Lập nhóm làm thêm về lập trình web

Thảo luận trong 'Lập Trình Web' bắt đầu bởi toilatoi_tk, 3/7/12.

1. bbigmonster

bbigmonster Youtube Master Race

Ô hô hô. Mình lại thích câu chuyện bác Phước dẫn ra làm ví dụ, ông cha làm nghề sửa kính, thằng con chuyên đi chọi đá vỡ kính để ông cha có việc làm. ka ka, quả là cách tiếp cận thị trường có 1 ko 2 :9cool_haha::9cool_haha:

2. linlin90

linlin90 Youtube Master Race

Đi hội thảo về mới thấy tầm quan trọng của portfolio. Có thể gọi là bộ mặt, là name của mình luôn. :1cool_byebye:
    Có nhiều bác chia sẻ portfolio hoành tráng, công phu lắm. Có bác nào có bí kíp gì để tạo sự khác biệt cho portfolio và profile thì share em với, em đang tính tham gia 1 cuộc thi dành riêng cho dân chuyên đi làm thêm để kiếm xèng. Nhưng tình hình là thấy ko đc tự tin lắm, mục tiêu là rinh cúp, mà giờ bắt đầu thấy hơi lo lo. :2cool_go:

3. bbigmonster

bbigmonster Youtube Master Race

Profile để đi thi và profile để gửi khách hàng khác nhau chứ nhỉ. Thường các cuộc thi hay chuộng những profile kiểu văn hoa, sách vở, khuôn mẫu, còn trong thực tế profile phải phá cách thì mới gây được ấn tượng đặc biệt. Bác muốn đạt giải cứ kiếm mấy cái profile mẫu trên mạng rồi làm quả lẩu thập cẩm, thêm thắt vài ý kiến riêng là ok thui. :1cool_byebye: