Làm Đẹp ( Cho Cả Nam và Nữ )

Thảo luận trong 'Lưu Trữ' bắt đầu bởi Daki, 17/10/07.

1. khungbowamaoi

khungbowamaoi Persian Prince

mụn thì cứ dùng kem đánh răng bôi lên phần bị mụn trc khi đi ngủ,trc thỉnh thoảng bị cũng dùng

2. Daki

Daki Quy Ẩn

Chài ai. Ai chỉ em cách làm phản khoa học dữ vậy cà??? 8-}

To Hideo: Ghê gì mà ghê??? :D Em uống atiso hoặc bột sắn đều tốt. Nếu không thích pha nước uống sống thì em nấu chín lên. ^^ Khi bột sắn chín, nó keo keo lại như rau câu, để vào tủ lạnh, ăn vừa ngon, vừa mát nữa. ^^

To Leo: Chỉ có nước ngồi chờ cho da nhả nắng thôi. :D

To newbie: Nghe nè. Sau khi em lột mụn chẳng hạn, rửa mặt mũi sạch sẽ, lau khô xong, em dùng bông tẩy trang, thấm nước hoa hồng rồi xoa nhẹ khắp mặt. Chừng 20-30 phút sau thì nên đi rửa mặt lại bằng nước lạnh sạch cho sạch nhé. Không cần dùng sữa rửa mặt và rửa bằng nước lạnh sẽ tốt hơn dùng nước ấm.

Đắp dưa leo cũng giúp da săn chắc và làm mịn da mặt đó. ^^

3. yugioh!

yugioh! L0v3

chị Daki ơi chị Daki à ... cái bột sắn đó nếu mình chế biến như chị nói ở trên thì nó có mất chất ko hay vẫn vậy :|

4. ♥Mĩm♥

♥Mĩm♥ Mega Man GameVN Lady

Tóc Mĩm duỗi r . Lúc take pic mặt có tí xíu hà . K phải tóc xoăn làm cái đầu trông to hơn sao ? Hix . Mĩm tính làm ở Art Hair . Có đc k ta ? Mà giờ tóc đang yếu hay sao ý . Quơ quào xíu là có cả nạm liền hà ~>.<~ . Thích có mỗi màu tím . NẾu uốn mà k nhuộm thì già lắm nhỉ ? Thế có thể nhuộm mà k uốn k ? Tại ở lớp có mí nhỏ bạn uốn setting , eo ôi tóc nhìn mê lắm . THx ấy ^^~

5. Hideo_Kojima

Hideo_Kojima Dragon Quest

hỏi Michael Jackson xem =))=))

6. [b]aby

[b]aby C O N T R A

mới ăn ký chôm chôm lên 1 cục mụn liền hay wa' =))

7. Daki

Daki Quy Ẩn

Dĩ nhiên là không hề. ^^ Cho thêm tí đường vào lúc nấu, ăn vừa ngon, vừa mát mà lại thơm nữa nhé. ^^

8. yugioh!

yugioh! L0v3

tình hình là thế này
    em giảm cân quá nhiều
    tập cơ bụng cũng khá đều
    nhưng khổ nỗi ... cân đã giảm nhưng lớp da bây giờ còn tồn tại vết rạn của hồi đó (do mập) và 2 bên cánh tay (gần nách ko bít gọi là gì :|) giống vết rạn của mấy bà mang bầu
    nghe nói có loại thuốc gì đó bôi hết ... chị iu chỉ em caí

9. Daki

Daki Quy Ẩn

Ah, vô cùng buồn khi nói với em rằng, không có loại thuốc nào có thể chữa lành vết rạn da được cả. ^^

Da rạn là do độ đàn hồi đã bị dãn quá mức nên vậy. ^^ Tuy nhiên, không phải ai mập cũng bị. ^^ Do di truyền cũng có. Như Sis nè. 2 đầu gối Sis và cậu em trai ruột, ông anh họ, bà chị họ ... đều bị rạn da. ^^ 3 nhóm thuộc 3 gia đình đó. ^^

10. khoimad

khoimad Dragon Quest

chị Daki tầm 50t rồi nên kinh nghiệm giàu lắm bạn à ::)
    btw chị Daki cho em hỏi cái mặt em dạo này lên mụn nhiều rồi , chủ yếu là sát trán gần tóc ấy , em có xài sửa rủa mặt mà không hết , ngoài đó ra mình cần xài thêm gì không chị :-?

11. tuanha1310

tuanha1310 Legend of Zelda

Thì bạn cứ tưởng tượng đơn giản. Mặt bạn đang nhỏ, tóc xoăn sẽ bông lên, có phải sẽ khiến mặt bạn càng bị lấp ko (như đầu trọc thì trán và mặt sẽ sáng hơn)

Tóc mà duỗi rồi thì đúg là hơi khó làm. An toàn nhất là 2 lần làm đầu (uốn hoặc duỗi) phải cách nhau 12 tháng. Nhưng thường thì tầm 6-10 tháng chắc cũng không sao =.= Mình tóc nam nên khỏe, tóc nữ mình không nhiều kinh nghiệm 'bảo quản' lắm.

Uốn settings không phải đầu nào làm cũng đẹp! =.= mình chưa thấy được ảnh bạn nên cũng khó nói.
    Đúng là làm xoăn thì nên nhuộm thật. Nhuộm sẽ làm nổi bật các gợn sóng của tóc. Thường màu tím thì mình thấy hay nhuộm ơ tóc thẳng hơn. Vì màu đấy khá là khó nhuộm (tóc xoăn cũng khó nhuộm).

Mà có một chi tiết ít người biết. Thường được đào tạo bài bản mới nắm được. Đấy là theo khoa học đàng hoàng thì Tóc mà sáng sẽ ít bị rụng hơn tóc màu tố́i! Chi tiết tại sao thì mình không có nhớ lắm =.=

12. yugioh!

yugioh! L0v3

vậy là xong fim hả chị :(
    vậy mấy bà bầu bị vậy thì sao ta :D
    em nghe nói có cái thuốc gì xức mà

13. khungbowamaoi

khungbowamaoi Persian Prince

sis hơi nhầm :|,em dùng và thấy hiệu quả thực sự đấy.Mụn hôm qua còn đỏ ,sáng hôm sau rửa mặt nhạt đi thấy rõ luôn :|

14. yugioh!

yugioh! L0v3

sau này sẽ có phản ứng hóa học :D

chị daki chỉ em cách xóa vết thâm do mụn để lại trên mặt cái ^^!

15. Hideo_Kojima

xài nghệ xem, nhưng hình như phải bôi lúc nó vừa mới thâm kìa

Mà mặt mình chả có cục mụn nào , may quá =))=))=))=))

16. thit_xien

thit_xien Mr & Ms Pac-Man

cho em hỏi cao ~ 1m73 thì nặng bao nhiêu là đẹp ạ?

dạo này mập quá:(

17. Hideo_Kojima

65 :) ...........................................................

+ rep dùm nha

18. hai_tac_den

hai_tac_den Dragon Quest

60 là đẹp , tớ có 56 à =((

19. Daki

Daki Quy Ẩn

Không chỉ gì cả. >:P Cái tội nói xấu ta. b-( b-( b-(

To khungbo: Không ai làm như thế cả ngốc ạ. Nó sẽ khiến em dễ bị viêm da và kích ứng nữa là khác. ^^

To Yugi: Quảng cáo chỉ là quảng cáo nhóc ơi. Nghe làm gì. ^^ Mà cách trị thâm, tau chỉ đi chỉ lại mấy lần rồi. b-( b-( Chưa kể, tau nhớ mài hỏi tau mấy lần rồi. b-( b-( Đùa với tau đấy à??? :-w

20. NhocPooh

NhocPooh ♪ღ♪ 9422932241176 ♪ღ♪ Moderator GameVN Lady

Tài ơi, sao em định cư ở đây hoài zị, lo cái box của em đi nhá ;))

Mụn đầu đen có thể xài thuốc, mà ss thấy để lâu, có thể nặn dc mà nhỉ :-? ss bị đầu đen, một thời gian quên đi, lúc nhìn lại thấy nặn dc là cho nó đi luôn áh :P

Cái nì nếu ko phải bạn đang tuổi dậy thì thì là do nóng trong người nên nó nổi mụn đó. nếu trường hợp sau thì uống và ăn nhiều chất mát vào là sẽ hết. còn trường hợp đầu thì dùng thuốc hoặc kem trị mụn, kết hợp ăn uống ^^