L2PrideVN - Custom PvP Server cho gamer VN

Thảo luận trong 'L2's Third Party' bắt đầu bởi ADL2PrideVN, 20/2/15.

1. Aladdin

Aladdin Dragon Quest

Lol, kiểm điểm cái gì, loanh quanh rồi lại toàn mấy thằng như vậy làm gm thôi, bọn nó làm sao mà kiếm đc gm vừa giỏi về game vừa tốt về tư cách được, toàn trẻ trâu. Mất thời gian ở sv này làm gì hả các bẹn, truyền cm nó thống rồi mà các bẹn vẫn muốn đầu tư à =D

LeeYoungSoi thích bài này.
  2. Gh0stW0lf

Gh0stW0lf Donkey Kong

Dự là thời gian tới server sẽ đóng cửa 1 thời gian để fix lỗi :)

2 Cái event 1 lúc : Siege + Huntting Grounds ! Và bị buggs stats của Huntting Ground sang Siegie ! Từ tank đến healer, dd các kiểu... từ amor dread về dyn hay thậm chí S76 ... Cứ one hit là lên đĩa :)

Thời gian mở lại sẽ thông báo trong thời gian sớm nhất :P

3. htuyen36

htuyen36 Youtube Master Race

Mình tưởng là đuổi con Ver khỏi GM team rồi, ai ngờ vẫn giữ lại để nó cắn cho. Ngay đến cả char nó vẫn tồn tại thì đỡ thế lol nào đc về độ đì. Nói đéo phải mê tín chứ nó ghét team CP, ghét BTF khác gì nó ghét mẹ nó đẻ con trai :(

4. lovanten

lovanten T.E.T.Я.I.S

Đéo thể hiểu cái thằng Gahala là thằng nào mà ngu thế?
    Đm, nó move bis để check dual box lúc đang ks boss tơi bời thì thôi chịu thật. Trong khi BTF gồng mình để làm target cho cả sv đập, mà nó còn đì đọt kiểu thế thì bó cmn tay. Gamer cố gắng xây dựng sv cho náo nhiệt thì GM lại đi phá.
    Thử hỏi không có BTF ngang tàng, hống hách, bố láo thì anti nó đầu tư vào donate shop làm cc gì thế? Cứ tàng tàng mà farm rồi cũng full đồ như ai.
    SV sống trong hoà bình nhé!!!

5. MYXU

MYXU C O N T R A

mi k chơi thì thôi nhé,thíu sót thì người ta khắc phục!!Đừng có lôi kéo chia rẻ gamer nhá :1cool_choler:

p/s Thử hỏi các bạn có ai mà k sai sót 1 điều gì ko?sao k nghĩ thoáng 1 chút?chỉ giỏi phê bình người khác ko mà k cho người ta cơ hội để khắc phục ah?cứ thấy gì k vừa ý k dc là coi như làm dc gì trước đó cũng như con số 0!!lúc làm dc cái gì tốt chả thấy ai nói dc 1 câu gì chỉ canh lúc người ta thiếu sót là nhào nhào vào.Dạng như k vừa ý k thích k ăn thì thì đạp đổ phá cho hư vậy :1cool_look_down:

6. MYXU

MYXU C O N T R A

vụ Ip bình thường nếu ra luật vậy chả ai ra hàng net chơi cả,rùi làm sao mà người ta kinh doanh dc!!Vì cái chung có ích qua lại thui,nên cái luật đó mình tháo dỡ no ra rùi

7. Gh0stW0lf

Gh0stW0lf Donkey Kong

Trả lời như ông tôi thấy ko ổn chút nào ! Đồng ý là ai cũng có sai sót - Ok! Nhưng sai sót mà ko thừa nhận, không chịu sửa cái sai, cái hậu quả do mình gây ra, không 1 lời xin lỗi - thế thì đúng là ko chấp nhận được cách làm việc như vậy?? Cho người ta có cơ hội khắc phục?? Bạn ấy sẽ khắc phục nó như thế nào ?? Sẽ tiếp tục can thiệp sâu vào game à ? Chắc lần tới phe đối lập RB sẽ move healer của người ta đi rồi để cho BTF ăn con boss đó nhỉ ??

Một khi đã làm sv thì phải làm cho nó thật tốt - cũng là tốt cho chính đội ngũ phát hành các ông ! Như vậy member nó còn có động lực mà gắn bó. Chứ không phải làm tốt để được tung hô, được bô lô ba la này nọ. Tâm lý chung của Gamer: Sv tốt - Ok - Chơi thôi anh em, Sv ko tốt - nhào vào chửi ccmcn đi ! Thế nên khi tự nhận vào mình cái chữ LÀM DÂU TRĂM HỌ thì chấp nhận đi ! Kêu ca cái gì :)

Chân thành !

K810i thích bài này.
  8. Ninja11

Ninja11 Mario & Luigi GameOver

Noi ro ty di gm. Pt minh cung quan net. Cung co quan. Cung ip thi dc di pvp.Raiboss dc k???? Dc log wtf di event. Di event k? Dc pt di pvp k???
    ??

9. Ninja11

Vinh k can xin loi giup thag gm gananoob do goi no len day hoac l2pride ma xin loi???? Chac no ngai????

10. EllyTruong

EllyTruong Mr & Ms Pac-Man GameOver

Luật vẫn như cũ , chỉ thay đổi ip để đi event thôi

11. Halisha

Halisha Youtube Master Race

GM mà làm vậy thì chỉ có nước công khai loại ra khỏi nhóm quản trị game, chứ cứ để tình trạng vài hôm lại có chuyện thì long tin liệu có còn? mất lòng tin là mất hết.

12. MYXU

MYXU C O N T R A

tôi biết nhưng tôi cũng có những khúc mắc riêng khó mà giải thích được!!Tôi cảm thấy mình thiều sót khâu quản lý thì nhận sai,cố gắng khắc phục k để tình trạng trên lặp lại thôi!!Còn làm thế nào và ra sao thì tôi sẽ cố gắng làm những gì tôi làm dc chứ k thể theo ý kiến cá nhân ai dc cả!!Cám ơn các bạn đã đóng góp ý kiến

13. necro13

necro13 Donkey Kong

trả lời nước đôi rất là hay :) bái phục !!! anh ấy biết sai rồi kìa các bác, nhưng mà anh ấy có khúc mắc riêng nhé :)) thế nên cứ để anh ý làm thế nào và ra sao thì để anh ý làm theo ý của anh ý thôi, chứ theo ý kiến gamer có mà loạn à :))

14. L2 Trong Tôi

L2 Trong Tôi Mr & Ms Pac-Man

mẹ cái sv đêm qua như bãi rác xã hội, event thì chồng lên nhau, tụi nó lợi dụng bug 1 hit giết lần chục thằng, còn event hunting thì cầm giáo giết người, tay ko giết giặc, kêu gào khan cổ ko thấy con nào thằng nào xuất hiện, dkm fix rate drop thì nhanh lắm, donate thì làm việc nhanh lắm, còn mấy cái quan trọng thì đéo fix đc, nếu ngu dốt thì đừng mở sv, mở ra moi tiền người khác và gây ức chế cho người khác thì mang tội đó, ăn người ta 1 ói ra 10 nhé, có khi 100 nữa, tuyển đám GM như cục shit, khoái lạc nói ra thì người ta nói mình bất lịch sự, ko nói thì ko đc, cái máu làm ăn chộp giựt của ông cha để lại rồi, nên ko thể nào mất đc, luật rừng do những con thú rừng cai quản, sv chỉ đc cái ko lag thôi, còn lại như shit, GM đéo làm việc đúng nhiệm vụ, bắt bớ thì nhanh nhảu, còn fix bug thì ngu như chó, chó này chó ngu mà hay sủa, sv mày tao chắc 1 điều ko trụ lâu đâu

15. Halisha

Halisha Youtube Master Race

Hãy nhìn cái Pride của Dav, từ lúc mở ser đến lúc ser tàn, có phải sửa Rule 1 lần nào ko? GM nó ăn gì vào mồm mà đi phổ biến rule mới từ lúc nó nói ra và có hiệu lực ngay lập tức!? Sau đó lặn mất tăm đéo dám lên tiếng, nhờ đồng bọn trong nhóm quản trị hốt cức giùm? Thế mà cũng làm người được!

PS: cơ mà cứ xin lỗi mãi, vài ngày lại thấy xin lỗi, xin lỗi... đáng thương thật đấy nhỉ =))

16. L2 Trong Tôi

khúc mắc ở đây đó là thằng GM alala gì đó là em của thằng chủ sv, thằng trùm nhất cho nên ông GM này cũng ko làm gì đc nó, vì cũng đc thuê để làm sv thôi, thích thì chơi ko thích thì quit, sv update vừa rồi anh em mình chả có lợi mẹ gì, chỉ mở băng thông cho bọn tây thôi, nhiêu đó đủ thấy họ vươn vòi bạch tuộc ra tận nước ngoài, nói thật chỉ mong cho bọn nn đừng vào sv này chơi, ko thì lại mất mặt, Việt Nam! ngày cành xấu trong mắt người khác dưới định dạng sv game, hết là gamer rồi

17. L2 Trong Tôi

vì thằng Dav khạc đờm xuống đất và ko liếm lại, còn mấy thánh GM này khạc ra rồi chấp nhận liếm lại, rồi khạc rồi liếm duy nhất 1 cục đờm

18. Ninja11

Vừa nc với GM xong, GM đã thống nhất:
    - Nếu các bạn chơi chung 1 quan net thì dc log wtf (đổi IP) để di evnet, dungeon, raiboss.... Chỉ cần KO DC CHEAK PVP.

ok vào chiến lại tiếp thôi ae. (thực ra h tìm server pvp l2pride khác thì cũng éo khá hơn đâu, cố gắng chơi đến ngày Admin Dav comeback thì ta bán acc qua đó chơi cũng dc khối tiền đo....:D)

19. Gh0stW0lf

Gh0stW0lf Donkey Kong

Một động thái mang tính chất tình huống nhằm xoa dịu dư luận trong lúc này ...
    Xem bao nhiêu thằng đang bị Jail + Ban vì fake Ip kìa ! Đừng sớm hớn hở như thế em ạ !

Thôi ra quẩy LoL tiếp, làm vài trận vs máy qua ngày.. chứ bây h đánh Thường cũng ngập cmn Tool...

Log acc vào vứt đấy thỉnh thoảng tab qua xem clan nó có gọi RB thôi. Chứ hết muốn farm với cái rate drop ntn :(

20. Ninja11

h log vô kiếm vnd là ok nhất :D