Legend of Zelda !!! Chưa chơi phí cả đời !

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi ZeroCrazy, 9/12/06.

1. ZeroMorion4

ZeroMorion4 Donkey Kong

tớ đã qua fire temple , nhưng sao trên ban đồ vẫn bảo mình đi tới chỗ ngọn núi lửa , còn gì ở đó cần làm nũa ko vậy ? , à mà xong fire temple rồi thì tớ bí ở water temple , tớ chăng hiểu đường thế nào nữa mặc dù đã lấy được la bàn và bản đồ , tớ bí từ lúc trước đó , ko qua được nên phải qua fire temple , chỉ cho tớ với !

2. ZERO4

ZERO4 Youtube Master Race

ZeroMorion4 giúp mình wa fire temple với, mình đang kẹt ngay ở tầng 3 đấy, chổ có mấy viên đá lăn đấy,mình đã cứu hết mấy con Goron ở đây rồi, phải làm gì nữa để lên tầng tiếp theo vậy?giúp mình nhé.

3. xhuy10a3

xhuy10a3 Guest

tui cũng chơi gameboy nhưng chỉ chơi GBA thoai ko rành lắm về pj64

4. ZeroMorion4

ZeroMorion4 Donkey Kong

Tước tiên cậu phải lấy được cái búa , la bàn , và cai bản đồ , ... ở chỗ của cậu , cậu phai tìm cách trèo lên cái bục ở giữa ( lúc đầu chắc phải đi qua mấy căn phòng) sau đó dùng búa , đập cai viên đá to ở dưới chân , nó và cậu sẽ rơi xuống chỗ mà lúc đầu ta mới chơi , cậu đi ra căn phòng ngoài , dùng búa đập cai cột đứng trước cánh cửa , sau đó thì dễ lắm , nhớ là màn này cái búa quan trọng lắm , . để dễ tượng cậu vào tin nhắn của mình tớ gửi cho mấy cái ảnh

5. ZERO4

ZERO4 Youtube Master Race

nhưng tìm cây búa ở đâu, mình đã đi lên đi xuống mấy lần rồi mà vẫn ko tìm được gì, mình chỉ tìm được cái map thôi ko còn tìm được gì nữa. Bạn chỉ mình nhé.

6. V4mp1r3

V4mp1r3 Youtube Master Race

trò này hay thật em đang chơi nhưng ko biết cách save

7. ZeroMorion4

ZeroMorion4 Donkey Kong

có hai cách để save :
    1- ở ngoài , F5 là save , F7 là load
    2- ở trong trò , enter rồi save

8. ZeroMorion4

ZeroMorion4 Donkey Kong

zero4 : khi bước vào căn phòng mà cậu bí , ấy , mới bớơc vào , nếu cậu đi sang bên phải thì sẽ lấy đựoc cái labàn , nếu đi sang bên trái sẽ thấy một căn phòng , tìm đường đi vào đó , nhớ đi từ từ đề phòng mấy bức tường lửa , vào căn phòng đó , đi xuyên qua căn phòng đó sẽ ra trở lại căn phòng mê cung nhưng ở phía khác , nếu từ chỗ ban đầu sẽ ko qua bên đây được đâu , để ý một chút sẽ thấy một cái ô có cái cục nhô lên mà cần dẫm lên , tìm cách qua đó ( có cách là nhẩy lên trên đầu cái cột phun ra lửa ) dẫm lên cái cục đó thì bức tường lửa sẽ biến mất , tìm đường qua nhanh lên bục , bạn thấy 1 cái cửa ko mở được , mà mở là bị nó đánh , hãy dùng bom phá cửa , đi vào căn phong đánh nhau vơi con người rơm ( hãy dùng cai hootshot kéo đầu nó lại mà đánh ) , đánh xong thì bước lên cái bục ở giữa nó sẽ đưa bạn lên tầng trên , sau đó bạn tự đi lấy cái búa nhé , phần còn lại tớ đã nói , nhớ để ý mấy cái cột cần phải dungbúa đập lên , có cái đập dưới chân có cái đâpk trên đầu , hãy nhớ có căn phòng mà sau khi đập cái cột sẽ hiện ra đường đi , có cái cục xanh nhô lên , hãy dùng cái hộp ở đầu căn phòng để đặt lên , cái cục xanh đó , còn lại cậu tự lo nhé

9. kamatri

kamatri T.E.T.Я.I.S

" Để vào trong dạ dày của Zabu, cậu nên trò truyện với người Zora. Có thể cậu sẽ tìm ra, có thể không nhưng mà thôi tớ nói luôn: Lord Zabu Zabu rất thích ăn cá tươi. " => cá tươi lấy ở đâu vậy mấy anh ...

10. ZeroMorion4

ZeroMorion4 Donkey Kong

muốn lấy nhiều tiền thì bạn phải giết thật nhiều con nhện , lấy huy hiệu , sau đó về làng vilage , vào căn phòng có nhiều nhện nói chuyện với cái thằng ở trong đó để đổi lấy túi tiền , cứ 10 con một lần đổi .... à mà sao tớ lên tới 21 rồi mà vẫn chỉ đổi được có một lần ... thôi cậu cứ đổi trước đi đã

11. kamatri

kamatri T.E.T.Я.I.S

Thế còn đường đi bên trong con cá thì sao ? em bí rồi anh có thể giúp em ko , nick em là Kama_kedanhlen7121@yahoo.com.vn ...

12. kamatri

kamatri T.E.T.Я.I.S

bạn nói rõ hơn là lấy bao tiền ở làng nào đi ...

13. waa123

waa123 Youtube Master Race

Cho mình hỏi ở chỗ Dogondo's cavern làm sao để đẩy tảng đá vào cái hố giữa phòng để mở cửa vậy??

14. ZeroMorion4

ZeroMorion4 Donkey Kong

kamatri : đổi lấy bao tiền ở lang vilage ấy , cái làng có cối xay gió to to ấy . còn đường di trong jabu jabu , sau khi cậu tìm được con công chúa , nói chuyện với nó mấy lần rồi cõng nó đi lên , rồi cùng nó đi sâu vào trong , qua chỗ bacon rết bay bay , đi tiếp vào căn phòng nào đó ( chỗ này cậu cứ dùng bản đồ tìm kĩ đường , dò hết các phòng , những phòng có cột diện chắn ngang thì phải sang phòng bên cạch dánh cai giống cái kữoi thè ra , nhớ là phải dùng cái bumerang đấy , màn này cái đó rất quan trọng )

waa123 : chắc cậu quên rằng có thể đứng trước tảng đá sau đó kéo lùi nó lại , chứ ko chỉ đơn thuần là đẩy đi

15. kamatri

kamatri T.E.T.Я.I.S

Cám ơn sự gợi ý của ZeroMorion : mình đã đi đến lúc nó lớn rồi , bây giờ làm gì nữa ... kiếm con nhỏ Saria ở đâu thế , ...

16. waa123

waa123 Youtube Master Race

Hì. Thanks nhé. Không biết lại còn vụ kéo nữa.

17. ZeroMorion4

ZeroMorion4 Donkey Kong

kamatri : trước tiên cậu phải tới làng vilage , ra nghĩa địa , đi sang bên phải , thấy cái mộ có nhiều hoa cúng , ra sau mộ , kéo mộ ra sẽ hiện ra cái lỗ , nhảy xuống , vào đó , chơi đuổi bắt với một hồn ma , nếu thời gian 1.00 sẽ lấy dc hootshot là 1 item quan trọng , nêu ' >1.00 và < 1.15 thì lấy dc máu , nhớ cách đi ra nhé , lại chỗ viên đá xanh , thổi bài song of time sẽ có đường đi , nhớ cẩn thận để lấy máu lần nữa nhe' . Sau đó , đi tìm gặp saria ở lost word , lại chỗ mà lần trước gặp saria , vào temple thứ nhất , ccos lên , cách vào : dùng hootshot bắn lên cái cành cây nhô ra để lên . mà nè về cai temple nay cậu co thể về trang 3 hoặc 4 mà xem

18. kamatri

kamatri T.E.T.Я.I.S

thanks gợi ý của Zeromorion 4 , mình đi được qua Forest Temple rồi , giờ đi đâu nữa sư huynh ? UPONA's Song lấy ở đâu vậy ? qua Forest Temple rồi giờ đi đâu nữa ? " đua ngựa bắn cung " cái này ở đâu ra vậy , mình chỉ thấy bỏ 10 đồng vào chạy cho vui thui chứ có bit bắn gì đâu ? ( mong bạn chỉ giúp , mình chơi như gió vậy ... )

19. Mido_Ban

Mido_Ban A Royale with Cheese

Hồi trước vào Gamespot thấy đánh giá trò này 10 điểm nên cũng tải về chơi thử nhưng chơi 1 tí đã thấy chán, chắc đến đoạn sau mới hay.

20. NayruLove

NayruLove Donkey Kong Lão Làng GVN

Về vụ kill nhện giải lời nguyền để đổi lấy túi tiền to thì cũng khó vì phải kiên trì thì mới được không phải chỉ 20, 21 cái là đổi được luôn túi tiền 500, chỉ có điều chắc chắn là cứ 10 cái thì đến căn nhà nhện sẽ có 1 phần thưởng mới.
    /kamatri nếu đọc hướng dẫn của tớ ở trang 2 http://www.gamevn.com/showthread.php?t=254749&page=2
    thì cậu sẽ thấy là để học upona's Song thì phải học trước khi vào Temple of Time lấy Master Sword cơ, còn giờ thì hơi trễ rồi, đợi 1 thời gian nữa khi cậu có khả năng đi xuyên thời gian thì sẽ quay về học lại vậy, cụ thể tớ muốn các cậu tự tìm hiểu là tốt hơn. Cả vụ horseback achery ở Gerudo Valley nữa, khó hơn bắn cung ở kakario village nhiều nhất là khi không có game stick.