L2 Legacy - C4 Rise Again To Last Forever

Thảo luận trong 'Lineage 2' bắt đầu bởi Lineage.Fan, 6/7/15.

1. GhetVL

GhetVL Mr & Ms Pac-Man

Mất công chỉnh phải tham một chút :).
    Theo mình nên chỉnh lại chút cho hợp lý với người chơi hiện tại.Không thể cứ theo cái quá khứ đã trở nên lạc hậu.Mọi người đi làm + đa phần mọi người đều quá quen thuộc với full buff ở các sever NN rồi.
    Rất khó để mọi người đều làm full support,đợi sever đông chỉnh sửa lại cũng đc.

Chỉnh sửa cuối: 7/7/15
    Lineage.Fan thích bài này.
  2. Lineage.Fan

Lineage.Fan Youtube Master Race GameOver

Mình sẽ cân nhắc, thanks bạn !

3. BaByOfLove

BaByOfLove Mr & Ms Pac-Man

ủng hộ nếu rate 2x, 3x

4. Lineage.Fan

Cảm ơn các bạn đã góp ý về rate.
    Mình sẽ cân nhắc về việc này. Một giải pháp là tạm nâng exp rate len 4x trong 2 tuần và reset về 1x sau đó. K biết mọi người có tán thành ? Riêng rate adena mình sẽ ko đổi :)

5. GhetVL

GhetVL Mr & Ms Pac-Man

Không nên vậy...riêng rate phải ổn định,người trc người sau không hay cho lắm...còn người đang train mà EXP giảm dễ dẫn đến nản lắm.Adena thì ko cần tăng,thị trường sẽ tự thích ứng.

6. FallenTear

FallenTear Leon S. Kennedy ➹ Marksman ➹ Lão Làng GVN

Custom một chủt đi bác ơi.
    Tăng thời gian buff - npc buff 7x.
    Auto change class 1st 2nd.
    Rate ~ 5x.
    Tăng lg hp/ mp hồi phục x300 hoặc x400%.
    NPC bán ss][ bss D/ C.

Giờ 1 sv đc căng thì 100 > 150 mạng, C4 map ko mở quá rộng + ko có đá điếc các kiểu thì là ngon rồi : )

7. The_Live

The_Live Legend of Zelda

được thì cho full buff 2h đi,chứ h rất it người đam mê với kiểu cày kéo,vì chả biết cày kéo xong thì sv còn không,nên cho rate cao tý
    p/s mà dance sing c4 chuẩn là 20min,buff là 30min,hay là tại mấy sv c4 hồi đó mình chơi nó set lại nhỉ muhaha:5onion12:,nói lại nhớ cái thời Extreme đánh nhau tét đầu để giành bãi train room 52 :), chán lại về Hunter pvp...
    p/s sửa lại cái giao diện web đi trời,web world gì nhìn chán thế,làm cái domain cho ra hồn cái,có nhiều tiền đâu.Website là bộ mặt của sv mà để thế thì mất cm điểm rồi.

Chỉnh sửa cuối: 7/7/15
  8. BaByOfLove

BaByOfLove Mr & Ms Pac-Man

All rate 3x và ổn định vậy đi, vì h không có khả năng cày kéo trâu bò như trước nữa. Đam mê lineage II nhỏ tuổi nhất h chắc cũng 20, 21t còn công việc và học tập nữa. ko tập trung chơi game được

9. Lineage.Fan

Ok, vậy mình sẽ điều chỉnh 1 chút. Cụ thể:
    - Rate: 2X, riêng exp và sp là 4x.
    - sẽ ko có npc buff hoặc custom buff time, tất cả đều theo official. Các bạn phải tự train buff vì mình ko giới hạn việc log acc

10. The_Live

The_Live Legend of Zelda

ôi lại multi acc,mà low rate mà,chúc sv phát triển,hẹn gặp ở sv khác

11. supperdream

supperdream Mr & Ms Pac-Man

Tôi nghĩ Admin nên nghĩ cách để ng chơi có thể thấy thoải mái nhất có thể, mà ko phải mệt mỏi vì log nhiều acc.

L2 tồn tại quá lâu rồi, mọi ng ai cũng ko chơi ít thì nhiều, ko nhất thiết tất cả mọi thứ đều dựa vào "chuẩn off". Dựa vào "chuẩn off", có lẽ mình nghĩ tầm 20-30 tham gia sv của bạn là nhiều rồi.

Đã qua rồi tuổi 18-20, cắm đầu 15/24 trên máy tính.

12. Lineage.Fan

Cảm ơn mọi người, mình có một số chia sẻ với mọi người...

Có vẻ các bạn khá khó chịu khi phải train support cho mình. Thật ra việc này cũng không có gì khó khăn khi có clan hỗ trợ, hoặc một nhóm 1-2 bạn chơi cùng nhau.
    C4 không có nhiều item, cũng chẳng có nhiều thứ để các bạn khám phá như các phiên bản về sau, chỉ còn một việc hơi khó khăn là tạo một bộ support để chơi, để hiểu skill của từng class mà các bạn cũng muốn bỏ đi thì quả thật mình cảm thấy hơi thất vọng !

Như mình đã nói server này sẽ hướng về cộng đồng classic (giống server c1 và c3 của madocter). Hướng phát triển của mình vẫn sẽ dựa trên official.
    Server đang di ngược hoàn toàn với những server đang mở cửa. Càng lên cao thì càng có nhiều thứ để thu tiền donate hơn. Server này như mình đã nói là một server cho gamer và vì gamer(welcome tất cả mọi người yêu thích L2 gameplay cũ).
    Mình cũng mong đây là server để những bạn mới chơi L2 biết về những chronicle cũ, chứ không phải dạng "mì ăn liền" như bản GOD hiện tại.

Mình sẽ không điều chỉnh gì nữa. Nếu có điều chỉnh thì sẽ thành một server pvp chứ không còn đúng theo định hướng ban đầu của mình, mong các bạn thông cảm cho.

Mình biết mọi người rất bận với công việc và gia đình, bản thân mình cũng thế nhưng chúng ta cứ chơi bình thường với quỹ thời gian của mình, đây không phải là 1 server đua top, cũng ko phải là một server hoàn toàn mới để tìm hiểu. Đây là nơi để chúng ta quay lại với L2, để thảnh thơi giải trí, ôn lại những kỉ niệm đẹp, gặp những người bạn cũ, và mong rằng những khoảnh khắc ấy sẽ không phai nhạt.

That's all i want to say !

Mình cũng hơi buồn khi cộng đồng ko có vẻ hứng thú lắm, nhưng đành chịu, mọi người cảm thấy ở đâu thoải mái thì cứ tham gia thôi. Mong cộng đồng L2 Vietnam ngày càng phát triển :)

Thân!

13. zfakenightz

zfakenightz Youtube Master Race

sẵn sàng chơi nhưng có vẻ mọi người không còn nhiệt :( chán nhỉ

14. FallenTear

FallenTear Leon S. Kennedy ➹ Marksman ➹ Lão Làng GVN

C4 thì là hay và low rate cũng hay nhưng so với xu thế bây giờ thì lệch quá.
    Giả như sv đc PR mạnh hò hét kéo dc 200 300 người chơi thì ngon nhưng xem ra khó.

15. o0hoangsea0o

o0hoangsea0o Lão Làng GVN

low rate còn multi acc thì bạn bè cái gì ?
    low rate khống chế log ít acc hoặc 1 acc là để bắt buộc phải pt thì mới có nhiều bạn, mới chơi lâu dài được
    giờ mỗi thằng full 1 pt làm tất ăn cả thì đợi đấy mà bạn =))

Hero_NT thích bài này.
  16. The_Live

The_Live Legend of Zelda

nói thật chứ thật sự ad chưa hiểu về l2 cũng như player chơi l2,chỉ làm theo cảm nhận thôi,mình cũng chả hay ho hay giỏi giang gì để mà phê phán bạn,chỉ là lấy 1 it kinh nghiệm để góp ý với bạn thôi.
    Như bạn nói ,muốn tạo sân chơi cho mọi người thì trước tiên bạn phải làm sao để mọi người có thể chơi ở cái sân bạn tạo ra,chưa muốn nói đến là việc thích hay không.
    Còn cái vấn đề player thì nói đi nói lại mòn mẹ mấy cái topic trên gamevn này rồi,không lẽ h lại phải nói lại nữa.
    Thấy bạn tâm huyết nên vào góp ý chứ thật sự ý tưởng tốt nhưng ... điều kiện éo cho phép :)

17. JIJIs2LOVeLyS

JIJIs2LOVeLyS Donkey Kong

sv vn nhiều ... mỗi sv tầm 10-20 mạng :)) ... mấy thím làm sv mà nó cứ nhái nhái sao sao ý ...
    ko gì khác biệt so với off cũng chả khác biệt nhau là mấy trừ cái khác phiên bản ra :)) ... ko có điểm nhấn riêng thì thôi chơi off cho lành ... ko sợ rủi ro

18. NguyenSong

NguyenSong Youtube Master Race

Theo bạn, thì server vn nói riêng hay server private nó chung cần điểm nhấn là gì ?
    Với lại tuổi đời của game này cũng lâu rồi ! nên nhiều server lậu/ nhái/bla bla .....là điều đương nhiên, quan trọng là tìm server phù hợp cho mình....

19. JIJIs2LOVeLyS

JIJIs2LOVeLyS Donkey Kong

1 sv nên làm những cái mới hơn để ko đi theo khuôn mẫu của các sv khác .
    Sv pvp của vn : có 1 kỉu là đi farm lvl rồi lên cao vừa farm vừa pvp ... Castle + siege này nọ nhưng xin thưa là sv của nn nó cũng như thế , như equanimity , elisium nó còn dễ thở hơn , chơi thoải mái hơn vì người chơi vn chúng ta ko sợ donator của nn mà chỉ sợ donator của những sv vn :)) castle siege thì hàng tuầ hàng tháng với số lượng người tham gia ko đếm nổi . Còn sv vn thì 5-10 người attack với 5-10 nguời def :))
    sv vn mid rate ( very low rate ) : mấy thím ấy mở sv rate 1x này nọ rồi bảo làm cho mọi thứ giống off này nọ ... Bla... Bla... Bla . Xin thưa là rate các bác 1x thì thôi chơi mẹ nó classic jp cho rồi balance các kỉu , ko sợ bug cheat này nọ . Train đã đời mà ko sợ rủi ro thế này thế kia

20. Lineage.Fan

Cảm ơn các bạn, mình tạm down server để chỉnh sửa 1 số thứ. Tối nay sẽ open chính thức