Làm đẹp - Tâm tư về cơ thể, tóc tai, quần áo !

Thảo luận trong 'Lưu Trữ' bắt đầu bởi badboycms, 13/1/10.

1. _MT_

_MT_ Legend of Zelda

ra đó kêu hẳn người ta cắt kiểu nào sao cho hợp mình thì cắt, tôi không nghĩ ai trên đây có cái nhìn tốt hơn 1 người chuyên nghiệp đâu.

2. Evil_Sword

Evil_Sword Sir Hóng Lão Làng GVN

Bậy, nếu thế thì còn phải tùy vào tay nghề thằng hớt tóc nữa. Hồi trước lần đầu ra tiệm cắt tóc to to tớ cũng bảo nó thấy kiểu nào hợp với mình nhất thì cắt. Kết quả nó cắt cho mình quả đầu mái rối về nhìn ko khác gì con khỉ, phải đi cắt lại :-s

3. _MT_

_MT_ Legend of Zelda

thì đã bảo là chuyên nghiệp mà, là những người dược đào tạo hẳn hoi về cắt tóc đấy nhé, muốn hớt đẹp thì cũng đừng quá tiếc tiền, quả đầu mình 50k đây.
    Qua vấn đề khác, mới mua con áo khoác ecko, áo khoải kiểu loại dày, bên trong có lớp mun mịn, nó hơi hơ nên tính tẩy rửa,anh em trong đây có cách thức hay lưu ý gì về chuyện này không?

4. Say Tình

Say Tình Youtube Master Race

Có ai bết chiêu nào làm hẹp lỗ chân lông không ?

5. Leaf_leave_tree

Leaf_leave_tree Legend of Zelda Lão Làng GVN

Giờ e 18t cao 1m72, nhìn chân e mọi người đều bảo cao được nữa
    E muốn hỏi là chạy có ảnh hưởng gì đến chiều cao không ?

6. Tìnhyêu36kế

Tìnhyêu36kế C O N T R A

về ngoại hình như zị của bạn là chuẩn rồi, mình chưa thấy mặt bạn nhưng mình nghĩ chắc bạn hợp với kiểu đầu đang mốt ở HN :">
    ra tiệm bảo người ta, cạo 2 bên tóc sát vào, còn ở đỉnh đầu tỉa cho nó lỉnh chỉnh lên, đuôi tóc cắt cho ngắn chứ đừng cắt sát đầu ;;)
    KHÔNG

7. Diablon

Diablon Mega Man

dạo này hè nóng quá mặt mình cứ bị nổi mụn hoài. ai có phương pháp j giúp mình k?

8. CassanovaVN

CassanovaVN Mario & Luigi Lão Làng GVN

Bệnh nào chữa thuốc nấy , bác than nóng wá thì ở trog phòng đóng kín bật máy lạnh :))
    Đùa chứ theo mình dùng để trị hết mụn thì ăn nhiều rau quả , trái cây , ko ăn ớt + bánh trắng + đồ nóng , dùng sữa rửa mặt Clear men sau khi đi ở ngoài đường về , mình làm như thế cũng thấy khá hiệu quả :D

9. pham darling

pham darling Youtube Master Race

mình 18t cao 1m65 có 43kg làm thế nào tăng cân bây giờ
    mặt mình và cơ tay , cổ tay bé tẹo nhìn như thằng lớp 9 làm thế nào để to ra bây h
    nhìn mất cân đối quá :(

10. Kiteretsu

Kiteretsu Fire in the hole!

Mình còn thấp hơn bạn 5cm, nặng 46kg này 8-|, ăn vào nó biến đâu hết ấy

11. CassanovaVN

CassanovaVN Mario & Luigi Lão Làng GVN

Mình 1m66 + nặng 50kg , tuy hơi nhỏ con nhưng vẫn cân đối :))

12. [XS]-Minhtan

[XS]-Minhtan Legend of Zelda

3 bạn ở trên thích mập lên thì chơi tạ một thời gian đi. Mình chơi tầm 1 tháng từ 45 nó lên thành 65 =)). Mình 1m73. Giờ đang giảm kí bớt còn 60 à ;)

13. re_code_v_x

re_code_v_x Khoan hồng GVN LEGENDARY ‍ ⚚ Mystic Mage ⚚ GameVN Lady

tình hình em là boy và muốn làm trắng da mọi người có thể chỉ cách nào dùng mấy cái đồ tự nhiên để làm da trắng mà đơn giản ko
    ví dụ như là xài nước gạo để vào tủ lạnh sau 1 đêm bôi lên mặt ấy :P
    à hỏi luôn là có cách nào để tăng cân nhanh ko :| tình hình là đang 19t cao 1m74 mà nặng có 49kg ra đường ai cũng bảo giống con nít :(

Chỉnh sửa cuối: 7/6/10
  14. NGUYEN DUC THUAN

NGUYEN DUC THUAN Persian Prince

thằng giảm béo thì giảm ko được, muốn tăng cân thì tăng ko xong hic hic.

bạn muốn tăng cân thì ráng tập thể hình và ăn nhiều vào là OK thôi, đừng ăn đồ béo quá sau này phì lên thì mệt lắm, giảm béo ko nổi.

bà con cho mình hỏi xíu.
    mấy cái quần tây hàng hiệu của PHÁP (quên tên) và Valentino của Ý, nó là loại vải gì vậy ạ ? mình mới mua một cái của Pháp giá hơn 1 triệu nhưng ko phải vải Kaki, mình ko biết đó là vải gì và ở Viêt Nam có bán loại vải như những chiếc quần hàng hiệu đó để mình mua về đi may quần áo khác vừa kích cở hơn ko vậy ạ ?

xin cảm ơn

15. millo

millo Youtube Master Race

làm thế nào để tăng chiều cao mấy bác chỉ em với. em nay 18tuổi, cao 160cm nặng 49kg, bây giờ em muốn tăng thêm vài cm nữa, mặc dù biết là rất khó nhưng em vấn hỏi mấy bác xem như thế nào.
    chế độ dinh dưỡng thì mỗi ngày 1hộp vinamilk. com thì ngày 2 bữa, trưa va chiều.
    buổi chiều thì đi tập thể hình, chỉ tập xà đơn + bụng + kéo xô thôi
    bác nào làm ơn tư vấn cho em với

16. NGUYEN DUC THUAN

NGUYEN DUC THUAN Persian Prince

đu xà đơn là tăng chiều cao lắm rồi còn đòi gì nữa bạn ? đu xà mà còn ko cao được nữa thì đeo cái dây ngày cổ rồi treo lên đu xem có cao hơn ko.

17. Tìnhyêu36kế

Tìnhyêu36kế C O N T R A

mua kem về bôi, mình đã từng tư vấn cho bạn mình, dùng kết hợp những loại kem sau đây, đảm bảo sau khoảng 1 tháng trắng y chang Thủy Tiên & Minh Hằng (trắng hồng not trắng chạch)
    1. kem trị mụn mỹ phượng (giá 50k/1 hộp, hộp nhỏ nhỏ, nắp xanh, tha hàng ngày, cứ có mặt ở nhà là tha luôn, nhưng nếu đi ra đường thì đừng tha, ăn nắng kinh lắm, trc khi ngủ cứ trét hết kem lên mặt vừa ngừa mụn vừa trắng da, hiệu quả cực kỳ)
    2. Vaseline lighting màu hồng ý, trc khi đi ra đường tha hết người, nhưng vẫn phải mang áo khoác + quần dài.
    3. Sunplay Skin Aqua (Clear White) dùng khi đi ra đường, chịu khó tha lên mặt theo hình xoắn ốc + nhớ xài khẩu trang
    4. Ganier màu vàng (dùng trc khi ngủ) cái này hiệu quả cực, tha hết người.
    5. Nivea Whitening for men (cứ khi nào đánh răng thì rửa mặt = cái này luôn)
    + Tránh nắng.
    + Nhớ mặc áo khoác & khẩu trang
    => sau 1 tháng sẽ trắng liền ;;) mà con trai mà trắng thì sang cực :p

còn nếu muốn nhanh hơn thì đi tắm trắng ở spa or đi tiêm thuốc :))

18. id2pass

id2pass Youtube Master Race

tớ giống cậu đấy. 18t rồi. chán quá, có ai giúp vài cái kinh nghiệm khi tập để mình có nhiều động lực mà cày, hoặc vài lời khuyên gì đấy cho tớ với

19. millo

millo Youtube Master Race

thế chiều cao cân nặng của cậu bao nhiêu

20. baby_boy21c

baby_boy21c Mario & Luigi

Ai tư vấn tí dùm.
    - Hồi đó khi chưa đi xe máy người óm nhom, tí tẹo à (nói tí tẹo ơi quá thực ra thịt dồn ngay đùi). Bi giờ đi xe máy rùi thịt bỗng dưng dồn ngay "bụng" nhìn như ông bầu 3-4 tháng gì ấy. Bi giờ mình cần thịt thà ở bụng nó chuyển lên ngay ngực làm sao hả mấy đại ka :"> ??

(em ko tập thể hình đc đâu, lười đi + ko ai cho $ :(()