Làm sao để khỏi đánh mất giá trị bản thân... vì quá yêu.

Thảo luận trong 'Tâm sự' bắt đầu bởi Chai-en, 7/9/08.

1. kimdan111

kimdan111 Youtube Master Race

nếu mình đoán ko sai là c1 người nào đó đang cua cô ấy mà bạn ko biết,coi máy cái tin nhắn trong dtdd thử xem có phát hiện gì ko?

nên lường trước mọi chuỵên để chủ động chứ đừng bị động dễ đau khổ lắm mình đã bị vậy,và giờ vẫn còn buồn.coi như 1 kinh nghiệm để biết đau vì tình là gì.

2. ĐạiGiaBảyBò

ĐạiGiaBảyBò Mr & Ms Pac-Man

Thôi rồiiiii, a di đà phật, như thế này là triệu chứng của sự sụp đổ rồi chứ còn suy nghĩ chi nữa, bạn chủ pic nên bỏ đi thì hơn, chứ sau này ông cứ lụy hoài vậy thể nào nó cũng chảnh chó lần thứ 2 cho mà xem

3. conkhomuc

conkhomuc Youtube Master Race

gái giờ nó chảnh chó lắm mấy bác àh ...

nhất là cái kiểu mình quan tâm quá nhiều , từng li từng tí , nếu lỡ có gì ko phải thôi thì nó giận lâu ác ... kiểu này .. thì tao cho mày giận kệ mày .. chảnh chó àh :x

hãy nhớ 1 câu :" xa em anh nhớ em và buồn nhiều lắm nhưng cuộc sống ko chỉ có mỗi mình em" :x

4. audition

audition Mr & Ms Pac-Man

:< ở đây toàn một hội các chàng lụy tình đi khuyên nhau nhỉ.
    Có ai khuyên Au làm thế nào khi lụy tình quá 1 chàng không? hiện tại Au đang như thế và muốn tìm hướng giải thoát cho mình. Đừng bảo Au tìm người khác vì như thế không công bằng với con gái. Au chỉ muốn mình thoát khỏi cảm giác này, và cũng không định yeu người kia tiếp nữa nếu như thoát được
    help me plzzzzzz:x:'>;;)

5. gà-cánhcụt

gà-cánhcụt snake, snake, snaaaake CHAMPION ✡ Shine Wizard ✡ Lão Làng GVN

vấn đề đang làm đau đầu các nhà khoa học ,đơn giản vì thời nay kiếm 1 cô gái như bạn thật là khó :))

6. audition

audition Mr & Ms Pac-Man

T_T vấn đề bi h là làm sao để không yêu nữa nhỉ?
    Tớ chỉ muốn tớ kiểm soát và lạnh lùng hơn 1 tý trong tình yêu thôi
    không thích phải ntn đâu
    huhuh=((

7. IWantToSayILU

IWantToSayILU Youtube Master Race

Đừng nói chia tay khi nước mặt người đó vẫn níu chân bạn.
    Don't say no when her tear can níu your foot.

8. Sertyxxxx

Sertyxxxx Youtube Master Race

--Thật ra tui thấy là " hết cứu" rồi , luỵ suốt cả 3 năm trời cho em nó đì đọt như oxin thì làm thế nào mà chứng tỏ đc bản lĩnh . Bơ nó thì nó bơ lại , chắc chắn với cái thói wen xin lỗi truớc thế nào ông củng xuống nước mà năn nỉ nó trước . Giờ tui thấy chỉ có cách là giảm thời gian wan tâm đến nó lại , cho nó thấy ông là 1 người rất có " giá trị " có thể chứng tỏ trong công việc hoặc học hành ( cái này hơi bị viễn tưởng , ko thể thay đổi những thứ này trong 1 sớm 1 chìu đc ) .

--Bạn gái tui ngày mới wen củng thế , chảnh khủng khíp , cứ mún đì đọt bạn trai . Nhưng chỉ sau 2 tháng " cải tạo " lại là đâu lại vào đấy , ko thể có loại bạn gái mà xem thường BF của mình đc .

9. Pocollo84

Pocollo84 Super Namek

Cái gì cũng từ từ thôi.Sẽ rất khó để thay đổi thói quen của 1 con người..nhất là trong tình yêu...
    Giảm dần giảm dần.Ví dụ trước 1 ngày nt 3 lần thì giờ nhắn 1 lần thôi...:-".
    Trước 1 tuần đi chơi 4 lần thì giờ 2 thôi
    Thiếu quái gì lí do :D

10. g3tl0st

g3tl0st FFTG Blade Knight

cám ơn các bạn ! mình sẽ rút kinh nghiệm cho bản thân :'>