L2 FanFic Dicussion Thread

Thảo luận trong 'L2's Third Party' bắt đầu bởi MasterDiablo, 13/10/05.

1. Sungai

Sungai The Warrior of Light

Hầy,lúc đầu tôi định là tim của Leona,tim của Saran và tim của Alviss.Ba thứ đó cho vào 3 cái máy nghiền,nghiền thành máu,rồi thằng Nogard uốn thứ nước máu được trộn từ 3 quả tim,phun lên cái quan tài,sau đó hệ thống mới kích hoạt...nhưng vậy thì hơi bị dã man,e là bác ahna bực mình :D

(Thật ra sau khi nghĩ là lấy máu,tôi định để Nogard kéo đứt của quý của Alviss ra =)))

Nhân tiện :D,bác Titan hay ahna làm chap kế đi,đang không biết ra sao nữa nè :D

2. Mucsuphaluat_Zz

Mucsuphaluat_Zz Mr & Ms Pac-Man

Muốn nói với mọi người về mấy chap gần đây nhất,không hiểu sao,tôi thấy có một vài hạt "sạn"

Tôi là người đầu tiên viết về Serine,nên khi đọc những đoạn này tôi thấy khó hiểu.Dủ tôi nói không nhiều về cô ấy,nhưng rõ ràng tôi không hề viết Serine như một thiếu nữ yếu đuối và nhút nhát,mà thực sự tôi nghĩ Serine còn bình tĩnh hơn rất nhiều người.Và còn một điều nữa,những gì mọi người viết làm tôi thấy trái ngược với tính cách đặc trưng của người Dark Elf.Như Sungai đã nói,người viết sau phải tôn trọng và logic với người viết trước.tôi thấy không có logic ở đây.

Tiếp theo là một ý nhỏ thôi từ bài viết của Titan

Không hợp lí lắm vì rõ ràng trước khi đi Nogard không đọc tờ giấy nào cả.tại sao không là việc bàn bạc của họ từ đêm hôm trước hay đại loại như thế ?

Có thể mọi người cho là tôi khó chịu,nhưng đó là những lời góp ý chân thành của tôi với fic này.

To Sungai : hình như em "chăm sóc" nhân vật Nogard hơi bị kĩ,nhưng nhớ là đừng để tính cách của hắn vượt quá xa đến nỗi thành ra mâu thuẫn nhé

3. Sungai

Về Serine:Nếu kể rằng em đã đi ngược với ý định ban đầu của anh,thì anh thông báo hơi ..... muộn :D,tay viết của em còn non,ngay chỗ Serine mơ gặp lại người thiếu phụ,đã có thể thấy sự ngây thơ của Serine,nhưng đến đó thì chưa nghe ai phê bình,nên cứ đinh ninh mà viết như thế :D...
    Mà từ đầu em cũng chưa thể thấy Serine là một người bản lãnh và cứng cỏi,nhưng ít ra cũng đủ gan dạ để cùng nhóm Chihiro đi vào tận cuối đường,chỉ dẫn họ đúng lối,vượt ngoài kế hoạch của nhóm nổi loạn ban đầu.Người Dark Elf có cứng cỏi hay yểu điệu thì em không được thấy rõ....trong fic này :D,nhưng với em,một người nhỏ tuổi mà chưa trải nghiệm những thực tế để trui rèn tâm hồn,tự dưn đã cứng cỏi.....thì hơi bị kỳ :D <=== ít ra qua chuyện này Serine sẽ càng vững tâm trong những trường hợp tương tự

Lâu lâu mới có cái góp ý chân thành,thx nhiều ^___^

4. ahna_ahna

ahna_ahna Fire in the hole!

Xong chap 19 kakakakak ai bảo mù là không làm gì được nào hehehe may wa ngày xưa mình cho Saran truyền cho Alviss chút sức mạnh chứ giờ thì không có cái để nói, cái chap cứ bỏ ngỏ đó để anh em dễ làm tiếp đêm mà chưa thây tôi làm luôn chap 20
    to : mucsuphaluat bác lúc đầu viết chưa làm rõ tính cách Serine nên anh em nghĩ sao thì làm vậy thôi , mà theo anh em nghĩ đứa con gái của Shillen khi chưa được tiếp nhận sức mạnh thì cũng yếu ót thôi để có gì sau này cho Shillen mượn thân xác đó chứ. Còn việc của nograd thì đúng là titan chưa có nói đến thiệt cám ơn bác nhắc nhở chinh xác.
    to sungai: anh em viết để nhân vật chính mỗi người sống thọ thêm chút bác nghĩ thế thì còn gì để nói đây. Giờ thì đủ bộ sậu Knight Master rồi
    Humprey: warlord
    Alviss: SpellSinger
    Wenda : Paladin
    Nograd: chưa rõ( không biết xếp vào loại gì)
    Yoshana: chưa rõ
    Gren: Gla
    Leona: chết chưa kịp biết( tức nhất vụ này của mấy bác đang định làm mấy đoạn anh hùng cứu mỹ nhân)

5. titan86vn

titan86vn T.E.T.Я.I.S

kakaka pác mucsu nói đúng wa', tại lúc đó em chưa nghĩ ra là làm sao cha đó lại đến cả hic cũng tại pác, đáng lẽ em cho pa đó ở nhà nằm chơi rùi, ai bảo pác cho nó đến lôi hai cái xác kia đi -->> nghĩ ngay đến việc sài nó làm key để mở khóa :D kekeke thôi đc. rùi, từ lần sau em sẽ chú ý ^o^
    giờ coi xem lão ahna_ahna viết j rồi viết tiếp coi :D

6. titan86vn

titan86vn T.E.T.Я.I.S

hê hê mệt wa' xong rùi đóa, ai viết tiếp coi nào :D
    kekeke em nhớ là đến lượt pác sungai hay sao đóa
    >> liếc mắt nhìn sungai 1 cái thấy sungai đang ngồi 1 góc ko bít làm j :D

7. ahna_ahna

tên này gian thiệt sungai chắc ngủ roài thôi để tui làm tiếp vậy hehe 3 thể xác mất đi linh hồn wa' đẹp ty bác sungai may bác viết chap saran nghẻo không giờ không biết viết gì
    to titan : ê cu quên Alviss bị cắt lưỡi rồi hả kêu Âura kỉu gì cu không để ý gì cả

8. Sungai

^^&^^

Hiện tại sau khi đọc qua bài 2 bác vừa làm,điều đầu tiên là tôi thấy 2 bác vẫn viết cặp rất ăn ý,nhưng bài của titan dường như có kẽ hở về mặt logic đấy,để tôi phân tích nhé:
    _Alviss đã bị kéo dứt lưỡi khỏi mồm ===>câm,vậy mà vẫn hét lên câu chú AURA SYMPHONY mới....lạ :D
    _Với tôi thì Leona và Saran tuy được Nogard bắt làm Undead,nhưng từ đầu đến giờ vẫn chưa thấy hắn gọi hai người này lên,tự dưng lại xuất hiện trong chap của bác,đáng nhẽ ta nên viết đại loại như :
    "Nogard cảm giác không an tâm khi để Serine và Chihiro đi một mình đến cuối đoạn đường,nên đã triệu hồi hai tay thủ hạ hắn vừa thâu nạp:Saran và Lona"
    <vậy nghe nó hợp lý hơn là từ trên trời rơi xuống ^^
    _Theo tôi thì chính bản thân tôi đã kết thúc sự vận hành của bộ máy tạo kết giới,nên cái chi tiết khi "3 linh hồn đánh mất đi sự trong sáng" của các bác là hơi.....thừa ^^,nếu do các bác không hiểu ý tôi,thì phải xem lại :D <===viết nhanh mấy đoạn không cần thiết để demoncongtu còn vào viết chung cho vui :D

Mong bác ahna viết chap tới tốt đẹp,with love :D

9. Sungai

oài :D,không ngờ đầu năm mới,giữa đêm khuya bác ahna vẫn thức trắng để viết truyện,nội công thâm hậu,ngộ xin pái phục :D (Còn ngộ ngồi chơi game :p)

10. ahna_ahna

Xong rồi đó pa đọc đi hơi buồn ngủ có gì góp ý mai sửa. Khổ thân cu cậu may mà vợ +con + Saran đủ 3 người nên cu cậu thoát. Sao cu titan hiểu mình ghê để ALviss đường thoát.
    Ah` làm quả Knigh Master số 1 pro wa' nhưng phải thế mới đáng số 1 chứ vừa chưởng vừa bow====>>>> sub class rồi đó đừng ai thắc mắc nhé đi ngủ

11. Sungai

Giờ thì e là chẳng ai còn đường thoát đâu :D

Bác viết chap mới này có nhiều lỗi về chính tả lắm nhé :D,còn văn phong vẫn chưa cải tiến mấy,có vài đoạn vẫn dài dòng như cách nói chuyện của bác :))

Nhưng ta chỉ xét đến nội dung là chủ yếu,nên nêu bác thấy chưa hài lòng thì cứ tự chỉnh sửa nhé :D

12. ahna_ahna

oh` có mấy chỗ cần sửa nói chung sungaii tham quá làm liền 2 chap ác thế
    đêm qua buồn ngủ nghĩ ra cái nội dung chứ nghĩ được gì nhiều thôi kệ nó đã giờ ngủ tiếp .
    2 phát đạn liên tục rồi đến lượt cu titan. Từ giờ đánh nhau nhiều vào nhé bắt đầu cho những ai khoái phang nhau vào viết đê

13. titan86vn

titan86vn T.E.T.Я.I.S

kakaka tiếp thu ý kiến của pác sungai và pác ahna_ahna ^^ căn bản hôm wa trong lúc viết fic pà chị của em chiếm ngay cái headphone yêu quý làm gián đoạn bản nhạc Bracking Habit của em -> đầu óc quay cuồng -> thiếu tập trung -> điên điên loạn loạn ^^ -> sry các pác em xửa ngay ^^ (hơ hơ lý do chính đáng ko :D ) -> em sửa rồi đóa, tý chơi thêm fic nữa

14. MasterDiablo

MasterDiablo Black Knight

_Oài .. dạo này quên mất, cộng điểm cho anh em về mấy cái Fic chứ nhỉ ^^; tăng thêm chút chí khí để anh em viết bài ^^;

*MD chạy đi phân phát cơm nguội*

15. titan86vn

titan86vn T.E.T.Я.I.S

hơ hơ cho em ít cơm nguội exp và mp nhá pác MD :D
    hì mà pác sungai viết quá đúng ý em, em đang tính pác ko viết thế thì em cũng viết liền ^^ ko ngờ có 3 người mà hiểu ý nhau wa' ::)

16. ahna_ahna

ngáp
    ặc nói sungai làm gì post kiểu đó chiều mới dậy nổi thôi.
    Viết đi cu titan không phải nhường cu sáng nay làm chap 24 rồi

17. Sungai

Các bác có ai rãnh rang vào box tâm sự post cái tóm tắt từ đầu chí cuối không ?:D

Có vẻ có nhiều muốn viết nhưng lười,.....đọc :)) ===>viết đôi dòng cho hiểu đại khái nội dung sâu sắc cỡ nào ;))

18. titan86vn

titan86vn T.E.T.Я.I.S

hơ hơ tiếc wa' MD hết cơm nguội rồi :D cho em ăn tạm đùi gà cũng đc. có j thì nhiễm H5N1 luôn thể ^o^ kakkaka hôm nay là 31 rồi sắp wa năm mới chắc mình chăm chỉ hơn nhìu đây
    hì vào việc chính, em vừa xong chap 24 rùi căn bản sáng nay lau dọn nhà, chiều mới viết nên ... >.< hic hic các pác tha tội T_T
    đến lượt ahna_ahna đó ;;)

19. ahna_ahna

we' lười đọc sao rõ mà post tiếp chịu khó đọc đê sungai định làm hư con nhà người ta ah` vừa ngủ dậy có khác nói năng cũng...........

20. MasterDiablo

MasterDiablo Black Knight

_Xời .. nhà tui đầy cơm nguội, tối nấu nhiều nhiều một chút, sáng dậy ăn mì ăn liền, trưa mới ăn cơm nguội, thừa nhiều lắm :)) .. mà nãy vừa cho bát cơm nguội rồi mà :| ..