Làm Đẹp - Tâm tư về cơ thể, tóc tai, quần áo !

Thảo luận trong 'Lưu Trữ' bắt đầu bởi Pocollo84, 18/10/07.

1. BrokenWings

BrokenWings Mr & Ms Pac-Man

Bác nào chỉ hộ địa điểm nào xăm mình vệ sinh, đẹp ở HCM nhé :)

2. GaSuHuynh

GaSuHuynh Mr & Ms Pac-Man

Nhiều! Vô số luôn mình tìm thấy nhiều lắm có điều chỉ chạy qua không vào xăm nên ko nhớ địa điểm chính xác chỉ sơ sơ thôi

Ở đầu đường Điện Biên Phủ khúc vòng xoay Lê Hồng Phong, Nguyễn Cư Trinh đường này ngắn lém, Trần Hưng Đạo nằm giữa Nguyễn Cư Trinh với Bùi Viện, Vĩnh Viễn khúc nằm giữa Nguyễn Tri Phương với Ngô Quyền, Trần Bình Trọng thấy trên internet nhưng chưa đi xem lần nào, Đề Thám gần Trần Hưng Đạo, từ Lý Tự Trọng quẹo vô Trương Định cũng có, khúc đầu Hồ Văn Huê chổ Nguyễn Kiệm, Đào Duy Anh đi lên xíu.

Như trên đã nói mình chỉ đi ngang liếc sơ thui. Đẹp hay hợp vệ sinh hay ko thỉ mình ko biết. Mà nguyên tắc khi đi xăm là đừng tiếc tiền vô mấy chổ ko đảm bảo á nhất là phần mực xăm với kim xăm. Trung bình 1 hình cỡ 5x5 khoảng 200k.

3. [Kim] MaoSuVuong

[Kim] MaoSuVuong T.E.T.Я.I.S

Các bạn ở Bình Thạnh và Gò Vấp bik chổ nào hớt tóc nam đẹp ko vậy, mình mới chuyển xuống khu này nên ko bik rõ, sợ hớt bị ngố lắm :(.

À cho mình hỏi thêm là các bạn nam thường dùng nước hoa gì vậy? Mùi nhẹ nhẹ í ;;)

Tập tành ăn diện xíu hehehe:P

4. neverdied32

neverdied32 Donkey Kong

^ tớ toàn dùng lăn nách rexona :">
    còn việc tiệm hớt tóc ở bình thạnh thì đâu có thiếu tớ cũng bình thạnh đây,toàn ra mấy tiệm gần nhà,mà tớ cắt tóc đơn giản à kg cầu kỳ nên ở đâu cắt cũng được,còn việc cắt chỗ nào kg ngố thì tớ kg biết chạy ra quận 1 xem :)

5. ale

ale Heartbreak Kid Lão Làng GVN

Tóc bạn thế nào mà sợ bị hớt ngố ;))
    Thường mấy tiệm có uy tín, gía tầm 20-30k/cắt tóc + cạo mặt thì thợ nó đa phần chuyên nghiệp, ko cắt đại khái qua loa cho khách đâu. Nếu đi xa đc thì bạn lên tiệm Phong ở NTH Q.1 mình nói ở trên đấy, nếu ko để tóc dài và kiểu thì độ 3-4 tuần mới đi cắt 1 lần ngại gì đường xa.

6. hadahi

hadahi Legend of Zelda

Dạo này mình thấy có 1 số người mặt quần kiểu này nhưng nhìn chất liệu vải thì ko giống...trống xấu xấu ko dc như trong hình...theo mình biết đó là hàng Quảng Châu...5s củng oder từ quảng châu thui chứ ko phải lấy từ hàn quốc đâu, a e đừng oder chi tốn tiền vì hàng về ko giống y như hình...Hàng thật oder từ Hàn về giá ko dưới 1tr đâu...;))...

7. khungbowamaoi

khungbowamaoi Persian Prince

làm sao để có râu quai nón bụi bụi nhìn như bọn tây nhỉ :-? mình cố nuôi mà vẫn chưa thành công,mà mình cạo râu là đi hết luôn,ko còn chân râu như bọn nó :(
    còn kiểu tóc ngắn hết đầu,mái để dài hơn 1 chút để dễ vuốt thẳng lên thì nên cắt vuông vuông hay tròn 1 chút nhỉ :-? hơi phân vân,vuông thì có lẽ là manly hơn :-?

còn bạn nào hỏi mái xéo chắc là như này hả :-? ;))

8. GaSuHuynh

Kiểu cậu để là kiểu so le. Ra tiệm kêu nó cắt so le là nó biết, option là để bát, để đuôi... Mình cũng để thế lâu lâu đi đâu cần thì vuốt keo làm bờm ngưạ :D

Răng mình bị lệch thì giờ làm sao hết nhỉ?

9. xxx8.963.258

xxx8.963.258 Mr & Ms Pac-Man

Tóc cột đuôi phía sau giống Châu Tinh Trì trong Đội Bóng Thiếu Lâm thì kêu hớt thế nào hả mọi người? Ai có hình rõ chút cho em xem với.

Thank ^^

10. [Live2Love]

[Live2Love] Legend of Zelda

Đi niềng răng đi, mình làm hồi lớp 7 và đến lớp 9 thì tháo, hồi trc lởm chởm nhưng giờ thì đều rất đẹp :D.

11. ale

ale Heartbreak Kid Lão Làng GVN

Ra bảo cắt cho tao kiểu đuôi rùa ấy =)) Xong về nuôi lên

12. mrivan

mrivan Donkey Kong

mọi người cho hỏi đeo niềng răng thì phải kiểm tra định kì trong bao lâu ạ? :D
    số là em đang học ở UK, hè sang năm muốn về VN đeo niềng răng vì nghe nói nha sĩ bên này rất đắt đỏ. Liệu chỉ cần đeo niềng rồi ko đi khám, cứ giữ thế đến khi tháo thì thôi có đc ko?

13. annawilliams

annawilliams Mr & Ms Pac-Man

Mình đi nha sĩ tư chỉ mất 1 năm rưỡi thôi. 3-4 tháng đầu thì cứ mỗi 2 tuần phải đi kiểm tra 1 lần, sau đó thì 1 tháng kiểm 1 lần. Vì mình muốn giảm thời gian niềng nên nha sĩ dùng loại dây thun (nhìn giống vậy) để kéo mấy cái răng đến vị trí. Nha sĩ yêu cầu kiểm tra thường xuyên để xem tình hình mà chỉnh sửa cho kịp thời.
    Mình không biết những cách niềng khác cần kiểm tra thường xuyên không? Tốt nhất là nên hỏi trực tiếp nha sĩ để dc tư vấn.

14. GaSuHuynh

19 tuổi làm dc hem nghe nói trên 18 ko làm dc :( với giá cả nhiêu zay?

15. GaSuHuynh

À muốn đi bơi thì nên đi ở đâu zay?

16. Hanh_1990_14

Hanh_1990_14 Legend of Zelda

áo đen,quần đen,giày đen thì nên chọn cravat màu gì nhỉ :-s

17. TZ13

TZ13 Mr & Ms Pac-Man

^ Xám ghi :D

18. neverdied32

neverdied32 Donkey Kong

Trắng nó mới chuẩn nhỉ ;))

19. pesgta

pesgta C O N T R A

Có cách nào nhanh mà hiệu quả để trị mấy em tàn nhang không nhỉ :((

20. playgame_alone

playgame_alone Donkey Kong

Các bác ơi kiểu đầu của kimbum có hợp với người mặt nhỏ ko nhỉ,hình như kiểu đấy cũng là mái xéo à :D