Lineage II Land of Dreams-Server chính thức.

Thảo luận trong 'L2's Third Party' bắt đầu bởi L2LandOfDreams, 16/11/11.

1. 4thehorde

4thehorde Mr & Ms Pac-Man

server vắng... tanker imba ;))

2. Lu Xun Adv

Lu Xun Adv Mario & Luigi

sv bán thiếu 1 số weapon như gậy 1 tay, ko bán mana nên khi train cứ phải ngồi nghỉ quài

đồ trong shop bán cần quá nhiều blue trong khi đánh mob có khi ko rớt gì cả

đồ dynasty cần 200 cho vk, 50/1 món cho giáp trong khi train 10h chĩ đc có khoảng 200-300 blue (rate 50% mà chĩ rớt mỗi lần 1 cái), cái này có thể chấp nhận nhưng khi lên đến vesper cần 50 glit mà 5 glit = 20 medal = 200 blue => 1 cái vesper cần 2k+500=2k5 blue => các pác train khoảng 100h thì đc cái vesper (chưa kể 200 cái fame ) @-).
    -- Đó là vk, còn 1 set giáp cần 150 glit(6k blue)+1k blue nữa tức 7k blue
    -- Đến trang sức cần 175 glit (7k blue) +500 =7k5 blue
    => các ban cần 17k blue . Cho 10h các bạn train đc 300 cái=> các bạn cần khoảng 570h để lên set vesper (chưa kể fame+ đồ lót, tatoo...). Train xong 570h thì liệu lúc đó sv còn onl ko, đó chĩ mới là vesper, còn đến 2 cấp bậc giáp nữa mới max. Do đó mong GM xem xét cho rớt blue nhiều 1 tý chứ như vậy train điên luôn.

Trong khi farm như vậy mà adena dư cả đống cả làng ko biết để làm gì

Sv cũng ko có bán giant's codex, enchant cấp S luôn

Thêm nữa cái vụ bán đồ lót bằng epaulette hơi bất cập. Sv pvp thì nên bán bằng cái gì khác chứ ko nên bán bằng item clan, CTC

Mặt khác ở khu vực newbie ai cũng tên victim nhưng khi đánh nhau xong (PK,PvP) lại thông báo tên vậy thì để victim làm gì ko biết. Còn vụ auto target lên cái thằng đánh mình nữa, đang train nó lại khều mình 1 cái (hoặc xài skill của tanker) là chuyển target qua nó làm mình tím lên, nên khu vực cho newbie rốt cuộc ko có tác dụng bao nhiêu
    1 số ý kiến ^^

3. rainism

rainism Donkey Kong

lun xun nói quá chuẩn adena cả đóng không bít làm gì , còn cai vụ train hiện victim là nhìn thấy vãi loàn, còn con tank thì quá imba mấy thằng test nó không kêu fix là phải để nó chơi cho mạnh :))

4. dht7479

dht7479 Legend of Zelda

Đồng ý với đồng chí này với các ý kiến trên... Adena giờ lên gần 20bil mà dek bit làm gì cho hết =))
    Mấy đứa trong clan mới chơi ai cần là cho 2bil =))
    Chỉ mỗi vụ train 10h mà có 200-300BE thì hơi ít bạn ah. Mình bot 1acc set amor+weapon Dynasty full+6 mỗi giờ ~100BE ròi.
    Còn mob trên farm2 thì uýnh mỏi gãy tay... rớt random 1-6BE... thỉnh thoảng được 1 medal hay g.medal @@

5. L2LandOfDreams

L2LandOfDreams Youtube Master Race

Không có gì là hoàn hảo khi vừa mở cả các bạn à. Phải trải qua thời gian tôi luyện và sửa đổi.

Đã add shop exchange adena sang blue.

Còn nhiều cách kiếm item khác mà trong 1 ngày có thể kiếm vài K Blue Eva như raidboss chẳng hạn.Chứ vào zone newbie mà kêu train nhiều item thì đâu ra cho được.

Riêng về shop thì mình đã nói rồi: Thời gian mở server còn dài chứ không một ngày một bữa mà vào tán vài cái có item xịn được.

Chỉnh sửa cuối: 30/11/11
  6. afin59

afin59 Youtube Master Race

GM nói đúng đó sever nay làm giống như sever của pride mà sao cái sever pride các bác khen dữ vậy mà sever y chang mà các bác còn không ưng ý nữa tanker thì minh thấy mạnh thật nên fix lại 10% dam chắc cũng ok mốt lên đồ max=def trâu thì mấy con tanker về làng dưỡng sức

7. L2LandOfDreams

Tăng rate Drop tại Zone Freedom. Medal 10%, Life Stone 30%.

8. chrisVN

chrisVN Mr & Ms Pac-Man

Vote cho server một vé , ủng hộ admin mới về tinh thần :)

9. L2LandOfDreams

Từ 11 giờ ngày 12/06/2011 đến 14 giờ chúng tôi sẽ tiến hành cập nhật các hệ thống shop, Zone train mới để hổ trợ tốt hơn cho người chơi.

Từ bản update này bạn sẽ nhận free item S80 gồm Weapon, Armor, Jewl và bạn chỉ cần tele sang Zone S80 để farm để kiếm đủ lượng Blue Eva cần thiết để nâng cấp item của bạn lên Vesper ( quái vật trong zone drop số lượng 4 đến 8 Blue Eva(Champion nhiều hơn) kèm theo EWS EAS). Số lượng bạn cần để nâng cấp một item là 100 Blue Eva. Chức năng nâng cấp có tại GMSHOP, khi item của bạn có enchant thì nâng cấp lên hạng khác cũng sẽ có enchant tương ứng như item ban đầu.

Ví dụ : Bạn có vũ khí Dynasty +6 và 100 Blue Eva sẽ được đổi lên vũ khí Vesper +6 .

Chỉ có thể nâng cấp khi Weapon đã được tháo SA ( NPC Servies).

Sau khi bạn lên Vesper thì bạn sẽ nâng cấp lên Elegia bằng cách farm tại zone S84 và kiếm Medal . Tỷ lệ drop và nâng cấp item trên các zone và các cấp item là giống nhau.

Riêng Ring Boss bạn có thể nâng cấp lên từ Elegia và G.Medal.

GMedal bạn có thể tham gia TVT và nhận Freya Gift từ TVT khi chiến thắng hoặc giết được người.

Sau khi bấm chuột vào Freya Gift bạn có cơ hội nhận được G.Medal, Giant Codex, Life Stone, Bless enchant các loại..

Đá Attribute bạn cần phải đi Solo Event và thắng thì nhận được Blue Eva, Life Stone, Giant Codex, G.Medal, 5 viên Attribute/ mỗi loại.

Fix giảm stat mob S84 và giảm stat trong solo Event.

PvP thưởng Reputation và đặc biệt trong Zone PVP Gludin thì bạn nhận được x2 PvP Token và Reputation point.

Remove Fame ra khỏi shop.

và còn nhiều thay đổi phù hợp hơn với tất cả mọi người chờ bạn khám phá.

Land Of Dreams.

10. ToCVanG

ToCVanG Mr & Ms Pac-Man

Sẽ rất là thú vị đây, ủng hộ sv hết mình.

---------- Post added at 14:53 ---------- Previous post was at 14:51 ----------

SV reset data cũ, mọi người nhanh vào tham gia.

11. angellucky87

angellucky87 Mr & Ms Pac-Man

Hiện tại sv khá hoàn chỉnh iteam farm nửa ngày là full eliga, tvt thì chỉ cần subclass lv80 (newbie ko lo ăn hiếp nha) nói chung là ko khó như pride rồi join đi cho kèo nó nhiệt :))

12. WraithBringer

WraithBringer Youtube Master Race

mình hỏi khí ko phải, serve lúc đông nhất onl đc nhiu mạng vậy. Muốn tìm serve l2 chơi đông vui chút. CHơi serve nước ngoài delay quá

13. ToCVanG

ToCVanG Mr & Ms Pac-Man

SV Online cao nhất cũng 30-40 mem đó bạn. Vào cho nó Xôm Tụ.

14. Daro

Daro Youtube Master Race

Server cho bot thoải mái hả anh em ơi.

15. angellucky87

Sv đc bot nhưng ko dc farm kiểu pt đoàn tàu. Join và chiến thôi ngại gì nữa chứ :))

---------- Post added at 18:32 ---------- Previous post was at 17:17 ----------

Sv có hệ thống jacket rolling khá là vui, farm thì ít mà ng tập trung ở đây thì nhiều :))
    P/s: AD khuyến khích đánh bạc thì phải =))

16. magicgames6m

magicgames6m Donkey Kong

tình hình GM fix lại MOB sao cho Archer có đất sống với , bãi newbie thì train ok nhưng lên bãi S84 mặc full set Eliga cũng chịu không nổi , bắn 1 con chạy vật vã ra .....

17. angellucky87

Bãi farm S84 đã fix cho bow mage rồi đó bạn để mình vô test bow luôn :)

18. angellucky87

SV đã bắt đầu có sinh khí mới, mem bắt đầu join nhiều mọi người thử chơi nha cần gì thì cứ vào pm BéNgốc mình sẽ hướng dẫn và hỗ trợ cho :)

19. thanh8836

thanh8836 Youtube Master Race

Sv đông vui wa ,anh em vao lam keo mass đi :(fight)
    Sv có thêm sinh khí, mong AD cũng tạo thêm sinh khí cho anh em. THêm vài event nhá AD dễ thương ~^o^~

20. L2LandOfDreams

Lên top cùng siege reward update cho ngày hôm nay. Mọi người tham gia cùng giải trí nào.