Làm đẹp - Tâm tư về cơ thể, tóc tai, quần áo !

Thảo luận trong 'Lưu Trữ' bắt đầu bởi badboycms, 13/1/10.

1. Keni_

Keni_ One-winged Angel

ùm đúng rồi :D

2. dkchien123

dkchien123 Mr & Ms Pac-Man

thế có cách nào tăng cân ko......... tập gym suốt...... ăn như trâu mà chả thấy tăng j cả

3. Zey

Zey C O N T R A

Đi xét nghiệm và khám bệnh coi có bị nhiễm mỡ trong gan không nhé bạn :) vì nếu bị nhiễm mỡ trong gan thì bạn ăn bao nhiêu thì cơ thể cũng không hấp thụ được dẫn tới tình trạng là không thể tăng cân.
    Với lại nếu bạn gầy rồi thì mình khuyên tập gym theo kiểu là nhẹ và vừa phải đừng cố tập như người ta nó làm bạn giảm cân đấy không tốt đâu

4. ManofShooter

ManofShooter T.E.T.Я.I.S

Thế thì cũng tùy vào thể trạng bạn hiện nay. Nếu bạn trước giờ ít tập tành, đang thừa nhiều mỡ thì thể dục thể thao có cường độ 1 thời gian ngắn là thấy ngay hiệu quả.

Còn nếu bạn khá cân đối rồi, thể dục thể thao trước giờ cũng khá đều đặn thì chỉ thể dục thể thao chắc ko hiệu quả lắm. Lúc này thì cần phải chú ý đến việc ngủ nghỉ với ăn uống :))

Nói chung là cái này mình hay bị nản, cần phải có quyết tâm và lòng kiên trì bạn ạ.

Chúc may mắn.

5. Keni_

Keni_ One-winged Angel

Trước mình 55kg , do hồi hè ở nhà ăn đồ có nhiều dầu mỡ ( KFC + bột chiên , vv..v ) mà lại ko hoạt động , ăn xong ngồi 1 chỗ miết , giờ nhảy lên 75kg rồi , chưa có tập tành gì , nên chắc có hiệu quả nhỉ ^^

6. ManofShooter

ManofShooter T.E.T.Я.I.S

Tăng gì vĩ đại vậy? :| Mình tăng giảm có 7kg mà đã thấy vãi luềnh rồi :))

Ừ, thế thì được. Tập nào! :))

7. Keni_

Keni_ One-winged Angel

mình cũng ko hiểu , nó tăng 1 cách chóng mặt , hè vào bạn bè nhìn nhận ko ra luôn @_@

8. ca_doi_choi_game

ca_doi_choi_game Mr & Ms Pac-Man

Có thể bạn bị tích nứoc đấy.Nhanh chóng đi khám đi

9. Symphonic

Symphonic Around The World

1. Mình đang định làm tóc kiểu curly như thế này. Người châu Á mình gen tóc thẳng ko biết có cần dưỡng nhiều sau khi làm ko ?

2. Có loại wax nào giúp cho tóc ko bị rủ xuống ko nhỉ? Tóc mình giờ dài quá mà ngại cắt vì ở đây giá hơi cao nên che hết trán có khi chọc vào mắt nữa, mình đang tìm loại wax nào để tóc luôn dựng lên như mới gội đầu sau ấy. Ko rành chuyện làm đẹp nên chả biết diễn tả thế nào.

10. dkchien123

dkchien123 Mr & Ms Pac-Man

1m69.....54kg có gầy ko........
    ko bị bệnh gì về gan cả mà chỉ bị mỗi bệnh viêm đại tràng....... ăn mà ko hấp thụ đc :|

11. Zey

Zey C O N T R A

FYI : http://vi.wikipedia.org/wiki/Chỉ_số_khối_cơ_thể

Của bạn là 18.90 , là bình thường mà có gầy đâu nhỉ ( nếu trên 20 tuổi ), còn dưới 20 tuổi thì đúng là xem lại cách hấp thụ của cở thể

Chỉnh sửa cuối: 26/12/10
  12. mioNguyen

mioNguyen Samus Aran the Bounty Hunter

Con trai ko biết uốn kiểu gì, đc thì uốn settings ấy ... 1 tháng hấp dầu 1 lần là dư rồi. Bt thêm cái dầu xả sau khi gội đầu nữa là ok.

Nhìu khi ngố lừa gái mới dễ bác ạ. Phát huy tóc đó đi.

Tập gym một thời gian rồi ngừng nó có bị phì ra ko nhỉ. Nhìu ng dọa quá ko dám tập vì tính ko kiên trì đc vì hay quên.

Chỉnh sửa cuối: 27/12/10
  13. shadow9

shadow9 C O N T R A

Cho mình hỏi mình con trai tóc quăn nhưng không quăn tít , quăn ít , chỉ có ở phần mái với đuôi còn phần ngay giữa đầu ko hiểu sao nó ít quăn mà nó thẳng thẳng.Hiện mình đang để 7/3 mà không biết có kiểu nào cắt cho đẹp đẹp ngắn gọn tý ngoài cắt cao lên ko :-? À mà mình có mang kiếng :-/

14. kamikaze/m_zero

kamikaze/m_zero C O N T R A

Có đấy, mà cơ nó còn chảy ra nhìn bệu bệu cơ ;)). Nên là vẫn phải tập để giữ form, ko cần tập nặng như lúc đầu nhưng vẫn phải tập đều đặn

15. SertaKudo's

SertaKudo's Mayor of SimCity

Mặt mình có vài chỗ bị thâm do mụn để lại..nhìn rất là đáng ghét :-w có ai biết thuốc hay kem nào trị thâm ko ? cho mình xin cái tên với giá cả luôn nha :-s

16. mayakesy

mayakesy Dragon Quest

Muốn mua đôi giày mới. Mọi ng biết chỗ nào bán giày Creative chỉ mình với :D giày hip hop đó

17. pinpin_sad_love

pinpin_sad_love Youtube Master Race

huhu mặt em hết mụn rùi,nnưng còn lại vết thâm do mụn để lại,hôm vừa rồi cũngđỡ,giờ bị sốt xuất huyết,khỏi rùi mà mặt vẫn còn thâm đỏ do nó nổi trên mặt:(
    hồi xưa do bị mụn bọc khá nhiều,ai có cách nào k chán quá đi,da em trắng nữa,nhìn xa cỡ 40cm thì thấy mặt baby,nhìn gần cỡ 10cm là thấy thâm + sẹo rõ lắm:(( sần sần thấy ghê lắm,có ai giúp em k:(( em hơi thiếu tự tin:(

18. ocbieuvangv1

ocbieuvangv1 Youtube Master Race

có loại kem làm mờ sẹo với vết thâm nám đấy. Mua về mà dùng

19. Semla

Semla Legend of Zelda

Bạn đừng ăn những thức ăn nóng , cá , tôm thì sẹo sẻ nhanh chóng hết , còn về trị mụn thì mỗi ngày bạn đi ra đường thì lúc về bạn lấy một chiếc khăn sạch nhúng nước và lau mặt thật kỉ , khi mụn đã bể thì không nên dùng sữa rửa mặt chỉ được lâu bằng khăn ước

20. omfgpro

omfgpro Mr & Ms Pac-Man

Bí hạ thì phá thượng đi bạn . Nếu bạn là con gái thì mình khuyên mỗi ngay mua 1 nải chuối để ăn , tốt cho da mặt lắm .
    Còn là con trai thì nên cắm cái bàn ủi vào và là :-w .