Lịch Thi đầu The Ya Open League. Kết quả & Bình luận

Thảo luận trong 'Hattrick' bắt đầu bởi jumbodao, 9/6/05.

1. DMH

DMH Mr & Ms Pac-Man

keke hôm nay đến ngày được làm việc rồi, em sẽ làm vài bài để cho giải thêm phần sôi nổi nhé
    do 1 số đội bỏ giải hoặc bị bỏ trận và ko tìm thấy ID của đội bạn nên ko thể chanllenge được nên tuần này số trận bị giảm đi một nửa, sau đây là kết quả mới nhất tính đến phút thứ 28 của trận đấu
    Latest Score
    DMH Boys - An Giang : 0 - 1
    chỉ tại về muộn (hôm nay em phải đi thi) nên ko kịp chỉnh lại đội hình :(( , mong hiệp hai thi đấu tốt hơn
    VampireV - The Ya : 0 - 0
    VampireV ra sân với đội hình 4-4-2 còn the ya với đội hình khá lạ 1-7-2
    Sliver Wing - Man_Red : 1 - 3
    Mặc dù Sliver Wing cố thủ với đội hình 4-5-1 nhưng Man_Red vượt trội hơn hẳn
    Khatoco - Little Wíng : 1 - 0
    Hai đội có thực lực khó hỉu nhưng Little Wings lại đá 5-4-1 nên kết quả như các bác đã thấy

Sơ sơ thế thôi bao giờ xong thì em sẽ làm phát bình luận cho sôi nổi

2. VampireV

VampireV Mr & Ms Pac-Man

Bác the_ya này đá với chả đấm gì với cái đội hình kỳ cục wé, nhìn bác sắp đội hình gì mà loạn xà ngầu cả lên, tuy tui thắng 6-1 nhưng chẳng chứng tỏ được điều gì cả, buồn 5 phút. Hy vọng ở trận sau các bác đá đúng với thực lực của mình nhé

3. DMH

DMH Mr & Ms Pac-Man

Mặc dù các bác không còn mặn mà gì với cup nữa nhưng tôi vẫn cứ post(kiếm điểm chơi :D ) dù gì thì giải đã bắt đầu và topic đã lập. Nếu bác nào thích thì xin mời xem qua và cho em ý kiến, để biết thêm chi tiết xin mời các bác vào cupmanager để xem.

KẾT QUẢ VÒNG ĐẤU THỨ NHẤT
    DMH Boys - An Giang : 6 - 1
    Daicathay1975 - FC_Barcas (barcas bị xử thua 3 - 0)
    Khong FC - CLB An Nam (Khong FC bị xử thua)
    TDT company - Goodteam02 (xử hòa ko tỉ số vì hai đội ko challenge)
    VampireV - The Ya : 6 - 1
    Khatoco - Little Wings : 1 - 3
    Sliver Wing - Man Red : 1 - 4
    Noods - Vermouth_Calvados (Noods bị xử thua 0 - 3 vì không thể tham gia)

Chú ý : Trên đây là kết quả của vòng, nếu có gì thắc mắc thì post bài, mọi trường hợp sẽ được giải quyết. Mấy ngày tới sẽ có lịch của vòng 2 những bác nào muốn thi đấu xin nhanh chân challenge, còn những bác nào không thi đấu thì sẽ được xử theo luật (tuỳ từng trường hợp).Nhân đây nhắc luôn mọi người là tôi thấy có vài điều muốn hỏi : điều thứ nhất là bác Man_Red và Sliver Wing challenge ở normal mode hay sao mà cupmanager ko thể tự động update được kết quả => các bác xác nhận lại với tui kết quả để tui update lại kết quả của 2 bác, còn điều thứ hai là 2 đội bỏ trận là FC_barcas và Goodteam02 lại đá giao hữu với nhau :-/ các bác định đá liên bảng hay sao :D nếu các bác còn tham gia cup thì nhanh chóng challenge trận tuấn sau ngay khi có lịch.

4. DMH

DMH Mr & Ms Pac-Man

kekeke sorry mấy bác nha, dang viết nó bị lỗi nên đành gửi tạm cái bài nhoè nhoẹt ở trên, các bác xem tạm , bây giờ sẽ có những thông tin nóng hổi vừa thổi vừa xem đê kekeke :))

1. Kết quả kì lạ
    Vòng đấu này 1 số trận có 1 tỉ số khá bất ngờ điển hình là the ya thua 1-6, nhưng cái gì cũng có lý do của nó.
    * DMH Boys 6 - 1 An Giang
    Mặc dù bị dẫn trước nhưng DMH lại có một cú lội ngược dòng một cách dễ dàng. Nguyên nhân là do thientran(manager của An Giang) đã cất hết chủ lực của mình để giữ chân cho trận ở league và do điều kiện thời tiết không thích hợp (Hà Nội một này mưa tầm tã kèm theo bão giật cấp 12 :D và SVĐ Boys Center ngập nước đến tận bụng do không có tiền nâng cấp => cầu thủ hai bên vừa lội nước vừa đá :)) ). HLV của An Giang thật là một người biết tính toán và lo xa khi ông bít bảo toàn lực lượng khi mà 1 đội trong bảng bỏ cuộc => An Giang chỉ phải quyết chiến 1 với daicatha1975 trận để giành vé đi tiếp thay vì phải dốc sức đá hết mình mà chưa bít chắc là có được đi tiếp hay không, lại còn bảo toàn được lực lượng cho mấy trận đấu ở league.
    * VampireV 6 - 1 The Ya
    Lý do cũng gần giống như An Giang, The Ya cũng muốn bảo toàn lực lượng để trụ hạng mùa này, The Ya ra sân với đội hình 1-7-2 (quái lạ) và cũng cất hết mấy em excellent mà chỉ để toàn passable. Chính vì vậy mà dẫn đến 1 trận thua thảm bại, trả lời phỏng vấn của tui the ya nói : "tôi chỉ muốn cất vài em đi ex đi để đỡ bị chấn thương nhằm bảo toàn lực lượng nào ngờ lại thua đau thế này" và the ya đã nói là 2 trận sau sẽ đá hết mình. Vần, cơ hội còn rât nhiều cho the ya bởi vì hai đối thủ còn lại đều dưới cơ của The Ya.

2. Thông tin bên lề
    - Cổ động viên
    Lí do một số đội bỏ giải nhìu => những trận đấu ở vòng 1 diễn ra ở những sân của các đội hạng IV mà lại là đá cup vì thế khán giả đến sân đã ít nay lại còn ít hơn. Cao nhất có lẽ là ở SVĐ Sliver Wing Arena với 634 khán giả #>:)
    Các SVĐ khác
    + VampireV Arena : 518
    + NHATRANG beach Stadium : 362
    + Boys Center : 357
    - Vua phá lưới
    Mặc dù mới có mới đá 1 trận nhưng đã có 1 hattrick được ghi và sau đây là 3 cầu thủ đang tạm thời dẫn đầu xong vòng 1
    Cozmin Dobre - VampireV - 3 bàn
    Felix Olsson - VampireV - 2 bàn
    Yang Kar - DMH Boys - 2 bàn
    - Dream team
    Vì chỉ có 4 cặp đấu mà lại toàn là cầu thủ trình độ thấp (vì các đội ém quân trận đầu và thực của các đội ở bảng IV Việt Nam có giới hạn) nhưng chúng ta vẫn có 1 Dream Team update theo từng vòng đấu :D . Vì số lượng có hạn nên tôi chỉ post theo đội hình 4-4-2 thông dụng nhất
    Thủ môn : Per Klintmar - Little Wings - **1/2
    Hậu vệ cánh : Adam Hawks - An Giang - **1/2
    Rupert Bendl - Little Wing - **
    Trung vệ : Howie Calhoun - An Giang - ***1/2
    Samuel Roig Batalla - DMH Boys - ***
    Tiền vệ cánh : Wei Kudo-Kahn - DMH Boys - ***
    Sisebuto Vergara - VampireV - **1/2
    Tiền vệ trung tâm : Chu Yin-Choon - DMH Boys - ***
    Miao Yau-Wu - Little Wings - **1/2
    Tiến đạo : Huang Seung-Hae : DMH Boys - **1/2
    Zailizam bin Kamaluddin - Khatoco - **1/2
    Như các bạn đã thấy đội hình trên là rất khiêm tốn vì vậy lượt sau mong các đội mạnh sẽ đem một vài cầu thủ mạnh của mình ra để trình diễn với mọi người.
    Lưu ý : Đội hình trên là chỉ lấy từ 3 trận được challenge theo kiểu cup mode còn trận của Man Red vì lý do chắc là challenge ở chế độ normal mode nên máy xếp đội hình Dream Team mà ko có cầu thủ của Man_Red (máy tự xếp Dream Team theo sao), thông cảm nha nhân đây nhắc luôn tất cả các đội nên chú ý việc này.
    - Thống kê sau lượt trận thứ nhất
    Theo thông tin lượm lặt được từ các trận đấu thì tôi có một vài con số đáng chú ý như sau :
    + Có 4 trận đấu và với 23 bàn thắng được ghi, trung bình có 5,75 bàn thắng một trận => tạm ổn giá như các đội kia cũng thi đấu
    + Sau một lượt trận đầu tiên thì có 9 thẻ vàng và 2 thẻ đỏ trong đó 2 đội "đóng góp" nhiều nhất là Little Wing và Khatoco với 1 thẻ đỏ và 2 thẻ vàng.

Các bác cố đọc hết hộ em rồi cho em ý kiến nha :D

5. DMH

DMH Mr & Ms Pac-Man

kekeke kính mời các đội tham gia giải vào xem tin tức của giải nha, tôi sẽ update thường xuyên
    vẫn biết là ít đội tham dự nhưng mong các bác xem và post bài
    nếu có trận đấu nào hay thì tôi cố gắng xin mod cho cá độ để thêm phần sôi nổi

6. jumbodao

jumbodao Mr & Ms Pac-Man

Lịch thi đấu vòng hai như sau, mong các đội sắp xếp để giao lưu ( cup rule). Mong giải sẽ thành công:

9 FC_barcas - : - An Giang
    10 daicathay1975 - : - DMH Boys
    11 goodteam02 - : - CLBAnNam
    12 TDT Company - : - KhONG FC
    13 Little Wings - : - The_YA
    14 KHATOCO - : - VampireV
    15 Vermouth_Calvados - : - Man_Red
    16 NOODS - : - ***Sliver Wing***

To Vampire: sorry bác nha, vì trận sau quyết định khả năng trụ hạng của The Ya nên đã không đá thật tình. Trận sắp tới The Ya sẽ đưa ra đội hình mạnh nhất để đọ sức cùng với Little Wings.

7. DMH

DMH Mr & Ms Pac-Man

có lịch đấu rồi đó, những đội nào tham dự thì challenge đi rồi vào đây thảo luận về vòng đấu vừa rồi và nhận định về trận đấu của mình sắp tới nhé
    đối thủ trận tới của tôi là Ginta hử? vào đây anh em mình nói chuyện cái

8. posidon

posidon Mr & Ms Pac-Man

bây giờ KHONG FC còn "still in vietnamcup" vậy thì làm sao tui challenge được? tôi tưởng tuần sau mới bắt đầu đá cup nên wên challenge, uổng wá!! :D

9. posidon

posidon Mr & Ms Pac-Man

bây giờ KHONG FC còn "still in vietnamcup" vậy thì làm sao tui challenge được? tôi tưởng tuần sau mới bắt đầu đá cup nên wên challenge với ông Goodteam02, uổng wá!! :D

10. DMH

DMH Mr & Ms Pac-Man

đội của you là TDT company hử, nếu bác quên thì chịu chứ biết làm thế nào may mà không bị xử thua đấy
    còn việc Khong FC vẫn còn ở trong cup quốc gia mà ko thể challenge với các đội khác được thì coi như bị xử thua trận đó
    nói túm lại là you được xử thắng trận này do bỏ trận => you chịu khó tìm đội khác đá giao hữu để đỡ mất train
    vậy đội nào tham dự giải có thắc mắc jì nữa không tôi giải đáp cho

11. VampireV

VampireV Mr & Ms Pac-Man

Để thêm phần sôi nổi tui xin tự bình loạn về trận đấu sắp tới giữa VampireV-KHATOCO. VampireV sau trận thắng ngoài dự đoán với The_Ya(vì The_Ya đang chú tâm vào chính sự mà quên ...hậu sự :) khí thế của đội đang lên rất cao và sẵn sàng cho lượt đấu sắp tới. Thất bại 1-3 trước Little Wings(một trận đấu đầy bạo lực với 4 thẻ vàng và 2 thẻ đỏ chia đều cho cả hai bên) liệu KHATOCO có đủ tự tin cho lượt đấu sắp tới khi thiếu vắng tiền vệ Hori Bache. Dự đoán cả hai đội sẽ ra sân với đội hình 4-4-2 quen thuộc trong khi KHATOCO với lối đá tấn công cánh đầy biến hóa thì VampireV lại vô cùng mạnh mẽ với chiến thuật Pressing sở trường của mình. Trận này hàng hậu vệ của VampireV có lẽ sẽ phải làm việc tích cực hơn khi mà thủ môn chính của đội vẫn chưa bình phục chấn thương bù lại hàng tiền vệ của KHATOCO sẽ giảm bớt uy lực khi thiếu vắng Hori Bache. Tuy nhiên với hàng tiền đạo nhạy bén và khả năng ghi bàn rất tốt VampireV có nhiều lợi thế hơn KHATOCO khi hàng tiền đạo của đội này vẫn chưa thi đấu hết khả năng của mình. Dự đoán tỉ số là 3-1 cho VAmpireV :)

12. DMH

DMH Mr & Ms Pac-Man

kekeke may mà có bác VampireV vào tham gia chứ từ khi mấy bố kia bỏ cup cái topic này trở nên vắng hơn chùa Bà Đanh
    tôi thì không dám nhận định về trận đấu sắp tới của mình, nói trước bước không qua thì chết mà bác Ginta đối thủ của tôi trận sắp tới vào đây anh em mình thảo luận nha

13. Ginta

Ginta Donkey Kong

đây nè, vào rồi nè. dạo này phải đi học từ sáng tới tối làm kô có thời gian lên đây nữa
    tực thiệt làm thua trận giao hữu hồi thứ 4 oan uổng luôn
    trận sắp tới bác nhường em chút nha đừng chơi mạnh tay quá chết tội em
    cầu thủ em đang bị chấn thương tùm lum à chắc kô chơi hết sức được

14. jumbodao

jumbodao Mr & Ms Pac-Man

Bác Little Wings đâu rồi, vào mà chấp nhận lời mời đi chứ!!....
    Thông tin bên lề:
    Sao trận thua đậm với tỉ số kinh hoàng 1-6, Toàn đội The Ya đã có sự kiểm điềm, tất cả cầu thủ sẽ bị kỹ luật thích đáng. HLV cho hay:” tôi thật sự không tin tưởng vào lớp cầu thủ trẻ hiện nay, họ chơi bóng đá..như chơi bóng chày, không chịu chạy, chỉ chờ bóng tới để dá thôi”. Tuy nhiên, theo nhận định sơ bộ thì trận đấu tới với Little wings sẽ hứa hẹn nhiều đều khi cả hai sẽ cóng hiến hết mình cho trân cầu quýên định vé vào vòng trong của cả hai đội.

Còn về phần nhận định các cặp đấu sắp tới, tôi xin nhường lời lại cho DMH. So, DMH, bạn có nhân định gì tình hình các bảng và các trận đấu sắp tới?

15. DMH

DMH Mr & Ms Pac-Man

ehèm the ya đề cao, rất tiếc là tôi cũng hơi bận mới lại ko bít mấy bác đã challenge với nhau chưa nhưng thôi tôi cũng xin phép đưa ra nhận định của mình nhưng trước hết tôi sẽ post bảng xếp hạng các bảng đấu trước đã
    Bảng I
    1. DMH Boys / 6 - 1 / 3
    2. daicathay1975 / 3 - 0 / 3
    3. FC_barcas / 0 - 3 / 0
    4. An Giang / 1 - 6 / 0

Bảng II
    1. CLB An Nam / 3 - 0 / 3
    2. Goodteam02 / 0 - 0 / 1
    3. TDT company / 0 - 0 / 1
    4. Khong FC / 0 - 3 / 0

Bảng III
    1. VampireV / 6 - 1 / 3
    2. Little Wings / 3 - 1 / 3
    3. Khatoco / 1 - 3 / 0
    4. The Ya / 1 - 6 / 0

Bảng IV
    1. Man_Red / 4 - 1 / 3
    2. Vermouth Calvados / 3 - 0 / 3
    3. ***Sliver Wing*** / 1 - 4 / 0
    4. Noods / 0 - 3 / 0

Theo thông tin mới nhận được thì hiện nay mới chỉ có các đội bảng I challenge với nhau còn các đội ở bảng còn lại thì vẫn chưa có động tĩnh gì. Nếu bác nào muốn đá vòng này thì challenge nhanh nhanh hộ cái còn không là bị xử thua đây :devil:
    Còn về phần bình luận thì xin các bác để cho em ít bữa vì đang bận mới lại các bác chưa challenge hết thì làm sao em bình luận được lại còn phải đi lấy tin tức nữa chứ. Nói túm lại là các bác cứ challenge hết đi đến hôm gần thi đấu thì kiểu nào cũng có bài.

16. hieuchuoi

hieuchuoi Dragon Quest

lại đá sân khách
    đá gì mà đá sân khách hoài dzị trời
    chán wé chán wé

17. DMH

DMH Mr & Ms Pac-Man

cố đá đê ông ơi tuần sau ông lại được về sân nhà mừ
    mà cho hỏi các bác đã challenge hết chưa vậy
    ko bít có ông nào bỏ trận nữa không

18. DMH

DMH Mr & Ms Pac-Man

rất vui là các bác đã sắp xếp lịch để đá rồi
    chỉ có mỗi trận TDT company - Khong FC là không thể diễn ra được vì Khong FC vẫn phải đá cup
    vậy là tốt rồi
    mong các bác đá hết mình và lên đây post bài thảo luận cho sôi nổi

19. holyunicorn

holyunicorn The Warrior of Light

vậy là các đội đều đã accept cả rồi, xem như mấy lá thư tuần tuần trước của em cũng có tác dụng, mà bác the_ya có gửi thêm không dzậy, sao đầy đủ thế. Còn đội Khong Fc thì em cũng đã nói rồi, nếu không bỏ quá sớm thì có lẽ bác TDT có người đá rồi

20. jumbodao

jumbodao Mr & Ms Pac-Man

vâng, một tính hiệu khá mừng cho lược đấu này, tất cả các đội đều đã sắp xếp. Tuy chỉ có khongfc là không đá do bận thi đấu CUP VN. Theo đó, đội khongfc coi như chính thức bị loại khỏi vòng một do thua cả hai trận.
    To Unicorn: tôi đã có gắng hết mình rồi, chỉ đựoc có vậy thôi hà. mong bác thông cảm. AH, mong bác tổ chức cá độ cho anh em đi.
    to DMH: cho thêm bài bình luận cho xôi nổi. Trận cầu nào đinh thì bình luận đề anh em có thể cá độ...