Legend of Zelda !!! Chưa chơi phí cả đời !

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi ZeroCrazy, 9/12/06.

1. Takazaki

Takazaki Youtube Master Race

hok bít ông tìm ra chưa nhưng tui cũng chỉ lun cho có lệ vậy :D, nhìn xung quanh có một ngọn đuốc dùng Deku Tick (tức cái que gổ ấy đánh mấy cây ăn thịt là lượm đc) đưa vào ngọn đuốc cho nó cháy rùi chạy tới cái web quơ một phát và Fire!!!!!!!!

2. fantomas_fls

fantomas_fls Youtube Master Race

Tớ chưa chơi thử bản Master quest nhưng mà nếu giống bản kia thì cậu thả bom vào 2 lỗ mắt của cái đầu rồng là được

3. _TVL_

_TVL_ Space Marine Doomguy Lão Làng GVN

Cho tớ hỏi tớ đã đến cái nghĩa địa ở cái núi gì rồi , vào lấy cái Sun Song rồi , giờ thì phải làm gì nữa :|

4. fantomas_fls

fantomas_fls Youtube Master Race

Thì cậu đi lên núi vào goron city thôi,sau đó sẽ đi tìm viên spirit stone

5. trunganhcaothu

trunganhcaothu T.E.T.Я.I.S

minh thi bi doan water o ganon castle
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    .

Nói thế này thì chịu :))
    water temple theo tớ là cái khó qua nhất,bơi sấp bơi ngửa đau cả đầu,mò mãi mới ra hết mấy cái chìa khóa[/QUOTE]
    Tớ bảo là ở chỗ Ganon castle ấy chỗ water mà bạn ko hiểu thì giúp minh cách dùng blue fire ấy

6. †TVL†

†TVL† Youtube Master Race

Cho tớ hỏi có cái con nhện trong Lon Lon Ranch vào buổi tối , tớ bắn nó thì cái đầu lâu ở trên cửa sổ , lại gần thì nó ko rơi xuống , vậy làm sao để lấy :|

7. zinnoob

zinnoob Mega Man

Ai cho mình cái pass ở trang 3roms.com với mình ko down đc ::(

À mình thấy rồi ko để ý kĩ ^^

8. Prince_Sareid

Prince_Sareid Mr & Ms Pac-Man

hic cậu ... cởi ngựa còn dư chỉ mấy giây ::(tớ chưa có ngựa sao làm hết đc ."'. chỉ tớ cách lấy ngựa đi ^^ thank`s nhiều

9. zinnoob

zinnoob Mega Man

3 cái nút <> kiểu này ở góc trên bên phải màn hình là phải ấn nút nào vậy, mình thử ấn mọi nút mà ko đc =.=

10. VariousArtists

VariousArtists Youtube Master Race

Tranh luận sôi nổi quá nhỉ ? Tớ phá đảo hết rồi ...hehehe:D:D

11. trunganhcaothu

trunganhcaothu T.E.T.Я.I.S

cac ban giup minh cai blue fire ay
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Bạn phá đảo rùi thì HELP ME!!!

12. Prince_Sareid

cậu đi ra chổ hồi đó con cá bự ấy (cá voi chắc thế ^^) có máy tảng băng cậu nhẩy lên đó tìm cái hang động đi vào rồi lấy chai đựng lửa xanh
    à mà ai giúp mình với con thiên thần bảo lên miệng núi lửa mình lên đó ko biết làm gì cả ai chỉ mình qua khúc đo đi ^^ thanks

13. Takazaki

Vào Lon Lon Rand bỏ 10R ra chơi cưỡi ngựa, lúc vô đừng leo lên con ngựa đứng trước mặt (nó lì lắm) chơi bài Epona's song để gọi con Epona lại cưỡi con đó lại nói chuyện với thằng cha giữ ngựa lần đầu nó hỏi bạn muốn dừng lại hay ko thì chọn ko nói chuyện típ bạn sẽ thi cưỡi ngựa với thằng cha đó và nhớ chiến thắng à chạy 2 lần lận. Xong hắn nhốt bạn bên trong đó lun cố gắng cưỡi con ngựa lấy đà thật mạnh bay ra khỏi cái cửa là xong.

lúc này bạn đang tìm Sage phải hok, vào trong làng của máy con Gogon gì gì đó, quan sát thấy còn một con đang lăng vòng vòng ( hình như ở tầng 2 thì phải ) làm cho nó dừng lại rồi nói chuyện với nó, nó sẽ cho cái áo màu đỏ. Xong vào miệng núi lửa tìm boss thôi

@†TVL†: con nhiện trên tường đó khi nào co Bumerang mới lấy được

14. Prince_Sareid

cảm ơn cậu ^^ bửa nào xuống nàh tớ tớ cho ăn thịt rồng hihi bất tử đó nhớ xuồng ^^

15. Takazaki

Thui khỏi tui làm thịt con rồng trên núi lửa rùi toàn da bộc xương chẳng có tí thịt nào cả::(.
    Mờ cậu tìm được mấy item hiếm trong trò này chưa tuy ko sử dụng nhìu :-/ nhưng rất có ít đấy.:D

16. Prince_Sareid

chưa bạn ơới mà này mình vô hang cướp cứu đc còn 1 ông nữa cứu đâu vậy chỉ mình luôn nha

17. Takazaki

Ko rõ là cậu đã cứu đc người ở tầng nào, nói chung ở đó có 4 tầng tương ứng nhốt 4 người, cứ đi vòng lên xuống thế nào cũng gặp thoai.Ủa tui thấy ở đó đâu giống hang ổ cướp đâu ta:-/
    Chẳng lẽ cậu chưa có Din's Fire, Farore's Wind, Nayry's Love, với lại cây kiếm Biggoron Sword (cây kiếm nì mạnh nhất trong game):-/, cậu đã wa Water Temple nên chắc có Fire Arrow rùi:D, với lại cũng có lun Lens of Truth rồi(cái nì dùng để wa Shadow Temple mờ)

18. Prince_Sareid

à mình có din`s fire rồi giờ mò Farore`s Wind, còn cái lens of truth trả biết làm gì chỉ để đó chơi à ^^ .... mò nãy giờ nè

19. Takazaki

cái Farore's Wind thì ở chổ con cá to đùng đó trở về lúc nhỏ chạy đến đó bơi ra sau con cá ở phía bên phải, bơi wa đó dùng boom phá vở tảng đá rồi chui vào.
    lens of truth: cái nì dùng để nhìn thấy những đường đi hay những cánh cửa ỏ trong Shadow Temple ấy. Cái này còn dùng dài dài sau này.

20. Vô_Ðô'i

Vô_Ðô'i Mario & Luigi

mình phá đảo trò này rồi nhưng còn 1 thứ chưa lấy được là cái Ice Arrow gì đó ấy. Ai chỉ mình cách lấy được ko ?