[LineageVN] Huyền thoại Noah (Mid-Rate PvP)

Thảo luận trong 'L2's Third Party' bắt đầu bởi nhokshok237, 5/7/13.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. skidrow180

skidrow180 C O N T R A

dự là 1 sever nữa ra đi kô 1 lời tạm biệt, mà sever này ra đi hơi bị sớm chưa đc 1 tháng :)

2. .::M.B.B::.

.::M.B.B::. Mr & Ms Pac-Man

Biến đi Dgem , sao mày giống đàn bà thế ?

3. Lineage VN

Lineage VN Mr & Ms Pac-Man

Đầu tiên anh muốn nói với em thế này nhé, anh làm việc có nguyên tắc, và anh trả công cho em đàng hoàng chứ không phải bảo em làm miễn phí. Thời gian test kéo dài từ 1/8 đến 20/8 vậy mà sau 20/8 mới Open thì đã có bug SS, rồi đến bug Enchant, chính gamer GOD trong game còn khẳng định bug này tồn tại từ lúc test mà em còn phủ nhận được. Ngoài ra còn bug tele, anh nhắc em rât rất nhiều lần về việc kiểm tra Global Teleporter vậy em đã làm chưa hay chỉ chăm chăm log vào char GM để support cho những char ingame của em? Công việc em đã nhận thì nên làm cho tốt, đừng đổ là do thời gian test ít, chỉ có ít người test. Em liệt kê những cái em đã làm được ra đây xem có xứng đáng ko?

Còn việc em mắc lỗi, a có quyền đuổi em, em không thể bắt anh phải thay đổi câu chữ của mình vì theo anh nó là như vậy. Em dùng char GM, vào trong game, khuyến khích gamer dùng bot, hướng dẫn gamer cách dùng bot, rồi đe dọa gamer là sẽ jail nếu bot, vậy đó có phải là chơi đùa với gamer, là ko tôn trọng gamer?

Bây giờ nếu ai còn nghĩ GM Support đủ tư cách để nói chuyện, mình sẵn sàng cung cấp quyền remote server để các bạn vào check toàn bộ log, để chứng tỏ xem GM Support là loại người nào, mình đã được cảnh báo ngay từ đầu về GM Support, về từ cách đạo đức, về cách làm việc nhưng đã bỏ qua, đó là lỗi của mình. Bạn GM Support nói rằng mình xóa chat của mình trong khi mình vẫn tìm đc để show cho bạn ấy tức là bạn ấy không đủ khả năng để làm việc.

Lộc ơi, e ngậm 500k tiền test e thấy có xứng đáng ko? e ngậm 750k tiền công dán poster em thấy có xứng đáng với Kanny ko? Tư cách đạo đức của 1 GM ở đâu khi chơi đùa với gamer trong server như vậy? Đây là lần cuối anh nói với em, đừng để sự việc đi quá xa bởi chính những người trong nhóm còn không tin tưởng em thì cố gắng biện minh cũng vô ích. Em xứng đáng với tất cả những gì em nhận được.

- - - Updated - - -

Thông báo tới tất cả gamer: Server dù có chuyện gì cũng vẫn tiếp tục được open, không thể chỉ vì một con sâu mà đổ đi công sức của tất cả mọi người. Rất mong các bạn ủng hộ!

4. Lineage VN

Lineage VN Mr & Ms Pac-Man

Mọi người nên biết thêm một điều nữa đó là sau khi bị ban char GM, chính GM Support đã đe đọa mình đó là nếu không làm GM thì bạn ấy sẽ quậy cho server sập. Điều đó đủ để các bạn biết rõ về bản chất của GM Support rồi nhé. Còn các bạn cho rằng server này không công bằng, mình sẵn sàng mời 1 ai đó có uy tín trong cộng đồng Lineage Việt làm admin bên cạnh mình, trực tiếp quản lý server để mọi người thấy mình luôn muốn mang đến 1 sân chơi tốt nhất cho tất cả mọi người. Thực sự xin lỗi các bạn về sự việc lần này. Server nào cũng có một vài GM kiểu như thế này, làm qua loa, dối trá, tư cách đạo đức tồi, không tôn trọng gamer.

Các bạn xem hình sau để thấy được chính người trong nhóm xây dựng server cũng không đồng ý với cách làm của GM Support

- - - Updated - - -

Không hiểu sao ko insert hình được, các bạn xem ở đây:

5. .::M.B.B::.

Mình nói thẳng , cả đạo đức của bạn PvP này cũng không có . Bản thân là GM , thấy con mob bị bug , vẫn trục lợi :) . Bản thân là GM , mình không biết cách nào bạn lên item có thể gọi là hơn người , nhưng bạn vẫn tỏ vẻ ta đây , ra oai với mọi người :) . Mọi người nghi vấn thì bạn nói này nọ , bảo gà , pro , tao thích , bla bla bla .. GM vậy có xứng đáng làm GM không ? Đừng đàn bà quá bạn à :)

P/s : TooWeak mượn acc post

6. DUNGSC

DUNGSC Donkey Kong Lão Làng GVN

bạn đã lầm GM ko biết fix nhưng biết band, pó tay

7. DUNGSC

mấy ông này text chát kinh quá, chửi vài câu ngắn gọn nhưng súc tíc thôi

8. chienthan141

chienthan141 Mr & Ms Pac-Man

@Admin:
    1/ xin lỗi anh, đừng có nói cái nguyên tắc với tội, server này không có nguyên tắc gì cả, nguyên tắc là anh thích thế nào thì nó ra thế đó. done

2/ rules ko ghi rằng "cầm GM hương dân gamer về Bot dù gamer thắc mắc", khi tôi Unjail acc RUBI anh chưi tôi, và bảo moi thứ anh sẽ làm, nhiêm vu của tôi là giai đáp thắc mắc của gamer.

3/ tôi không hề bảo rằng tôi cần cái chức GM nên tôi quây phá như anh nói, nếu vây thì tôi đã làm tư ngay vưa bi Ban acc. tôi có pm anh nói rằng mong anh sữa câu thông báo trong server rằng "GM support không tôn trong gamer" bằng không tôi sẽ quậy chứ không bỏ wa đâu. 1 Admin cai nhau với gamer đc cho là đúng? 1 GM tra lời thắc mắc auto của gamer + cảnh báo se Jail nêu sữ dụng là sai ? xin lôi anh với anh nó là không tôn trọng, nhưng với moi người là tôi tôn trong đấy. đừng có mang luât rừng của riêng anh nói chuyện ơ đây.

4/ về Bug, tất cả item Bug gần như đã đc report, thâm chi tư lúc tôi chưa đãm nhận chức vụ GM, từ ss, các vât phâm consumable... (ngoại trừ enchant là 1 thiếu sót.) đó là viêc của tôi, tuy nhiêm phần fix bug đó ko phai phần của tôi. và cuối cung khi sever open thì có đc fix không? hay vân như cũ rồi đổ tội cho tôi.

5/ về nhiêm vụ test Tele vừa nhân đc, thì tôi có nhờ anh mơ server test cho tôi kiêm tra, lúc mơ ra thì bi sao ko vào đc, rồi luc vào đc thì 1 khối công viêc khác ập vào, anh bảo tôi phai lây ID các item cho anh add vào drop, bao tôi viêc 1 bai hướng dẫn về gameplay, cach farm, coin........ như thế thì thơi gian đâu tôi test tele ????

6/ về lương tôi nhận 500k cho công viêc GM từ 1/8 --> nay. moi người có thể xem xet là nó hơp lý hay ko. 750k/5 ngày dán poster/ môi ngày tối thiểu 10 tiêm net. 250k cho tiền xăng đi lai. 500k/5 ngày, hiên tôi đi đc 4 ngày 30 tiêm net đã share hình, và 1 ngày đi cùng Kanny. và hiên tai khi hêt poster liên lac với kanny đê lây típ thì nó không bắt máy. anh bảo tôi không xứng đáng với kanny? xin lôi anh nhiêm vu tôi làm cho anh tới đó, 50 tiêm net, chứ ko phải anh sent vào 300 tấm là tôi phai dán hết 300 tấm, nhớ nhé.

7/ về đoan chat anh vừa share, Ban GOD bug adena, và tôi bán item cho bạn ấy đê lấy adena xác minh, sau đó đã thông báo cho anh để anh recall bạn ấy giải wuyết. và khi anh hỏi trên server ai có liên quan giao dich với GOD báo danh thì tôi đã báo danh đễ anh giai wuyết nhé. anh đừng có đăt điều và vu khống.
    --- sáng sớm goi tôi xuông bảo có người cần đâm chém tôi, tôi đã xuông và không thấy ai cả, goi điên thoại hù tôi phải lên gamevn xin lỗi anh sao? nưc cười =))
    Nếu anh nhân mình là người lớn thì đừng có mang nhưng bài edit lung tung, chế chuyện lung tung, và mang cả luât rừng, luật xã hội đen của anh lên đây để vu khống người khác, đó là trò của trẻ con thôi. vì chăc chắn rằng cũng chả ai còn tin đâu ạ
    :)

----------------------------
    @ TooWeak:
    1/vâng tôi là 1 GM, và có cả char ingame tuy nhiên không tác đông item tới acc(vì acc GM đc Nef full wuyền), tất cả đều tư farm, cả server có thê thấy. khi log GM tôi cư xữ như 1 GM với các bạn, nhưng khi là 1 gamer tôi phai cư xữ như 1 gamer với bạn, ban muốn rằng tôi phai cư xư như 1 GM với bạn trong khi dùng acc Gamer? có thể bạn cảm thấy ức chế vì đánh ko lai mình, vì bi mình pk nên giờ abc xyz ơ đây, nếu là đàn bà thì bạn nên xem lai chính bản thân mình trước. và nếu nhớ ko lầm thì mình đã từng cho bạn item đê bạn chơi.

2/ bản thân là 1 GM, và có acc ingame tôi phai farm, bug stun mob chính tôi đã report cho BQT tư ngày mới xuất hiện lân đâu (tới nay it nhất phai nói về nó 3 lần), tuy nhiên nó không đc fix. acc ingame cua tôi đi farm, vô tình tạo thành Bug cho con mod stun thì tôi ko đc quyền farm sao bạn? báo bug thế nào khi đả báo 3 lân rồi? bạn nên nhớ lúc ây tôi là 1 gamer, không phai 1 GM mà phai cư xữ như bạn nêu trên nhé :)

- - - Updated - - -

àh còn 1 cái nữa, tôi ingame không phai vi tư tiện mà nhận đc từ chính Admin yêu cầu tôi ingame lôi kéo gamer,donato... tôi đã làm đúng công việc, thâm chi kiêm luôn phần giup đỡ newbie nhé. các bạn trong sever có thể nhìn thấy điều đó.

9. nhokshok237

nhokshok237 Donkey Kong

Cứ cãi đi, càng cái càng lộ bản chất của em thôi, ngay cả những người trong nhóm không một ai tin tưởng em là đủ biết em thuộc loại người nào rồi. Em bảo không ai tin tưởng anh? thế em biết hiện tại có ai tin tưởng em ko? =))

Post lại cái hình cho em thấy rõ cái bản chất của em:

Em yên tâm, cái gì anh đã nói là sẽ làm, a khẳng định lại là mọi việc em làm không xứng đáng với tiền công anh bỏ ra, đã thế e lại còn đe dọa anh là phá server. Lần cuối anh nói với em trên này, anh cũng chả buồn phải đính chính lại những lời em nói vì bất kỳ ai trong nhóm cũng đều có thể đứng ra khẳng định là em ko đủ tư cách và làm đủ việc để nhận đc số tiền như thế. Nội cái việc nhận tiền, nhận trách nhiệm mà làm ko đến nơi đến chốn vẫn còn cãi là mình làm đúng thì dư biết em được dạy dỗ tử tế đến mức nào. A cứ coi như bị lừa đảo thôi :)

PS; dùng tạm char Kanny vì trên cty ko lưu char Lineage VN

Chỉnh sửa cuối: 30/8/13
  10. chienthan141

- xin đính chính anh chả là gì tôi phải cải cả. thê xin hoi anh ơ cái log chat đó. tôi diếm 3b adena hay có thông báo rằng tôi bán 1 set Morai + 1 Weapon IC cho GOD và nhận đc 3b ? và có bao rằng char cua tôi có nhận adena rồi để anh giai wuyết rồi anh có giai wuyết không? cả server có thê làm chứng, đưng có mang cái hình tư tạo hay sao đó mà vu khống.
    - riêng về chuyên dạy dỗ, tôi đc day dỗ đủ đê khi ko còn gì nưa vân tôn trong anh, và sự viêc diên ra ơ đây là do sư mất dạy của anh đối với tôi khi tôi vân tôn trọng nói chuyên với anh. lừa đảo? xin lỗi cái tiền tôi nhân đc như cái banh xe bò anh à. 500k của anh lớn tới mức tôi phai test server moi lúc ranh rỗi trong thơi gian hè này và vẫn đc coi là ko đủ 500k của anh? tôi đc dạy dỗ đủ đê ko dùng tới luât rừng, luật xã hôi đen, để không phũ nhận công lao ai đó giup mình, để không làm 1 Admin chưi nhau với gamer, để không cư xữ như 1 thằng vô học vậy.
    P/s đừng làm nhưng hình ảnh chi riêng anh với ai đó, chả có tinh thiết phuc đâu, vì từ đầu cái gì anh share cũng edit giâu hêt bản chât của anh mà. rỏ thừa thãi

11. DUNGSC

12. .::M.B.B::.

Nực cười ! Là 1 GM , bạn có thể dùng char GM check boss , mob , ròi tự đi farm => item bạn sẽ hơn người :) , còn spawn đồ thì làm gì ai biết ? Rõ ràng AD đã thấy bạn dùng lênh Admin7 gì đó để spawn , edit item , còn bằng chứng không ?

Game thắng thua là chuyện thường , sao bạn cứ bảo vụ đánh ko lại quài thế ? Ok bạn pro đc chưa :)

Còn cho item , nghe mắc cười quá PvP ơi =)) , giả tạo vl , chỉ có Dgem cho tôi 1 cây bow , set MJTL , và dẫn tôi đi farm chung , còn trc h chả ai cho tôi gì hết nhé , đừng ngụy quân tử nữa =))

P/s : TooWeak post !

13. nhokshok237

nhokshok237 Donkey Kong

Bây giờ chốt lại thế này, ai còn thắc mắc về mình và tư cách của bạn Lộc - GM Support đây thì PM trực tiếp, mình giao toàn bộ account skype, control server các kiểu để vào check log, xong lên đây confirm lại giúp mình. Tốt nhất là những người có uy tín và có đảm bảo để tránh TH nói mình edit này nọ và tránh cầm account của mình biến mất. :)

@Lộc: em có dám gặp mặt mọi người để trực tiếp check log ko? nếu check mà đúng những gì a nói thì e có sẵn sàng xin lỗi tất cả mọi người ko? hay vẫn tự cho rằng e làm đúng?

Sống ở đời ngay thẳng thì chả bao giờ phải sợ bất cứ điều gì. Làm việc có lỗi thì phải nhận, đừng cố đổ cho những người làm cùng mình Lộc ạ. A rất buồn vì từ đầu đã ko nghe mọi người nhận xét về em, a cứ nghĩ chắc e không đến nỗi nào. Nhưng sự thật thì e quá khốn nạn so với những gì a tưởng tượng. Cứ tiếp tục đi lừa mọi người nữa đi nhé. Chúc e thành công trong cuộc sống và sớm gặp lại :)

14. chienthan141

@Too:
    1/ toàn bộ coin thằng Dgem mua đồ cho chú là tư tôi ra cả đấy, toàn bộ tai sản nó giúp gamer là từ tôi đưa cho nó cả đấy, chỉ là ko muốn chính mình ra mặt thôi. vậy nhé.
    2/ GM check boss? check kiêu gì bạn? bos ơ ngay bãi farm tai sao tôi ko cho chinh acc minh lên mà phai dung GM check ? thât là không suy nghi. Sparm item ? xin lôi nó vươt quá wuyên han acc GM mình cầm, chỉ có 2 acc là Admin và Kanny là có thể thôi nhé, gân đây thì thêm acc GMevent. cố tìm cho mình cái bằng chứng rằng mình spam item vào người nhé.
    3/ rõ rang cách nói chuyên của bạn ơ đây là do thù ghet chứ chăng vì muc đích nào khác, vây tai sao Admin spam item cho chính acc anh ta, pk người chơi, set lv, set Kama cho chính acc anh ta thì ko nghe nhắc đến? phai chăng ai đang thuê bạn đâm chọt tội? hay vì hay cố gắng đâm chọt tôi rồi nhận cái ghế GMsupport tôi bỏ lại nhé :)

@Admin: anh làm em măc cười lắm ạ. pm anh đê lấy gì ? xoá hêt rồi là gì thấy mà dù có chưa xoá thì chưa chắc đa biết tìm. đạo đức tôi thê nào anh ? ai ý kiến gì vui long mang bằng chứng ra. sao lai cứ tư biên tư chế ra chuyên gì đó rồi fán như thánh vậy ?

- - - Updated - - -

à xin lôi anh, vì anh cho nó là đúng nên em mặc đinh nó là đúng vậy :)

15. nhokshok237

nhokshok237 Donkey Kong

khổ quá e lại cắn càn rồi, đã ai nói e spawn item chưa mà giật mình thế, e có dám phủ nhận việc dùng char GM spawn char ingame đến những nơi cần thiết ko?

còn việc check log, tất cả đều có ngày create, edit, delete đàng hoàng em nhé, và log server chưa từng đc edit bất kỳ lần nào từ ngày open. E muốn check a sẽ hướng dẫn từng bước 1, chỉ cần biết nếu đúng e có lỗi, e sẵn sàng xin lỗi mọi người ko hay vẫn cãi rằng e đúng =))

16. .::M.B.B::.

1/ Ok bạn nói gì cũng đc , nếu thế thì tôi cám ơn :)

2/ Thôi đừng giả vờ nữa :) vậy nhé , ai từng làm GM cũng biết

3/ Bạn đang đánh giá cao bản thân quá chăng ? Bạn là gì mà phải thuê này thuê nọ ? GM support nó bự lắm à :) Vớ cmn vẩn

@Tooweak post

17. chienthan141

-à tốt nhất bàn luận ở đây đi, để tránh tính trạng anh dùng cái luật rừng "đối với tao là nhứ thế đấy..." để nhiều người chứng kiến cái loại vô học như anh.
    - nt sms xin lôi tôi ko thưa tiền nt với anh, địa chỉ nhà tôi đã sent và nó chính xác, tôi vân đang chờ người cua anh wa. thế anh nói ban bè gì của anh sáng nay tới rồi thì bon nó tới đâu thế ? bao tôi xuống đề hù tôi thôi à? con nít wa...

18. nhokshok237

nhokshok237 Donkey Kong

lại cùn rồi em, trả lời chính xác những gì a hỏi đi, gặp gỡ mọi người, check log xem ai đúng ai sai, em dám ko? a tự tin là mình làm đúng nên sẵn sàng, còn e thì sao? trốn chui trốn lủi tìm cách lừa người khác chăng. A post tất cả lên là để cảnh báo mọi người luôn đấy :)

19. nhatgiang2012

nhatgiang2012 Mr & Ms Pac-Man

đây là 2pic quảng cáo cho SV chăng ? :6cool_beat_brick::6cool_beat_brick:

20. chienthan141

@Too:
    1/ sao thế đuối lý rồi à?
    2/ giả vờ, thế bạn đã làm GM, đã bit đc hệ thống Nef quyển cua GM và Admin chứ ? thôi vi dụ cụ thể như 1 clan, leader có thê set wuyền co các mamber vậy đấy. và nói thẳng chả thằng Admin nào ngu đễ set full wuyền cho các GM đâu nhé. clan của bạn có thể chơi bời, set moi người full quyên như nhau, con đây ko phai để chơi. còn ý kiến gì không? điều này chính BQT có thê xác nhận (mong là đừng bi edit)
    3/ minh không đánh giá cao mình, nhưng viêc làm của ban có chủ định ro ràng là đâm chọt riêng mình, lý do tai sao làm thế thì chỉ có bạn biết nhé !
    @Admin: tôi không giât mình, co gamer thăc măc tôi spam item nên tôi giai thích ro rang, ko dùng chả Gm như anh. ok ? cai chuyên check log tôi không wan tâm, vi tôi biêt tất cả thì check để làm gì, anh khẳn đi rằng không edit? chi co người trong cuộc và thánh mới biêt anh à, với môt người bât cứ gì cung edit, lỗi cua mình thì đỗ lên cho người khác, vây thì tư cách gì đê chúng tôi tin rằng anh ko làm gì?

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.