[Linh vương] Kỉ Niệm Liên Minh GameVN Hợp Nhất

Thảo luận trong 'Những game Tam Quốc Chí khác' bắt đầu bởi xtophertran, 14/1/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. A.G

A.G C O N T R A

Uhm, ý tôi thì muốn đình chiến vài ngày, vì giờ Tết nhất bận quá, nhưng còn chờ ý của MC

2. Anit_Iun

Anit_Iun Dragon Quest Lão Làng GVN

hì, tui là OniSerin đây, vcoin là 1 phần của game, ai có tiền thì xài không thì thôi, đó là luật chơi của game rồi chúng ta nên chấp nhận , mấy bữa nay toàn bị đánh cho bầm dập cũng chưa có cơ hội đánh trả gi cả ::( , riêng tui ủng hộ đình chiến, Tết nhất còn thời gian lo gia đình bạn bè nữa không nên ngồi nhìn cái máy quá nhiều, tốt nhất là tới mùng 5 Tết là đẹp :D

3. xtophertran

xtophertran 100% Oranje Lão Làng GVN

Thì mỗi người danh vọng dư sức có 3,4 thành mà mấy bạn, đâu có ai nói gì đâu. Còn chuyện vcoin có chữi thì tôi chữi thằng VTC thôi, tôi 0 có qui chụp hay suy bụng ta ra bụng người gì hết nhưng đây là qui luật kinh doanh và ý đồ của VTC mà chúng ta đã chấp nhận lao vào. VTC đã biến linh vương thành 1 xã hội 0 công bằng và bản thân cái xã hội này là như thế, đời đếch công bằng, nếu 0 thì dân Mỹ có khi phải quì rạp trước VN mãi mãi rồi.

Giọng điệu này đúng là cùa người đã gửi thư cho tôi lúc VTV còn chưa chính thức đưa Vcoin vào giao dịch, lúc đó liên minh RTK của tôi và bạn tôi mới có dưới 20 thành viên nhưng tính trung bình dân số và danh vọng vượt trội trung bình của mw, nếu 0 tôi nghĩ cũng 0 mắc công bạn gửi thư kết giao với RTK.

Tôi 0 nghĩ là 1 hiệp định đình chiến là cần thiết, khi mà cả 2 LM đã 0 có ấn tượng tốt đẹp gì về nhau và khi mà lời nói của 2 MC chưa chắc được toàn LM nghe, nếu sau này có 1 thành viên nào khác trong lm 0 tuân theo thì chỉ làm cả liên minh bị xấu mặt thôi. Tôi nói thế dựa vào tình thế của tôi là quyền mc hiện tại và lm tôi cũng nhiều người ngoài 0 rõ nguồn gốc, nói 0 nghe bao giờ, còn lm bạn tôi tin cũng thế bởi dù sao tôi cũng nghe giang hồ đồn đại lm bạn đánh lẫn nhau và ai muốn làm gì làm.

Tết nhất là dịp cho gia đình, cho bạn bè, cho những điều tốt đẹp, những ai có suy nghĩ ích kỷ cho cá nhân mình, muốn tách biệt với cuộc sống thực thì cứ làm. Từ mồng 1 đến mùng 5 ai ai cũng bận cả. Trưa mùng 1 0 biết đi chúc tết ông bà mà ngồi tự sướng trên máy tính chỉ làm người ta cười chê mà thôi. Dịp tết thật ra chỉ là 1 dịp nghỉ bình thường nhưng điều đặc biệt là nếu muốn hy sinh cho những người khác nữa thì tết luôn luôn vui và ý nghĩa.
    Hãy nhớ lại những hình ảnh đẹp của quân đội Đức và đồng minh trong thế chiến vào dịp Xmas, họ cùng bắt tay và ăn mừng,vui quần cùng nhau và sau đó lại vác súng vào chiến trường. Điều đó 0 cần 1 tờ hiệp ước và lời nói nào cả mà tất cả đều xuất phát từ tấm lòng. Ai có lòng,có nghĩa cử đẹp luôn được lưu danh mãi trong giang hồ.
    Còn ai 0 ăn tết muốn đánh thì cứ việc, bản thân tôi cũng đã từng 1 du học sinh nên tôi hiểu tâm trạng 0 có tết và ý nghĩa của tết ra sao, mấy bạn muốn làm gì thì làm nhưng đừng quên rồi cũng có người khác đánh giá. Bạn rãnh, bạn 0 có gì làm ngoài online đánh game chỉ làm người khác tội nghiệp mà thôi.

@ tất cả các thành viên của LM và những người bạn hay người ngoài, mời vào topic ăn tết của box để làm wen và chúc nhau những lời chúc tốt đẹp:hug:, chúng ta là 1 liên minh.
    http://forum.gamevn.com/showthread.php?t=554915

4. kybiel

kybiel T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

Hì hì, chào các bạn Masswar, vài ngày qua chiến sự nổ ra ác liệt quá. Cuộc chiến này ai châm ngòi khai chiến chắc ai cũng biết, khỏi cần nói lại mà điều đó cũng ko quan trọng. Ai mạnh thì người đấy muốn chứng tỏ sức mạnh thôi. Nếu ko chẳng hóa ra các bạn cần cày quốc ghê người trong 7 ngày tân thủ là vô ích nhỉ:x. Thua thì cũng đã thua rồi::( có đưa ra lý do gì thì cũng chỉ là lý lẽ của kẻ thất bại. Tết nhất đến rồi, đình chiến tui nghĩ là mong muốn của hầu hết tất cả mọi người, chắc ko ai phản đối nhỉ. Vậy MC Masswar cho 1 cái hẹn cụ thể, khoảng mùng 5 - 6 để mọi người cùng vui vẻ nhé:D

5. holyguy

holyguy Youtube Master Race

Tôi nghĩ chắc bạn có cái nhìn hơi thực dụng mội tý. Còn tôi là người hay mơ mộng nên tôi có cái nhìn khác. Bản thân đã từng là thành viên của GameVn và chưa từng chơi Web game lần nào. Nhưng khi đến với LV nó đã thực sự thu hút tôi rất nhiều. Từ Quan Độ tôi xây dựng 1 LM chậm hơn người khác 2 ngày mà vẫn leo lên đc top 30, nên tôi thiết nghĩ sang Trường Bản bắt đầu cùng lúc với mọi người thì thế nào?
    Ngay từ lúc bắt đầu lập LM thực sự tôi ko nghĩ là sẽ chiến tranh giữa LM này LM nọ, mà tôi mơ mộng hơn là cuộc chiến giữa các Châu Thành với nhau. VÌ vậy đã ra sức kêu gọi người vào LM và kết nạp đồng minh - cũng là để xác định rõ đâu là bạn và đâu là thù. Cho nên bạn đừng nghĩ lá thư kết minh chĩ vì mình NỂ hay SỢ. Còn việc xét trên quân bình dân số hay điểm danh vọng + uy danh để mà kết ra ai mạnh yếu thì tôi thấy bạn tầm thường hơn so với những lời bạn nói.
    Còn về việc anh em đánh lẫn nhau thì có lẽ các bạn nghe lời nói 1 chiều từ phía Crowx, bọn tôi làm gì cũng có mục đích rõ ràng, ko phải ô hơp, ko cần phải hô hào hay quy cũ như các thành viên GameVN mới gọi là CHÍNH QUY. Thiết nghĩ ngay từ lúc bắt đầu thì đội quân nào cũng là Ô HỢP cả. Chĩ cần chung chí hướng, chung niềm tin và chung hy vọng mọi thứ sẽ đc liên kết lại.
    Việc có đình chiến hay không như ý bạn đã nói, có hay không cũng đc. Ai rảnh thì đánh, ai muốn thì đánh đúng ko? Vậy thôi ko cần wan tâm đến việc đó nữa. 2 bên ai mún làm gì thì làm ^^
    Nói chung những gì liên wan đến game thì chĩ nên nói về game, còn giảng thuyết luân thường đạo lý thì nên nói sau, ko cần fải đem vào đây làm gì. Con người ai cũng có suy nghĩ riêng của họ, cuộc sống riêng của họ, nếu cứ ràng buộc vào 1 thứ gì đó, ko lẽ ai cũng giống như ai. Có người thế này cũng có người thế khác. Quả thật có đình chiến mà mem ko nghe lời thì cũng rất khó xử, nên thôi vậy.
    Lời cuối chúc anh em diễn đàn GameVN ăn Tết vui vẻ :)

6. kybiel

kybiel T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

Hì hì, lại nóng rùi. Bình tĩnh ko cần phải đao to búa lớn quá thế này đâu. Nói như bạn thì lúc đầu ko căn cứ vào Uy danh, ko căn cứ vào Danh vọng thì căn cứ vào cái gì để biết đc người khác mạnh hay yếu? Còn bạn bảo bạn mơ mộng thì tui cũng chẳng hiểu bạn mơ mộng cái gì. Chiến tranh giữa châu này và châu nọ thì nó ko đụng chạm gì đến LM àh. Hay là chiến theo kiểu hai bên dàn trận giữa đường. Đánh nhau 1 hồi xác định ai thắng ai thua rùi... ai về châu nấy, lần sau đánh tiếp???

Chúc các bạn ăn Tết vui vẻ bên người thân nha!

7. xamxixamxi

xamxixamxi Youtube Master Race

theo tình hình thì LoanLoan ,VũMạc , Sobacious, [W]lucifer đang điều động quân ở Quảng Lăng , chưa nói đến mấy cái doanh của Sunce đang tiến lại tập trung với LoanLoan nữa , muốn khai chiến tiếp tục à

8. tonyvus_long

tonyvus_long C O N T R A Lão Làng GVN

Ê sao chú em loi choi như con gà mắc đẻ thế? Dùng kiểu chử bình thường ko đc mà phải dùng mấy kiểu chữ điên điên như đám bựa trên mạng thế? Nge MC bên đây nói ko hiểu hả? Bây h cóa thỏa thuận mà mem của MW vẫn đánh thì ông tính sao? Bỏ acc, từ chức MC và giải tán LM nhá. Còn nếu nhắm ko quản lý nỗi đám mem của LM thì im đi.

Tết thì mùng 1 dành cho gia đình, mùng 2 cho họ hàng, mùng 3 -> 5 cho bạn bè. Nếu đám MW mấy người chỉ cóa 1 mình ko cóa gia đình, họ hàng ( tự hiểu đi ha ) thì mùng 1, 2 cứ đánh. Nếu sống chui nhủi ở đâu ko cóa bạn bè lun thì đánh cả 5 mùng. thế thoi X(

9. holyguy

haha ko ngờ gamevn có những người thế này, xấu mặt thật.
    tôi dùng font arial của 4room hỗ trợ mà vẫn ko hiện ra chữ. trách ai đây? :whew:
    còn bạn ko biết đọc tiếng việt thì nhờ người khác đánh vần lại từng chữ mình viết ở trên nhé. mà chắc ko biết tiếng việt nên chắc cũng ko hiểu ý tôi muốn nói gì đâu :;)
    @all: tôi chã thấy lời lẽ của tôi đao to búa lớn gì cả. chẳng hiểu bạn có đọc hết bài ko mà cứ chụp này chụp nọ. bở vậy hấp tấp, đễnh đoảng nên thua toàn tập :devil:
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    trích dẫn lời của MC gamevn nè Quả Nhân. đánh vần cho kỹ nhé, kẻo vã nhầm mồm ổng cắn cho đấy :D

10. DKV

DKV T.E.T.Я.I.S

Nghe ông nói thì tui cũng thấy ông có vẻ là MC giỏi đấy.Cố lên nhá phát huy tinh thần AQ tự sướng của ông,tui cũng không phản đối,chỉ có 1 số thắc mắc nho nhỏ thôi.
    DV của ông kô chênh lệch với tui nên tui cũng có thể biết đại khái được số dân của ông chắc tầm khoảng 6 vạn đến 7 vạn dân.Ông bảo ông có 5 vạn 2 lính===>oh my god thế dân ở đâu kiếm vàng với tn cho ông.Multi acc thì kô được rồi!!!!!
    Về việc 8h có 20k lính hả chuyện đó nhỏ như con thỏ thôi có gì mà bí mật đâu,thiên cơ bất khả lộ,ông làm như tất cả mọi người trong game là gà cho ông chăn hả?dùng quyền chế tạo cấp 5 là xong chứ gì nhưng mà lại thêm thắc mắc nữa res đâu ra lắm thế~.~.
    Phải rồi từ lúc bắt đầu đội quân nào cũng là đội quân ô hợp phải trải qua đánh nhau thì mới chính quy được,tui thấy ông rồi,và tui cũng biết ông rồi.Chính quy vãi đạn........Cái này thì ông tự xem xét được rồi.

Công nhận vào game kô giảng đạo lý thật,nhưng tui thắc mắc nếu ông kô ở vn mà ông chơi như vậy tui cũng hông có ý kiến,bản thân tui ở nước ngoài tui cũng ol khá nhiều,nhưng nếu ông ở vn mà bi giờ ông vẫn có tâm tình ngồi trên cái máy vi tính thì tui đoán chắc ông bà già ông phải bỏ rơi ông đi kiếm tiền thì ông mới được cái thời gian vàng ngọc này mà ôm máy tính nhỉ.Srr vì đã độc mồm độc miệng nhưng mà tại bà già tui thẳng tính nên di truyền sang tui.:((.
    Nếu tôi ở trên cương vị MC thì tui cũng chẳng cần thiết phải làm hòa với MW làm gì.Cái loại phản phé như ông thì làm hòa làm gì cho mệt xác.Việc ông gửi thư kết minh tui ko cần biết dựa vào cái gì để ông làm ra điều đó nhưng sau đó kô 1 lời nói mang quân sang đánh up nhà của lm bọn tôi.Chả khác gì ông lấy cái giày thối hoắc của ông đập thẳng vào mặt mình cả.Hay ông nghĩ rằng bọn tôi chiến thắng được vcoin thần chưởng của deathman là bọn tôi đủ mạnh để chiến đấu tổng lực với ông?Làm người phải có nguyên tắc,nguyên tắc đầu tiên là phải giữ chữ tín.Điều này ông cũng hiểu chứ nhỉ?

Tôi nói ông là 1 MC tốt vì trên cả 2 phương diện quân sự và ngoại giao ông đã thể hiện rất tốt chính sách của 1 thằng bỉ ổi.Trên thế giới này thằng nào bỉ ổi hơn thằng đó thống trị.Chúc ông thành công với mục tiêu thống nhất của ông.Nếu được chúc ông ăn tết vui vẻ!!!!!

11. Tidus_Lee

Tidus_Lee Mega Man

tết nhất ai mún oánh thì oánh, ko chơi tết thì cũng có ai cấm đâu, nhưng có thể thấy 1 điều là các bạn lậm game quá mức rùi, ngay cả những ngày tết, ngày dành cho gia đình và người thân mà cũng bỏ thời gian quý báu ấy vào game thì các bạn đã mất đi những gì quý báu ngoài cuộc sống thật rồi

còn bạn xamxixamxi gì cho xin đính chính nhé, Sobacious chính là lee đây, ông mún hỉu sao thì hỉu, và mún làm gì thì làm, ::)

tết đến ko nhìu thơi gian onl, anh em nào mún chiến thì chiến nhé :))

năm mới tết đến, chúc anh em gặp nhiều niềm vui, mọi việc suôn sẽ, ^^

edit: viết bài lâu quá ko đọc kịp bài trên :D

oh, hóa ra đây là bạn TieuKieu với NotMe đây ah, hân hạnh quá nhỉ ^^

nói như bạn dang trung lập thì nhảy qua cắn sau lưng thì ng ta gọi là gì ấy nhỉ ;)), theo như nhân gian truyền rằng, cái này dc gọi là cắn trộm, hay còn gọi là dâm lén =))

1 rừng ko thể có 2 cọp, cái này đúng, nhưng ng ta đang war với TE, bạn nhảy ra cắn sau lưng, cái này có dc gọi là hành động của 1 quân tử ko ? tự ông hiểu rõ đi nhé

còn nếu ông mà chơi server của nc ngoài, ông ký hiệp ước trung lập, mà ông nhảy ra cắn lén, chắc hậu quả sẽ rất là khó tưởng tượng ấy nhỉ ;)), vì tụi nc ngoài rất ghét cái vụ này ;)), nói thế tự hiểu nhé ;))

thôi mỗi ng có 1 cái lý của nó, ko bàn cãi làm gì, nói gì thì cũng vậy, ::)

còn tết mà các bạn MW mún tiếp tục thì chả ai cản, cứ thế mà tiến nhé các bạn, các bạn dc 1 cái cảm giác thỏa mãn trong game, thì sẽ mất đi 1 số thứ trong cuộc sống thật, thế thôi ^^

12. holyguy

haha. đúng là lời lẽ rắn rít nhĩ :))
    chã hiểu mình bĩ ổi chỗ nào.
    bik thế cứ để mấy ông an fa65n
    đến lúc tự nhiên đánh MW
    thế chúng tôi làm 1 cái topic chữi các ông fa3n fe1 các ông bĩ ổi nhé :))
    còn việc dân đâu ra thì đơn giản thôi. thuế suất 0% là giải quyết đc tất cả các vấn đề
    quân số 52k + 5k xe thì cứ mỗi giờ - 60k vàng [1 chút thông tin cho các bạn] còn các bạn tự xoay sở làm sao để duy trì điều này trong thời gian dài thì tùy vào bãn lĩnh của mình.
    Nếu trận tối wa có làm ai cay cú thì chuyện mình làm mình chịu, đừng giận wa' mất khôn, tôi chẵng nói gì bậy bạ ở đây cả, cho nên hãy tỏ ra mình là người lịch sự. còn việc nhà tôi sao bạn biết đc? :D
    có ai biết là tôi đang làm việc nhà vừa nói chuyện vừa tám trên 4room ko ta?
    tại tôi thik ôm đồm nhiều việc lắm ^^
    Thân!

13. holyguy

ko hiểu bạn Lê có đọc hết bài viết của mình ko nhĩ? :-/
    mình đã nói ngay từ đầu _TE_ là đồng minh của MW còn thiết lập Trung Lập chĩ là mối wan hệ tạm thời trên thế cờ nó phải thế, nó mỏng manh lắm, chi 4 động thái nhỏ cũng s4 mất đi thôi, vả lại người chúng tôi đánh đầu tiên là GameVN[RTK] ko hề có quan hệ gì cả - lưu ý giùm nhá. Nói như bạn ko hiểu tại sao bạn lại chơi game thể loại này nhĩ =.='

14. Tidus_Lee

Tidus_Lee Mega Man

haha, bọn tui chắc ko như ông đâu nhỉ

lúc đầu ký hiệp ước bọn tui đã coi trọng về những khoản này, nhưng ông cũng bít GVN-RTK hay GVN gì cũng đều là 1, ông nói đánh GVN RTK ko hề có quan hệ gì thì ông nên xem xét lại nhé.

còn nếu mà việc ông nói sau này lm tụi tui có dánh ông chắc cũng sẽ tuyên chiến trước. chứ ko như các ông đâu nhỉ ;))

còn lý do tại sao mình lại chơi game thể loại này thì mình ko cần giải thích, ai muốn hiểu sao thì hiểu, chả cần thanh minh, :hug:

15. tonyvus_long

tonyvus_long C O N T R A Lão Làng GVN

Ông cóa bị điên ko? Đọc kỹ đi, MC tui nói ko mún ký hiệp ước vì Lm MW mấy người ko cóa sự thống nhật, mạnh ai náy làm nên có ký thì vẫn bị đánh thôi. với lại LM tôi cóa vài thành viên mới vô nên cũng chưa liên lạc đc

Ông học lớp mấy rồi? 3 hay 4 mà ko biết đọc chữ thế.

Vì MC tôi nói vậy nên tôi mới hỏi lại nếu bây h LM tôi ký hiệp ước đình chiến mà những đưa khác trong LM ông vẫn đánh LM tôi thì ông tính sao? Với cương vị 1 MC đã đại diện ký hiệp ước mà mem ko nge theo thì ngỉ mie nóa game rồi giải tán LM là điều ko quá đáng lắm đâu

16. holyguy

haha tôi thấy các bạn ko hoan nghênh tôi cũng chẵng cần nói nữa
    chẵng wa chĩ muốn giao lưu 8 chơi mà toàn những người cay cú thì thôi vậy
    mà nói cho Quả Nhân nghe nhé, chưa học bài phân tích đoạn văn hồi cấp 2 à? Về hỏi mấy đứa em để nó chĩ cách phân tích câu tui trích dẫn của MC ông nhé, ko thì tốt nhất hỏi trực tiếp ông ấy.
    Nói thật lòng vẫn rất nể anh em Gamevn, vì cũng từng là thành viên và cùng anh em kinh wa rất nhiều game, nhưng xin lỗi sang đây thì ta ko thể đi chung con đường vì chí hướng khác nhau.
    Lời cuối chúc anh em ăn Tết vui vẻ.
    Thân.

17. A.G

A.G C O N T R A

Con lạy các bố, đánh nhau trong game chưa đủ giờ lôi lên cả forum à :))

18. DKV

DKV T.E.T.Я.I.S

Chân lý thuộc về kẻ mạnh.Nhưng mà để được lên trang chủ thì ông phải cố gắng nhìu lắm.Mà tui đoán chắc ông làm điều này chỉ để lên trang chủ phải hông:-?Đừng cố gắng quá vì nói thiệt là bọn tui hông có mún lên trang chủ đâu.Lên xong bị ganh ghét quá trời=)).Tui chả có gì mà phải giận cả.Đánh xong uy danh kinh nghiệm lên ầm ầm tội gì phải giận?Tui cũng chả nói ông nói gì bậy bạ cả hay ông có tật giật mình?Mỗi cây mỗi hoa mỗi nhà mỗi cảnh,ông làm gì ở nhà hay ông tự sướng thì liên quan gì đến bọn tui.Bọn tui có việc làm của bọn tui,chơi xong thì tắt máy đi chúc tết,đi ngủ,thế thôi!!!!

19. holyguy

bó tay, hết chuyện để nói để nghĩ rùi sao ý, rãnh wa' mà =))

20. Ragnarok!!!

Ragnarok!!! Mr & Ms Pac-Man

thế tóm lại là có đình chiến trog tết không :( mà quyền sản xuất cấp 5 là cái nào . có mỗi khai thác câp 5 thôi mà .

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.