Làm Đẹp ( Cho Cả Nam và Nữ )

Thảo luận trong 'Lưu Trữ' bắt đầu bởi Daki, 17/10/07.

1. Vivo Per Lui

Vivo Per Lui Trùm Xí Xọn

Thật ra cũng không có phản khoa học gì đâu Daki, vì trong kem đánh răng có thành phần như silica giúp cho da bớt sưng đỏ (viêm - inflammation). :)

Da của Vi thuộc loại da nhờn, thường hay dơ bẩn và dầu nên dễ bị mụn. Nhưng từ khi dùng chai rửa mặt hiệu Guerlain thì da bớt nhờn đi rất nhiều. Không phải mỹ phẩm nào rửa mặt cũng điều gây mụn đâu Daki. Mình còn phải nhìn vào thành phần trong sản phẩm đó mới biết đc nữa. Nhưng chung quy cách tốt nhất để trị mụn là phải uống nước nhiều, ăn nhiều rau quả trái cây, không đc tự nhìn vào gương vì khi nhìn vào gương thì sẽ nặn mụn (để lại sẹo mai này), và mỗi tối bôi 1 viên vitamin E lên da mặt trước khi đi ngủ.

edited: ai muốn mua chai rửa mặt đó thì vào link này mua. Vi cũng mua nó xài thử rồi. Rửa mặt xong thấy sẳn khoái, 2-3 giờ sau mặt vẫn ko có dầu như xưa. :D

http://cgi.ebay.com/Guerlain-Secret...temQQimsxZ20090619?IMSfp=TL090619184001r12688

2. tuanha1310

tuanha1310 Legend of Zelda

ỐI! Cái chai đấy mà ship về VN thì đắt chết >"<
    Mặt mình ko bị dầu nhiều lắm nên cũng không nhiều kn. Nhưng nghe thằng bạn bảo. Tránh rửa mặt quá nhiều lần. Sẽ bị phản tác dụng :-?
    Tớ dùng cái sữa rửa mặt Aloe của The Face Shop. Thấy chả có dầu nhờn j bao giờ =.=

3. Daki

Daki Quy Ẩn

Đúng là thế nhưng nếu 1 loại nào đó mà tỷ lệ người bị mụn nhiều hơn phàn nàn nhiều thì lại không nên đụng đến. ^^

Vốn dĩ còn tùy thuộc vào điều kiện môi trường nữa. Như ở xứ mình, không khí khô, nóng ẩm mà dùng sữa rửa mặt nhiều khiến da mặt luôn trong tình trạng ẩm (do sữa rửa mặt hay chứa thành phần dưỡng ẩm cho da). Đó lại là môi trường lý tưởng cho bụi bặm bám và vi khuẩn sinh sôi. Mụn theo đó cũng phát triển theo.

Còn cái vụ kem đánh răng thì, chẹp, da nướu không như da mặt Vi ơi. Dù kem đánh răng nó có thành phần đó thật nhưng đó là 1 trong những thành phần thôi. Vấn đề là khi mình bôi lên da, là bôi theo nhiều thành phần khác chứ đâu phải chỉ dùng 1 mình nó. Da mặt lại là vùng da khá nhạy cảm và mặt mũi thì lại không phải là nơi để liều thử nghiệm. ;)) D chẳng dám làm thế. :D

4. hai_tac_den

hai_tac_den Dragon Quest

Bôi kem đánh răng lên rửa lại thấy mát lạnh , khoái lắm ;))

5. yugioh!

yugioh! L0v3

còn tùy loại da thích ứng nữa :| .... như thằng em mình hôm qua làm thử sáng ra mặt đỏ chót =))

6. NhocPooh

NhocPooh ♪ღ♪ 9422932241176 ♪ღ♪ Moderator GameVN Lady

Mi giống ta, nhưng như thế ko tốt cho sức khỏe. Vì cơm chứa rất nhiều vitamin, nên ráng ăn ngày ít nhất 1 bữa cơm. Với cả ăn cơm mới no lâu, chứ chỉ ăn rau và trái cây ko thì vừa ko có sức, vừa mau đói nữa đó pé :>

7. [b]aby

[b]aby C O N T R A

Em thức trắng 3 đêm rồi ngủ k dc :|
    nằm mà cứ lăn wa lăn lại 1 tiếng rồi 2 tiếng trôi wa' :|
    8 chơi thôi :|
    ah` cho em hỏi nó sưng lên đỏ we't làm sao cho bớt lấy đá chườm ah` thk

8. yugioh!

yugioh! L0v3

bạn là con gái của em bị mất ngủ, nằm mà ko ngủ đc ... ai có cách nào chỉ bạn là con gái của em cái :|

9. cold_zero0510

cold_zero0510 Fire in the hole!

10. tuanha1310

11. yugioh!

yugioh! L0v3

SILVER FLORAL CROSS TRUCKER MESH CAP HAT NEW RARE
    Cadet Cross Military Vintage Unisex CAP HAT 605f white

1 trong 2 cái này :|

12. ~.~

~.~ Mr & Ms Pac-Man

Mũ thì anh thấy cái này được nhất :D
    Cadet Cross Military Vintage Unisex CAP HAT 605f white

Nhẫn thì cái cuối thường quá, 2 cái đầu đều ổn.

13. chube_sieuquay2003

chube_sieuquay2003 Legend of Zelda Lão Làng GVN

em thử sử dụng nước rửa hoa hồng để làm se nhỏ lỗ chân lông và bớt nhờn, nhưng sau khi sử dụng đc 2 tuần rưỡi :D thì kết quả thế này: em thấy hình như lỗ chân lông trên mặt em có vẻ to thêm, sáng dậy thì mặt siu nhờn >"<, lấy tay quẹt qua mũi ướt cả tay :(
    em sử dụng nc hoa hồng Essance, thường sử dụng lúc 10h, làm theo hướng dẫn: xài nó xong sau 15-30p thì rửa lại bằng nc sạch

14. Hideo_Kojima

Hideo_Kojima Dragon Quest

thực sự ko hiểu bạn nói cái j :|

15. tuanha1310

Ý cậu ta là:
    Bạn (nữ) của em bị mất ngủ, nằm mà ko ngủ đc ... ai có cách nào chỉ bạn của em cái

16. ♥Mĩm♥

♥Mĩm♥ Mega Man GameVN Lady

Thx thx nhiều lắm . Cái ava với cai Sign quen quen k bik có bên Dopro Group k nhỉ ?

Tóc đen . Đi nắng nhiều hoe hoe đỏ . Chưa nhuộm bao giờ chỉ duỗi 2 lần uốn 1 lần rồi duỗi lại . Thế tớ làm gì cho tóc khỏe hơn bây giờ . Xài cái này uống cái kia tớ cũng thấy tóc y xì zậy hà . Đc cái lúc nào cũng muợt với mềm .

17. cold_zero0510

cold_zero0510 Fire in the hole!

:) cám ơn mọi ng ... tại e k giỏi chọn đồ lắm ~o~... sau khi lắng nghe ý kiến của mọi ng e đã quyết định chọn cái mũ này
    với 2 cái nhẫn
    :>

18. mioNguyen

mioNguyen Samus Aran the Bounty Hunter

Cùng câu hỏi lun, tóc uốn đc khoảng 4 tháng rùi ...chưa duỗi bao giờ ...
    Giờ ko cần sử dụng sản phẩm tạo kiểu nữa cần dưỡng tóc lại vì đuôi tóc nó xơ quá ( đang sử dụng Lotion DR - đi st tiện tay vơ đại) ... hấp dầu ko ăn thua ... Mún mềm mượt dễ chải chút ...

19. NinjaRaider

NinjaRaider Guest

20. Daki

Daki Quy Ẩn

Uh, dĩ nhiên phải rửa mặt sạch rồi. Trước chị có dùng thử của Essance thấy kì kì và cũng làm cho mụn cám nổi nên chị bỏ, chuyển sang xài của L'Oreal thì thấy hợp, không bị gì hết. :-? Có thể do tùy loại da đó.

Tốt nhất đừng để quá lâu và nhớ rửa mặt lại thật sạch là được. ^^