Legend of Zelda !!! Chưa chơi phí cả đời !

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi ZeroCrazy, 9/12/06.

1. kamatri

kamatri T.E.T.Я.I.S

Top of Death Mountain.
    Mình đã lấy được cái khuông đúc thanh kiếm rùi , bây giờ nói chuyện vơi ai ở Death Mountain nữa vậy bạn ? chờ 3 ngày mà chả có gì :((

2. waa123

waa123 Youtube Master Race

Hehe vừa end game xong. Mệt phết.
    - Ở water temple thì phải lên tầng đầu tiên kiếm cái longhookshot thì mới đi típ được. Cậu dùng cung bắn cái mắt rùi dùng hookshot bay qua.
    - Còn vụ đúc kiếm khi lên Death Mountain thì phải đưa cái mắt ếch cho Big Goron thì mới được.

3. kamatri

kamatri T.E.T.Я.I.S

Vâng , mình đã đưa rồi nó đưa lại cái hình vuông có hình thanh kiếm cho mình sau đó ko bít sao nữa ...

4. ZeroMorion4

ZeroMorion4 Donkey Kong

dễ thôi , cậu có thể chờ bằng cách làm việc gì dó , nhưng cách của tớ là thổi sáo cho qua 3 ngày , quay lại chính chỗ con ếch khổng lồ đó đưa cái khuông đúc kiếm cho nó là được
    chính con ếch đó là người đúc kiếm mà , các cậu cố lên , chơi nhanh qua water temple rồi chỉ tớ , đến lúc đó thì chính các cậu lại là người đi trước và chỉ cho tớ đấy , à mà chưa chắc , nhưng chơi tà tà nhau thế này cũng tiện nhỉ , có gì nói cho nhau biết

5. ZeroMorion4

ZeroMorion4 Donkey Kong

waa123 a` , cậu nói lấy dc cái longhootshot ở đâu , mà tớ dung cung bắn con mắt , nhưng cánh cửa đóng nhanh quá , tớ ko qua dc , dùng hootshot thì ko tới , giúp tớ đi tớ cần thêm 1 chiếc chìa khóa nữa , nếu như có dc cái longhootshot thì tớ nghĩ mọi chuyện đã dễ dàng rồi

6. waa123

Nó ở tầng cao nhất cửa phía tây ấy. Cậu vào sẽ thấy 1 cái thác nước dùng hookshot bay qua. Đi típ 1 đoạn sẽ gặp dark Link. Óanh xong là đến phòng có Longshot.

7. kamatri

kamatri T.E.T.Я.I.S

Key thứ 3 để mở cánh cửa trên cùng phía tây ở đâu vậy mấy huynh :(( Em ko bít

8. ZeroMorion4

ZeroMorion4 Donkey Kong

đúng vậy tớ cũng còn thiếu 1 chìa khóa nữa thì mới qua dc dc phòng mà cậu nói , chứ cái phòng đó tớ biết từ trước rồi , hây cậu nói luôn tất cả các chìa khóa ở trong màn này đi , cả cách đi nữa vì có mấy chỗ ko qua dc !
    các cậu lên mạng thất thường mà lâu lên lắm , hay tớ có ý kiến , ép nick của nhau hỏi cho nhanh mà tiện , nhất là bạn waa123 , cho bọn tớ nick chát của cậu đi , vì cậu chơi xong trò này rồi , con của tớ là " ngoisaosang1581991 "

9. ZeroMorion4

ZeroMorion4 Donkey Kong

mà cho tớ hỏi , chơi đến đây là chơi dc khoảng bao nhiêu phần trò chơi rồi , còn chơi khoảng bao lâu nữa , để tớ còn biết đường ......

10. waa123

Còn Shadow Temple, sprit Temple và màn cuối là end game thôi, cố lên.
    Về vụ chìa khóa thì cậu cứ đi lần lượt các tầng thôi 1 -> 2 ->3 xong lại quay lại 1 là vào được tất cả các phòng. Nhớ để ý các chỗ tường nứt -> boom nó là ra một phòng mới và các tảng đá có thể di chuyển được.

Ah, còn các bí mật của game tớ cũng tìm được gần hết rồi, nhưng có vụ chạy đua thì ko thể nào thắng được có ai bít cách ko?

11. kamatri

kamatri T.E.T.Я.I.S

Tớ mà lên lâu ... ngày nào tớ cũng ON như film hồng kông ... tớ ép nick cậu rồi đó Zeromorion4

12. ZeroMorion4

ZeroMorion4 Donkey Kong

waa123 à , cậu phải thôi bài epona's song để có thể cưỡi con ngựa khỏe nhât là con epona , thì cậu có thể thắng dễ dàng

13. nhattiennht1234

nhattiennht1234 Mr & Ms Pac-Man

co máy cai trên wii kìa, cũng gôg lam :-"

14. kamatri

kamatri T.E.T.Я.I.S

Em và Zeromorion4 bí cùng 1 chỗ nên nhờ mấy huynh viết HD Water temple lại từ đầu nha ...

15. ZERO4

ZERO4 Youtube Master Race

mình vừa mới lấy đc cái longhootshot, mình xin góp 1 chút sức để lấy cái key, bạn muốn wa cái cửa ở hướng tây bạn phải tìm 2 cái key mới đc, trước tiên bạn hãy đi đến căn phòng nơi mà bạn gặp công chúa đấy, nhưng mà mực nước phải ở tầng 2 đặt bôm vào bức tường xong. Còn cái key thứ hai là căn phòng mà bạn thổi bài ZELDA LULABY để mực nước lên tầng 2 đấy, sau khi thổi xong viên đá bên dưới sẽ nổi lên và bạn lặn xuống sẽ thấy 1 cái lỗ cái key ở dưới đó đấy. Chúc các bạn thành công!

16. kamatri

kamatri T.E.T.Я.I.S

tui xin góp ý ZERO4 , mình lấy đến 3 chìa nhưng ko bít longhookshot nằm ở đâu ...

17. NayruLove

NayruLove Donkey Kong Lão Làng GVN

Về vụ bắn cung vào con mắt ở Water temple rồi dùng hookshot bay qua thì phải dùng LongHookShot tức là phải lấy được LongHookshot đã.
    Cách lấy đủ chìa khóa để lấy longhookshot thì tớ đã post 4 cái secret ở trang 6 rồi http://gamevn.com/showthread.php?t=254749&page=6 . Zero4 cũng đã nói chi tiết hơn về vụ này rồi đó Trí và ZeroMotion4 cố gắng qua nhé.
    Còn vụ chạy đua mà waa123 nói là chạy đua với run man ở Gerudo Valley sau khi làm lại cái cầu cơ.
    Tiện nói luôn thêm 1 bộ item nữa nếu ai muốn sưu tầm đủ item của ZeldA OOT mà chưa biết thì lấy luôn: bộ Mask ở Happy Mask Shop , tại Market.
    Thời điểm bắt đầu: khi còn nhỏ. Qua 4 bước thì phải:
    1. Lấy mask đầu tiên, đem cho người gác cổng lên Death Mountain.
    2. Lấy mask thứ 2, đem cho skull boy, chàng trai thổi sáo ở lostwood mà khi mình thổi Saria's Song được 1 Heart đó.
    3. Lấy mask thứ 3, đem cho cậu bé (buổi đêm) ở Gravey Yard.
    4. Lấy mask thứ 4, đem cho run man ở Hyrule Field.

18. NayruLove

NayruLove Donkey Kong Lão Làng GVN

Zero4 viết hướng dẫn như thế rồi vẫn chưa tìm đủ chìa khóa cơ àh. Do cả Trí và ZeroMotion4 đều thiếu 1 chìa nữa nên chỉ là 1 trong 2 chìa khóa được hướng dẫn sau, làm theo 1 trong 2 cách sẽ có đủ chìa:
    1.Sau khi thổi Zelda's lullaby để mực nước lên mức thứ 2, đi lên tầng cao nhất, thấy có chỗ để thổi Zelda's lullaby thì không thổi nữa mà nhảy xuống tiếp, dùng giầy lặn xuống tầng thấp nhất, đến chỗ đã gặp công chúa Zora, cởi giầy ra lên đến mặt nước, trèo lên mặt đất sẽ thấy bức tường gần đó bị nứt. Đặt 1 quả bom vào sẽ có đường vào phòng để lấy chìa khóa.
    2. Cũng sau khi thổi Zelda's lullaby để mực nước lên mức thứ 2, lập tức nhảy xuống nước, đeo giầy vào và lặn xuống dưới sẽ thấy có 1 cánh cửa để vào căn phòng bí mật trong Temple (cũng có thể bật bản đồ lên, nếu căn phòng chưa từng vào sẽ có màu xanh nhạt, vào rồi xanh đậm, đang ở trong phòng thì căn phòng có màu nhấp nháy xanh đậm- nhạt). Đánh hết quái trong phòng sẽ thấy có 1 rương hiện ra, ra vị trí thích hợp rồi nổi lên, ra chỗ rương để lấy chìa khóa.
    copyright: xuanbach ^^

19. waa123

Đang chơi Zelda MM. Phần này khó hơn phần trước, có ai chơi cùng ko?
    Ah, có 1 bí mật này hay lắm: các cậu có thể kiếm rất nhiều Skulltula bằng cách: sau khi có bumêrang thì đến Hyrule Castle, qua trạm gác đi vào sẽ thấy 1 cái cây, thổi bài storm lên --> xuất hiện 1 cái lỗ trong đó có 1 con Skulltula, kill nó, sau đấy đến gần chỗ telepot để ra ngoài, dùng bumerang lấy cái huy hiệu. Trong lúc bumerang chưa quay về thì chạy ngay vào cái telepot. Nếu làm đúng sẽ có cái huy hiệu và khi quay lại con skulltula vẫn còn :) Làm lại bao nhiêu lần tùy ý.

20. kamatri

kamatri T.E.T.Я.I.S

Thứ tự chìa em lấy được 3 chìa , lên tầng 3 của vào cái thác lớn nhất em còn 1 ... vào được cái thác nhưng không qua được 2 cách mấy bạn chỉ thi em làm được rùi . căn phòng tầng 1 cửa sắt chỗ công chúa em ko vào được ...