L2 FanFic Dicussion Thread

Thảo luận trong 'L2's Third Party' bắt đầu bởi MasterDiablo, 13/10/05.

1. Mucsuphaluat_Zz

Mucsuphaluat_Zz Mr & Ms Pac-Man

Đăng kí chap 27,chiều nay sẽ post,hi vọng không có ai cướp !

Cái vụ Knight Master với Great Master thì giải thích thế cũng chỉ là chữa cháy thôi,nhưng cũng tạm ổn,mong lần sau mọi người sẽ chú ý hơn ^__________^

2. titan86vn

titan86vn T.E.T.Я.I.S

uhm ko ai cướp được bi giờ đâu :D
    pác sungai đang bận tán gái còn pác ahna_ahna chắc lại kiếm chỗ nào đó ngủ vùi rùi :))

3. ahna_ahna

ahna_ahna Fire in the hole!

uh` giờ ngủ viết chắc nhầm hết quá nên chap 27 bác mucsu còn khỏe viết đi
    Cố lên đánh nhau to rồi đó thoải mái mà bịa

4. Sungai

Sungai The Warrior of Light

Lâu rồi không ghé wa chốn xưa,thấy tiu đìu đến chạnh lòng...ôi...cái gì cũng có thời của nó...nhưng không có anh tài,làm sao có thể thấy được đó là thời đại nào :D <=== anh hùng tạo thời thế ===>không ngồi đây rên rỉ nữa,nên tiếp tục sự nghiệp viết 1 fic tổng hợp thật hay về Lineage III: Dark Far Future :D

Đọc bài của các bác,tôi thấy hình như bác titan bị than phiền hơi nhiều ^^,và bản thân tôi cũng cảm thấy có vẻ bác chẳng đọc rõ từng chữ để xác định rõ ràng tình hình chung của cốt truyện,và nếu bác còn ý định tiếp tục chơi trò này cùng bọn tôi thì....tôi hi vọng không phải nghe thêm lời than phiền nào nữa,ok ?:D
    Và cám ơn bác ahna,mucsu,titan vẫn tiếp tục viết các chap tiếp theo mà không cần có tôi,good works :D

Hi vọng sắp tới sẽ có thời gian free để viết,hiện tại thì.....tiếng Anh....tiếng Nhật...Vẽ....Toán.Lý.Hóa <=== chiếu tướng >.<

5. ahna_ahna

híc sang tuần sau tui mới làm típ được đang mệt chết bà rồi. Cố thêm tý chắc gục quá đang hay thì bỏ dở giết sungai dùm đi MD cứ chém thêm 2 nhát là được

6. Sungai

Sungai The Warrior of Light

Bác cachonvt viết bài mới,cảm tưởng phe bọn Alviss giống hệt quân Terran (Vậy thì đám Nogard là Protoss và Zerg)

Có điều :D,bài quá ngắn để gọi là 1 chap ^^

7. ahna_ahna

vỗ tay mrlulu hay hay
    đọc lại có cảm hứng rồi hay lắm tôi viết tiếp ngay đây

8. Mrslulu

Mrslulu Youtube Master Race

Bác quá khen ^^"
    Nói thực thì cái Chap đó em viết trước tết 1 tuần
    nhưng vì văn kô giỏi lắm và cũng kô có nhiều time nên viết mỗi ngày 1 ít => dây dưa viết xong thì quá tết rùi , may mà chưa bác nào cho Alviss tỉnh dậy chứ nếu kô em phải Del toàn bộ =))

9. kim_anhls

kim_anhls Youtube Master Race

Từ nay bàn về nội dung trò chơi viết truyện kia,ta sẽ bàn bạc ở đây,và những bài không liên qua đến fic sẽ được tôi liệt kê để MD xóa cho gọn ,topic kia chỉ thuần fic,tuy vậy các bác có thể kèm theo vài lời bình trong chap mình sắp viết,như vậy bớt khô khan hơn ^^

Đầu tiên,tôi muốn cám ơn các bạn đã nhiệt tình tham gia trò chơi của tôi ,và hi vọng các bạn sẽ tiếp tục tham gia thỏa sức tưởng tượng cùng tôi trong thời gian tới ^^

Và sau đây,tôi có một vài lời.....muốn các bạn lắng nghe :

@Demoncongtu:tôi hiểu rồi,bác thích những trận đấu hoành tráng,kịch tính và cốt truyện đẩy nhanh.Như Ahna nói,chap của bác về sau hợp hơn,câu chuyện chỉ tiến tới với tốc độ khiêm tốn như thế thì nó càng sâu sắc và giàu tình tiết,còn những lúc chinh chiến,cá tính nhân vật không được bộc lộ rõ,nội dung chẳng gì ngoài chặt chém,thi triển pháp thuật và khói lửa...
    vì vậy,tôi nghĩ nếu bác muốn viết tiếp thì có thể tham gia nội dung câu chuyện đang diễn biến,đi thật đều đúng nhịp,đó cũng là một nghệ thuật viết bài.Hoặc nếu bác thích viết những đoạn tiết tấu nhanh và hoành tráng,hãy đợi cho đến lúc sau,khi nào có chiến tranh thì bác sẽ vào viết,ok ?
    Bây giờ,vì nội dung tiền đề chưa rõ ràng (Vì sao kết giới bị phá bỏ và quân Shillien đến đây thế nào ?),nên tôi đành phải để bài bác ở một chap khác vậy,khi nào thấy đã đến lúc,tôi sẽ add nó vào

10. ThanhQuynh

ThanhQuynh TLong Đệ Nhất Thiện Nhân

Fanfic có cái hay nhưng mình cảm thấy 1 điều là các bài đó quá dài. Các bạn có thể cắt thành nhiêù phần nhỏ Post nhiêù lần (spam chơi :D) chứ post nguyên 1 trang zô là mình thấy nản không muốn đọc. Thôi cứ cho văn mình tệ viết 1 bài chừng 20 dòng rùi post và Box tâm sự cho các bạn đọc vui nhe. Viết truyện thì xin khiếu.