LÀM NGƯỜI TỐT TRONG GTA VICE CITY, THỬ ĐI

Thảo luận trong 'Grand Theft Auto' bắt đầu bởi bebi142003, 20/7/03.

1. $hoangquan$

$hoangquan$ Youtube Master Race

Sao các ban không thử tự mình làm cảnh sát xem. Mình nhớ ở sở cảnh sát ở phía bắc thành phố luôn có 1 xe cảnh sát trống để tụi mình thử làm người gình giữ công lý của thành phố đó . Mình nói là chỉ lấy chiếc xe cảnh sát không người lái thôi nghen chứ mà các bạn loạn choạn mà đi cướp xe cảnh sát là tội nặng đó (^_^)

2. alienx_003

alienx_003 Mr & Ms Pac-Man

Làm cảnh sát đến lúc bắt được một thàng cướp thì có khi cán hết cả chục người đi đường thế thì cung không tốt lắm phải không

3. Amidas

Amidas $ Công tử bột $ Lão Làng GVN

Làm cảnh sát không ăn thua , tiền không bằng làm nghề cứu hoả mà công việc thì chậc chậc nói chung ko ổn <------ làm nghề cứu hoả vẫn best nhứt <---- mặc dù trong lúc làm nhiệm vụ mình cũng hay đâm mấy người để lấy đường không thì ko đủ time :)) ........... hehe .

4. NguyễnMinhSang

NguyễnMinhSang Youtube Master Race

Quả thật làm người tốt trong trò này thật là khó.Tui thường hay gây án mạng trong những trường hợp sau:
    1.Chạy xe quá tốc độ nên cán chết thường dân vô tội.
    2.Thích dùng súng bắn bậy bạ (nhất là mấy thằng đi xe máy mà dùng súng tỉa từ xa thì quá đã.
    3.Trong lúc làm nhiệm vụ (nhất là mấy vòng rượt đuổi trên xa lộ)
    4.Lúc hết tiền nên quýnh người để kiếm chút tiền (cái này thì ít vì dễ bị công an dí lắm)
    5.Mấy thằng đô con nên tui ghét lắm vì tướng nó hách lắm

5. Amidas

Thỉnh thoảng mình bắn mấy em mặc Bikini đi bộ gần bãi biển có nhiều tiền lắm hic hic sơ sơ cũng gần 1 nghìn đô 1 em cứ bắn thế 1 hồi tiền cũng được chút đỉnh chỉ tội sao lên cũng .............

Mình làm nhiệm vụ thì cán người cũng ít khoảng mấy em thui à :)).

6. chimcanhcuthuydiet

chimcanhcuthuydiet Dragon Quest

Tui có làm thử nhiệm vụ cứ hoả rùi ,mà xịt nước có trúng đâu khó xịt quá ah bác ,còn em mới nghe thấy các bác nói làm bán kem gì đó ,để chút nữa hết online em làm thử liền mà nó ờ downtown thứ 2 hả các bác

7. Tsuzuki Asato

Tsuzuki Asato C O N T R A

xịt nước cũng dễ mà, hổng có gì là khó khăn, còn bán kem thì nó nằm bên downtown thứ 2 , nhà tên Diaz đi qua cây cầu là tới, xưởng kem nằm gần sở cảnh sát đó.

8. Amidas

trời xịt dễ lắm mà <--- càng về sau càng vui bọn nó cháy chạy tá hoả cả lên hic hic sơ sơ cũng mấy chục thằng bị cháy hic hic ........... chỉ tội quay đầu xe cứu hoả hơi chuối nên căn bọn bị cháy đông đông là xịt cho 1 tá nước thế là được khá nhiều đứa :)).

9. chimcanhcuthuydiet

chimcanhcuthuydiet Dragon Quest

Đúng rùi càng về sau càng vui mà tụi nó chạy nhanh vậy dí sao kịp cái xe này lại nặng nữa chứ muốn quẹo cũng khó,với lại em chơi tới level 7 là thua rùi ,tụi nó cứ chạy thu i ,giờ thì sắp hết rút cuộc có 1400 là lương trả cao nhất cho cái level 7

10. Amidas

trời mới có level 7 thui hả <---- con phải luyện nhiều vào chứ Mới level đó thì bọn nó cháy cũng phường thui , với cả lúc lên xe làm nhiệm vụ cũng nên chọn địa điểm để làm nhiệm vụ sao cho tránh chỗ chật hẹp thì mới làm được nhiều pha cứu người gấp ..............

11. aochoangden05

aochoangden05 Youtube Master Race

Trời ơi đúng là làm người tốt trong đó khó quá chời luôn ! tui lái xe đi cấp cứu ,cứu được một người mà cán chết cà chục mạng hic..hic + _ + ,có khi còn cán luôn bệnh nhân .Tui mới chơi cái này đến ;level 2 thôi
    Còn lái cứu hỏa thì hổng biết tới level mấy mà được thưởng tới 4500 $ lận

12. Amidas

trời ơi làm cái nghề cứu người vô bệnh viện bạc lắm <---- tiền như nhỏ giọt hic hic ....... làm nghề cứu hoả là súng xính tiền nhứt hehe ...........

13. ATX244

ATX244 Mr & Ms Pac-Man

Tui thấy mấy cái các bác nói thì kiếm tiền cũng tạm.Nhưng khi đã có đủ nhà rồi thì đâu cần phải kiếm tiền làm gì nữa.Chỉ cần lâu lâu đi thu tiền ở các nhà của mình là xài đủ rồi.Lại trong sạch nữa.

14. Amidas

Khi đã có đủ các nhà <--- bạn sẽ có thu nhập từ các nhà mà có thể thu nhập được <-- mỗi ngày được vài xu lẻ cho nên nếu bạn muốn kiếm tiền đứng im cũng có tiền thì đánh lệnh thời gian trôi nhanh <--- đứng một lúc ko làm gì tiền cũng có :)).............. chỉ mất công đi nhận tiền thôi à ..............

15. Linh moi

Linh moi Mr & Ms Pac-Man

Nhưng mà cái chính là mình có đủ thời gian thu tiền tại tất cả các nhà không??? Tui nghĩ trong 1 khoảng thời gian ngắn nh7 vậy thì chắc không đủ đâu he

16. Arucard

Arucard Legend of Zelda

đi bắt cướp kiểu bigbang đi :)) ! (chỉ gòi đó)
    bảo đảm super lương thiện luôn ! :))
    đặc biệt là lợi nhuận ! chỉ trong 2h có thể kiếm hết số tiên có thể kiếm được (99999999 :)) )

thu tiền nhà là việc mà tui ghét làm nhất ! nếu không cheat thì tui sẽ kiếm tiền bằng cách đua xe ! , chửa cháy , làm nhiệm vụ ...... nói chung đôi vơi tui tiền ko quan trong lắm !

17. Amidas

thật ra thì tiền trong Vice city khi mà bạn đã làm hết nhiệm vụ hay mua đủ thứ òi thì chỉ còn nước bo cho các em cave , không thì vứt tiền xuống sông thôi à <--- chứ ngoài ra hết ........ tiền hết giá trị.

18. Moz@rt_2910

Moz@rt_2910 Donkey Kong

các bác chỉ cho em cach làm lính cứu hoả cái nhỉ
    ở bản GTA3 và VICE em đều không biết

19. Linh moi

Linh moi Mr & Ms Pac-Man

Làm lính cứu hỏa thì trước tiên fải có xe chữa lữa, khi có nó rùi thì cứ leo lên, bấm nút + là làm nhiệm vụ phụ thui.

20. ThaiDuy

ThaiDuy Mr & Ms Pac-Man

Làm lính cứu hỏa cũng hay nhưng khó kiếm được xe. Hay là lái Taxi đi, cái này dễ chơi, dễ kiếm tiền, dễ kiếm xe, hơn nữa ngoài tiền boa của khách u còn nhận được 500$ khi chở được 5 khách, 1000$ khi chở được 10 khách.. cứ như thế nhân lên.