Làm đẹp (Cơ thể, tóc tai, quần áo) mọi lúc mọi nơi \:D/

Thảo luận trong 'Tâm sự' bắt đầu bởi Daki, 17/10/07.

1. hiepsihattao

hiepsihattao Mega Man

??? sao lại cứng và mềm
    tức là dùng cho tóc giờ có 3 loại :keo,sáp,và wax .Ra hàng mua thì cứ bảo cho em lọ wax tóc ah??

2. premiumheart

premiumheart C O N T R A

Hỏi mua sáp , hoặc wax . Giờ thấy bán gatsby nhiều. Mua loại hàng nhập khẩu 300k 1 hộp ý thì dùng khá tốt.
    Vuốt lên dễ bắt nếp, cho dù có bị ướt tóc hay vài hôm vẫn không bị hỏng nếp. Hơn nữa wax xịn mùi thơm hơn.

Tốt nhất là kết hợp wax + keo bọt. Lược + keo trước. Rồi bôi wax vào chân tóc và nếp tóc. Như thế có ra mồ hôi + mũ BH cũng không sợ hỏng. Mà nhớ bôi ít keo thôi, wax là chính.

Mỗi thứ có một cái hay. Gel thì nhìn đầu bóng lộn, phản cảm. keo thì cứng quá. Wax thì mềm nhưng hơi xơ tóc. Pro là vuốt wax phải có cảm giác hơi hơi ướt tóc một tí mà vẫn mềm, lại giữ được nếp.

Mấy cái này tớ cũng mới nghiên cứu không lâu ;) kinh nghiệm đứa bạn làm sailor tóc nó chỉ cho.

Vào đây xem từng loại, và chọn loại hợp với kiểu tóc của bản thân này.

Chỉnh sửa cuối: 3/1/12
  3. SlowDown

SlowDown Legend of Zelda

Cái gì đây. sáp là wax mà bác :| còn keo thì gel. cứng mà lại mềm là s. wax thì nó giữ nếp tốt chỉnh sửa thoải mái . gel thì nó cứng ngắc.
    => xe máy thì wax còn xe hơi thì thoải mái lựa :))

4. tuvan1987

tuvan1987 Youtube Master Race

Có bác nào biết nơi bán mỹ phầm tốt mà giá mềm tí cho sv ko nhỉ ?

5. Madoi2010

Madoi2010 Donkey Kong

Cho hỏi, có nên mua Dr fake không ? Tại mình chưa dùng Dr lần nào cả, năm nay tính đổi tông :(
    Còn loại áo khoác Hàn Quốc giá 245k thấy trên shop bán online có tốt không '+_+

Chỉnh sửa cuối: 18/1/12
  6. randyorton

randyorton Dragon Quest Lão Làng GVN

nếu mua dr fake thì e khuyên bác đừng mua thà mua mấy cái khác mang còn hơn còn áo khoác thì hên xui có loại thì bền đẹp có loại thì ko vì tiền nào của đó mà ....

Madoi2010 thích bài này.
  7. Madoi2010

Madoi2010 Donkey Kong

Tại sao ko nên mua hở bạn?(Cái loại ~380k) Có phải tụi ăn chơi nó nhìn là biết rồi quê ko :(, với lại mình cũng chẳng biết mua loại dép nào cho đẹp, bạn có kiểu nào được nói mình biết với
    Áo khoác giờ thấy cũng có nhiều kiểu mà thấy toàn Hàn Quốc @@
    Mà mang loại dép Adidas hay Puma có tốt ko nhỉ :-?

Chỉnh sửa cuối: 19/1/12
  8. Leon Kenshin

Leon Kenshin Leon S. Kennedy Lão Làng GVN

Có mua nhái thì kiếm shop nào có nhái loại 1 đó, ít ra nó còn giống với mẫu gốc nhiều (và bền) hơn là nhái loại 2,3.

Mà đi ra đường giờ thấy nhiều bạn theo style giày thanh lịch hơn là dép, mình năm ngoái có mua dép Visvim mang, mà h hình như hết hàng rồi, kiếm chẳng thấy chỗ nào bán nữa.

Áo khoác có nhiều loại, bạn muốn mua kiểu áo khoác thường, Cardigan hay da? Thường tiền nào của nấy, nhưng mặc trong 1 năm rồi thay mới thì với giá đó là tạm chấp nhận (200-500k). Còn mua hàng hiệu thì cứ xác định là bền, nhưng dễ qua mốt.

Madoi2010 thích bài này.
  9. Madoi2010

Madoi2010 Donkey Kong

Cám ơn chia sẻ của các bạn, :)

10. nhoxkim102

nhoxkim102 Youtube Master Race

dr HP sale kìa mà hình như hết size òi :))

---------- Post added at 03:06 ---------- Previous post was at 02:56 ----------

h ng ta mang sneaker nhìu, khoãng 400k là mua đc 1 đôi chơi tết

11. www0

www0 Mr & Ms Pac-Man

Dạo này người béo ú cả ra, trên thì nhỏ, dưới thì to, do em phải ngồi nhiều quá (học trên trường rồi tối đi học thêm nữa)
    Có bác nào chỉ em mấy bài tập tại nhà để giảm cân với ~~ em k0 có thời gian ra ngoài tập thể dục hay đến phòng tập :((

12. Leon Kenshin

Cho mình hỏi dùng máy sấy tóc nhiều cũng như wax nhiều có hại tóc không?

Chẳng là tóc mình gội đầu xong phải sấy khô để mái ra nếp, rồi dùng wax giữ nếp lại, nếu không dùng thì cứ xác định 2-3h hoặc ngủ dậy tóc sẽ rối và mất nếp, mà mình thì nghe nói cái nào dùng nhiều quá cũng không tốt.

13. Madoi2010

Madoi2010 Donkey Kong

Cách chăm sóc tóc của bạn cũng kĩ quá nhỉ. Mỹ phẩm mà bạn, mình nghĩ cũng có hại nên hạn chế dùng thôi. Mỗi lần đi đâu dùng wax xong về nhà, mình đều gội lại cho sạch đầu, wax có điểm đặc biệt là bạn để lâu nó sẽ mượt hơn hay sao ý theo mình đọc từ các 4rum khác :-?
    Mọi người cho hỏi con trai nhuộm tóc màu hạt dẻ có sao không nhỉ? Màu nâu vs hạt dẻ là 1 đúng không

14. Leon Kenshin

Mình rất dễ ra mồ hôi trán, nên nếu không dùng wax thì dễ mất nếp bạn ơi :<, nhất là khi ngủ dậy, nên phải dùng wax là vậy T.T, với lại ngày nào cũng đi học nên cũng dùng.

Màu hạt dẻ hình như sáng hơn màu nâu.

15. Madoi2010

Madoi2010 Donkey Kong

Bạn nên cân nhắc lại việc dùng wax, mình chắc bạn dùng từ buổi sáng đến tận chiều tối, 1 ngày dài như vậy tóc sẽ xơ lắm, có thể hạn chế dùng ít lại, bởi mỹ phẩm mà, đều có 2 mặt của nó

16. Leon Kenshin

Mình thường để qua ngày và 2 ngày mới gội một lần, nói chung là dù muốn cẩn thận cũng không được vì mình đi học thường, trừ khi tóc mình để đinh :<.

17. Madoi2010

Madoi2010 Donkey Kong

Vote kiểu tông đơ cho gọn tóc \m/. Hồi trước tóc mình cũng dài và dày, lại quăn nữa nên muốn chải mái cũng ko đẹp =.=, rồi kết duyên với anh tông đơ, nhìn gọn hẳn ra, kiểu mình đẩy 2 bên, ở giữa cắt vuốt lên :">, từ khi đổi tóc mới biết dùng wax ;))

18. Leon Kenshin

Mặt mình hơi tròn và bự bạn ơi, để đinh là cứ xác định rất ư là thấy ghê, nên mình mới để mái cho mặt bớt tròn :)).

19. Madoi2010

Madoi2010 Donkey Kong

Mặt mình cũng bự và tròn nè :">, tại tóc mình nó quăn nên chải kiểu nào cũng xấu nên tông đơ cho gọn luôn. Tắm xong vuốt tóc lên khỏi cần chải chuốc gì hết :">

20. hellwind2

hellwind2 The Warrior of Light Lão Làng GVN

có ai biết chỗ nào bán áo gile hàn quốc chỉ giúp mình :( mình ở hcm city nha :D )