Lara Croft Tomb Raider Legend (c) Eidos / Crystal Dynamic *CLONEDVD*

Thảo luận trong 'Tin tức - Giới thiệu - Thảo luận chung về game' bắt đầu bởi hhteam, 31/3/06.

1. luado

luado Mr & Ms Pac-Man

vào trong ngôi đền rồi(khi đang ở màn England) thì phải làm gì nữa. help???

2. bakalu

bakalu Guest

Bro có thể post hình Lara lúc đang bơi trên mặt nước khi bật cũng như lúc tắt thiết lập Next Generation nhớ bật cả AA+AF nhé. Thanks

3. oladi_oladi

oladi_oladi "...Must Be Dreaming..." Lão Làng GVN

Bên box game phiêu lưu có bài viết + hình ảnh so sánh cả 2 chế độ đó rùi đấy , bác sang đó mà xem ...:D

http://www.gamevn.com/forum2/showthread.php?t=181958&page=1

4. kekhatmau

kekhatmau Donkey Kong

Giúp em với.Em tải bản patch 1.2 cua TRL từ "megagames".Patch xong khi chơi thì nó báo là đĩa đưa vào sai(được bảo vệ bởi cecurom).Em thử crack lại nhưng không được

5. Kobo86

Kobo86 Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

Ko đựoc đâu cậu phai đợi đén khi có cái crack của patch này thì mới chơi được , cái crack cũ chỉ dành cho 1.0 thôi cậu ạ , hay là thử cài lại game đê

6. congpt2003

congpt2003 Youtube Master Race

Hi,
    dùng dây kéo cái mẩu kiếm ở phía trên cái máy cái này ở đâu vậy?

7. longakka

longakka Đầu gấu nhà quê

Kể lại là thế này, lúc 4 hay 5 quả cầu gì đó bị bắn ra xa thì ngay chỗ cái máy cậu đang ngồi đấy, nhưng mà ở trên đầu cơ, nó mở cái vòng sắt đậy và lộ cái kiếm ra, dùng dây rút nó xuống.
    Tóm lại là lúc điện đóm nháy ì xèo, zip thì kêu gào cái gì đó, nhảy ra khỏi máy vài mét, quay mặt lại phía cái máy và bấm Q...E, hết

8. Kobo86

Bây giờ ai bí thì vào link chữ ký của tôi nhé có chĩ dẫn rất cụ thể nữa , bác nào bí trong việc tìm bí mật cũng vào nhé

9. Kronpas1997

Kronpas1997 Baldur's Gate Lão Làng GVN

cái bản hd đấy đọc hiểu chết liền.
    Post lại đi.

10. TOMMY84

TOMMY84 Mr & Ms Pac-Man

anh ơi cho em hỏi chút, cái đoạn đầu ở bài king athur ý , có một đoạn khi mà mình bật điện xong chạy trở lại chỗ cũ có một cái cần gát mở một cánh cửa khác ra và tại đây có mấy con rối ý, em kô tài nào nhảy sang đc cái cầu, cái đoạn mà có mấy thanh ngang ,có một thanh chuyển động đc ý , ở đó có một cái cầu dựng đứng lên nhảy bám vào nó thì nó hạ xuống, nhưng lần nào nhảy qua em cũng toàn bị trượt tay kô bám đc, làm thế nào để qua đc, lần nào em nhảy cũng bị trượt tay, anh em hướng dẫn hộ qua đoạn này với , cám ơn nhìu nhiu

11. dante04

dante04 T.E.T.Я.I.S

khi nó sắp hạ xuống thì bạn nhấn space để nhảy lên chứ đừng đề nó xuống hẳn, không bám được vào đâu

12. TOMMY84

TOMMY84 Mr & Ms Pac-Man

hic hic, em thử rùi nhưng cũng kô đc, bực mình quá, cả tuần chết dí ở chỗ này, ghét quá, nhảy bám vào cái cầu ý thì nó hạ xuống và mình bị ngã xuống dưới sau đó lại nhảy lên thì nó lại trở về vị trí cũ,nhảy tiếp lại bị như thế cho đến khi hết máu là teo, :<

13. Amidas

Amidas $ Công tử bột $ Lão Làng GVN

Bình tĩnh đi bạn <---- càng cuống càng khó .
    Bạn nhẩy bám vào cái cầu <--- ok ? lập tức nhẩy ngược lại bám vào cái thanh sắt đó <--- rùi lập tức xoay người lại nhẩy nhanh bám vào cái thành cầu leo lên là được <---- bạn cũng nên dùng chuột để xoay hướng camera sao cho lúc nhẩy nó nhẩy đúng hướng <--- nên dùng chuột phải để nhẩy như vậy vừa nhanh mà lại ko bị cuống .

14. TOMMY84

TOMMY84 Mr & Ms Pac-Man

cám ơn anh em nhỉu nhìu qua doạn đấy rùi, các pác chẳng chịu bảo em là khi bị trượt tay thì ấn nút E để bám lại gì cả. hôm qua thằng bạn qua đi hộ sướng quá, nhưng đi đến đoạn vào trong một cái cửa có một cái nút to ở dưới sàn dẫm lên nó thì nó mở một cái cửa nhưng bước ra khỏi đấy thì cửa lại đóng hic, cái đoạn mà có 2 cái đèn treo và môt cái hồ nước ý, chẳng có đường nào để đi cả,anh em giúp hộ lần nửa với

15. Kobo86

Vào xem bảng hướng dẫn của tớ nhé đến bài England rồi đấy , bác ấn dưới chữ ký tui mà đọc ha

16. namdaika

namdaika Youtube Master Race

Quăng dây vào mấy cái đèn treo, đung đưa nó cho nó đập vỡ 2 cái song cửa. Bên trong song cửa bên phải hồ nước có 1 cái reward. Còn bên trong cái song cửa đối diện bên kia, bên trên hồ nước, có một cái quan tài. Lôi nó ra rồi đưa nó tới "nơi an nghỉ cuối cùng"... #>:)

17. MegamanX

MegamanX Donkey Kong

Chơi game này về nước đã 3 lần rồi, trên gamespot chấm có 7,8 điểm , lại thêm một thất bại nữa cho dòng game Tomb Raider chăng ?. Đánh giá của tui là mọi thứ đều tuyệt, trừ một chỗ là game quá ngắn (chỉ có vài màn, không làm thỏa mãn người chơi) và tính thử thách không cao mặc dù chơi ở cấp độ khó nhất. Những màn đua xe bắn súng của game hơi nhàm thiếu tính đột biến và tạo cảm giác phấn khích. Phần tilt (phong cách trình bày, nội dung và cốt truyện) của trò chơi chỉ được 8 điểm. Đồ họa của game khá thôi ( 8 điểm), cảnh vật nói chung không được lung linh huyền ảo như POP nhưng tui cảm thấy thỏa mãn về mặt này, không hiểu sao GS chấm có 8 điểm, nếu bật Next Generation thì 9 điểm mới đúng, nhưng tui nghĩ GS chấm vậy là đúng rồi, camera của game hơi khó chịu và khung hình của game hơi bất bình thường. Phần âm thanh rất tuyệt (9 điểm) và cuối cùng là game cực kì ngắn (có thể so sánh với Max Payne 2 về mặt này).
    Đánh giá của Gamespot :
    The Good: Lara has tons of great-looking moves and abilities; varied levels take you to exotic locations all over the world; excellent voice work and sound; great graphics and detailed environments.
    The Bad: The game is short and not very challenging; unstable frame rate; the camera is occasionally frustrating; weak gunplay.

18. TOMMY84

TOMMY84 Mr & Ms Pac-Man

anh em ơi hic,nhờ một lần nữa vậy, ai biết cách giết con trùm amanda mà tốn ít máu kô? sao nó khỏe quá, đòn của nó lại mạnh nữa, chỉ 3 hit là em đã về làng rùi, chết dở, em uống máu liên tục đó, có cách nào tránh được đòn của nó kô? chứ nếu kô tình hình này..... hic cả đêm hôm qua chơi mãi mới giết được con thuồng luồng trong mộ Athur bây giờ gặp con quái vât khó xơi này, chắc phải mất mấy ngày mất hic hic, giúp em nhé, cám ơn nhìu nhìu

19. dante04

dante04 T.E.T.Я.I.S

bạn cứ chém đến khi nào nó ngã xuống thì nhào zô nhấn E để hút máu nó 3 phát là chết, chạy nhảy nhìu vào để tránh mất máu

20. Kenshin Himura

Kenshin Himura Legend of Zelda

Bạn chú ý né sau mấy cái tảng đả, nhưng đề phòng chiêu đập xuống của nó có thể xuyên qua đá. Nấp cho kỹ, ló ra, chém nó 1 phát, xong lại nhảy né hoặc núp vào ngay, đừng nóng vội mà đánh lia lịa, sẽ không kịp né đòn của nó đâu. Khi nó mất gần nửa máu thì cố gắng áp sát, nó rơi xuống đất thì nhanh chóng chạy lại bấm E ngay. Làm như vậy 4 lần thì nó die.