Làm thế nào để tập trung cao độ?

Thảo luận trong 'Tâm sự' bắt đầu bởi Johnny 3 Tears, 31/8/09.

1. Johnny 3 Tears

Johnny 3 Tears Donkey Kong

Ồ, được cha này reply hay ;))
    Tớ tập cũng được 8 năm trời rồi, nhưng vẫn chưa ra đâu vào đâu, chắc phải cố gắng luyện nhiều nữa mới lên nhất đẳng huyền đai, và dĩ nhiên, lúc giao đấu không đeo đồ bảo hộ gì ráo, cứ thế mà fang nhau thôi :-"
    Tớ thì tớ không ngán thằng bạn, cũng chả có lảng tránh vì tình bạn gì ở đây hết, léo hiểu là lúc đó tự nhiên nghĩ về cái gì đó mà sơ xẩy lãnh trọn cú đá, một khuyết điểm nặng nề nhất của tớ trong việc luyện võ, bởi vậy có bao giờ tớ ngồi thiền được đâu :|

2. toi5

toi5 Try Hard Moderator Lão Làng GVN

@CatAngel: giống y chang mình, đang tập trung làm việc gì mà ai hỏi mình lớ xớ vài câu mình tị nạnh la hét lên " đang làm cái này hỏi gì hỏi hoài " , hậu quả là ko ít kẻ ghét 8-}....

Đôi khi cũng nên tập trung nửa vời thôi

3. TnG2903

TnG2903 Youtube Master Race

ví dụ như quay tay ^^.

thật sự thì khi gặp chuyện gì nghiêm trọng, tự nhiên mình sẽ tập trung được thôi, yên tâm đi bro

4. chim nhỏ

chim nhỏ Mr & Ms Pac-Man GameOver

"Tập trung" cao nhất là "trục tâm". Bạn phải loại bỏ "tâm" thì mới thực sự "tập trung".

5. CatAngel

CatAngel Fire in the hole!

Đúng, không nên vướng bận một điều gì khi đang làm một việc khác.
    Ngay cả chơi game cũng thế.
    Mình chơi Audition-Beatup, chỉ cần mình đọc chữ bọn nó chat hoặc con em hỏi han là mình lại không thể nào Perfect được.
    Hay là vào 4rum GVN viết bài, con em cứ léo nhéo đi học trường mới phải thế nào, mang gì, học ra sao... Mình cáu và quát nạt nó "Để cho tao yên! Đi học rồi biết! Hỏi gì hỏi lắm!" :))

Có nhiều cách để mình rèn luyện sự tập trung, với mình thì nó được tôi luyện bởi Cuộc sống => chả biết Tập trung từ bao giờ :|

6. đừng em

đừng em Youtube Master Race GameOver

lên nào bác CatAngel nói cụ thể hơn chút đi mình cũng đang gặp khó khăn trong việc tập trung

7. CatAngel

Mình cũng không biết đang ở trong tình trạng "tập trung" hay "vô tâm" nữa 8-} Hai cái này gần nhau quá...
    Các môn thể thao như Cờ vua, cờ tướng, cờ...., võ... đều giúp con người trầm đi và xử lý tình huống tốt, tập trung hơn thì phải :-s

8. đừng em

chậc đang khổ lắm các bác ạ. Làm việc gì cũng ko tập trung. Học hành toàn nghĩ linh tinh nên bét bảng rồi. Trong lúc tắm cũng nghĩ linh tinh 8-} nên ng ko sạch. lúc tán gái cũng lơ đãng nên vẫn ế...:( buồn quá... ai biết help me=((

9. CatAngel

Học hành toàn nghĩ linh tinh vì bạn chưa hoàn thành xong công việc bạn đang nghĩ \m/
    -Hẳn ai cũng từng có một tuổi thơ ham chơi?
    ngày đó bố mình cho mình tiền chơi điện tử, mình hí hửng cất vào túi rồi tiếp tục làm bài tập.
    Bố hỏi: "sao con không đi chơi rồi về làm?"
    Mình trả lời: "Để dành tí nữa chơi mới vui! Đang làm bài mà!"
    Bố mình lại nói: "Không được! Phải đi chơi ngay! Vì nếu đang làm bài thì đầu óc sẽ cứ nghĩ tới điện tử thôi, học không vào. Con chơi trước cho thỏa chí rồi học sau thế mới đúng!"
    ... Nhưng mình không bảo bạn Cúp học để hoàn thành nốt công việc ấy =)) Bạn cũng có thể tự trấn an mình rằng việc đó không quan trọng nên để sau(Nếu việc quan trọng thì có thể xin về, để trong lòng bồn chồn học cũng khó)
    Cơ mà dính phải mấy vụ linh tinh như XXX hay tán gái thế nào hoặc lát nữa Củ hành bọn trong game ra sao thì đọc lại phần chữ đỏ nhé ;))

Tán gái cũng lơ đãng là do bạn chưa thật sự có thành ý \m/
    -Tán gái có nhiều loại tán. Nhưng Tán cho vui, để thể hiện thì người tán sẽ hay bị lơ đễnh như trên. Nếu bạn bảo mình có thành ý với người con gái đang Tán thì hãy xem lại :-?

10. đừng em

@CatAngel
    cám ơn bác. he he đã tiếp thu. Có lẽ việc mình phải làm là cai nghiện net. Cứ lang thang mất t/g quá.
    Còn chuyện tán gái thì chắc là do chưa gặp ai hớp hồn cả :) À mà có con ngon ngon xơi đc mỗi tội mình ko khoái thì có thịt ko bác:-w

11. CatAngel

Đã bảo rồi :-"
    Mình đã không khoái thì đừng có dây vào làm gì cho khổ. Tuy nhiên nếu "cho không" thì chúng ta cũng nên... :'>

12. đừng em

chết cười với bác=)) xơi đc tức là cho ko ấy bác ;)) Nhiều lúc em nghĩ
    ko thịt thì thằng khác nó thịt mất =>> cái suy nghĩ nầy nó bửn bửn thế nào ấy nhỉ=))
    Nhưng đúng là ko khoái mà dây mơ rễ má vầu thì khổ lắm. OK xong:))

13. CatAngel

Mình cũng ước gì có em nào ngon ngon, xơi được như bạn í 8-|