Lengend of dragon's son ( bàn luận )

Thảo luận trong 'Game Á Châu' bắt đầu bởi Ung Phi Thien, 18/8/03.

1. dragon'son

dragon'son Youtube Master Race

tôi hết bị out rồi lại chơi được rồi vui quá không phải tại đĩa mà tại máy mới ức chứ giờ thì vô tư rồi
    ai có gì cần thì cứ hỏi tôi cái vụ out ở thập lý đình nhé

2. saviolazin

saviolazin T.E.T.Я.I.S

ok, vậy là mọi ng biết cách khắc phục lỗi, mà hiện giờ tôi cũng đang tìm 1 file, gần 1MB, file này sửa lỗi của cái trò CBR này, nếu còn bị lỗi mọi ng kêu, tôi sẽ tìm site up lên để down.
    To mph và quang, hic, chả thấy cái gì của 2 đồng chí gửi đâu cả. hek hek. kiểu này sao gửi tiếp cái gì được :) nhưng thôi ok. nopro
    Hết tuần thì rảnh, lúc đó viết hướn dẫn chi tiết cho trò này, tại thấy khá nhiều cái mà mọi ng bỏ sót.

3. Ung Phi Thien

Ung Phi Thien Donkey Kong

Mọi người biết nhưng riêng em ko biết ! Khắc phục lỗi như thế nào ?? Chỉ thấy nói là có bản khác thôi chứ đâu có nói cách khắc phục gì đâu ??
    Anh savi liệu có cách nào ko ?? ( cách anh đang nói ổn đấy )
    Dạo này buồn ko thiết gì chơi nữa ! Phèo quá

4. big chicken

big chicken C O N T R A

cách của dragon son là làm thêm nb0811.lib bằng cách copy và đổi tên file nb0812.lib , sau đó copy vô thư mục mapdata.

to dragon son: Bi gio tui đã đi qua chỗ gặp tào tháo mà ko bị sao cả, và đang gặp tả từ, nhưng ko đi vào được miệng con rồng bôc khói, nếu ai biết chỉ cho tôi với.

5. quangmach90

quangmach90 Mario & Luigi

Chán ghê,tui đang kẹt đĩa vì mphong đang mượn nên ko thể chơi được.
    to mphong,ngày mai (t7) lúc khoảng 11h trưa trở đi,anh rảnh thì cho em lấy lại bộ CBR được ko vậy anh?
    Nếu được thì lẹ nha,đang cần gấp lắm.Mà anh burn gắp dùm em 1 bộ riêng được ko?ngày mai đưa được ko,em sẽ đưa tiền đĩa sau đưọc ko vậy anh?

6. Ung Phi Thien

Mình nói lại cách sửa cho dễ hiểu hơn nha !
    Các bác có thấy thư mục arts ko ?? Trong đó có folder mapdata !
    Lấy CD3 của CBR ra vào arts/mapdata ( trên CD ) copy file nb0812 vào arts/mapdata ( trên HDD của bạn ) rùi copy file nb0812 lần nữa vào HDD ở đâu cũng đc rùi sửa tên nó thành nb0811 , vào arts/mapdata( trên HDD của bạn ) del file nb0811 cũ đi ! Copy file nb0811 ( vừa sửa tên từ nb0812) vào mapdata của bạn và thế là ổn thui !

7. m.phong

m.phong T.E.T.Я.I.S

Sao tui thấy chơi trò nay hơi bị yếu tim đó.Đang chơi thị bị out liền.
    To saviolazin:Tiền thì người ta trả lại nên tui phải send cái khác ra cho bác,khoảng trong tuần này.À mà nè tui cũng chưa nhận được disk nữa,vậy vụ này mình tính sao đây hả savi?Hay ông send cái khác vào cho tui được không vậy?

8. saviolazin

saviolazin T.E.T.Я.I.S

To mphong: vu dia thì ok, ghi sai địa chỉ lúc nào ng ta trả tôi sẽ send cho bác. địa chỉ đúng là : 629/53 hả? tại bác PM nhầm cho tôi là /23 mà :)
    còn bây giờ khắc phục được rồi còn gì nữa? ah, với cả tôi đang kiếm cái file bug của trò này, tức nó sẽ fix các lỗi mà bị out với treo. khoang gần 1MB, khi nào có sẽ đưa URL cho mọi ng down, chỉ việc setup ra là ok mà :)
    hek, mỗi ng gặp 1 lỗi, toàn do cấu hình cả. UPT gặp cái lỗi nói với thằng Tôn Càn bị đơn, DS thì lúc đầu gặp cái avi bị đơ, tôi đang chơi, hek, chưa fix nhưng ko sao cả. hơn nữa cố gắng kiếm đĩa xịn , hic , chơi cho an toàn :)

9. Ung Phi Thien

hek hek ! Bác dragon's son làm sao để ko bị out ở đoạn con rồng vậy ??? Em thì bị đứng hình mà nhạc vẫn chạy mới đau chứ ! Do card màn hình à ? Em dùng Gefroce2 32MB ! Nếu do vậy thì trò này đòi hỏi hơi cao đấy !!!! Chơi khổ ghê !
    Anh savi cố gắng lấy cái sửa lỗi về cho nhanh , chứ em chơi như đánh vật thế này thì có nước chết mất !

10. fox

fox Youtube Master Race

hê hê khổ thân lại bị giống bệnh thằng DS rùi send save wa dây tui di wa rùm cho.

11. quangmach90

Trời sao mấy bác vui quá nhỉ.Còn tui thì chưa được chơi tiếp nữa
    to savi tiền nó cũng trả lại tui nè,nhưng mai tui sẽ ra gửi lại liền cho U cho,xin lỗi nha
    cũng to savi ông kím bản fix lẹ lẹ đi chứ kiểu này thì năm sau cũng đi chưa xong nữa
    Mà ông có đỉa xịn chưa vậy hả savi lâu quá ko thấy ông rồi
    Bản fix ông kiếm ở đâu vậy?Khoảng 1MB mà down sao lâu vậy?

12. saviolazin

saviolazin T.E.T.Я.I.S

To all : tôi chơi có bị sao đâu nhỉ? cả BC cũng thế, chơi đến đoạn gặp Tả từ rồi, chẳng out chẳng đơ gì cả, các chú xem lại cài thế nào và driver thế nào/
    to UPT : card anh TNT 32mb thôi vẫn chơi tốt :) cso sao đâu?
    to quangm : ko phải là down mà là kiếm, đang kiếm mãi ko được đây này.
    khi nào có sẽ up liền, còn đĩa xịn thì thôi có khi ko mua nữa. 18$ lận, lại còn phải nhờ gửi từ Sing về đây. về lại ko burn được hek hek.

13. quangmach90

Trời ơi,tui chả dược chơi gì cả chán ghê
    mphong chiều nay mới trả đĩa lận
    nhưng mà savi,ông đang online hả?Chat nha

14. apo0704

apo0704 T.E.T.Я.I.S

Làm thế nào để chui vào trong miệng cái hang rồng vậy hả các bác?Tui chui vào toàn hiện chữ mán mường gì,đọc cóc hỉu gì cả...........

15. apo0704

apo0704 T.E.T.Я.I.S

Bực mình wá à....đã bác nào wa đc đoạn cái miệng rồng chưa?Sư đệ ơi...biến đi đâu thế?Đã wa đc đoạn này chưa?

16. big chicken

big chicken C O N T R A

ôi trời, em cũng ko qua được chỗ này nè, nói chuyện với con cáo trắng gần bờ suối nó cho 3 lựa chọn, chẳng hiểu mô tên răng rứa gì cả.
    gặp tả từ than thở thì hắn ta lại càu nhàu cái gì đó, ra ngoài gặp lão già thì lão nói 1 lúc rồi im bặt, có khi muốn đi qua chỗ này phải đánh nhau lấy đồ cũng nên.

17. quangmach90

Tui đang ghiền quá nè,mà savi có đĩa chưa hả gà bự?
    Nghe ổng nói là kím được fix rồi thì phải
    nghe ổng nói là có bản fix trên mạng,tui bỉ mấy tiếng ngồi kiém mà chả ra cái gì cả

18. crew

crew The Warrior of Light

Vậy cuối cùng đã có bản chú bé rồng nào choiư không bị lỗi ở ngoài Hà nội hay ở Việt Nam chưa. Trên mạng đã có ai tìm được bản patch cho chú bé rồng chưa?

19. dragon'son

dragon'son Youtube Master Race

to all cách để chơi được tốt nhất là lấy file s08120000.map đổi tên thành s08110000.map ở trong folder map nhưng vẫn phải giữ một file s0812000.map sau đó copy file s0812.lib ở đĩa 3 vào thư mục mapdata thế là chơi ngon lành
    Đây là hướng dẫn đi tiếp sau đoạn tả từ
    còn đoạn vào cái hang gió thì sau khi trả lời đúng cả 3 câu hỏi của con cáo thì đi sang map có cái bàn cờ và đánh mấy thằng bọ cạp nó sẽ cho 1 cái viên đá đỏ khi kiếm đủ 10 viên thì quay lại gặp con cáo nó sẽ cho một viên ngọc để vào hang gió. sau khi vào hang gió phải lấy đủ 3 cái lệnh bài của 3 ông già bằng cách trả lời đúng các câu hỏi của ông ta (cứ chọn sai chọn lại vô tư qua thi thôi) sau đó vào đánh nhau với một con quỷ cầm cái rìu thắng nó sẽ lấy dược hình mây thân gió. sau đó đi ra ngoài gặp con cáo lúc đầu nó biến hình thành asa và liên hoa. đánh nhau với liên hoa xong đi ra ngoài nói chuyện với một thằng bé (nó là thằng bắt mình đi lấy lệnh bài) sau đó nó biến mất và đi ra khỏi hang về gặp tả từ tiếp đi đến chỗ đánh thạch liễu cứu liên hoa sau đó tiếp tục đi gặp gia cát lượng và hoàng nguyệt anh trương phi triệu vân đi tiếp sẽ gặp quan vũ và ngũ chân sau đó ngũ chân bỏ chạy ta đi tiếp đến phàn thành gặp hạ hầu đôn và tuân húc sau đó tất nhiên là chiến và qua bài 3 sang bài 4 chúc thành công :lol:

20. apo0704

apo0704 T.E.T.Я.I.S

Sư đệ cũng giống huynhn à?Huynh cũng bị như thế...cóc hỉu đầu đuôi thế nào.....Đang ngồi tìm hỉu thì chán wa......nhảy ra chơi Crazy Taxi kiếm tiền chơi...hehhe!!!!!!