Làm đẹp cho fifa 2004

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi lucky lucke, 13/12/03.

1. Rong Trang Mat Xanh

Rong Trang Mat Xanh Dragon Quest

To Langtuhoitam : anh muốn tìm thành viên Của Clan SSP hả ! Em là thành viên của clan nè với cấp bậc semi pro (mới từ Pro xuống) . Về chuyện cài thêm đội VN vào máy của SSP thì theo em chắc ít ai lấy đội Vn đâu vì với các bác trong Clan điểm là quan trọng nên ít ai lấy đội yếu đâu anh ạ ! Nhưng nếu anh có lòng thành thì nói với anh TC upload về Clan để tụi em giải trí cũng được .

2. lucky lucke

lucky lucke Donkey Kong

To RTMX: bạn vào trang này để down cái flag raptor xuống nè http://www.socceraccess.net/Download_Info/1332.php

To Red-devil: nếu bạn có chương trình Creation Cêntre 2004 thì có thể sũa đổi một vài khuôn mặt giống thật, đầu tiên vào cầu thủ muốn đổi khuôn mặt, nhầp vào thẻ Apparance ở phía dưới, nó sẽ hiện ra cái khung khác, tìm hàng có chữ Specific face và sữa số lại là xong:(Vì hàng này mỗi một số là một khuôn mặt của cầu thủ. VD: bạn chọn Henry khuôn mặt của anh ta mang số 180 nếu bạn sữa số 180 này thành số 219 thì khi vào game Henry của bạn sẽ có khuôn mặt của Nistelrooy he..he..)
    Sau đây là một số khuôn mặt được update thêm(Nhớ là phải có chương trình Creation Centre for fifa2004 đấy

C.Ronaldo : 244
    Tim Howard : 132
    Kleberson : 237
    Djemba-Djemba: 198
    Oliver Kanh :266

Còn bạn nào chửa có chương trình Creation Centre for fifa2004 thì có thể vào địa chỉ này để down xuống.

To All: Mình còn sũa được nhiề thứ nũa trong fifa bạn nào có biết trang web nào upload hình lên thì cho mình, mình sẽ up vài hình lên cho các bạn tham khảo nếu thích thì mình sẽ hướng dẫn cách làm luôn . Thanks

Chúc thành công

3. kitaraus

kitaraus T.E.T.Я.I.S

Oái, nhưng mặt của anh ta có giống thật, hay chỉ hơi giống thôi vậy hả Luckyluke.

Bạn vào http://webftp.at để up ảnh nhé.Thanks

4. red-devil

red-devil Hakuna Matata Moderator

Về vụ Quang Linh hát thì làm thế này. Cài FIFA Music Changer 2004(link để download: http://fifasoccer.ru/files/?download=17 xuống dưới bấm vào chỗ mấy chữ màu xám nhạt để load), mở chương trình lên. Cửa sổ có 3 phần chính. Bên trái là các bài hát hiện đang có trong FF, bên phải là thư mục, ổ đĩa chứa bài hát, ở giữa là bài hát trong thư mục đang chọn (có thể nghe qua bài hát bằng cách chọn bài hát rồi bấm nút Play, ngưng thì bấm Stop. Muốn thêm 1 bài vào thì chọn thư mục chứa, chọn bài rồi bấm nút Add, muốn bỏ 1 bài ra thì chọn bài đó trong ô bên trái rồi bấm Delete. Mục Track Information bên dưới chứa các thông tin sẽ hiển thị khi phát bài hát, nhập các thông tin vào rồi chọn Save Tags, riêng mục Comments sẽ ko hiển thị.
    Lưu ý: chương trình chỉ hỗ trợ các định dạng mp3, wav, cda, str, asf, aif. Vì vậy các bài hát muốn add vào cần chuyển sang các định dạng này, tốt nhất là chuyển sang mp3 hay wav (các dạng kia phức tạp ko cần quan tâm)
    Vậy là xong, giờ thì các bác muốn mời ai hát trong FIFA cũng được hết.

5. red-devil

Tiếp theo là cái nền có hình "Spider man". Ta cần Background Changer 2004 (http://fifasoccer.ru/files/?info=34, cũng bấm vô cái chữ màu xám để load). Cài đặt, mở chương trình lên, có 1 danh sách các đội (chắc ai cũng biết là lần đầu chơi thì FF yêu cầu ta chọn 1 đội, và mỗi lựa chọn sẽ cho 1 nền khác nhau). Hình phía trên là nền hiện tại của đội tương ứng, hình bên dưới sẽ là hình mà ta muốn thay vào (muốn coi hình thì chỉ việc bấm vào). Chọn đội muốn thay hình, bấm nút Load để chọn hình muốn thay (phải ở định dạng bmp, jpg, gif). Xong bấm Install để thay. Các bác nên bấm Save để lưu lại hình gốc của FF, sau này muốn quay lại thì có cái mà sửa.
    Lưu ý: hình nền trong FF có kích thước 850x330 pixel, vì vậy nếu hình của các bác lớn hơn thì cần sửa chữa lại, nếu ko thì chương trình sẽ tự động lấy phần phía trên bên trái để làm nền.
    rùi, vậy là toàn bộ sự việc đã được làm sáng tỏ. cám ơn sự chú ý quan tâm theo dõi của các bác.

6. red-devil

à quên, có cái này cũng hay lắm
    Các bác đá từ đó đến giờ đã chán mấy cái sân vận động trong FF chưa. Nếu chán rồi thì có thể đưa vào nhiều sân mới để đá. ECP Stadium Installer (http://fifasoccer.ru/files/?info=45)sẽ làm việc đó. Chương trình sử dụng rất đơn giản, nguyên lí của nó là thay sân Delle Alpi của Juventus bởi 1 sân khác trong danh sách phía dưới. Đã có sẵn 1 sân rồi, nếu mọi người muốn thêm thì hãy vào trang fifaecp.com để load về các sân khác. Các sân này được làm rất đẹp, ko thua kém gì EA cả. Bấm nút Package để chọn sân muốn đưa vào danh sách phía dưới, chọn sân rồi bấm Replace để đưa vào game. Trong FF sân mới sẽ ở vị trí của sân Delle Alpi trước đây.

7. yugioh!

yugioh! L0v3

bác red-evil ơi cái chương trình kit Raptor 2GK 2004 sử dụng như thế nào vậy có công dụng gì không làm sao để 1 đội bóng có thể lấy 3 loại áo tui thấy ac milan có loại áo gì màu đen đẹp thì trong trò chơi tui không thấy rùi cái bản patch 1.1 bác sử dụng được chưa và bác tải nó ở đâu bác chỉ tui nha bác. Còn cái trang gì mà bác chỏ để dow cái gì ấy để mà cho bài hát vào thêm thì bác cho tui 1 đường link dow lun đi bác cho trang chủ sao tui biết được

8. red-devil

ko hiểu sao tui đã viết y chang cái đường dẫn trực tiếp đến file để load nhưng mà nó cứ chuyển về nguyên trang lun. tui thử sửa lại ở trên rồi đó, mọi người thử đi sẽ thấy, chữ "download" trong dòng link chính là dẫn trực tiếp đến file đó, vậy mà lúc mở trang web lên thì nó tự động chuyển thành "info" và hiện nguyên trang. mọi người thông cảm đi. tui tính gửi kèm cả file đó lên luôn nhưng ko biết máy tính thế nào mà gửi ko được.
    còn cái Kit Raptor gì đó thì bác lên trang fifa04.com kiếm bộ kit của AC về cài vào.

9. yugioh!

yugioh! L0v3

à cái này tui tải về phần mềm này rùi và có đủ các bộ kit trên đó nhưng mà tui không biết sử dụng và công dụng của nó bác chỉ cái

10. yugioh!

yugioh! L0v3

à cái này tui tải về phần mềm này rùi và có đủ các bộ kit trên đó nhưng mà tui không biết sử dụng và công dụng của nó bác chỉ cái]
    à và bác chỉ tui cái sân mà lâu lâu thời tiết có tuyết có mưa gì đi tui không có mấy cái này

11. yugioh!

yugioh! L0v3

bác luckylucke ơi sao tui tải cái bản mà làm bóng về nhưng không được vậy nhấn vào chữ dowload mà nó cứ về trang chủ không thui bác coi lại dùm

12. yugioh!

yugioh! L0v3

à tui tải được rùi nhưng cái này nó ở dạng file thì sử dụng làm sao đấy bác tui không hiểu gì cả bác có thể chỉ cho tui không và bác nói lun là bác lên vào lúc mấy giờ để tui khỏi chờ mong

13. quachbachlong

quachbachlong Mario & Luigi

chơi FF riết tui mới thấy nó có mấy chỗ vô lý như thế này:
    1/ cầu thủ ít khi nào bị thẻ vàng mà toàn bị thẻ đỏ
    VD: tui là người chuyên gia chơi xấu các cầu thủ, có khi tui chùi đối phương rất ác ý ( kết quả là đối phương bị thương pãi được thay ra) vậy mà không bị ông trọng tài cho thẻ, ngược lại, khi tui chùi ( không có gì gọi là thô bạo) thì tự nhiên ông trọng tài kại ịn thẻ vô mặt thui ( là thẻ đỏ nữa chứ #-o ) vậy mới đau lòng
    2/ ở thực tế, nếu cầu thủ bị thẻ đỏ ở giải nào thì bị đình chỉ thi đấu ở giải đó vậy mà ở FF khi cầu thủ của tui bi nhận thẻ ở cúp quốc gia thì cũng bị đình chỉ thi đấu ở cúp c1 và các cúp khác
    3/khi thủ môn tui chụp được banh , thui bấm ngay nút A để nó liện banh cho đồng đội thì nó lại lièn ngay vào khung thành chứ, có tức không!
    mấy bác có cách nào để sữa những điều vô lý đó không?

14. yugioh!

yugioh! L0v3

ây ây lộn chỗ rùi bác ơi bác qua chỗ khác mà nói nha ở đây có bác nào biết chỗ tải cái winrar về không thì chỉ tui cái tui vô trang rarlab thì tải về nó bị hư không xài đượ c tui đang mún giản nén file tải ở trên mong các bác nhanh chóng dùm nha

15. Rong Trang Mat Xanh

Tui lười tạo đội bóng VN quá ! Cứ làm gần xong là nó cứ bị hư ! Anh lucky lucke ơi ! Gửi cho em một bản để em về xài luôn khỏi làm mất công ..Cám ơn anh vạn lần

16. extreme

extreme Youtube Master Race

nếu ai có hứng thú làm đẹp cho fifa thì pm cho mình biết số nhà và số đt mình sẽ đến tận nhà cài đặt và hướng dẫn cho các bạn,mình có đầy đủ kits,faces,stadiums,tools...bảo đảm không đụng hàng.Miễn là các bạn trả mình 12000đ tiền xăng là được :>
    1 số hình ảnh sau khi Mod:(

Các file đính kèm:

Kích thước:
      49.2 KB
      Đọc:
      30
      Kích thước:
      104.9 KB
      Đọc:
      24
      Kích thước:
      115.1 KB
      Đọc:
      29
      Kích thước:
      149.7 KB
      Đọc:
      23
      Kích thước:
      123.9 KB
      Đọc:
      17
  17. red-devil

nè yugi vô trang này mà tải nè, miễn phí đó, kéo xuống dưới chỗ mục download mà tải: http://www.freebyte.com/fbzip/

18. yugioh!

yugioh! L0v3

bác red-evil ơi tui mún hỏi cái winrar chứ không phải winzip như bác nói đâu bác xem lại cái còn cái creation centre sao tui không tải được vậy bác chỉ tui cái đường link nha mấy đường link kia tải không được kì wé

19. Rong Trang Mat Xanh

To Extreme : Dia chi nha` em day 133/0/158 To Hien Thanh Q10 P13....Nhung anh chiu kho den vao` khoang trua thu 4 tuan` sau nha luc khoang tu` 13h00 den 16h00 em se cho o nha` (Xin loi moi nguoi may tui bi gi` do khong go duoc tieng viet)

20. yugioh!

yugioh! L0v3

cái giải nén gì đấy của bác red-evil tui không biết sử dụng làm sao hết bác có thể chỉ tui được không à cá bác ơi sao tui không tải creation centre được vậy các bác biết chỉ dùm cái