Light tanks ( Những chú thỏ ở chiến trường)

Thảo luận trong 'World of Tanks' bắt đầu bởi HoangMinhPhat001, 22/9/11.

1. pip8184

pip8184 C O N T R A

tôi có 1 em T50-2 rồi ông ạ, bay như trim =)). Crew max nữa bay khiếp đảm lắm. nhiều lúc ko muốn nó bay nó cũng bay =))

2. Eagle_Eye

Eagle_Eye T.E.T.Я.I.S

điểm sáng nhất của con chafee là gun, scout ít đi và yểm trợ cắn đít thì tốt hơn, nó hút máu ngang 1 con TD đời 7.

3. thiensu922

thiensu922 The Warrior of Light Lão Làng GVN

Móa cái con M5 lên Chaffee 55k :2cool_burn_joss_sti Mỗi ván trung bình được khoảng 200 - 300 nonpre :6cool_surrender:

4. Kira Nakazato

Kira Nakazato Donkey Kong

Quote dài quá lại làm mọi người rối mắt:2cool_beated:xin phép lược bỏ cái đó :-"

Bạn 7 Sins hóa ra vẫn chỉ có mỗi trò cắt xén post của người khác, chụp suy nghĩ của bạn cho người khác rồi lại đá dần sang việc đả kích cá nhân nhể, cũng có thể là bạn cũng hơi kém trong việc đọc hiểu tiếng Việt :4cool_confuse:
    Nhìn lại phép tính bạn đưa ra đi, theo cái đó thì rõ ràng bạn đang coi 5k của SEA vốn có là noob hết, thành ra nhờ 800 mạng pro trong số 8k mạng từ NA về mới có %pro còn gì? Mà trong 8k ấy có bao nhiêu mạng là đè lên cái 5k vốn có của SEA? à, cái này bạn Sin cũng chưa tính đến, suy nghĩ cũng chỉ đến mức đó thôi, nhỉ ? %pro sẽ cao hơn con số bạn Sin đưa ra đấy :-"
    Cái đoạn quote mà bạn mắc công bôi cho đậm ấy nó liên quan đến cái post ngày 2/10 của tôi cơ bạn ah, lúc đó SEA vẫn chưa có 8k mạng từ NA về đâu
    Còn tại sao SEA sẽ lên tay nhanh thì bạn lại mau tay cắt mất đoạn "gà bắn với gà thì lên tay chậm lắm, nhưng bắn với pro thì học cũng không lâu lắm đâu" của tôi đi mất rồi:2cool_after_boom:

Có những thằng bị chứng thích TDTT nên khoe stat khắp nơi, đến lúc có người nói thằng đó TDTT là nó lại sửng cồ lên =)) Người đang nhảy dựng lên như bị đạp phải đuôi là bạn đấy chứ không phải tôi, tôi chả phản đối gì chuyện bạn nói tôi noob, tôi chỉ chỉ ra ai mới là người thích TDTT thôi, đọc lại những gì tôi post đi, tôi đâu có chăm chăm vào chuyên noob với pro như bạn suốt ngày TDTT với cái stat đâu mà phản ứng khi người ta nói tôi noob, hay bạn nghĩ ai cũng như bạn :4cool_baffle:

Đá qua chuyện giá trị thực-ảo một tí, tôi hoàn toàn chả có đả động gì đến mối quan hệ giữa giá trị thực ngoài đời với giá trị ảo cả, hoàn toàn chỉ có nói đến chứng thích TDTT với cái stat của bạn thôi, vậy mà bạn đã phải suy diễn vội đến cái thất bại gì gì đó, hay có tật giật mình nhể? Tôi cũng thích cách suy nghĩ của bạn, nhưng xin lỗi, nó không phù hợp với tôi.

Có những thằng đầu đất không hiểu được lúc nào người ta nói đùa, lúc nào người ta nói thật, vậy mà cứ thích show off độ ngu của mình ra =)) nhỉ

5. The Iron Eagle

The Iron Eagle Sam Fisher, Third Echelon Agent

ta thì ko biết có lên ko chứ bên Eu của ta là từ hồi beta đến giờ trình thiên hạ xuống rõ, có lẽ là do càng đông người đăng ký nên càng ngày thành phần tạp nham càng nhiều =))

6. 7 Sins

7 Sins Mario & Luigi Lão Làng GVN

Nói chuyện vẫn ngu lắm bạn ạ.

Cắt bỏ những phần râu ria rườm rà ko cần thiết và xoay vào trọng tâm súc tích chứ ko phải tràng lan đại hải kiểu tung hỏa mù ngu xuẩn đám các cậu.

Rối hay ko là do cái não cậu đủ khả năng tư duy hay ko thôi.

Đúng là dốt mà cứ khoái nói :8cool_tire:

1. SEA vốn như hạch, coi như 99.9% đấy.

2. GVN cho 100 mạng chuyển về pro ko quá dc 2 bàn tay ( Nói thảng là ứ đủ 5 mạng Pro đấy) :9cool_pudency:=> GVN chuyển về như muối bỏ biển

3. 8000k cho tỉ lệ 10% là 800 mạng khá khẩm. => 800 mạng trên tổng 13000 = 6%

________

Vậy 6% khá khẩm thì gọi là SEA pro à :8cool_tire:

Toàn bộ đại ý là ám chỉ, 800 khá khẩm thì cũng muối bỏ biển, SEA vẫn noob đặc.

Còn ai kia lời nóỉ của bản thân mà còn mâu thuẫn như thế này thì ...:8cool_tire:

2 câu nói mang hàm ý khác nhau rõ ràng....Ai ngu tiếng việt đây bạn? :2cool_misdoubt:

Chưa tính nếu xét toàn diện đoạn

Xét theo ngữ pháp, đám chuyển này tức là thay thế cho GVN. Mà GVN lại càng ko dc 5 mạng pro => Ý nghĩa câu mới pro được lại càng ngu xuẩn hơn bao giờ hết.

Chỉ cần pick đoạn đầu của bài ngu xuẩn của cậu phân tích ra là đủ thấy khả năng tư duy hạn hẹp kém cỏi của ai kia.

Kira Nakazato đúng là 1 kẻ ngu dốt điển hình kinh điển.

p/s Tôi chưa đọc xuống đoạn dưới vì đoạn đầu là rác thì tôi nghĩ đoạn dưới cũng thối y thế nhưng nếu muốn thì tôi sẵn sàng xem qua và xóa mù giùm bạn :2cool_misdoubt:

Chỉnh sửa cuối: 11/10/12
  7. pip8184

pip8184 C O N T R A

2 thằng kia, đã bảo muốn quăng gạch nhau thì lượn vào inbox mà quăng nhé. Bực rồi đấy.

8. 7 Sins

7 Sins Mario & Luigi Lão Làng GVN

Chú kia có quyền phát ngôn ngu xuẩn nơi công cộng thì tớ có quyền đập đầu chú ấy.

Ko thích thì ignore. Chứ tôi ko có trả tiền hay mời gọi khuyến mãi chú đọc. Tiện thể, làm thế quái nào mà chú ăn dc 63.41% WR 30 days vậy. Chú nổi tiếng là gà mà ?

9. Duong Adolf

Duong Adolf Donkey Kong

7 Sins hỏi câu khó trả lời vậy :( Sau bao ngày chinh chiến phải trưởng thành hơn chứ :).

Về SEA thấy nhiều ông kêu " chúng nó, chơi ko phải để có được một trận thắng, mà là để có thể sống được càng lâu càng tốt trong một trận hòa, thua"

@7 Sins: đã hiểu vì sao đồng chí đa nghi rồi =)) vui ghê cơ

10. pip8184

pip8184 C O N T R A

chú còn ít tuổi hơn tôi nhiều, với lại topic này đ phải chỗ cho các chú chửi nhau, cần chửi nhau vào PM mà chửi.

Quay lại chủ đề chính: hôm qua tôi lái con T50-2, drift phê quá rơi tòm xuống sông ở map campinovka, nổ tung T_T. Buồn vãi lọ.

11. chaumup

chaumup Mr & Ms Pac-Man

Bạn Dương Adolf quên ý chính mà đá ý phụ thế là không ngoan đâu nhé.
    Giống tranh luận sôi nổi gồ ghề phết.
    Thằng t50-2 lái dạo này không cẩn thận rất hay xuống sông, vì nó lắc ác quá. Sợ nhất mấy bài nhiều sông nhiều hồ hoặc những bài địa hình mấp mô có nhiều ụ cao...mấy ông ấy rất hay hoặc chết hoặc bị đứt xích, làm mồi cho đội bạn. Chuyện đó càng tai hại nếu 2 bên đều có 3 ông pháo to.

12. KQHA0051

KQHA0051 The Warrior of Light Lão Làng GVN

Có lần rớt từ cái vách đá ở Karelia - cũng ko cao lắm, nhưng rơi ngay vào cục đá nhọn hoắt như này /\ , chết đứng luôn trên đó, như cái tượng đài ở bảo tàng ấy =))

13. Kira Nakazato

Kira Nakazato Donkey Kong

Lại vẫn trò tách câu nhét chữ vào miệng của người khác của bạn Sins :)) Cãi không lại thì bắt đầu giở trò ấy ra chỉ chứng tỏ sự bất lực của bạn thôi 7 Sins ah, trong mắt một thằng tâm thần thì những người bình thường lại thành tâm thần ấy mà :)), dùng từ ngữ không có chừng mực để nói người khác chỉ thể hiện thêm sự vô học của bạn thôi chứ không giúp bạn khôn lên hay được đâu :7cool_feel_good: Những thằng lúc nào cũng tự cho mình hơn người khác, rồi lại lôi thêm ngày sinh tháng đẻ vào để chú chú anh anh thì xin lỗi bạn, rặt một lũ thùng rỗng kêu to thôi, sinh ra sớm ăn hại sớm chết sớm chứ làm được gì mà lấy cái tuổi sống ra để lên mặt với người khác? Để người ít tuổi hơn tôn trọng gọi bằng anh thì khó chứ để người ra gọi là thằng già với trẻ con sống lâu thì dễ thôi bạn 7 Sins ah.

Lần cuối tôi phân tích lại cho bạn 7 Sins về phép tính:

Trước khi chuyển SEA có 5k
    Chuyển về thêm 8k => coi như chưa tính đến chuyện trùng acc đè lên acc gốc ở SEA => thành 13k
    Tỉ lệ 10% pro trong 8k là do chính bạn Sins đưa ra => có 800 mạng pro ở SEA chiếm 800/13000 = 6.15%, bạn Sins làm tròn còn 6% cũng được
    => Vậy 5K gốc của SEA rõ ràng không có ai pro cả =)) phải nhờ 8k di dân mới có pro
    Cái này liên quan đến đoạn này của tôi "gà bắn với gà thì lên tay chậm lắm, nhưng bắn với pro thì học cũng không lâu lắm đâu" để phản đối việc bạn Sins nói SEA còn gà lâu.

Cái chữ "đám chuyển về" mà bạn Sins mắc công bôi đỏ đậm có mỗi 2 chữ "đám chuyển" là chỉ 8k di dân, không phải chỉ riêng toán GVN, bạn Sins hiểu theo cách kia hoặc cố tình hiểu theo cách kia thì tôi chịu, giờ chú thích vậy :3cool_embarrassed:

Tặng bạn một câu tôi nhặt được bên biker : "Chạy xe sao cho người ra ghét thì dễ chứ chạy xe để người ta nể thì khó lắm"

14. pip8184

pip8184 C O N T R A

anh em cho hỏi cái nút ignore ở đâu ấy nhỉ để ignore mấy thằng lắm điều này.

Quay lại chủ đề bay: hôm bữa bay xuống rơi có khoảng 4m mà đúng cục đá, con amx12t full máu nổ tung, hic hic. giờ sợ bay lắm lắm.

15. kamikaze88

kamikaze88 Mario & Luigi Lão Làng GVN

Chơi T-50-2 mình bay vèo vèo, mà chỉ toàn bị đứt xích... chắc số vẫn còn cao lắm, chỉ ghét bị drift thôi, lần nào dính quả đấy là y như rằng tụi nó chọi đá cho tới chết :7cool_extreme_sexy_

16. pip8184

pip8184 C O N T R A

drift là mất tốc độ ghê lắm, phải làm sao hạn chế drift :D. Hôm bữa E75 của tui drift mới buồn cười vãi lọ, lao xuống cái dốc campinovka nó drift luôn. Ko phê như T50-2 nhưng trông cũng buồn cười, đít xe trượt phè phè.

17. kamikaze88

Bác muốn ignore thì chỉ vào cái Blog this post góc dưới bên trái rồi tùy chỉnh trong đó là được :9cool_haha: E-75 em cũng drift hoài, chỉ chưa thấy Maus với E-100 thôi :2cool_sexy_girl:

18. chaumup

chaumup Mr & Ms Pac-Man

Vừa rồi vào màn Port, con T50-2 Spawn ngay ở cái cầu đi sang bên kia thành phố. Vút thẳng.
    Tốc độ cao hết cỡ rồi, gặp ông 1390 đang lên cầu lách được, rẽ ngoặt cái thì đâm vào ông elc. Không ngờ có xuất hiện nên không phanh kịp, leo lên elc luôn :8cool_tire: nhưng đã leo còn không cố leo qua mà bị kẹt lại, ông elc nằm dưới không cháy nhưng cứ từ từ hết máu đến chết, T50-2 vẫn nằm trên, kẹt lại luôn.

19. kamikaze88

Vậy là trường hợp xe mình ngồi trên đầu xe nó thì nó sẽ mất máu từ từ mà chết à ?

20. Jota

Jota Dragon Quest

Cả 2 thằng cùng chết, nhìn y như bị cháy vậy
    Lần đó chạy T34 ở NA, đứng quay lưng vào núi thì con 704 từ trên núi xuống rớt trúng đầu kẹt lại. Mình còn 5xxHp, nó 11xxHp mà chết cùng lúc với nhau :|
    Trên bảng thì thấy mình giết nó & bị nó giết