Liệu Maple Việt có nên cho mua tiền trong game bằng tiền thật ?

Thảo luận trong 'Maple Story' bắt đầu bởi chipOdo, 29/5/08.

?

Có nên mua tiền trong game bằng tiền thật không ?

Poll closed 15/6/08.
  1. Có, nó sẽ giúp ích cho những người ko có nhiều thời gian cho game

14.1%
  2. Không, chưa có version MS nào trên TG có chuyện này và VMS cũng ko ngoại lệ

68.7%
  3. Sao cũng được, chuyện này ko ảnh hưởng nhiều đến tôi

17.2%
  1. ĐS Thích ...

ĐS Thích ... Legend of Zelda

thế thì cứ tham quan thư giãn, cần gì meso:))
    tài thật, con bạn mình mắt cận 7 độ=))

2. unknown1990

unknown1990 Youtube Master Race

*keep spam* :D
    cho tớ la`m quen với bạn ấy với, cận 7 độ chắc nga`y đóng máy 24, hay du`ng ma`n hình cong 15" ko có man` chắn =)) có Y!M ko ?
    đúng vậy, cần j mê sô, chỉ cần xiền để đóng mấy bộ đồ cast trông nó chất chất 1 chút, khỏi mag tiếng la` nghèo với thiên hạ là ok r :hug:

3. WishingStar

WishingStar T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

Mong là nó ko bán tiền game= tiền thật ::)

4. [K]

[K] シェンムー Ryo Hazuki Lão Làng GVN

Chú này nói rất chi là hay.
    Ai bắt chú ngồi cày ?
    Ai bắt chú dán mắt vào cái mvt để rồi bị cận ?
    Tham quan, thư giãn là chính ? Thế thì cần quái gì tới tiền trong game ? Đi cái taxi mất 1k nó đắt quá à ? Hay là ko kiếm đủ tiền mua pots để đi tham quan ?
    Xin lỗi anh nói thẳng nhé. Mày có xem xem cái topic này nó đang nói về vấn đề gì ko mà nhảy vào spam bừa bãi thế ? Hay mày chưa chơi game này mà phát biểu như vậy ?

5. unknown1990

biết, biết chứ :)) , nhưng xem lại những bài chú mày đã viết, và so sánh những bài tao mới viết xem thằng nào mới là thằng spam nhiều hơn, kể cả chú mày có nghĩ là anh ko biết cái j thì cũng chẳng có vấn đề j với anh cả, anh tự nhận mình gà, còn chú mày gà mà cứ thik phủ nhận >:)
    Dùng tiền để mua meso, không phải là đi cày, kiếm meso hiểu chưa ? jai? thik cho những ng` ( thằng, đứa ) ga` như chú mày chán vkl.
    tớ nói năng rất tử tế, ko có xúc phạm j ai cả, chỉ là sự thật, mod đọc sẽ hiểu, nó là thằng khơi mào.

6. [K]

Tao spam. Ừ. Tao có phủ nhận tao spam đâu :-j. Nhưng tao ko phát ngôn mấy câu ngu ngu kiểu như mày. Những câu đấy thì mày cứ kéo lùi lại mà xem những đứa post mấy câu kiểu như thế kết cục ra làm sao. Còn chuyện tao gà hay ko thì ừ, tao gà, tao phủ nhận lúc nào ?
    Thế mày cứ ở lại chơi với những đứa có suy nghĩ giống mày nhé.
    Còn nữa. Cái bài trên kia kìa. Để tao trích dẫn cái câu của mày cho
    Theo như lời mày nói thì mày đâu cần mesos mà chỉ cần mấy bộ đồ cast trông nó chất chất 1 chút, khỏi mag tiếng la` nghèo với thiên hạ là ok r đúng ko? Mày có thấy câu đằng sau của mày nó đá vào câu trên của mày ko. Ở đây ai ngu nhỉ???
    Tao khơi mào? Xin lỗi anh lại nói thẳng nhé. Tao thấy mày viết bài ngu quá ko chịu đc nên tao mới nói cho mày hiểu. Mà nếu ko phải ngu thì mày đã ko làm theo lời tao. Nghĩ sao mặc mày. Còn chuyện mày tử tế đến đâu thì sau mấy bài mày viết tao cũng hiểu đc kha khá rồi.
    Tiện thể anh hỏi mày cái. Mày chơi game này đc bao lâu, hiểu đc bao nhiêu về nó?

7. Ankarus

Ankarus Dragon Quest

chiến dữ quá ;)) chưa hiểu chiện gì xẩy ra, nhưng cứ ủng hộ ai phản đối bán mesos trong cash shop =))

8. unknown1990

tao bây h lại thấy vui :))
    vui vì mày nói ngu lắm, càng nói nghe càng buồn cười, thỉnh thoảng cũng phải có vài thằng đần đần như ma`y chém jos làm cho box nó xôn, để giải trí tao giải trí thoải mái với mày :devil:
    Mày có thấy những thằng như mày spam xong rồi lại nói người khác spam thế này nó có ngu ko :

có hiểu cái định nghĩa của từ spam là j ko ? ;))

sau đó thì dek nói dc cái j nữa lại chuyển sang nói tao ngu với kết cục vớ vẩn rẻ tiền ở đâu :
    Mày nói mày gà, mà mày dám bảo những người khác ngu, ai ngu dc như mày đây, tự tay thiến mình xong rôi lại bảo người khác thiến theo mình ah' =))

thế bình thường mày có chơi với những suy nghĩ của mày ko ? hay suốt ngày bị ông bà ja` mày bảo đánh con này thi` đánh con này, luyện job na`y thì luyện job na`y ? mày nghĩ ai cũng giống mày sao ? chơi game để giải trí, và tao chơi theo sở thik của mình, quái gở, ngu ngốc hay ko mặc kệ tao, có chỗ cho mày chõ mõm vào bàn luận ah`

dc rồi, câu này thừa nhận tao viết mà ko xem kỹ lại, ko có nghĩa là tao ko cần đồ khác, đồ khác ở đây thì phải cần meso, tao không muốn đi chăn, vì thế tao muốn sử dụng tiền thật để mua meso hiểu chưa thằng ngu ? mày cần meso để làm cái j nếu ko phải mua đồ ? hay là mày muốn chắt chiu lại để dành đem show hàng cho thiên hạ ? vậy thì xl nhé ;)) tao ko có cái ý kiến về cái vấn đề rẻ jack đấy của mày

viết thế này ko phải là khơi mào thì là cái j, mod đọc kỹ xem. nếu cảm thấy cần, thì đọc qua lại cả mấy bài tôi viết xem tôi là ng` thế nào ? con ng` trên mạng sống theo nhiều kiểu, nhưng tôi khẳng định những bài viết của tôi đều tôn trọng người khác trước khi có thằng bệnh này sủa đểu. Thật sự thì tôi ko muốn gây hấn cái j với ai, nhưng tôi thường liều mạng với mấy thằng thik kà đểu tôi kiểu thằng này.

9. ĐS Thích ...

các ông xì tốp cho tôi nhờ, cãi nhau dữ quá, mod lại vào cho die cả lũ bây h^:)^

10. [K]

Nói thì nên biết động não và phải tìm hiểu cho kĩ rồi hẵng nói. Tao spam nhưng ko phải ở những chỗ như những thằng ngu chúng mày spam :-j.
    Tao đủ hiểu để dùng đc nó. Còn mày? Mày có hiểu ko? =)).
    Lố bịch :-j.
    Tao gà nhưng ko phải gà so với những cái loại như mày =)). Còn viêc mày có thiến hay ko thì tao nghĩ có lẽ ko cần thiết :-j. Hiểu ý câu này ko? =))
    Sở thích của mày dù có bệnh hoạn đến đâu thì tao cũng mặc kệ mày chứ tao sờ vào làm cái đếk gì. Nhưng đừng đem nó ra khoe cho bàn dân thiên hạ nó thấy nó lại cười vào mặt cho là cái đồ vô học. Còn mày muốn tao ko nói thì đừng có vác cái bản mặt ngu đần của mày vào đây nữa. Ok.
    Câu này ai vào chửi hộ tớ cái. Thực sự ko muốn chửi với cái loại như nó :|.
    Vãi xyz. Tao công nhận cái topic đầu tiên của mày là hay, tao ko phủ nhận hay chê bai gì trong đấy. Nhưng những cái bài mà mày viết ở các topic khác tao thấy nó ko hay, ko đúng thì tao nói cho mày biết để mà mày sửa thì mày lại bảo tao là khơi mào, sủa đểu, ... :-j. Cái loại như mày thì tao nghĩ suy nghĩ có hạn nên chắc cũng chỉ dừng lại đc ở đấy thôi :-j.

P/s: Liều mạng?? =)) =))

11. unknown1990

tao chẳng muốn quote cái j của mày nữa. thật sư nó chỉ làm bẩn cái màn hình của tao :hug:
    tất cả những j mày nói lại chỉ có thể thế thôi sao :D , buồn quá, tao cứ nghĩ có 1 thằng hơi đần đần để tao nghịch 1 chút cho vui, ai ngờ mày không bị đần. Buồn vl. ( tao hỏi mày nhé nhưng ko báo lại với quản trại đâu : mày vừa trốn từ trâu quỳ ra ah' =)) )
    tao đủ hiểu để hiểu được điều đó,.. lố bịch ... ông ơi ông ở đâu lên đây đấy, nếu ko từ trâu quỳ thì cũng phải từ mấy cái chỗ kiểu như chỗ bọn thổ phỉ nhà quê hay ở, mới có thể phát biểu những câu như vầy =)) ông không còn cái j khác để chém nữa ah'? tệ thật, tôi vừa mới nghĩ là có 1 thằng khá để cho tôi test skill charisma của mình cơ đấy ( ua`y, đừng có cạnh khóe j cái chỗ này nhé, tớ đang tập làm người lịch sự :D )

mày bảo mày nói để tao sử, nhưng mày thấy là mày muốn đá xoáy tao ngay từ lúc đấu ko ? còn nhớ tao bảo là tao sẽ cố gắng sửa tật đánh play của tao, thì mày là bảo là tay mày có tật hay ko thì mặc kệ mày ? nói mâu thuẫn vl, càng chém càng thấy ngu . chán =))

12. [K]

Tao ko biết phải gọi mày là cái loại gì ngoài từ thổ dân. Những ngôn từ mày dùng nó mang đậm cái tính chất thiếu học của mày. Mày càng nói thì mày càng làm người khác phải kinh tởm về mày. Tao ko muốn nói tiếp vì tao sợ phải phỉ nhổ vào cái loại như mày. Nó ko đáng. Mày cứ để đấy xem mọi người đánh giá gì về mày, tao ko cần phải tiếp tục nói với cái loại như mày cho tốn thời gian, phí nước bọt.
    Tao tin rằng sau bài này của tao mày sẽ lại tiếp tục cái điệp khúc muôn thủa của mày. Lol.

13. ĐS Thích ...

ê, trâu quỳ là ở đâu? Tôi chỉ nghe nói đến Châu Quỳ thôi

14. unknown1990

Đọc lại những j mày đã viết để bản thân mày tự kinh tởm mình trước khi nói đến chuyện người khác.
    vậy là mày thik kết thúc ? vậy cũng được, tao thấy cũng quá đủ rồi, và mặc dù tao cũng chẳng muốn thách thức cái j cả, nhưng nếu mày tiếp tục chém jos tao như nhưng j mày từng làm thi`, tao sẽ chơi tiếp với mày. khơi mào là mày, kết thúc cũng là mày, suy cho cùng mày cũng không phải ngu lắm để đến nỗi nhận ban nik.

15. yeucanxa

yeucanxa Mr & Ms Pac-Man

thế này là đơn giản nè
    1 tháng cho mua meso 2 lần hoặc 4 lần mỗi lần bán diễn ra trong giờ quy đình như từ 6h tối đến 9h tối ( ví dụ thôi ) ngày giờ bán meso sẽ đc thông báo trên wed ms.zing.vn ... ( theo tui trung binh 1 tháng 2 lần là đẹp ) ... một nhân vật chỉ được mua số meso co hạn tùy nph muốn nói chung như vậy ko làm nhàm chán ko làm mất giá trị của món đồ trong game...

16. shadow9

shadow9 C O N T R A

ôi 2 chú ấy chiến kinh vãi đủ thứ nhỉ xóc chai =))
    @yeucanxa: ko sao , vấn đề này với VNG thì giải quyết nhanh lắm :
    giờ bán: 6h sáng tới 8h,9h tới 11h trưa , 13h tới 15h và 17h tới 23h =))
    Số luợng bán: 1bil mỗi 1 ng` 1 lần giao dịch :'>
    mỗi ngày 4 lần , tháng 1 3 5 7 8 10 12 là 868 lần giao dịch , tháng 2 4 6 9 11 là 552 lần giao dịch =))
    Lịch bán méo của VNG =))

17. provitamin

provitamin The Warrior of Light

vào đọc đc 2 bài chửi nhau của mấy ông này mà phát ngán luôn.::(

18. ĐS Thích ...

@shadow: lịch bán vi xi eo đót com quá. Thế thì để bán cả ngày cho nó lành 8-}

19. shadow9

shadow9 C O N T R A

biết sao dc , phải cách nhau 1 giờ để còn giao hàng + 12h nó đi ăn trưa giao hàng lúc đấy ma nào mua =))
    Thật sự rất là .....

20. ĐS Thích ...

1 sec ăn thua gì, tui toàn 5x với 4x sec, đôi khi là 6x=))
    1bil meso, 1m vnd, chơi luôn=))