Làm Đẹp ( Cho Cả Nam và Nữ )

Thảo luận trong 'Lưu Trữ' bắt đầu bởi Daki, 17/10/07.

1. Black99vn

Black99vn Donkey Kong Lão Làng GVN

Hồi nhỏ em từng bị ngộ độc rau nên giờ ko dám ăn rau nữa, cứ ăn vào là muốn nôn :((
    Mấy cái còn lại thì cố gắng làm dc, giờ em học quân sự nên cũng ít thời gian rửa mặt ::(

2. Nô

Phantom, je t'aime pour toujours GVN CHAMPION ⚔️ Dragon Knight ⚔️ Lão Làng GVN

má,1m8 mà còn đòi cao thêm nữa.đồ tham lam kiếp sau nhà mi chỉ 1m5 là cùng:devil:

3. P___P

P___P Youtube Master Race

cho em hỏi sữa đậu nành có hại gì cho men vậy, em hay uống lắm, tối tối đi học thêm về là ghé wa chợ Bà Chiểu uống sữa đậu nành. Nghe mấy bác xói xún xiu~ wa' =((

@DAKI : đi bộ tan mỡ bụng thiệt hã chị.:-/

4. hoabinh2

hoabinh2 Mr & Ms Pac-Man

cho em hỏi sữa đậu nành có hại gì cho men vậy, tối tối đi học thêm về em hay ghé wa chợ Bà Chiểu uống sữa lắm, sợ wa' =((

@Daki: đi bộ tan mỡ bụng thiệt hả chị :-/

5. Nô

có thể là làm cho các forum của dân đồng tính tăng thêm số lượng mem chẳng hạn

6. Pocollo84

Pocollo84 Super Namek

Đi bộ chỉ tốt cho mấy bà béo..chứ thanh niên trai tráng có mà đi bộ cả ngày cũng ko giảm được tí mỡ nào đâu....Chuyển thành chạy bộ đi...1 ngày chạy tầm 2km là đủ..ko đòi hỏi nhiều ( tùy người lựa chọn..nói chung chạy đến mức toát mồ hôi là được )...

Sữa đậu nành nếu nhớ ko nhầm thì có tác dụng tăng sự hình thành và tiết ra của Hormone nội tiết tố NỮ.........
    Với con gái là tốt..ví dụ có bài sữa đậu nành đun nóng đập trứng vào uống => Tăng vòng ngực ( đọc ở đâu đấy 8-| )
    Còn với con trai thì ...có lẽ ai cũng hiểu...

7. Police Online

Police Online Cảnh Sát Nông Thôn

Làm thế nào để nâng cao sức bật anh Po nhỉ :-?

8. Nô

thì tất nhiên là cũng phải luyện tập rồi,theo tớ thì sức bật chủ yếu dựa vào sức mạnh + sự dẻo dai của đôi chân,thêm vào đó là 1 cơ thể cân đối,có thể bạn nên tập cơ chân chẳng hạn,và về cái này thì có vô số cách:>

9. Pocollo84

Pocollo84 Super Namek

Cách tập sức bật thì có nhiều.Cái chính em phải hiểu cái gì nó làm em bật cao...
    Quan trọng nhất là bắp chân sau ( dùng từ làng xã cho dễ hiểu :D ) ... và đùi.Có 1 số bài tập cho VDV như gánh tạ...rồi nhảy ( với mức tạ vừa phải) ..nhưng độ nguy hiểm cũng cao..phải tập khi có người đỡ sau lưng....

1 số kiểu khác như chạy biến tốc..tức là tăng tốc thật nhanh ở 1 quãng đường ngắn rồi chạy từ từ...rồi lại tăng tốc.Nó làm tăng sức mạnh bộc phát của cơ đùi và cơ bắp chân ....

Hoặc đơn giản hàng ngày em chịu khó để ý....đi hơn kiễng lên 1 chút.Nếu ko có điều kiện tập thì làm cách này cũng tốt :D...
    Ko thì bật cóc,bật lên bậc cao....v.v...
    Anh có nghe nói 1 số phương pháp kiểu buộc tạ hay cái thứ gì đó vào chân...cái này thì chưa thử..cũng chưa được nhìn qua...nói là có ích thì tất nhiên..nhưng hiệu quả thì chưa biết...

Đừng quên tập chạy...nó làm cho cổ chân em săn chắc lại.Em để ý những thằng VDV bóng rổ thằng nào cổ chân cũng bé tí...:D....

Em cứ tưởng tượng..1 bó đũa có 10 chiếc bó thật chặt vào...với 1 bó đũa 10 chiếc thưa thưa..thì lực của cái nào sẽ lớn hơn :D....và cái gân cổ chân cũng có nguyên lý tương tự ^^

10. bangchukieuphong

bangchukieuphong Donkey Kong

Em giờ cao 1m72 mà nặng có 46kg, hic hic, ai nhìn thấy cũng chê là gầy quá. Cũng hay chơi thể thao, ăn uống ai cũng bảo là ăn nhiều thế mà chả thấy lên cân gì hết.
    Em định đi tập thể hình nhưng ba má bảo mày gầy đét xi mo thế này đi tập mà gầy thêm ah, không biết có nên đi ko nữa. Với lại đến chỗ tập cũng ngại, ai cũng đô con, mình mà cửi áo ra thì nó bắt đi nấu cao mất ( lời của ba ) >"<

11. Alexi Laiho

Alexi Laiho T.E.T.Я.I.S

Ai bắt cứ đi tập là phải cởi áo đâu nhỉ :-? Chỗ tớ tập thì cũng đầy thằng gầy,lo quái gì,ngừơi ta cũng chả để ý đến mình đâu :-j
    Đi tập thể hình đi,rồi ăn theo cái thực đơn của chúng nó,đảm bảo lên cân :))

12. [N]h0c[S]9x

[N]h0c[S]9x Persian Prince Lão Làng GVN

Mặt em tuy ko có mụn..nhưng nó có vài lốm đốm của vếch thâm ( Nhìn thật kỹ mới thấy )....Da mặt em thì chỗ có chữ T nó bị sần sùi mặc dù đã dùng khá nhiều.......hix 1 bữa ăn em là 2/3 là ăn rau quả và sữa...1 ngày uống khoảng 6-7 lít nước....đang làm sao để có được khuôn mặt trơn láng như hồi lúc chưa dậy thì ấy..ai có bí quyết xin chỉ giáo...Còn 1 tháng nữa là đến buổi diễn kịch ở trường gòi.....ko bít sao nữa :(

Bạn có thể mua 2 loại oxy......là kem rửa mặt ( 39k) và cái hộp lau mặt ( 45k) ....Sáng ngũ dậy thì rửa mặt = kem rửa mặt..rùi dùng miếng pad để lâu toàn khuôn mặt.....Nó sẽ ko bóng nhờn đến 12h ......xong khi nào đi học về thì tranh thủ rửa mặt lai = kem rửa mặt......có thể mua thêm oxy 5 hoặc 10 chấm lên những mụn nhọt.... :D.....Sau 1 tháng là có kết quả liền :D

13. toi5

toi5 Try Hard Moderator Lão Làng GVN

tập thì có vui nhưng cực lắm bạn à:'>, mình tập được 1 tháng buồn ngủ quá ở nhà luôn khỏi tập nữa:'>...với lại tập đâu có điều kiện là phải cởi áo ra đâu...chỗ đó vi trùng virus không cởi áo ra làm gì cho nó dính mấy con đó:'>...tập nhớ mua thuốc và có chế độ ăn thích hợp...:'>nhưng cũng hơi tốn tiền đó:'>...bởi vậy tui tập được 1 tháng đã bỏ rồi, giờ vẫn lẹt đẹt 61-62kg, vẫn ốm thôi:'>

14. :ToanAZ:

:ToanAZ: Legend of Zelda

tóc kiểm thèng Tần Lang hay Tầm Lang gì đây trong phim hạnh phúc bât ngờ corner with love mới chiếu cữ 5h kênh 7 xong gọi là kiểu gì hở mấy anh ....

15. Daki

Daki Quy Ẩn

Sữa đậu nành dễ uống cho ta. Bụng ta không chịu được sữa tươi nên oải lắm!!! :p Cũng mấy tháng rồi có uống sữa đâu. ^^ Nói chung ta không hảo sữa. Lâu lâu buồn buồn nêm nếm tí thoai!!! ;)) Uống được nhiều nhất có lẽ là sữa chua nhưng cũng cả 2 tháng hơn rồi chưa đụng đến nó!!! :D

To GTA: Em cao do di truyền mà. Cũng như Po. Còn về chuyện ú ụ thì Sis thua oài, để Po hướng dẫn cho em!!! ;)) Hay là làm bao cát cho Sis tập óanh đi. Có khi giảm cân đó!!! ^^ Sis mà óanh thật thì đau lắm á!!! :p

To nhoc: Cũng còn tùy à!!! :D Đa số nhiều người dùng sữa rửa mặt khiến mụn sinh sôi phát triển nhiều hơn chứ chẳng bớt đi tí nào!!! :p Vì hầu hết nó có thành phần giữ ẩm cho da nên càng khiến da dễ mọc mụn hơn trong thời tiết nóng ẩm ở VN mình!!! :p Cách tốt nhất là khi mặt đang bị nhiều mụn, tuyệt đối không dùng bất cứ thứ kem rửa mặt nào cả!!! :)) Rửa sạch bằng nước thường với xà bông tắm không kiềm cho da mặt hết nhờn là tốt nhất!!! :D Như Sis đã nói lần trước, muốn giảm mụn thì nên gủ sớm, không thức khuya, siêng rửa mặt cho da được sạch sẽ, thông thoáng; uống nhiều nước, thêm sữa tươi càng tốt; ăn nhiều rau xanh, trái cây. Ra đường biết bịt khẩu trang che nắng, che bụi. Về đến nhà là rửa mặt ngay cho sạch bụi bặm. 1 tuần nên đắp dưa leo 1 lần cho da mặt được tươi mát. Cứ duy trì thế thì sau 1 tháng em sẽ thấy kết quả ngay!!! ^^

To Black: Uhm, trong thời tiết này, tập quân sự, mồ hôi nhễ nhại mà lại không có điều kiện rửa sạch mặt thì đúng là tệ cho da mặt thật. ^^ Em đừng ăn rau xanh khi đi ăn bên ngoài. Người ta rửa rau không bao giờ sạch như ở nhà rửa đâu!!! ^^ Em nên mua rau xanh về, rửa sạch bằng nước rửa rau quả, sau đó xả với nước sạch vài lần rồi vẩy khô, nếu là rau ăn sống!!! ^^ Như thế em sẽ hạn chế đến mức tối đa khả năng bị ngộ độc ở rau!!! ^^ Cố gắng lên. Rau xanh chứa rất nhiều chất dinh dưỡng cần thiết đấy. Tốt cho cơ thể, tốt cho da nhiều lắm!!! ^^

To Kieu phong: Ngược lại với người mập, nếu em muốn tăng cân thì em nên siêng tập thể thao, tăng cường sức khỏe, ăn nhiều, ngủ nhiều, không được thức khuya, không được chơi game nhiều hay chơi thể thao quá độ. Tăng bữa ăn lên và ăn nhiều thức ăn giàu dinh dưỡng vào. Uống nhiều sữa nữa. ^^ Làm được thế thì em sẽ ... tăng cân vù vù thoai. :)) Lúc đó e rằng em lại cầu cứu giảm cân đấy!!! ^^ À, nhớ mỗi năm uống thuốc ... xổ giun 2 lần nhé!!! :-"

16. Pocollo84

Pocollo84 Super Namek

Ko rành lắm về khoản này..nhưng hình như nhớ ko nhầm thì trong ruột có cái men để tiêu hóa sữa..nhưng ở 1 số người..hoặc ở 1 thời điểm nào đó trong ngày ( thường là buổi sáng ) thì men đấy ko tiết kịp..hoặc ko có.....dẫn đến việc rất nhiều người ko uống được sữa tươi..uống vào là...:devil:.......

Thế nên mới phải chuyển sang thể loại "Nước đậu nành" :))...hay còn gọi là Sữa đậu nành :-"...vì bản chất nó ko phải sữa....

Daki uống sữa đậu nành ..tưởng phải thùy mị lắm...chứ sao lại...8-|
    Anh tập thể hình ( nói là tập chứ chỉ đứng khều khều vài cái tạ :))...1 tháng...lên 4 cân đấy :|..............

17. Daki

Daki Quy Ẩn

Ai uống nhiều mới thế chứ Daki mấy tháng không đụng đến 1 giọt sữa thì sao thế được??? :)) Hơn nữa gặp phải mem quậy của box GLKB hay TS ( như pé Po chẳng hạn :-" ) muốn cũng không thùy mị hay dịu dàng nổi!!! :-"

18. Police Online

Police Online Cảnh Sát Nông Thôn

Pé Po dễ hiểu lầm lắm nha :)) , tuy em chưa đc nghe từ pé lần nào :))

Àh , em cao 1m71 , nặng 59kg :-s có là mập hôk ? chơi bóng chuyền nhiều nó có giảm mập hôk :-s , dạo này em ăn hơi nhiều :-s >_<

Còn cái tập bật kia thì ..... mai em thử :D thx anh Po :D

19. Kinas

Kinas GVN Hero GVN CHAMPION Moderator ♞ Blade Knight ♞

Em học sáng chiều,tối về mệt quá.Có ai chỉ xả stress và lấy lại sức,tinh thần kô vậy :-s

20. hoabinh2

hoabinh2 Mr & Ms Pac-Man

làm ơn nói em nghe đi, úp mở thế sao em hỉu, mới vừa uống xong nè