Làm gì khi phát hiện bạn gái mình là.....RAU?

Thảo luận trong 'Tâm sự' bắt đầu bởi Nguoi Dau Kho 11, 9/6/12.

1. Dickt

Dickt Youtube Master Race

câu này ý nghĩa của nó là thế nào nhỉ?nghe nhiều mà mình chả hiểu câu này là gì!

2. Boy giả gay

Boy giả gay Youtube Master Race

câu này em nghe cũng nhiều, nhưng hình như ông nào thốt ra câu đó thì người ngợm cũng ì ạch chả ra sao =)) phân tích câu đó ra thì thấy bá xàm lắm, bản thân thì chưa chắc dám cưới công nhân nghành, và với lại vợ VN bây giờ hiếm có con nào lăng loàn đến độ mà cưới chồng xong lại đi làm công nhân nghành ... =)) còn nếu bác nào cứ cố phân tích ra là cái công nhân nghành của vế sau có thể hiểu như là ngoại tình thì em lại càng phản đối, bởi vì vế trước cái công nhân nghành có ý nghĩa là công nhân nghành thật .

3. Dickt

công nhân nghành thì nó cũng ngựa quen đường cũ!ăn vào bản chất rồi,thay đổi sao đc!cho nên còn tùy vào con người nữa!nhiều đứa có chồng và 1 con mà nhìn trai mắt vẫn cứ sáng ngời đó thôi!nhất là mấy em Thanh Hóa!nổi tiếng nhất là trai và gái TH bẩn bựa thôi rồi!

4. Pocollo84

Pocollo84 Super Namek

Nếu xác định "yêu để yêu" thì ko cần nghĩ nhiều
    Nhưng nếu đã đến tuổi xác định lâu dài , lập gia đình hoặc chí ít là giới thiệu với bạn bè gia đình thì thôi , dừng.

Bây giờ đang mới yêu , nó nóng đầu thế thôi. Tự nhiên hay huyễn hoặc rằng "tôi là người vĩ đại, tôi ko quan tâm đến gì hết" .
    Sau này đơn giản ko cần đến vụ việc gì to tát, chỉ đôi lúc cãi vã hoặc ghen tuông , lại phải khốn khổ tự tranh đấu với bản thân và những suy nghĩ của chính mình , rồi tưởng tượng rồi trách móc rồi đủ thứ.Đấy là mới bản thân thôi nhé, chưa nói đến người xung quanh.

Quan điểm hiện đại thì cho rằng "tôi yêu là quyền của tôi, ko liên quan đến ai khác". Có điều đừng quên xung quanh mình còn có cộng đồng, là 1 xã hội thu nhỏ nữa.( gia đình bạn bè ..). Cứ làm kiểu "đường tôi tôi đi " thì lại giống thanh niên trẻ trâu bây giờ mất rồi .Nghĩ cả cho những người xung quanh mình thì sẽ tốt hơn nhiều cho tuơng lai...của chính mình thôi.

Nói chung là tùy bạn , có nói đúng hay sai mà ko đúng "cách nghĩ" hiện nay của bạn thì cũng ko thay đổi được. Chủ yếu là....tham khảo . Cứ coi như là kinh nghiệm cho bản thân thôi, ko thành công thì cũng thành nhân :D

5. mioNguyen

mioNguyen Samus Aran the Bounty Hunter

Đường nào cũng được, quan trọng là chọn đc 1 con đường + quyết tâm đi hết con đường đó.

6. Boy giả gay

Boy giả gay Youtube Master Race

đôi khi lại cứ phải quỳ xuống và nghe ông bà già thuyết giảng nó lại hay .

7. mioNguyen

Đọc kỹ lại thấy chưa chắc là rau, chỉ bị đứa nào share info. Chủ topic lại đi làm cái topic ntn chứng tỏ trong lòng đã mặc định rồi. Nói gì nữa đây zZz.

Khi nào tc nó lớn hơn đc đau ốm, xăm mình, nhuộm tóc, vài đời ng yêu v.v... thì mới hội tụ lại thành ty đc. Còn ko thì ... bỏ đi haizzz.

Đừng nói yêu, cũng đừng hứa yêu thật lòng khi mà bản thân ko thực sự làm đc như vậy.

8. hope

hope Youtube Master Race

Bác này nói chí phải đấy bạn ợ, Mình nghĩ bạn nên yêu 1 ng khác.

9. |\/|r.|<or

|\/|r.|<or Donkey Kong

bạn à mình khuyên bạn thế này
    cái trang anchoi đừng có tin nó quá
    nhiều khi nó report + post hình thế thôi nhưng có khi là report ảo .

10. Orpheus

Orpheus ♥ ♡ ToMaTo TasTe Kiss ♡ ♥ Moderator

chuẩn rồi ~ mai ta cũng phao tin tên mioNguyen là rau của ta :cuteonion45:

mà nói thật là đọc xong cái bài này thấy có mùi sáng tác vì rất nhiều chỗ mâu thuẫn ~
    chẳng hạn title thì nói "phát hiện bán gái là RAU" còn thì nội dung chả có cái gì chứng minh cô ta là rau cỏ gì hết và nội dung là cô ta tự khai, không phải "phát hiện" ~
    hoặc giật title là "làm gì...", còn kết luận thì lại là "chỉ mong các bạn có thể cho mình vài lời động viên chia sẻ, giúp mình có thể dám bước theo con đường..."
    lại nữa ~ dám không sợ điều tiếng mà không dám dùng nick thật - dù cái forum này chả ai biết ai thì phi lý ~

nói chung còn nhiều mâu thuẫn nữa ~> 90% bài này là gió ~
    nhưng tôi chỉ đoán thế thôi, k phải thì sorry chủ thớt ~

11. mioNguyen

Tới đó giang hồ oánh giá ngược lại thì bỏ mợ đấy =))

12. unholy fire

unholy fire Mega Man

Chủ topic có biết uống rượu không ? Nếu biết thì thử nhậu 1 chầu say quắc cần câu rồi ngồi suy ngẫm về vấn đề này đi, khi con người ta say thì sẽ lộ ra bản chất của mình ra mà thôi, lúc đó sẽ tự biết rằng có can đảm để bỏ qua hay không thôi. Còn không thì...

Thôi bỏ đi... Như bạn gì đó nói cảm thấy không làm được thì buông tha cho her đi. Chứ còn cứ cố gắng níu kéo mà sống trong hoài nghi dằn vặt đau khổ thì tự làm hại mình thôi, người ta yêu nhau là để tìm hạnh phúc chứ ko phải tìm đau khổ, nếu đau khổ thì yêu làm chi ? Độc thân sướng hơn nhiều hehehe...

13. Ruồi Nguyễn

Ruồi Nguyễn Youtube Master Race

Cố gắng lên thớt ơi, xã hội này phức tạp, cơ bản biết nó để đạp qua còn mệing thiên hạ thì khỏi nói rồi, đay nghiếng nặng nề nên bác phải thật bả n lĩnh lắm lắm...

Chúc thớt vui vẻ

14. Dickt

chuẩn đấy!không nhất thiết phải tự lấy cái khổ mình vào thân!chẳng thà cứ độc thân và kiếm em khác tốt hơn