Làm thế nào để quyết tâm học hành :(

Thảo luận trong 'Tâm sự' bắt đầu bởi sir_shady, 1/12/08.

1. mafiaboylay3

mafiaboylay3 Legend of Zelda

7 tháng cón sớm chán,cứ chơi đi,1 ngày 2 tiếng học nhưng phải thật tập trung và chỉ học thôi,đỗ đại học là cái chắc,chúc vui :hug:

2. ™Terra™

™Terra™ Mr & Ms Pac-Man

Tớ đang lo sốt vó lên đây này :((
    Chủ Nhật thật là buồn . Cứ ngồi vào PC là chẳng biết làm gì.Định làm đề cương chấm mà lười , cứ để nước đến chân mới nhảy :((.
    Giờ tớ chỉ muốn đựơc đi học, đựoc nhìn thấy bạn ấy :((.

3. laquoctuan

laquoctuan Donkey Kong

Đề cương thì tớ có kinh nghiệm là toàn đi chép, chép riết tự dưng mình lại nhớ cách làm bài, thế mới kì :'> !!!

4. ManofShooter

ManofShooter T.E.T.Я.I.S

Mình luẩn quẩn vãi.

Trước lúc thi thì căng người ra học, học cho lồi mắt ra = ))

Thi xong vào ĐH, năm đầu còn lâng lâng, các năm về sau cũng nhảm, nhảm vô địch = ))

-> nên tìm đường kíu nước :'> Nếu ko thì từ lúc còn học ĐH (hoặc CĐ cũng đc :-*), học đc bao nhiêu thì tốt (mà có học đc đíu j ko biết nữa = )) ), còn lại tìm 1 thứ mình thích, tự tìm tòi, học hỏi, tập tành cho quen dần đi, lên mạng lôi ebook nghiên cứu, v.v... : ))

Còn về phần ôn luyện, anh em đừng căng quá kẻo học không được. Lôi sách vở, tài liệu ra rồi bình tĩnh mà làm, ngủ sớm, dậy sớm, đầu óc thư thái, học nó vào. Không thì tìm lớp hay ông thầy nào ngon ngon, hoặc nhờ thằng nào học ngon ngon xin tí 'kinh nghiệm' : )) Tớ hay lôi mấy ông anh ĐH ra, thỉnh thoảng 'xin tí' = ))