Liệu có thể hack được PSP 3000 ? Và bình luận của Dark Alex về bộ pin datel tool !

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi Randall, 22/11/08.

1. kaizuki

kaizuki Donkey Kong

PSP2000 cũng có thể mua mic cắm vào mà ;;)

2. votinh1401

votinh1401 Mr & Ms Pac-Man

tôi cũng mới tha psp 3006 về,vô topic này thấy nhìu bác than quá đi.máy bác đừng bi quan nhìu,hacker vẫn đang nghiên cứu mà chứ có phải bó tay hết đâu.ráng chờ thử xem.

3. Rukia2005

Rukia2005 Donkey Kong

Chơi UMD trên PSP chán bỏ xừ. Lâu lâu đang chơi nó kéo đĩa load game => máy dừng vài p load game. Chán hơn con gián. Chưa nói đang chơi mà rung lắc là nó cũng load đĩa. Chưa nói tối pin hơn. Chơi tầm 3-4h là sẽ thấy pin tuột thảm hại. Chán.

4. karjn_l0v3

karjn_l0v3 snake, snake, snaaaake

máy cậu cóa bị gì hok đấy máy mình PSP Fat 1001 lâu lắc rùi kòn chơi UMD lắc qua lắc lại rớt lên rớt xuống cũng chả cọa bị load đĩa như cậu nói ( sự thật là rớt khá nhìu =.=' )
    mà kéo đĩa thì chắc mắt đọc đĩa cóa vấn đề rùi load lâu lắm cũng chỉ 10s là vô
    kòn pin thì khỏi nói mình chơi game UMD chơi đc hơn 5h kòn chơi game trên thẻ nhớ cũng chỉ đc 3h==>4h là cùng :p:p:p:p

5. hiru13

hiru13 Youtube Master Race

6. yukimura87

yukimura87 Donkey Kong

Nói thẳng ra là tất cả chỉ là lời đồn PSP 3000 và PSP 2000 main TV08 vẫn chưa hack dc,lại phải chờ đợi tiếp trong mòn mỏi,xong::(

7. kirimaru288

kirimaru288 Dragon Quest

mặc dù thích PSP nhưng giá PSP2000 đang bị làm giá quá lạm phát lên cao nên đành chờ 3000 hack được thì mua vậy

8. Chronos

Chronos Chrono Trigger/Cross Lão Làng GVN

Cầu mong PSP 3000 ko hack dc để mấy cái psp 1000 ( của mình ) hay 2000 trở thành hàng hiếm :D

9. mafiaboylay3

mafiaboylay3 Legend of Zelda

_em tưởng mình chơi bằng UMD thì do phải tốn thêm năng lượng để quay cái đĩa trong suốt kể cả khi chơi lẫn ko chơi nó phải hao pin hơn chứ bác :| mà lạ nhỉ cứ có UMD kể cả có chơi hay ko chơi đĩa cũng quay là sao nhỉ :|

10. karjn_l0v3

cái đóa thì mình cũng hok rõ tại sao chơi UMD lại ít tốn pin hơn chơi thẻ nhưng mà mình đã thử rùi và thấy chơi UMD tiết kiềm Pin hơn kòn why thì mình chịu :D:D:D:D:D:D
    mà chơi game trên thẻ thì cũng phải sử dụng thẻ và máy phải đọc thẻ chứ :D:D:D cóa vẻ như lượng pin tiêu tốn cho đọc thẻ lớn hơn lượng pin tiêu tốn cho đọc UMD chăng :D:D:Dmình thấy chơi game UMD cóa vẻ tiết kiệm pin hơn chơi thẻ nhưng mà mình cũng chỉ cóa 4 UMD thui :D:D:D
    mà cậu cóa nghe nhầm ko nhĩ sao lại lúc nào nó cũng quay đĩa là sao nhĩ máy mình đâu cóa vậy đâu :-/:-/:-/:-/

11. mafiaboylay3

_em thẫy cứ bật máy lên là đĩa lại quay xè xè,ko chơi ji` hết,để nguyên đấy nghe nhạc chẳng đụng hề ji` đến nghe được lúc lâu mở hộp UMD lấy đĩa ra thì xoẹt xoẹt(tiếng đĩa dừng lại do quán tính tại đang quay trong máy thì mình mở ra) mà bác test trên cùng 1 máy,cùng 1 game luôn hả bác :| thế thì hwoi lạ đấy
    _cho em hỏi luôn là cái PSP 3000 dung lượng pin như nhau nhưng mà 3000 hao pin hơn phải ko ạ :| bỏ cục pin và máy sim coi thì 100% còn gần 5h (4,40h) còn gỡ pin ra cho vô 3000 thì chỉ còn gần 4h (3,9h)

12. karjn_l0v3

- cái đóa thì mình cũng cóa nghe khi mở máy lên nhưng mà cũng chỉ 1s là cùng. Cả khi mở ổ đựng đĩa UMD ra cóa đĩa trong đóa thì cóa nghe 1 tiếng cũng hơn 1s 1 chút nhưng mà nếu nghe kĩ thì cóa lẽ cái đóa là tiếng cái đĩa khi mở khay đựng đĩa thì đĩa bật lên cái đĩa UMD ( cái đĩa tròn đấy :D:D:D) nó và chạm nhẹ vs cái hộp đĩa nên nghe vậy chăng :-/:-/:-/:-/
    - game thì mình test với trò Warrior Orochi cả UMD + Thẻ luôn thì thấy chơi đĩa load chậm hơn thẻ nhung mà chơi đc lâu hơn thẻ :D:D:D:D
    - kòn pin cảu 3k thì mình hok cóa máy thử nên mình hok bik :D:D:D:D

13. zaizai_88

zaizai_88 C O N T R A

mặc dù Dark-Alex là 1 hacker xịn . Nhưng 1 mình DA mà chống với ông to SOny( khi DA đã chơi Sony rất nhiều quả đau đớn) .Thì mình đảm bảo trên 80% . PSP 3000 khả năng hack dc là rất thấp .Coi chừng sau này thằng DA nó tởm wa . cho chả dám cho ra Firmware mới nữa . thì anh em mình chết toi.
    ---------
    Nhưng dù sao cũng mong Anh DA của chúng ta đột ngột sau 1 đêm ngủ dài , nằm mơ nhăt dc bí kiếp PSP 3000 . và kịp thời đọc hết trong vòng 1 đêm ngủ . Tình dậy . chưa danh răng gì , bay vào máy tinh và có hack dc psp3000 . DA chơi nguyên cái Banner to bàng ki lun .. Tao hack dc PSP 3000 dc rồi nè Sony ơi ... mày sợ tao chưa

14. votinh1401

votinh1401 Mr & Ms Pac-Man

hix đó là giấc mơ của tất cả người đang sở hữu psp 3k chết tiệt này.ước gì có thêm 1 thần đồng hay nhân tài khác cao siêu hơn nghiên cứu về hack psp 3k dùm cho anh sony nhà ta hết dám ra psp 4k lun :d
    anh em đừng thất vọng sớm psp 3k cũng sẽ hack được cho coi
    psp 2000 mới giá có 4tr7 àh bà kon ơi.

15. Randall

Randall Legend of Zelda

hotgame 5t :)) Mà giờ chắc cũng hết hàng rùi :))
    Lôi Ps3 ra tính ipl của psp nhỉ :p

16. mafiaboylay3

_em nghĩ trước sau ji` cũng hack được thôi,cái ji` cũng thế,phá đi bao h chẳng dễ hơn là làm ra :|
    _mà hình ảnh PSP 3000 lởm lắm,bạn gái em cũng có 1 cái,nói chung đem so với FAT thì ảnh phải nói 3000 thua 1 trời 1 vực (em ko nói phét đâu) hình ji` mà hiển thị ko mượt mà tí nào,nhìn thấy quá rõ các điểm pixel,hình ảnh răng cưa hơn,hiển thị vài màu khác xa vơi FAT trên cùng 1 video,nhìu đoạn FAT thì nó ra màu xanh lơ còn 3000 thì lại ra màu tím bó tay| .đấy là em nhận xét thế,các bác nào có 3000 mà hình ảnh cảm thấy thật vượt trội hơn so với các máy đời trước thì chắc em mua phải đồ nhái :(

17. kaizuki

kaizuki Donkey Kong

màn hình của PSP3k so với FAT thì mình ko biết,nhưng mà so với psp2k thì có đôi phần thua kém ::) ,chỉ dc cái sáng hơn thơi , mình nghĩ bạn ko mua phải hàng lỏm đâu ,vì cho tới giờ theo mình biết,vẫn chưa có bản nhái của psp3000 :D

18. kirimaru288

kirimaru288 Dragon Quest

các bác này sao ko so sánh màu của nó thấy bọn SONY nó đưa cái ảnh quả dâu tây ra so sánh thấy 3K màu nó đậm hơn chứ ko nhạt = 2K mà

//Giá PSP 2K đang bị đẩy lên quá cao cho nên bi giờ ai mua cầm chắc thiệt thòi vào bản thân nếu có người nhà bên nước ngoài thì hãy nhờ mua bên bển cho rẻ

19. viet phat

viet phat Legend of Zelda

bển giờ hết hàng hack được rồi...bữa nhà tui cũng có người mua psp2000 về cũng ngậm ngùi xài UMD T_T

20. hiru13

hiru13 Youtube Master Race

right, giờ psp 2000 piano black toàn OFW 4.01 ko ah.