Làm Sao để Chạy The Sims 2 Ngon Lành đây ?

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi Zellvn08, 25/1/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. xuantam

xuantam Dragon Quest

Hay quá nhể, bro TV up dùm cái link đó để anh em đỡ phải tìm kiếm, nếu ko cũng cho biết tên cái file đó chứ ko biết làm sao mà down :-/

@Rinoa: 6 slot RAM = 6Gb, tui biết main đó rồi nhưng ko nhớ tên, ko nhớ chipset. main tui có 4 khe à.
    Nếu vẫn lỗi thì pác thử quét Virus bằng nhiều chương trình khác nhau xem, 1 cái ko chắc đã hết. Dùng kết hợp: AVG Antivirus, Norton 2005 + BKAV xem
    Pác cũng nên xem lại DirectX là 9.0b hay 9.0c, Sim 2 chạy trên 9.0c ngon hơn. Mỗi lần cài lại Win là tui cài DX 9.0c lên luôn, cài lại Sim 2 chưa bao giờ bị lỗi như pác nói

2. Rinoa

Rinoa The Warrior of Light

Ca'i main tui dao nay choi game nhiu online nhiu wa nen cai Lan onboard hu o`i phai vac ra CK sua T__T.
    But ba'c nghi coi, neu co virus thi hoi do h song chung k co zdi`, bi h co moi cai sim dung a, k la sao >__<, da the may tui ban DirectX 9.0c tui luon de sa~nh trong ma'y, hoi do' h xa`i ghost k, co' moi cai\'i sims vi` no ma` phai hy sinh ca`i lai thu`ong xuyen hon, den muc' nhu an com vay >__<
    Nhan tien danh gia may chuogn trinh diet Virus:
    Norton <--- cai thang chuyen loi file he thong ra va`.... block or del.
    Bkav <--- cai thang de lam kieng, chua bao h thay co ich voi bat cu cai nao ngoai voi ba cai marco 97 =)
    AVG Antivirus: K thay gi` het >__<
    ---------------------------------------
    Sorry, day la mot cai may khac trong giai doan text nen k the go~ chu co dau duoc, mong cac bac thong ca?m

3. xuantam

xuantam Dragon Quest

Đọc ko hiểu gì hết, chịu thôi, cố gõ TV đê

4. Tommy Vercetti

Tommy Vercetti Youtube Master Race

To xuântm
    Mình up le^n da^y

Các file đính kèm:

5. xuantam

xuantam Dragon Quest

Thank nhiều nhiều, để down về thử xem sao, mà add nó vào đâu thì nó mới chạy thế

6. Tommy Vercetti

Tommy Vercetti Youtube Master Race

to xuantam
    Bạn cứ giải nén vào thư mục cài đặt Sims 2 ấy. Rồi chạy nó 1 lần là được

7. mu_online123

mu_online123 Youtube Master Race

Nè mấy ông ơi!theo tui để chạy the sims tốt nhất là DDRAM 256MB xai card NVDIA 7200 là tốt nhất 64 MB thui!Vô Sim mất 36,4 second là cùng!Còn chuyện save game là dễ như ăn cháo!Chưa đến 10 giây còn mấy kể nhìn ghê wá bộ khùng hay sao mà DDRAM toi 1024 dữ vậy!Còn muốn tốt hơn thì xài cạc màn hình ATI 256MB là tốt nhất
    DDRAM 512MB!Dzậy đó!

8. xuantam

xuantam Dragon Quest

Nvidia 7200 là con card gì đó, giờ tui mới nghe thấy. Hiện tui mới biết có con 6800Ultra hoặc Dual 6800Ultra trên 1 board là xịn nhất á =))
    Chắc Mu nhầm con 7500 Ati Radeon hử ?

9. lovestar_cat

lovestar_cat Youtube Master Race

mí bác cho em hỏi là tại seo em cài xong TS2UNI roài , chơi vô tư ngoài main mà lúc load vào nhà em mất tới 1 tiếng mà vẫn chưa vào được?
    máy em Pen 4, ram 248, loại card màn hình thì chang bit tim` o đâu???

10. JAKASAI

JAKASAI Mario & Luigi

RAM 248 ??? Jak mới nghe đó, chắc của bạn là RAM 256 đấy. Bạn nên biết là dù P4 nhưng có khi còn thua cả P3 nữa kia. Như Jak nè, P3-933 vậy mà load lẹ hơn máy của đứa bạn nữa (P4-1,2G). P4 mà của Trung Quốc thì ... Nhưng trường hợp của bạn có thể là có nguyên do khác. Bạn nên tắt những ứng dụng không cần thiết trên System Tray, quét - Clean disk, .. cái này cũng giúp được bạn phần nào khi load game đấy (trước đây Jak cũng bị vậy). Jak chỉ nói được vậy thôi, vì chưa nghiên cứu kỹ nên không dám nói nhiều, lỡ ... >,<

11. ddhuans

ddhuans Donkey Kong Lão Làng GVN

chẳng có con P4 nào mà 1,2 Ghz cả.
    P4 của TQ thì sao?
    ram 248 có thể là do share 8 Mb cho card 3D onboard.
    hoặc không gắn ram đồng đều, thanh dung lượng lớn thanh dung lượng nhỏ.

12. Blackcat2003

Blackcat2003 Donkey Kong

Bà con ơi!!Có ai zúp được tui ko???
    Oái ăm lắm,khi tui đã cài xong Sims 2 roài thì lúc bắt đầu chơi nó toàn hiện ra dòng chữ là : "Nên cài Direx9.c...."
    Thế là thế nào nhỉ.Mà crack tui đã copy vào TSBin roài.Hay lại phải ra hàng mua đĩa cài Direx9.c vaò!!!Có ai gặp trục trặc như tui ko??
    Bà con nào bít thì zúp với.Chứ cứ chơi mãi Sims 1 thì nhàm wá!!!

13. xuantam

xuantam Dragon Quest

RAM 248Mb là 256Mb đó, do main của bạn tích hợp VGA onboard nên RAM bi share bớt lam bộ nhớ VGA mất 8Mb nên còn 248Mb. Chiện, Sim 2 muốn chơi ngon phải 512Mb RAM trở lên, 768 thì vô tư chứ 256 chạy chậm kinh lắm , giá RAM bây giờ đang cực kỳ hạ (tui chưa thấy bao giờ giá RAM thấp như bây giờ). VD: 1 thanh 512Mb DDR400 có 770k thôi, wá rẻ :D

@Blackcat2003: thì đấy, nó bắt cài Dx9c là do máy bạn hoặc là cái Dx8.1 hoặc Dx9b mà trò Sim 2 cần 9C chạy mới ngon. Đảm bảo cài 9C vào thì ko hiện thông báo đó nữa đâu
    Dx9C có 33Mb thôi à, nó tích hợp luôn trên CD Sim 2 rồi, do vậy bạn nên uninstall Sim 2 rồi cài lại, sau đó khi khi cài xong nó yêu cầu cài Dx 9C lên thì nhân Yes. Nếu bạn đã cài Dx9C rồi thì có thể bỏ qua bước này

14. xuantam

xuantam Dragon Quest

@Blackcat2003: thêm chút nữa, nếu bạn copy crk vào TSBin thì bạn sẽ ko xây được nhà cửa đâu vì crk trên CD bị lỗi, nếu thích xây nhà thì dùng Deamon Toolz 3.47 là OK

15. xuantam

xuantam Dragon Quest

:o làm giề có P4 - 1.2ghz, bét nhất là P4 - 1.4Ghz Socket 423 hiện ko còn nữa (P3 có đến 1.2, 1.4Ghz đó) mà chỉ còn Socket 478 là thông dụng thôi. Tui cũng chưa nghe P4 của Tàu bao giờ, nhà máy SX P4 tại Tàu còn đang xây dựng nói chi đã SX. Nói chung là game chạy mượt hay không còn tuỳ cấu hình máy, đôi khi máy mạnh chưa chắc đã nhanh hơn nhiêu nhưng nói chung máy mạnh thì cái gì cũng chơi được tất :D

16. BabyBBY

BabyBBY Youtube Master Race

Pc của tui như zdậy hông biết chơi được hông nữa , PIII 933Mhz , Ram 128MB , Card ATI 64MB !

Các bác nhớ cho tui ý kiến nha !?!

17. nmhc

nmhc Youtube Master Race

Muốn chơi mà kô giật thì phải đầu tư vào CPU thôi, tôi dùng P4 2.8 - 512MB - HDD 80gb 7200 vòng/phút - card màn hình FX5700 128MB, chỉ cài duy nhất SIM 2 thôi.kô co' chương trình gì khác. bật hết hiệu ứng.
    thế nhg chơi nhà to va đông người vẫn hơi bi giật đấy thôi.
    Muốn chơi game đẹp phải đầu tư nhiều lắm. huhuhuhu

18. Genie

Genie T.E.T.Я.I.S

nghe mọi người bàn về cấu hình chơi Sim2 mà tui sợ quá!
    Cấu hình máy tôi nè

PenIII 800MHZ T_T
    Ram: 320M
    HDD: 80g
    Card đồ họa: 32M T_T

Chơi Sim2 với cấu hình máy như thế này thì độ khủng khiếp là bao nhiêu hả các bác :((
    Load khoảng bao nhiêu lâu, lâu quá chắc tui đập đầu vào gối chết liền :((
    Có nên chơi không?

19. nmhc

nmhc Youtube Master Race

Còn kô muốn bị giật thì giảm hết hiệu ứng đi, mount file mdf từ ổ cứng, thì sẽ load nhanh hơn đấy. tôi đã thử rồi, vì tốc độ load data từ CDROM kô thể nhanh bằng từ ổ cứng đâu.
    mỗi lần load mất khoang 10-15 giây.

20. nmhc

nmhc Youtube Master Race

Nếu card màn hình mà thấp quá thì load rất lâu, chơi sẽ bị giật, tốt nhất kô nên chơi the sim 2 vì nếu để load lâu quá như thế, trong khi chơi lại bị giật hình sẽ rất mệt mỏi và nhanh hỏng phần cứng máy tính lắm. vì khi đó chip, main,ram, hdd, card video đều phải làm việc quá sức.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.