Lật lại vấn đề: Mọi người nghĩ sao về con trai bây giờ???

Thảo luận trong 'Tâm sự' bắt đầu bởi Hatcatvodanh22, 8/9/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. kyori kusagami

kyori kusagami Trollzilla Moderator

hôm kia ngồi quán nước với người yêu , quán trà sữa kế bên có 1 nhóm tụ tập , xe tay ga , quần áo đủ kiểu , nhìn thì chỉ 16-17 , có 1 con nhỏ để kiểu tóc nhìn cứ như mấy trái bom gài dưới biển đánh tàu ấy 8-}
    chia chỉa gai ra 8-}

2. kaiba_seto2004

kaiba_seto2004 Race ... Race ... Revolution Lão Làng GVN

Cái này tớ thú nhận là đã bắt gặp ... thấy cái cử chỉ thôi là ko dám lại gần rồi :D
    À đồng ý với bác ... vì đi mưa hay đi ngoài gió xong là chẳng còn 7-3 . . 6-4 gì ráo. Cứ loe hoe trước gió nhưng vẫn chẳng quê chẳng du côn gì hết :x
    Tớ thấy cứ ko phiền đến an nguy xã hội thì ăn chơi kiểu nào cũng mặc.

3. Hatcatvodanh22

Hatcatvodanh22 Donkey Kong

Vậy theo bác hiểu thì em đang chứng minh cái gì??
    Vấn đề đâu có phải thắng hay thua, nghe phải thì chấp nhận, nói như bác thì em đang dùng lý ông Mèo ạ.
    Theo như cái topic chính cống kia mọi người như muốn đổ tất cả lỗi cho con gái (kể cả người tốt lẫn người xấu), và dường như chỉ nghĩ về một hướng là tại con gái, xh này loạn vì con gái, bẩn vì con gái, hs hư do con gái...
    Vậy nếu nhìn lại mấy người kia đi, nhìn lại mấy ông con trai trong câu chuỵên của bác GreenGreen, nhìn sang xem lỗi có phải hoàn toàn do con gái.
    Không thể phủ nhận một điều là con gái giờ rất nhiều người hư hỏng, làm xã hội đen lại, con gái bây giờ thực dụng... Vậy cái gì tạo điều kiện cho nó, nếu những cô gái hư hỏng đó không gặp phải những tên hư hỏng kia thì có sảy ra chuyện hư hỏng không???
    Nếu nói văn chương chắc là bào tử nấm gặp điều kiện thuận lợi thì phát triển và gây hại, còn không thì sẽ không có cây nấm nào hết.

4. ĐạiGiaBảyBò

ĐạiGiaBảyBò Mr & Ms Pac-Man

ngồi nói tới sáng cũng ko thể hết chuyện trai-gai này được đâu em

5. fire_of_angle

fire_of_angle Fire in the hole!

OK - chuyện thắng thua coi như mình nhầm :D sorry.
    Tiếp tục vào chủ để:

Đừng trách xã hội, đừng trách người khác làm mình xấu đi :-<

Một bà mẹ nói với người hàng xóm rằng, thằng con tôi ngoan lắm, chẳng bao giờ đàn đúm cả. Vài ngày sau bà ấy nghe được người khác nói thấy con mình đi, bà ấy quát vào mặt người kia và nói rằng: con tôi không bao giờ như thế, bà ghen ghét tôi có đứa con ngoan nên mới nói như vậy.
    1 Tháng sau, thằng con bà ấy chết vì sốc thuốc. Lúc này bà ấy nói, tụi nó là lũ khốn nạn, dụ dỗ con tôi - con tôi nó tin bạn. Nghe nó rủ rê, lừa con tôi nghiện...

::) bà mẹ ấy thật đáng thương phải không? biết mình sai nhưng vẫn cố gắng tự lừa dối chính mình.

::) không có gì là do người khác hoàn toàn đâu.

Nấm vẫn chỉ là nấm thôi ::) nó mọc lên khi có mưa, và chết đi khi gặp nắng gắt. Nhưng ta là con người mà? tuy phần con luôn đứng trước phần người nhưng ta vẫn là người ::) có lý trí và tình cảm.

6. master saber

master saber Youtube Master Race

Có tui nè,tui hoặc ko chải hoặc toàn chải 7-3 ko.

7. Hatcatvodanh22

Hatcatvodanh22 Donkey Kong

Tội cho bà mẹ đó vì quá tin tưởng con mình + chiều con không đúng cách. Và người con để mình bị rủ rê, lỗi ở đây do tất cả. Vì bà mẹ quá tin=> không phát hiện vấn đề kịp thời để ngăn chặn, chiều con => người con không có đủ sức mạnh tinh thần để chống chọi lại cám dỗ của cuộc đời. Mặt khác nếu mt sống người con không phải tiếp xúc với những phần tử xấu thì sẽ không bị rủ rê =>không nghiện, không chết. Đúng không ạ.
    Vâng ý này rất chuẩn, nó là một trong những lý do chính mà em muốn nói đến, nên ý là đừng có thấy ai xấu mà vội nhận xét là hoàn toàn vì họ (như kiểu nói của nhiều người là "ngu thì chết chứ bệnh tật gì"),mà hãy xét xem cái gì khiến họ trở nên như vậy.
    Cái em nói đến là nấm gặp điều kiện thuận lợi, tất nhiên là nấm thì vẫn là nấm, sẽ không thể phát triển mãi.

8. Black Flow£rs

Black Flow£rs Donkey Kong

Biết mình biêt ta nha anh em :'>

9. Police Online

Police Online Cảnh Sát Nông Thôn

Còn những tư tưởng như này thì ...................... :-<
    7-3 từ nhỏ tới lớn nè :|

10. straw_hat

straw_hat Youtube Master Race

con trai bây h thich đổi thay
    thích được âu yếm thích chung tình . .. ..
    con trai yêu ai chỉ vài ngày
    rồi sau đó nói bye bye =)) -_-

11. hoaithinh_pham

hoaithinh_pham Legend of Zelda Lão Làng GVN

hồi nhỏ 7-3

lớn chút rồi 5-5, bây h là 4-6

chuẩn bị chơi đầu đinh :))

12. [mask]mars

[mask]mars Dragon Quest Lão Làng GVN

Xã hội này là vậy đó :-<
    Tư tưởng con gái là người hiền lành , công - dung - ngôn -hạnh đã có từ xưa , và họ lấy đó làm tiêu chuẩn , ko ai muốn lấy 1 người vợ xấu tính cả .Nên khi 1 vài cô gái bad girl , họ xỉa xói , trách móc mà ko nghĩ rằng đó là thiểu số , là tầng lớp mới lớn . Còn đàn ông từ xưa đã vậy , ko thay đổi thì chẳng ai nói gì .

13. Sertyxxxx

Sertyxxxx Youtube Master Race

--Nói thật chứ tướng như thế mà ở trần + vuốt tóc như thế thì trông bệnh hoạn và lúa ko chịu đc .

--Còn cái này mình nói thật chứ các bạn trai ở thành phố , thuộc thế hệ 8x đời cuối trở về sau , nếu muốn có bạn gái thì ko nên để 7-3 nữa , ko phải nói là xấu hay thế nào mà chỉ đơn giản là nó ko còn hợp thời nửa , và girl bây giờ nó củng ko chấp nhận nổi 1 thằng BF như thế ra đường chung . GIống như các bạn thích chạy xe bò trong thành phố vậy .

-- Còn chuyện các couple có xxx với nhau theo mình là rất bình thường nếu có khả năng gánh vác hậu quả , còn ko màn đến trách nhiệm của nhau thì về sau đừng hối tiếc . Và trong việc này thì cả nam và nữ đều có " lợi " cả các chị em đừng nghĩ xấu cho cánh bên này , là dụ dỗ mình .

14. kaiba_seto2004

kaiba_seto2004 Race ... Race ... Revolution Lão Làng GVN

Tớ thấy cậu chả có cơ sở gì để gọi ng khác là lúa là ko hợp thời cả. Thời trang và hợp thời theo kiểu cậu thì năm nào tìm đc việc làm với cái phong cách như thế?
    Chuyện xxx ... "lợi" là như thế nào?

15. 0o0Riki0o0

0o0Riki0o0 Persian Prince

ông nôi. ơi.. câu o tin nổi là tui nói thằng thinhrazor mà T_T

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.