Làm Đẹp ( Cho Cả Nam và Nữ )

Thảo luận trong 'Lưu Trữ' bắt đầu bởi Daki, 17/10/07.

1. genkifc

genkifc Fire in the hole!

thế mất ngủ vì cứ nhớ đến 1 ng` thì làm sao hả sis
    cứ nằm mà ko ngủ dc:((
    sáng thì dậy từ 5h sáng,nhưng cứ đến 8h lại buồn ngủ >>>> ko làm dc gì hết..
    (mấy hôm nay có bất đồng với xã nữa :(()

2. Daki

Daki Quy Ẩn

Cái này tại em cố tình ... mất ngủ chứ đâu phải tự nhiên mất ngủ đâu!!! :p Ta không chữa cho được!!! :p Tự chữa đi!!! :D Nhắc trước, thức khuya hoài, mắt thâm quầng, mệt mỏi, thiếu ngủ thì da mặt sẽ xạm lại, xám xịt, khô cằn, thiếu nước, nổi đầy nhọt, xấu xí lắm á!!! :))

To Kinas: Chúc em thành công và ngủ ngon!! ^^

3. genkifc

...... mấy cái đó thì ko sợ đâu.Đêm nào có đá bóng là thức đến 2h 3h sáng là chuyện bình thường.Không hề nổi mụn nhọt xám xịt gì gì đó đâu,ít bị mấy cái đó lắm(sức đề kháng tốt mà;)) nên mặt mũi khi nào cũng ok hết:'>)
    nhưng mà ko ngủ dc là 1 vấn đề rất phức tạp nó ko giống như ko ngủ để xem đá bóng vì xem đá bóng là thư giãn còn bây giờ là phải suy nghĩ +trằn trọc:((

4. high summoner

high summoner Fire in the hole!

he he thế thì add nick Y!M tui đi tối tối tụi mình tâm sự
    thức đêm ngày nào cũng tới 4h30 là chuyện thường \:d/
    lâu lâu niềm đam mê trỗi dậy thì 7h ngủ 7h30 đi học ;))
    thức khuya có hại gì ko :|

5. Pocollo84

Pocollo84 Super Namek

Có huyệt bấm chống mất ngủ đấy...ai học ko :-?

6. #^^!#.

#^^!#. Mr & Ms Pac-Man

a nhô, ai biết cách nào làm tóc mái thẳng ra hem,ko ép duỗi nhớ, chẳng là, tóc mái tớ cứ bị cong cong vào chứ hem thẳng ra, thằng bạn nó bảo cứ nuôi dài ra qua mắt là nó tự thẳng, tớ nuôi nó đến mắt rồi vẫn thế,thằng bạn tớ nói đúng ko, tóc tớ cũng tương đối thẳng :D

7. Rukia

Rukia Sonic the Hedgehog

nó là 1 dạng của thay đổi khí hậu đó bác cơ địa của mỗi người nữa thằng bạn lúc đi Nga về chừng tháng cái mặt nó nỗi lên như cái mền nhờ nó chịu khó đi nặn ra rồi rữa mặt ăn rau ngủ sớm nên giờ da nó đẹp hẵn....

8. Daki

Daki Quy Ẩn

Thức khuya nhiều không hề tốt cho sức khỏe nhất là với vấn đề tim mạch!!! ^^ Cứ thức hoài sẽ biết ngay thoai. Nếu thức khuya không có hại thì chắc thế giới này, ban đêm người ta vẫn đi làm việc như ban ngày mất rùi!!! ^^ Không nói đến mấy cái trò chơi về đêm (bài bạc, hộp đêm ...) nhé. ^^ Đêm chính là lúc tốt nhất cho cơ thể được nghỉ ngơi. phục hồi sức khỏe sau 1 ngày làm việc căng thẳng đấy!!! ^^

Dù thức đêm quen đến mấy thì những ai thức đêm, nhìn vào là biết ngay. Mắt thâm quầng nhìn mệt mỏi, như 2 con ốc nhồi ấy!!! :-"

9. Rukia

Rukia Sonic the Hedgehog

nói thêm từ khoảng 10h tối đến 4h sáng là lúc cơ thể tái tạo da đó cho nên bác nào không ngủ đúng h đó thì ...

10. genkifc

@Po bấm huyệt gì vậy
    nói nghe coi:((
    @Daki: ko bị như mấy cái mà sis đã tả đâu

11. Pocollo84

Pocollo84 Super Namek

Po thức đêm ngủ ngày thì sao :-"..........

12. high summoner

em ko hề bị những triệu chứng như sis nói :|
    nhưng gần đây lại có cảm giác thích con trai :-s
    mặc dù em là con trai ( nick này mượn của nhỏ bạn )

13. Daki

Daki Quy Ẩn

Cú Mèo Pé Po!!! =))

To Gen: Em cảm thấy thế thôi chứ người đối diện nhìn vào thấy khác!!! :p

To High: Cái topic này, nói về chuyện làm đẹp hem à!!! :| Giờ hỏi ta chuyện đóa thì... :| Nói chung, khi mình nhìn gương, do quen rồi nên thấy bình thường, không có gì cả. Nhưng người khác nhìn vào, sẽ thấy biểu hiện của những người lấy đêm làm ngày ngay. ^^ Như Sis, không thức khuya như tụi em, nhưng cũng thức đến hơn 11h hoài, sáng 6h30 dậy, mấy năm nay như thế, Sis thấy chẳng có gì, nhưng những ai mới gặp, đều hỏi Sis 1 câu "chắc hay thức khuya lắm phải không???". Vì mắt Sis luôn có dấu hiệu thâm quầng mà!!! ^^

Po oai, hay là làm thêm 1 topic chung về Sức Khỏe Cho Bạn để Po chủ xị nhé!!! :|

14. genkifc

ng` khác cũng nói vậy mà;;)
    toàn khen thôi ko có chê:'>
    @Po nói nghe cách nào đi :-?

15. Pocollo84

Pocollo84 Super Namek

Thôi xin bà Daki....trình đâu mà chủ xị.Hanamichi đi...hắn giỏi hơn nhiều :|.
    @genkifc:
    Huyệt để ngủ ngon có nhiều...nhưng có 2 cái chủ yếu.
    1.Lòng bàn chân.Chia chiều dài bàn chân làm 3.Ở 1/3 phía mũi.trên cái đường chia đấy...lật lòng bàn chân lên...có 2 khung vòm ( lồi lên là chỗ tiếp đất ) ở 2 bên.Điểm cắt nhau của 2 khung đấy..hoặc nói đơn giản là ở chính giữa chiều ngang lòng bàn chân...

1/3 trước...chính giữa.Đại khái chỗ đấy.Ngại tìm hình lắm =.=

Cách 2 : Ai chắc cũng có cái chai ở cổ tay vì cầm chuột nhiều phải ko :|....( phía cổ tay bên ngón út ) .Sát ngay dưới cái đấy ở dưới cổ tay có 1 cái gân..bấm vào mép trong của gân ( mép trong là mép hướng về giữa cổ tay )

Giải thích hơi khó hiểu.Cách 2 hiệu quả hơn.Nhưng nếu bị mất ngủ quen thì nên bấm từ...buổi trưa....sách dạy thế.:|

16. coldsigma

coldsigma Legend of Zelda

thế dùng ngón nào để bấm và bấm thế nào,giải thích luôn đi chứ :|

17. Pocollo84

Pocollo84 Super Namek

Ngón nào bấm chẳng được...nói chung cứ có kích thích vào 2 chỗ đấy là được.
    Ở lòng bàn chân thì hơi mỏi tay 1 tí.Có thể thay bằng việc gập ngón trỏ vào....bấm bằng cái đốt ngón đấy...hoặc lấy 1 cái bút bi đuôi tròn để ấn vào cũng được..
    Ấn thì giữ tầm 10 s rồi bỏ ra..rồi lại tiếp tục...

Cái ở cổ tay thì hiệu quả hơn và cũng dễ hơn....bấm kiểu gì chẳng được phải ko :|
    Hiệu quả ko dám chắc nhé.Chỉ học thế thôi

18. high summoner

sao em ấn vào em nhột quá trời luôn =))
    à em hỏi cái này ko biết có lạc đề ko :-s em bị cái gì mà cứ có người chạm vào người mình dù bất cứ chỗ nào ( mặt mũi tay chân lườn eo) em nhột muốn chết ko chịu dc ::( mai mốt có bạn gái thì biết sao

19. Daki

Daki Quy Ẩn

To Gen: Tế nhị thì khen. Hem lẽ chê "dạo này sao nhìn da mặt mày ... mốc meo dữ vậy???"

To High: Nếu nhột thì dùng ... ngón chân bấm theo cách Po chỉ. Chắc không nhột đâu!!! :-"

Thấy bà con trong box quan tâm đến vấn đề đó cũng nhiều. Po học Y cũng mấy năm rồi, trong này cũng có nhiều SV Y. Kể ra, có chỗ cho mọi người tìm hiểu, góp ý và chỉ dẫn cho nhau, cũng là 1 cách tốt để giúp nhau cũng như để ... nhớ bài học mà!!! :p Cái này, D dự tính lâu rồi. Chỉ là chưa biết nên làm thế nào thui. ^^ ( Dạo này hình như ... trẻ ra ông ạ!!! :p )

Mà thui, không bàn tới nữa. Trở lại chủ đề chính của topic thôi. ^^ Có gì sẽ bàn sau!!! ^^

20. genkifc

ặc cái bà chị này.Bụng ta suy bụng người ko hà;))
    cách của Po cũng dc,buổi trưa ko có thời gian nên để khi đi ngủ làm luôn,bấm+ấn+đè 1 hồi thì =mệt+chán==>>> ngủ lúc nào ko bít8-}
    cách này hiệu quả thật