Làm đẹp - Tâm tư về cơ thể, tóc tai, quần áo !

Thảo luận trong 'Lưu Trữ' bắt đầu bởi badboycms, 13/1/10.

1. mioNguyen

mioNguyen Samus Aran the Bounty Hunter

1. Quay về thời xe đạp ... hoặc 1 ngày lôi xe đạp ra đi vài vòng.
    2. Thịt dồn ngay bụng ko phải hoàn toàn do xe máy, chủ yếu do ít vận động. Ngồi nhiều < nhất là ngồi máy vi tính hàng h >. Thói quen ăn uống < nhất là vừa ăn vừa uống nước >
    3. Mún thịt dồn lên bụng, theo tip các anh trai chỉ các em gái là trồng cây chuối cho thịt từ bụng chảy về ngực. 1 mũi tên 2 con chim =))
    4. Ở đời ko mất tiền thì mất thời gian thôi. Thằng em đi tập thể hình bảo 1 tháng có mấy chục thích tập nhiêu thì tập. Còn hardcore hơn chơi Gym bèo bèo 1 tháng 200 mấy. Chủ yếu tốn tiền ăn uống tẩm bổ thoai.
    5. Lười + ko mún mất tiền thì nằm ngủ cho khỏe, và mơ về body chuẩn ^^

2. truongdepz

truongdepz Mario & Luigi

béo cũng kêu .. mình muốn béo còn chả đc .. nản @@

3. dylan_@_SH

dylan_@_SH Mr & Ms Pac-Man

Em mới gần 17 tuổi, cao tầm 1m67 hay 68 j đó, đến lúc lớn có thể cao lên đc 1m78 -> 1m80 ko :s Đọc báo thì báo này bảo là đến lúc 18 tuổi thì ko cao đc nữa, báo khác nói đến 27 tuổi mới hết cao, chả biết tin cái nào :-??

Ngày em vẫn tập chạy bộ từ 6h sáng hoặc chơi cầu lông, uống sữa, ăn vừa thịt, nhiều rau, ngủ đủ 8h/ngày nhưng sau 1 thời gian có vẻ như cảm thấy chẳng lên đc cm nào.

Hồi trước em có hỏi 1 bài tương tự trong topic hỏi đáp y học nhưng ko thấy ai trả lời :| Mong mọi người trả lời giúp em với. Em cảm ơn :D

4. frozenoverlord

frozenoverlord T.E.T.Я.I.S

tuỳ gien :|. sợ là 1m7 thì còn tới đc chứ mét 8 thì hơi quá tầm :-s

5. jakey

jakey Youtube Master Race

Đi học võ thì cao lên dc 1 chút , chân tay cứng cáp
    Đi bơi thì cao 1 tí nữa
    Không tập tạ nặng
    Thế thôi
    Chúc bạn mau cao thêm :)

6. championknight

championknight Persian Prince Lão Làng GVN

Đứng lên ngồi xuống ngày tầm 500 cái chắc mấy tháng cũng có ít kq :))

7. tokizo1312

tokizo1312 T.E.T.Я.I.S

uống ngày 2 hộp sữa, chịu khó đi bơi, đi ngủ sớm thì lên tầm 4-5cm. Hơn nữa thì tuỳ gen thôi :D

8. quang5210

quang5210 Dragon Quest

15 tuổi cao 1m65. 18 tuổi cao 1m8 đc ko vậy :|

9. Daki

Daki Quy Ẩn

Ngoài bơi lội thì tập xà đơn thêm nữa đi. ^^

Ngoài chuyện ăn uống đủ chất dinh dưỡng, uống thêm sữa phát triển chiều cao thì việc em ngủ đúng giờ, hạn chế thức khuya, chơi game nhiều cũng sẽ tốt cho sức khỏe và việc phát triển chiều cao của em. ^^

To quang5210: Nhìn vào bố mẹ thử xem bố mẹ cao bao nhiêu rồi ước tính ra cho em. ^^ Làm như những gì chị nói phía trên. :D

10. CassanovaVN

CassanovaVN Mario & Luigi Lão Làng GVN

Tập 1 cách đơn giản và hiệu quả , cứ mỗi lần ra khỏi cửa phòng , ra khỏi cửa nhà ,hay đi đâu có cái cửa thì đưa tay lên bật cao lên , ko cần phải cố sức tập luyện , tập 1 thời gian tầm 1 năm 2 năm gì đó ,tích tiểu thành đại, một ngày nhảy khoảng 10 lần , 1 năm 365 x 10 = 365 , 2 năm >7000 lần ,ko ít thì nhiều có cao lên :D

11. SlowDown

SlowDown Legend of Zelda

cho mình hỏi là son môi màu cánh dán có phù hợp cho mấy bạn nữa teen k

---------- Post added at 10:42 ---------- Previous post was at 09:05 ----------

mình mua thử roày loại 20k...nhưng mà đánh lên thì màu của nó trắg lắm...tại da mình ngăm nên đánh lên thấy rõ liền à ... có loại nào cho da ngăm k

12. ChaosThing

ChaosThing Mr & Ms Pac-Man

Các bác có thể share em chỗ cắt tóc đẹp được ko ạ , art hair thì xa quá .. có pác nào gần gò vấp ko share phát , cảm ơn nhiều ạ :">

13. yugioh!

yugioh! L0v3

ae có ai tập tạ ở hcm mà gần q11 k thì pm fone mình đi chung nào :D
    tập 1 mình bùn vãi T_T

14. kamikaze/m_zero

kamikaze/m_zero C O N T R A

Muốn cao thêm hả, có 1 cách rất hay nhưng sợ ít ai làm được ;)), ra hàng TDTT mua 1 cái treo chân rồi treo 2 chân vào cái xà hay cái goal, cứ thế gập người lên càng cao càng tốt, đảm bảo cao lên + cơ bụng đừng hỏi :))

Nói em đừng buồn nhưng con trai thường phát triển chiều cao rất nhanh ở ngưỡng 12- 14 hoặc 14 - 16. Ngoài đó thì chiều cao có thể cao lên nhưng nếu hiện tại mà cao nt thì ko bao h được con số như trên đâu. Đối với dân chuyên nghiệp đó cũng là khó khăn rồi. Em có thể cao lên tâm 1m73 - 1m75 nếu cơ thể vẫn tiếp tục phát triển mạnh. Mình lớp 9 cao 1m69,5 (phát triển cực nhanh từ năm lớp 7 đến năm lớp 9, nhưng đến h 21 tuổi cũng chỉ lên được 1m74,5 là kịch ko lên thêm được)

Chỉnh sửa cuối: 4/7/10
  15. CassanovaVN

CassanovaVN Mario & Luigi Lão Làng GVN

Í hị hị ,2 loại rau đấy mình ăn nhiều nhất , sắp tới sẽ đi bơi điều độ,nước thì mình uống tầm 2l/ngày , hiện giờ cao 1m67 (sn95):D

16. mioNguyen

mioNguyen Samus Aran the Bounty Hunter

Cho cái hình cụ thể mới bít đc, màu ko nói mà tưởng đc đâu. Mờ lâu lắm rùi ko thấy ai chơi tông màu đó lol ^^ Chắc kèo chơi Tony tint màu cherry đó. Hình như 200k+ mua tại tony moly trên Nguyễn Trãi đó. Còn ko thì mấy cái son của V-rohto đó hơi củ chuối nhưng teen thì thíe thui ^^

Còn cái kia còn gọi là Concealer - nó có nhìu màu bác phải thử trét lên da, lấy tay tán ra xem nó có hợp ko trc khi mua chứ. Mà thường cho mấy em gái ko nên màu đậm khó lắm.
    Mà thui con trai ko nên xài cái đó kẻo mắt cú của các em phát hiện ra thì buồn. Có bị gì thì đi bs chữa đi tốt hơn.

Chỉnh sửa cuối: 7/7/10
  17. number

number Fire in the hole! Lão Làng GVN

Em cũng SN 95 1m67 nhưng ở chỗ em (Vũng Tàu) vẫn là vứt, toàn 1m7 cả thôi, thậm chi 1m8 cũng có, h sao đây :|

18. DTTT123

DTTT123 Youtube Master Race

Cho tớ hỏi là tập hít đất và gập bụng tại nhà thì nên tập với cường độ như thế nào (tớ nặng 85k). Hít đất = nấm đấm với = bàn tay thì cái nào có lợi hơn?

19. yugioh!

yugioh! L0v3

thật ra thì nắm đấm với bàn tay chẳng hơn nhau j cả ...
    85 kg thì chỉ nên gập bụng thôi + chạy HIIT cho giảm xuống đã r mới chuyển qua hít đất
    cao bao nhiêu m thế

20. DTTT123

DTTT123 Youtube Master Race

Tớ cao có 1m7 thôi, bụng nước lèo do ăn nhiều mà ít vận động :D