[L2-NcWest ] DragonS tuyển member chuẩn bị cho new server

Thảo luận trong 'Lineage 2' bắt đầu bởi 0din, 26/11/11.

1. JAKASAI

JAKASAI Mario & Luigi

2. CassanovaVN

CassanovaVN Mario & Luigi Lão Làng GVN

mình đợi xong freya extreme mới nói chuyện tiếp với bạn
    1. Nói thật với bạn là dù DD không delay cũng không giết được Glakias nếu không có cách.
    Bạn nói như thể bạn có cách , tài lanh tài khôn ruốt cuộc vẫn đếch ăn được freya extrem khi mà 3 pt 9x , dd 91 92 và 3 sum . lí thuyết suông trong khi làm chả đc cái mẹ gì , 25% HP glakias đang cần bạn nghiên cứu này kia nọ khác đó

2. Chính xác là cái cổng Giran đấy.
    l2 này nó phức tạp lắm ko ai biết đc hết đâu bạn , lúc đó có 2 pt ở giran pt bạn biết pt bên kia ko biết cũng ko có gì lạ

3. Về việc Kartia và Fortuna thì đó là bug vì mình đã gửi ticket cho GM và được phúc đáp về việc sẽ sớm xem xét để giải quyết.

kartia thì có lẽ là bug nhưng fortuna thì ko đó là điểm đặc biệt của con boss ,bạn ko cảm thấy lạ khi con boss yếu hơn stage thấp hơn ? và ngươi ta vẫn finish ầm ầm chỉ có pt bạn finish ko nỗi thì kêu là bug thôi :D

4. Bạn yên tâm là mình chả cay bạn đâu vì mình bị disconnect nên cũng chả bị ai giết. Mình chỉ cay leader l3i lúc đó thôi, sau khi giải quyết ổn thỏa thì đã vào clan lại và online Vent, họp bàn, nói chuyện rất bình thường. Những gì mình post ở topic này chả có gì dính dáng đến thù oán cá nhân cả, bởi vì mình đã bỏ cái chuyện bị wipe lại Reptilikon rồi. Chỉ có bạn chắc cay cú gì đó nên mới mang lại chuyện đó vào tận đây thôi. Thậm chí party bên đó có những ai mình còn chả nhớ...

Ở đây chả có ai rảnh rỗi để focus hay dìm hàng chơi cho vui cả, chỉ có cái tật nói mạnh, nói dữ, nói nhiều mà chả đúng bao nhiêu... hại bạn thôi.

như đã nói là "mình ko chắc và nếu ko phải thì xin bỏ qua " . Nhưng spot ng ta đang đánh bạn vào ks bảo đi ko đi thì clear pt thôi chứ sao , mình ko nghĩ là lúc đó pt bạn đúng và mình cũng ko nghĩ là l3i sẽ đi xin lỗi bạn về chuyện đó . về cá nhân thì mình cũng đc 2 pvp point nên làm gì phải cay ????? Ruốt cuộc người nói mạnh , nói dử , nói nhiều mà *** đúng cũng *** làm đc bao nhiêu là bạn ... còn hại hay ko hại từ từ rồi xem

Quên nữa là mình nói luôn 2 bạn đó bạn freya và dark kính mến à

Chỉnh sửa cuối: 23/3/12
  3. JAKASAI

JAKASAI Mario & Luigi

Hamster đã nói là stop rồi, sao cứ phải nhắc đi nhắc lại vậy???

4. CassanovaVN

Hams ko có nói stop , hams chỉ im lặng vì chưa đến lúc nói thôi :D Nhưng mà những gì cần nói cũng nói rồi h mới stop :D

5. zZzDarkNesszZz

zZzDarkNesszZz Alone in the darkness...

Coi bộ hamster có được cái cớ fail freya extreme là vác ra liền, thật là kinh. Mình nói cho bạn biết là mình thẳng tính lắm, mình nói thẳng thế này nhé: bạn tài lanh tài khôn hay ngu nó cũng có trình độ thôi bạn, hôm đó ai leader channel freya extreme? DarkNess hay Freyja hay Louis? 3 pt 9x dd 91 92 93 + 3 con sum là xong à? Có họp hội đồng không hay lại phán như đúng rồi. Hôm đó Mirana xuống channel kêu đi đánh thử, nhìn cái channel mình nói là fail nhưng Mirana kêu kệ nó cứ đánh thử để rút kinh nghiệm nhé, ông tướng không biết cái vẹo gì đừng có mà tài lanh. =))
    Lý thuyết suông nó còn hơn một thằng đầu óc rỗng toét mà ko chịu nghiên cứu, chả có miếng lý thuyết nào để đem đi test, chỉ biết cắm đầu nghe theo thôi.

Mà ks spot là sao vậy bạn, farm ở spot đó hon 30' ko thấy có người bị gọi là ks spot hả bạn? Bạn chơi private server nhiều quá nó nhiễm cái kiểu ta đi afk ăn cơm 2-3 tiếng quay lại thì spot đó vẫn là của ta hả bạn?

6. cruelshade

cruelshade Garena VN

1. Freya extreme hôm đó raid không phải là ý tưởng của mình và vốn dĩ mình đã nói là fail nhưng Mirana và Muzlk vẫn kêu đi raid nên minh hưởng ứng thôi. Nếu bạn biết đọc và đủ trí thông minh để nhận biết thì chắc bạn cũng thấy rằng người leader CC raid hôm đó không phải là mình hay dark.

2. Vấn đề TW không nói đến nữa.

3. Party mình đi đến boss cuối rồi. Và nếu bạn có đủ khả năng đọc hiểu thì cũng biết là mình đã gửi ticket cho GM và được xác nhận là bug.

4. Bạn hỏi lại leader l3i xem hôm đó họp đã có nói thế nào về chuyện afk và bãi farm.
    Party bên kia đi "ăn cơm" thì mình lên farm không có ai, không thể gọi là ks được. Nếu mình nói là spot đó mình đã farm rồi "đi ngủ" thì party kia cũng chỉ là ks của mình mà thôi.
    Ngoài ra thì lúc đó là party mình vừa mới lure mob về, đang clear cho xong đợt mob để nói chuyện rõ ràng thì party bên kia đã thiếu bình tĩnh và flag trước.
    Nói cho rõ là party của l3i bị wipe nhiều lần nhờ party mình clear và res, sau khi res rồi thì party khác của clan lấy spot nhưng party mình cũng chả than phiền gì, chủ động đi tìm spot khác đàng hoàng nhé.

Người như bạn thì chỉ sau vài post là đủ hiểu thuộc loại vớ được một điểm nhỏ để tranh luận nên mừng quá quên luôn việc suy xét, cân nhắc.
    Sau bài post này bạn cứ yên tâm ngủ ngon bởi mình sẽ không hồi đáp lại bất cứ post nào của bạn, vì bản thân bạn không đủ khả năng nhận định trong tranh luận dẫn đến bài post của bạn thiếu giá trị tranh luận cũng như vốn dĩ nó chẳng có nhiều giá trị gì khác.

7. CassanovaVN

1. Freya extreme hôm đó raid không phải là ý tưởng của mình và vốn dĩ mình đã nói là fail nhưng Mirana và Muzlk vẫn kêu đi raid nên minh hưởng ứng thôi. Nếu bạn biết đọc và đủ trí thông minh để nhận biết thì chắc bạn cũng thấy rằng người leader CC raid hôm đó không phải là mình hay dark.
    bạn biết cách đánh mà sao lại bảo là fail ? sao ko cầm lead cc? ngụy biện ??? clan chỉ raid đc khi bạn cho là đc và lead cc ????
    2. Vấn đề TW không nói đến nữa.
    Vốn dĩ là ko nên nói mới đúng

3. Party mình đi đến boss cuối rồi. Và nếu bạn có đủ khả năng đọc hiểu thì cũng biết là mình đã gửi ticket cho GM và được xác nhận là bug.
    Cái này thì mình nghe nói là bạn chưa finish nỗi cái dungeon đó , nếu mình có sai xin mời show reward

4. Bạn hỏi lại leader l3i xem hôm đó họp đã có nói thế nào về chuyện afk và bãi farm.
    Party bên kia đi "ăn cơm" thì mình lên farm không có ai, không thể gọi là ks được. Nếu mình nói là spot đó mình đã farm rồi "đi ngủ" thì party kia cũng chỉ là ks của mình mà thôi.
    Ngoài ra thì lúc đó là party mình vừa mới lure mob về, đang clear cho xong đợt mob để nói chuyện rõ ràng thì party bên kia đã thiếu bình tĩnh và flag trước.
    Nói cho rõ là party của l3i bị wipe nhiều lần nhờ party mình clear và res, sau khi res rồi thì party khác của clan lấy spot nhưng party mình cũng chả than phiền gì, chủ động đi tìm spot khác đàng hoàng nhé.

hôm đó mình có họp vent bạn ah nội dung như thế nào ai nói cái gì mình đều nhớ và mình cũng nhớ là chuyện rept lúc trước pawr vừa vào chưa có đánh mob là pt này đã hi rồi và cũng thằng dark đánh chưa hết mobs nó chạy đi lure tiếp ko có gì gọi là clear xong đi cả chưa nói đến các bạn còn bảo là ko đi . còn về afk ăn cơm thì xin lỗi ko phải mà là đang clear mobs trong gốc trong ( đánh chạy vòng tròn spot chắc bạn cũng biết ) party nào đánh trong soa chưa từng bị mobs giết và nằm đợi ress ??? và ai thấy phiền khi đi res dùm pt khác hả bạn ?? và ai sẽ take spot khi đi ress người khác đừng lôi fnt vào đây nhé !

Người như bạn thì chỉ sau vài post là đủ hiểu thuộc loại vớ được một điểm nhỏ để tranh luận nên mừng quá quên luôn việc suy xét, cân nhắc.
    Sau bài post này bạn cứ yên tâm ngủ ngon bởi mình sẽ không hồi đáp lại bất cứ post nào của bạn, vì bản thân bạn không đủ khả năng nhận định trong tranh luận dẫn đến bài post của bạn thiếu giá trị tranh luận cũng như vốn dĩ nó chẳng có nhiều giá trị gì khác.

Người như bạn mình cũng *** thèm tranh luận gì đâu , và cũng mình cũng ko phải đang tranh luận gì với bạn đâu chẳng qua là phản xạ tự nhiên giống như đi ra đường có bị chó cắn cũng phải đạp nó vài cái . Có điều mình đủ bình tĩnh để nhịn thôi :D

8. zZzDarkNesszZz

Cơ bản thôi nhé, nhìn tình hình, nhìn class là biết fail, cần gì phải lead channel nữa? Bạn ơi đừng đâm đầu vào tường, định luật húc nó có viết là khi đâm đầu vào tường, độ lớn của khối u nó tỉ lệ thuận với độ ngu của khối óc đó bạn.

Mà mình cũng chả cần lead CC freya extreme đâu, điều kiện cơ bản nói luôn ở đây nhé. 3 pt như lần trước, mỗi pt chỉ 1 healer, 4 sum bắt buộc phải có Transform Sealbok: Lilim Knight (94 base STR kể cả là mage khi transform, mà base STR tăng thì stat servitor cũng tăng, master được khuyến mãi Sonic Rage của Duelist ngồi spam liên tục), 4 con sum này trong pt form như sau: Sum - Sum - Sum - Sum - Iss - Iss - Healer, class bow đi raid mà các bạn cứ nói mạnh vãi hà thì con sum khi BR + transform nó = 2 con bow vãi hà của bạn ấy.
    Cái "lý thuyết suông" lấy từ server Naia người ta raid được rồi ngồi share lại trên forum rochan, mà bên đó nó đâu phải 4 con sum cùi mía transform từ SealBook, 4 con sum ấy là nó transforum từ Final Form của Kamael (BR 22k patk/servitor x3 servitor x4 sum).
    Và bạn cứ tưởng lần trước đi 3 con sum là xong à? Sum mà ko biết phán đoán nên sum con gì lúc đi raid, focus 1 con mà đi sum Grim Reaper cho nó auto attack thì còn thua con bow đấy bạn (cụ thể là Valleria lần trước sum 3 con Reaper).

Mình nói rõ rồi đấy, không đóng góp được thì cũng ko: nhiệt tình + tài lanh = phá hoại.

9. CassanovaVN

Nhìn vào điều kiện clan rồi nói chuyện , được bao nhiêu con sum ??? ah nếu ko đủ điều kiện do bạn đặt ra thì sẽ ko bao giờ raid đc boss ? ah và bạn chắc là cách của bạn là cách duy nhất để raid đc freya extre ? ah mà cái định luật gì đó của bạn mình mới nghe bạn nói lần đầu thôi nghe cũng vui tai đó chứ ! chỉ có nói thôi ko làm đc gì cũng ăn hại lắm bạn à

10. zZzDarkNesszZz

Ăn hại mà cũng có người muốn làm theo thì cũng ko ăn hại mấy đâu bạn, không có gì để đóng góp nó còn ăn hại nghiêm trọng hơn nữa đó bạn.
    Về điều kiện thì clan chả thiếu đâu, quan trọng là có làm hay ko thôi?
    Sum à: Freyja - Valleria - Manashen - Yose, Transform Sealbook thì làm Q Reclaim Our Era, đánh boss varka ketra tyrr solo 5' xong boss còn được, kéo càng nhiều người thì coins thưởng càng nhiều, làm 2 lần Q đủ sách cho 4 con sum. (chưa kể manashen + freyja đã có sẵn rồi).
    Nói chuyện thiếu suy nghĩ, tính toán để làm gì vậy bạn? Cho đời nó khinh à?

11. CassanovaVN

Để đc 4 con online cùng lúc , chịu đi là cả một vấn đề valleria hôm đó xịt cây bow chứ ko phải là ko biết sum con gì ! chưa kể nếu cả 4 con cùng online thì liệu lúc đó sẽ đủ 3 pt 9x ?? hay 4 con sum là đủ rồi ?
    câu này để lại cho bạn thì hợp hơn
    Nói chuyện thiếu suy nghĩ, tính toán để làm gì vậy bạn? Cho đời nó khinh à?

12. zZzDarkNesszZz

Cứ nhìn vào cái list các dấu ****** trong các bài post của mình với bạn người ta đủ hiểu rồi, ko cần bạn tặng đâu, cứ giữ ở đó mà ngồi ngẫm nhé, bạn cũng chỉ có thể cãi cùn được thôi vì bạn có cái gì để cãi, để thuyết phục người khác đâu. LOL.
    Mà thôi tới đây rồi mình thấy cũng chả cần cãi với bạn làm gì nữa, bạn nói sao thì nó cũng chỉ là cái chữ từ miệng bạn ra, do chủ quan của bạn thôi, đối với bạn là lý thuyết suông vì bạn ko biết phân tích cái lý thuyết đó cái nào đúng cái nào sai để áp dụng, 3 điều từ thực tiễn khách quan dành cho bạn đây nhé:

1. Hiểu biết của bạn chưa bằng mình đâu, vì bạn có chịu bớt thời gian chơi game lại để đi tìm tòi, phân tích mớ lý thuyết mà người ta đưa ra hoặc chia sẽ trên mạng (không chỉ cái forum nhỏ bé này).
    2. Mình lead nhiều lần raid, cả trong team lẫn random pt trong clan thành công mặc dù chưa đi qua bao giờ (nói thật chứ chưa bao giờ đi raid epic boss trước đây vì những server java bug đủ kiểu).
    3. Tiếng nói mình có trọng lượng hơn bạn ít nhất ở cái forum này, đơn giản vì sao? Vì mình có cái để chia sẽ, đóng góp, có cái để nghiên cứu mà áp dụng. Bạn có gì thể chia sẽ cho người ta nghiên cứu, phân tích ko?

13. CassanovaVN

nếu mình cãi cùn vô lý thì bạn đã vote bài mình mà nhai rồi , cũng ko phải thiện nam tín nữ gì đâu ah cách nc của bạn ko có dấu *** nhưng cũng thối ko kém đâu bạn . mình cũng ko cần phải thuyết phục bạn chỉ cho bạn thấy bạn tào lao nhãm nhí ( như cái định luật gì gì đó của bạn ) mặt dày thôi .

14. baby_dukick

baby_dukick Mr & Ms Pac-Man

haiz haiz cai gì đây, các bé làm gì cãi nhau ghê vậy.....
    về phần raid boss, raid dc rồi hãy nói, hướng dẫn anh em raid thành công xong đi, cãi nhau làm gì, từ khí cái GOD này ra thì ai cũng newbie như nhau thôi mà ...
    về các phần cãi nhau khác ko có gì quan trọng
    .end
    have fun ingame hjhj

15. zZzDarkNesszZz

Cái vụ chia sẽ thông tin, lead CC đi raid boss hôm trước Mirana nói trên Vent sẽ do Dark/Freyja lead, dựa trên tình hình để phán đoán. Hôm đó Dark thấy rõ ko đủ mục tiêu đáp ứng để raid do mình đề ra nên quyết định không lead CC raid, còn bên Mirana và LV vẫn muốn test thử. Leader phân công như vậy thì theo kế hoạch như vậy mà làm thôi, chỉ có một số thành phần như bạn hamster đây thấy không phục với quyết định của leader nên lên đây kiếm cớ đôi co ấy mà. Còn việc kêu mình lead cái CC để raid boss mà chuyện đơn giản nhất là nghe theo leader CC cũng ko làm được thì mình lead làm gì nữa nhỉ. :))

16. CassanovaVN

mặt bạn dày hơn đít nồi nữa , đc cái nói nhãm chứ *** làm đc gì hết ko riêng gì con freya extreme đâu

17. zZzDarkNesszZz

Làm được gì hay không thì 5 năm qua người chơi ở forum GameVN này đủ biết rồi, ko cần bạn hamster lên tiếng đâu, thể loại như bạn gặp ở forum này cũng nhiều rồi.

18. CassanovaVN

dựa vào cái gì ? dựa vào cái nick ah ?? tôi còn có cái nick lâu hơn bạn nhiều , loại như bạn cũng ko hiếm đâu ở đâu cũng có chứ ko riêng gì forum này :D

19. nsonhai

nsonhai Legend of Zelda

yeah cà khịa trên forum hoài vào game múc nhau đi nhận RES thuê bất cứ nơi đâu trừ mấy vùng đất nơi dành cho 9x đây =))

20. phoenix888

phoenix888 Legend of Zelda

nhớ l2 quá post bài vào đây vậy :7cool_feel_good: