và nếu ai đã chơi quen BS thì việc giữa cho pt đủ HP và làm sao để mình ko thiếu MP khi heal là chuyện rất bt.Nói như bạn thì BS mỏi tay hơn hay là Dagger sẽ mỏi tay hơn?Rangger thì sao?đứng 1 chỗ rồi hit,khỏi click gì cho đến khi boss die?
    PS: và mình đang chơi Rangger :8onion38::8onion38::8onion38::8onion38::8onion38::8onion38:

20. StevieB

StevieB Mr & Ms Pac-Man

anh em pm DoggyStyle để vào clan nhé . Online từ 3h chiều đến 5h sáng