LÀM NGƯỜI TỐT TRONG GTA VICE CITY, THỬ ĐI

Thảo luận trong 'Grand Theft Auto' bắt đầu bởi bebi142003, 20/7/03.

1. Rong Trang Mat Xanh

Rong Trang Mat Xanh Dragon Quest

Tui gặp mấy thằng vậy ngoài tiệm hoài chớ đâu.....ngứa mắt nên tui vào chỉnh mã ba cái vụ bay xe , xe nổi ...tụi nó lé mắt và còn kêu tui anh gì ơi anh làm sao hay vậy nhìn cảnh đó tui thấy mắc cười ghê...hiện tui đang bị một cái lỗi khi add xe bằng vcmm ko biết có ai biết cách khắc phục ko..nếu biết tui sẽ post cái lỗi đó lên rùi môi người giúp tui nghen....:))

2. frigus_cor_ck

frigus_cor_ck Youtube Master Race

Thì tôi cũng chẳng thích đi nhiệm vụ, cứ vòng vòng chơi lang thang, cướp của giêt người,chơi gái, đi sàn... toàn những việc xa đoạ. Lâu lâu cũng đi lái taxi, cứu hoả, cứu thương....nhưng chán lắm. Cuối cùng thì cái bản năng vẫn thắng cái tôi xã hôi. Nhưng chủ yếu là do xã hội không cho mình lương thiện

Còn bạn gì ơi, cứ post lỗi lên đi, có gì, tôi giúp cho (nếu có thể)

3. So_No_Mi

So_No_Mi Follow_Your_Heart

Thì moỗi người 1 cách chơi mà...có gì đáng nói đâu chứ phải không!Theo tôi thì ai thích chơi theo nhiệm vụ hay chơi lông bông thì cũng tốt chứ

4. Rong Trang Mat Xanh

hiện tui đã làm xong chở hết 100 người đi taxi đang làm bắt cướp tui thấy bắt cướp tiền nhìn thấy mê luôn mới có level 36 thôi mà đã cho $10000 rùi đã quá....To bàn gì nói giúp mình gì đó ơi : lỗi đó là lúc add xe vô = vcmm nó báo lỗi rùi nó hiện ra mấy dòng này nè Installing...
    Checking file flags...
    Loading Script...
    Processing commands...
    image_addfile( \models\gta3.img, police.dff );
    FATAL - Cannot open file D:\Grand Theft Auto Vice City\models\gta3.img- Installation will now halt.
    Generating Uninstall Info...
    All Done
    Đó nó bị vậy đó rùi tui nhấn close nó thì thấy xe đã được add nhưng vào chơi thì ko thấy thay đổi...chỉ tui gấp nha bạn....

5. frigus_cor_ck

frigus_cor_ck Youtube Master Race

lỗi đó khả năng (chỉ là có thể thôi) bạn chưa tắt thuộc tính read only của file gta3.img nên chương trình báo lỗi không thể mở được file gta3.img. Nên bạn vào và gỡ bỏ thuộc tính read only của file ( nếu chưa bỉết thì vào thư mục chứa file đó :như của bạn là D:\Grand Theft Auto Vice City\models\gta3.img rồi click nút phải chuột vào chọn property rồi uncheck(bỏ đánh dấu) hộp readonly đi)

Ủa , nhưng mà tại sao tôi vẫn add được mà không cần bỏ thuộc tính đó đi hỉ? (mà không biết của mình có để không tại mặc định là readonly mà

try

6. So_No_Mi

Nhieu62 tiền thì giúp ích gì đâu...chả qua là mua được nhà thôi...lúc thấy tụi nó chơi số tiền lên tới 99900000...lun..ghê thật!Chắc xài mã:))1

7. Rong Trang Mat Xanh

Ko có mã đâu tụi nó kết hợp mã thì có bằng cách kết hợp mã panzer với bigbang đó....ah bạn gì ơi tui làm theo bạn rồi nó vẫn vậy hà bây giờ làm sao....tui nhớ hồi đó tui có delete mấy cái xe trong file vcm mà ko dùng manager để xoá trong readme có nói là ko được delete trong mục vcm có phải như vậy làm cho tui bị cái lỗi trên phải ko....

8. Amidas

Amidas $ Công tử bột $ Lão Làng GVN

Thực ra tiền chỉ dùng trong 1 giai đoạn nhất định trong Vice city thôi ...... còn lại khi mà bạn đã mua đầy đủ thì chỉ có nước cho bọn Cave , hoặc là ....... ngắm thôi .... hy vọng bản SA tới đây sẽ có thêm 1 vài trò hay ho .......

9. So_No_Mi

Money.....money...đúng là lúc nào cũng phải cần tiền...không có tyhì chả làm gì được..muốn có thì phải giết người...cướp của...và tăng sao:))!

10. Amidas

Amidas $ Công tử bột $ Lão Làng GVN

Chả cần ..... vào tầm khoảng 8h pm vô chỗ bãi biển ..... bắn chết mấy con cave đi đỏng đảnh ..... có được nhiều tiền chùa phết đấy <---- :)) ... )) ăn ko được đạp đổ

11. So_No_Mi

Đúng là mấy cái con cave đó mang theo người khá nhiều tiền..ngoài việc hoàn thành nhiệm vụ...ko chơi cheat..ko giết người chắc có lẽ ko có cách nào kiếm được tiền nhể

12. stonecold87

stonecold87 T.E.T.Я.I.S

bác So No Mi nói thế nào chứ trong VC có rất nhiều cách kiếm tiền tui ví dụ nhé
    làm taxi tài xế ,làm bác sĩ, bán kem, bán bánh pizza, thiếu gì cách đâu
    những game nhỏ trong VC nhiều lắm

13. Rong Trang Mat Xanh

Xin loi nha may nha` tui bi mat nen ko go duoc tieng viet......Tui co cach kiem tien` con` van minh hon nhieu`.....ra bai bien ru may nho con cave len xe rui vao` bui cay va` lam` gi` thi` ai cung biet phai ko ? sau do cho lam xong xui het rui thi` bop bop binh binh va` lay tien` doi khi no rot ra ca dong tien cua minh` lan may thang` khac dung la` chuot sa hu gao.....

14. MINHHUY1987

MINHHUY1987 Youtube Master Race

sao bác này giống tui wá vậy
    lần nào làm xong tui củng đá mấy con cave vài cái cho nó chết rùi lụm tiền xài chơi , còn cái vụ làm người tốt hả ( seo làm người xấu thì dể làm người tốt khó wá mấy du ơi)có lần tui giúp ông cảnh sát bắt cướp , tui đang đánh thằng ăn cướp tự nhiên ổng lủi vô làm cho tui dộng vào mặt ổng một cái rùi bị lên 1 sao ( chạy muốn chết )
    tui thấy làm người xấu vui hơn ăn cắp xe môtô rùi làm cho bị 1 sao , ch mấy thằng công an rượt mình mới vui , vừa chạy vừa lạng lách mới vui chứ
    tự nhiên làm tài xế xe bú làm chi ( lở cáng chết người ta mình bị tăng sao )

15. Rong Trang Mat Xanh

Tui mới chép cái mansion mới của cái GTA VC hình như nó tên là New Viec City 2004 trên trang gta-action.com đó....hay tuyệt với luôn nó đã bỏ hết mấy cái rườm rà chỉ còn lại mấy cái nhiệm vụ chính thui (vd : trong nv chữ A có nv lái máy bay trực thăng thì nó đã được cho qua để chỉ còn 2 nv kia thui)...mọi thứ trong viec city bây giờ ko còn phải mình tự chạy tới nơi nữa mà đã có mấy thằng phụ dịch chở mình đi rùi....có bác nào chỉ cần chả 100$ mà có thể đi du lịch Viec City 1 vòng chưa tui thì đi rùi nè vui gớm luôn thằng taxi nó chở mình còn mình thì mở nhạc MP3 ra mà nghe quá sướng...lâu lâu còn có mấy thằng đàn em chạy freeway chạy theo hộ tốnh thấy vui ghê....bây giờ tui làm người dân lương thiện rùi chỉ lâu lâu bắt được chiếc Sanchez hay PCJ600 là bóc đầu vượt đèn đỏ thui.....máu bạo lực mà...:))

16. tringuyenduc

tringuyenduc Youtube Master Race

theo mình ta không nên làm người tốt trong gta vc vì ý tưởng của game này là giúp người chơi có thể giải toả chứ không phải là căng thẳng vì phải cứu giúp người khác.như thế game sẽ giữ lại được vẻ đẹp của mình.có phải thế không ?các bạn đừng hiểu lầm là mình có khuynh hướng bạo lực nhé vì mình chỉ không muốn các bạn vì quá ham làm người tốt mà quên đi ý nghĩa của game thôi .
    xin gởi lời xin lỗi đến nhưng bạn không cùng ý kiến với mình

17. Rong Trang Mat Xanh

Ui zdào....bác nói vậy mà các bác kia có hiểu đâu.....lúc nào cũng muốn làm người tốt tui dám cá là trong cái box này có ai thấy đèn đỏ dừng thay vì qua luôn ko..... đúng ko tui đã nói vụ này trong mấy trang đầu mà bây giờ nó vẫn tồn tại mới lạ cái vụ làm người tốt này....

18. Asakura Love You

Asakura Love You Nho Tia Chớp :* :x Lão Làng GVN

he he bác Rong Trang Mat Xanh ơi bác down được cái mod mới của vice ở đâu thế em nghe mà phát thèm à. bác pót kink lên cho anh em thưởng thức với.
    còn cái vụ làm người tốt hay xấu thì tui chọn làm người xấu vì làm người tốt khó chịu lắm hic hic mỗi lần dừng xe khi đèn đỏ thì cứ gọi là nhiều vấn đề
    tui dừng đèn đỏ thì bị nó cướp xe thé la nhảy xuống cho 1 phát rocket he he ta không có xe tao cung cho mày toi luôn

19. aochoangden05

aochoangden05 Youtube Master Race

hic hic dzậy mà tốt cái nỗi gì , tui đi bán kem dạo ở kho phố Litlle Haiti bị mấy thằng cướp xe, tui tức wá lấy súng tiếu liên cho một loạt thế là xong, tức nhất là đang ch5y moto bị mấy thằng otô chạy ẩu tông phải, tui móc súng bắn cho ngủm luôn hehe

20. Kee Joo

Kee Joo Ngọc Diện Lang Quân

he he ho ho tui là người rất thích GT thế thôi na na na say ye o la la trò hay không bạo lực tí nào hơi dở hố hố cháu lên ba cháu lên mẫu giáo cô thương cháu là cháu chơi cô liền là lá la la he he he o o o tui câu bài hay không ủng hộ tui nha trái đất này là của chúng mình kìa còn bướm vàng giờ chia tay nhau đã đến dòng lệ ướt luôn quần rin say ol la la mod thật bất tài bọn vô dụng chỉ làm cho sever ngày một xuống cấp đủ chưa nhỉ thôi ****** bố tiên sư lũ chúng bay nà ná na na ố là la mod này xuống đi là vừa chắc chưa đủ đâu để hát thên bài nữa ôi quá xà buồn những lúc hết tiền gặp ngay cô nàng mặt chó tên lan he he răng nàng đen thui đen mà tốt đó kem thảo dược mới đó nha mời bà con liên lệ campuchia đạng được mua hàng miễn phí cái vỏ hộp kem thôi còn kem vẫn phải trả tiền đó mà tui là châu tinh trì ngọc thụ lâm phong