Lên đời 3 nhanh nhất là bao nhiêu nhỉ ?????

Thảo luận trong 'Age of Empires' bắt đầu bởi Angel1142, 6/3/05.

1. hero0103vn

hero0103vn Youtube Master Race

Đánh như thế này thì đừng chơi chế còn hơn, mịa lấy đâu lắm thực và gỗ thế, với lại còn phải xem bản đồ thế nào. Chỉ giỏi cái nói, đánh thật thì không biết thế nào. Đúng là bây giờ sản sinh ra nhiều thằng đánh đế chế giỏi thật hơn hẳn các bậc cha chú ngày xưa, bọn trẻ giờ tiến bộ quá, biết cách rút ngắn thời gian tối đa cho các công việc. Thử phân tích ra xem có thể lên đời 3 ở phút thứ 10 không đã rồi hẵng nói. Ví dụ muốn đẻ một thằng dân thì phải mất mấy giây, rồi bao nhiêu thằng lấy hoa quả, tìm thấy rừng ở xa hay gần nhà, ...... chứ cứ nói thế thì pepperoni pizza, woodstock nhiều lần vào thì chấp đối phương lên đời sớm hơn đến 10 phút cũng chẳng làm gì được.

2. xa_vang

xa_vang Youtube Master Race

tưởng vào đây học được kinh nghiệm lên đời nhanh nào ngờ toàn 1 lũ bốc phét thành thần,đời tui nhìn thấy lên đời 3 nhanh nhất là 11phút 15, con tui nhanh nhất là 11 phút 45.Chứ còn 10 với 8 phút thì thật sự là có khi mình phải bỏ AGE mất

3. NGUYENTHAIBAO333

NGUYENTHAIBAO333 Youtube Master Race

tôi ko biết các bạn chơi như thế nào nhưng tôi chơi lên đời 3 nhanh nhất là 10' luc đó trong tay tui cũng đã có sẵn lính để đi đánh và phòng thủ .lúc đầu tui cho nó lên đời hai trước sau đó tui lên sau và thế là tui dẫn đầu cục diện các ban có ai chơi đưoc như tui ko nếu có thì xin chỉ giáo thêm nha

4. apollớ1234

apollớ1234 Youtube Master Race

ac.ac. noi nhu ong thi nhung nguoi moi choi chi biet ngich ko bang
    ong de 24 thang ma 10 phut len doi thi tui ko tin chac dung shang ha
    neu la shang thi tui mat 9 phut ne

5. apollớ1234

po' tay bai ong lam su phu do
    goi kinh noi nhu ong tui 4 phut len doi voi 70 unit ne (xin ma) ha ha ha #>:) #>:)

6. 2Taycửgiật

2Taycửgiật Mr & Ms Pac-Man

tui lên nhanh nhất cũng phải mất 4 phút (không phải shang) hình như là noob rồi

7. Zerocool

Zerocool Mr & Ms Pac-Man

thì chả là nôb thì là gì ? đúng là noob !

8. hoahongtokyo

hoahongtokyo C O N T R A

mấy ông bốc phét vừa thui làm sao mà lên đời sớm thế được chứ hay mấy ông bảo lên đời 2 ha.

9. HoaTraMy

HoaTraMy Youtube Master Race

trời mọi người muốn lên đời 3 nhanh nhất phải chơi quân Yamato or Assiryan ( becos dân có thêm 30% tốc độ so với dân khác )
    lên đời thì tuỳ thuộc vào lương nhưng nhanh nhất là 9'25 với dân As kick lên đời 3
    còn chơi Yâmto thì 9'38 kick lên đời 3 !

10. duke827

duke827 Youtube Master Race

To: xa_vang: Tui đồng ý với bạn. Vào box nào nên đọc xem mục đích ở đó người ta nói cái gì thì hãy post bài reply!! Nếu ko, chỉ làm mất thời gian của người khác thôi!! Theo mình, lên đời 3 thì khoảng phút 12 là quá tốt rồi, 24 dân là chuẩn mực nếu đánh đời 3, shang có thể 28, palmyran chỉ cần 18 thôi... Theo ý kiến nông cạn của tui là vậy đó!!!

To: Hoa trà My!! Chơi AOE:ROR thì quan trọng phải cân bằng giữa các loại tài nguyên để mà khi lên đời xong còn đẻ quân nữa chứ!!! Còn muốn lên đời nhanh thì cứ cho nhiều nông dân đi ăn lương là được, đúng ko nhỉ? Dĩ nhiên trong lên đời nhanh là rất quan trọng, nhưng điều đó cũng không phải quan trọng nhất!! Nhất là đánh đồng đội, nếu ai cũng cố ép lên đời thì lấy quân đâu ra để chống đỡ? Tui thường lên đời 3 vào phút 13- 14, nhưng ko ai dám nói tui là gà đâu!! Tui có thằng bạn chơi lúc nào nó cũng lên đời nhanh hơn tui, nhưng mà quân thì bao giờ cũng ít hơn nên chẳng mấy khi thắng được tui!!!

Tóm lại, với 24 dân, lên đời 3 xong vào phút 13-13'30, + khả năng cân bằng tài nguyên và điều quân hợp lý, bạn sẽ ko phải ngại bất cứ đối thủ nào đâu!!!

11. thangby

thangby Mr & Ms Pac-Man

Trên này toàn bọn bốc phét thành thần.

12. Pocollo84

Pocollo84 Super Namek

Kệ chứ...thật hay ko ko cần biết.cứ tạm tin người ta nói thì có chết ai đâu ;))
    Đỉnh cao 11 fút....chưa bao giờ nhanh hơn....có điều bây giờ mà đánh có khi 20' mới lên vì bỏ lâu quá rồi :))

13. lina_angel*

lina_angel* Legend of Zelda

ờ còn tuỳ vào bản đồ và tài nguên nữa chứ ..bình thường thì tui 12,5 là lên đời 3 nhưng cũng có khi phải 21 mới lên nổi vì ..."nhà ko có 1 cái gì cả hic hic'

14. Pocollo84

Pocollo84 Super Namek

21 :o đấy là lúc vẫn đánh đều á :o Thế thì nó cho ra đi ko trở lại đâu ...ko sống kịp đến 21 ý chứ ;))

15. apollớ1234

cac bac len doi 3 khiep that sao ko noi bi quet cho anh em voi ha ha

16. 2Taycửgiật

2Taycửgiật Mr & Ms Pac-Man

làm sao mà bị được ??? đùa àh ??? sao cậu đánh kém vậy ???

17. apollớ1234

ong lam duoc mot lan hay sao vay ma khoe ac the
    khoe it thoi nha ::)

18. Pocollo84

Pocollo84 Super Namek

thì đây là topic khoe thành tích mà :)) Cứ nhanh nhất mà post lên thôi :))

19. lina_angel*

lina_angel* Legend of Zelda

chính xác là 12 là nhanh rồi ko cần bình luận thêm gì nữa cả

20. kingdom game

kingdom game Mr & Ms Pac-Man

đa số các cao thủ chơi đều lên đời 3 từ khoang 11- 14phút ( 11phút đối với đại hình thuận lợi kiếm đc mấy chú voi con là ngon rui`) nhưng theo tui dc biết thì có nhiều cao thủ lại mua quân ngay ở đời 2 nên có phát triển nhanh đến đâu thì cùng phải mua vài thằng cung T phòng thủ