lần đầu gặp mặt ... ăn ở đâu... HCM

Thảo luận trong 'Tâm sự' bắt đầu bởi yugioh!, 17/2/09.

1. yugioh!

yugioh! L0v3

đại gia gì bác ui
    em mà đại gia thì em vác 4 bánh chạy rồi ... đằng này có mỗi con dream cùi >.<

2. A_Dragon

A_Dragon Persian Prince

dream cùi mà lần đầu tiên dẫn người ta đi ăn mà xác định là 1m :-s nói ko phải hay bác đang chăn em nhà giàu nào :D

1 buổi hẹn có đi xem phim+ăn tối+uống nước mà tớ bao nàng hết cũng khoản 500k là cùng (mà tớ đi jupiter đấy nhé =)))

3. StuWolf

StuWolf Liu Kang, Champion of Earthrealm

cứ nghĩ lần đầu xác định đi 1tr thì các lần sau sẽ là bao nhiêu ?

4. black_rose2007

black_rose2007 † Son Of Devil †

Tính theo cấp số cộng thôi, chứ theo cấp số nhân thì ác quá =))

5. antonionguyen85

antonionguyen85 Persian Prince Lão Làng GVN

Đến 107 Pasteur đi bạn, ngày thường thì không cần đặt bàn cũng còn chỗ :'>
    Chọn chỗ gần cửa sổ í. Nói chung khá yên tĩnh, đồ ăn ngon, ăn đủ no phục vụ tốt, giá 2 người ăn hết cũng tầm 600k nếu bé kia thuộc loại nữ thực như hổ :devil:
    Mà thông thường lần đầu tiên đi thì toàn ăn uống kiểu phòng thủ không à, cũng không tốn bao nhiêu.
    Chỗ đó sang trọng mà rẻ nhất mà tôi bít đó :'>.

PS: àh, nếu đến đó thì khi mới vô ngồi nó sẽ mang ra 1 dĩa pho mai nướng, ăn vừa dở vừa tởm nhớ đừng ăn nếu không muốn tốn 50k vô ích:cool:
    good luck & good trade:'>
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Àh nó nằm ngay góc của a lếch xăng đờ dốt với pasteur đó, ngay bên tay trái :'>

6. mrhotsnow

mrhotsnow Mario & Luigi

Èo ,lần đầu tiên gặp mặt mà bác làm sang trọng quá coi chừng em nó "cúm" ,nếu em nó là con nhà lành ;còn em nó cũng thuộc dạng ... thứ dữ thì coi chừng lần sau tốn hơn =)) .Không gian ấm cúng ,sang trọng chỉ phù hợp cho khi đã quen thân hoặc người yêu thôi bác ơi ,chưa có j hết mà làm quá coi chừng em nó ngại :p

7. yugioh!

yugioh! L0v3

don't care about money :'>
    đơn giản là gặp nhau qua mạng ... quen cũng khá lâu rồi giờ mún gặp ngoài đời thôi, tiến đc thì tiến, ko đc thì lùi :)

nhân cộng thì vẫn đủ vốn thôi ... nhưng quá đáng quá thì cũng ko ngu gì mà giữ ::)

8. Poupou

Poupou Mr & Ms Pac-Man

Đại gia đã nói thế thì sao các bác cứ phải xoắn nhỉ ???? Có tiền thì muốn làm dek j chẳng được, việc gì cứ phải mắt chữ A mồm chữ O lên thế.
    Vậy bác cứ lại mấy chỗ mà bác đi ăn với gia đình hay bạn bè ấy, thấy chỗ nào ok thì lại việc j phải lên đây hỏi.

9. yugioh!

yugioh! L0v3

xin lỗi
    cái câu don't care tớ dành cho 1 ng ... từ đầu topic đến giờ đá xoáy tớ ... con trai gì mà thù dai kinh khủng :'>

còn nữa ... tớ cũng nói rồi ... mấy nơi đi với gia đình bạn bè ... đồng ý là biết hết nhưng chưa bao giờ tớ cầm cái menu và giao tiếp với những ng trong nhà hàng .... thật 100%

10. alucard00

alucard00 Legend of Zelda

Có cái nhà hàng Ý ở đối diện bên hông Nhà Thờ Đức Bà, quên mẹ nó tên rồi để bữa nào lượn ra lại rồi pm cho, giá cả cũng ok, khách toàn thương nhân lịch sự nên quán ko ồn ào mấy, nhân viên phục vụ chu đáo, giá cả cũng ko đến 1m cho cả 2. Sau khi ăn xong thì đánh xe qua Ngô Thời Nhiệm rồi vào quán Sỏi Đá hoặc Khúc Ban Chiều uống cafe, tuyệt đối yên tĩnh, có ko gian riêng, có nhạc nhẹ live nữa. Biết có thế nhưng toàn là đi 1 mình, chưa có ai để mà first time cả :'>

11. yugioh!

yugioh! L0v3

bạn có cái tên chính xác ko ... mình lâu lâu cũng đi ngang mà nhớ có cái nhà hàng nào đâu >.<
    đính chính tí là giá cả ok là đc rồi ... đừng đem cái 1m ra nữa (cái này thực sự ko biết thật nên đừng nghĩ tớ đại gia hay gì cả) T_T

12. Poupou

Poupou Mr & Ms Pac-Man

Thật sự không có ý đá đểu gì chủ top, lại nhà hàng cổ ngư ở pastuer khoảng 600k là ngon + no + lãng mạn, thức ăn cũng tinh tế.
    Hoa viên Mạc Đĩnh Chi cũng được, đừng vào mấy chỗ khách sạn sang trọng, để cổ cho nó chém ...
    Đại gia hay không tui không biết, nhưng tiêu tiền cũng là một nghệ thuật đấy, không phải cứ cầm tiền ra vung là hay đâu :)
    Làm ra tiền, biết cách tiêu tiền đó là bản lĩnh đàn ông thời nay :devil:

13. yugioh!

yugioh! L0v3

mình nói ai đá đểu thì ng đó bít
    còn các bác hướng dẫn thì mình cám ơn thôi ^^!
    tiếp nhận lời khuyên về khoản tiêu tiền ... nhưng mình nghĩ lần này mình tiêu ko uổng chút nào ... vả lại mình đề cập 1m là để fòng hờ chứ thật sự mình chả biết giá cả như thế nào cả
    thax :p

14. alucard00

Cái nhà hàng ấy tôi nhớ là nằm trên đường Hàn Thuyên còn tên thì quên xừ rồi :|, mà con gái nếu như khoảng 1990 trở lên thì ông nên cho nó thấy mình là một người chi tiêu có khoa học, ko phải cứ vung tiền ăn ở những chỗ đắt tiền thì các em thích.

Mà hình như lần đầu ai cũng muốn có một khởi đầu thật tốt ở những quán hơi sang trọng 1 tí, nhưng gặp em nào biết điều thì nó cũng ngại lắm.

15. yugioh!

yugioh! L0v3

tớ thì nghĩ tâm lí là chọn 1 chỗ có không gian đẹp, và yên tĩnh .... như thế dễ dàng hơn ... chứ còn mấy chỗ như trà sữa hay kfc này nọ chỉ có 9x mới vào ... ồn ào nhức đầu còn gì để nói chuyện tán tỉnh nữa ....
    con gái ai mà chả ngại bác ơi ^^ ... chỉ có mấy đứa ko đàng hoàng mặt chai ... mình nhìn mình bít liền ... đương nhiên cũng chẳng fải mode của anh em mình :D
    bác alucard cũng hỉu í anh em ghê :p

16. sennie

sennie Dragon Quest

Bác dẫn bạn ấy đi tới cái quán ở đường Sư Vạn Hạnh nối dài ấy.Nó là quán ăn Hàn Quốc.Đặc biệt ở chỗ nó có phòng riêng..nghĩa là bạn với bạn ấy ngồi ăn hai mình một phòng muốn làm gì thì làm.Mà cũng kok mắc đến 1m đâu..nói thật mới quen mà dẫn người ta đến chỗ ăn tới 1m thì hem tốt..tớ nói thiệt đấy

Thực ra cũng kok biết thế nào.Ngồi thế có khi lại bất tiện tại mới quen mà đúng kok?

17. |Cadilac|

|Cadilac| Guest

Lúc đó chi ra 2M vào hotel :'>:'>:'>

Ku yu này đại gia quá, còn chơi TSONLINE k em trai ;;)

18. alucard00

Lần đầu gặp mặt theo tôi tốt nhất là ko nên hẹn đi ăn, sẽ ko ai tự nhiên đâu, 2 người cứ ăn ở nhà rồi hẹn nhau đi uống nước thôi. Tôi cực kết cái khúc Ngô Thời Nhiệm đấy, vào đấy rồi ngồi ở Sỏi Đá hay là Khúc Ban Chiều, chỗ nào cũng ok cả, có điều giá thì hơi quá so với đồ uống, nhưng mà đc cái khung cảnh, yên tĩnh với lại có ca sĩ hát nhạc nhẹ cho nghe, quá sướng.

19. hiendat89

hiendat89 C O N T R A

Tớ chịu ko nổi, cậu này ít nhất cũng học RMIT, cái kiểu chạy Dream mà ăn chơi sang trọng thế này thì đúng style rồi :-s

20. SertaKudo's

SertaKudo's Mayor of SimCity

đã là đại gia mà vào đây hỏi chỗ ăn :| , xàm thật :-j