Link Download Tam Quốc Chí 4 và 6 Giả Lập PS 1 Tốc Độ Cực Nhanh !

Thảo luận trong 'RTK và others' bắt đầu bởi onelow4you, 19/8/07.

1. trinh11248

trinh11248 Youtube Master Race

Hack khuon mat chi cho vui thoi ban oi! Vi du: ma so khuon mat cua truong phi la 1, Quan Vu la 2, La bo la 3, Trieu Van 9, Gia cat luong 45. Ban ko hai long ve chi so hay skill, tuoi cua Trieu Van. Ban co the tao nhan vat Trieu Tu Long co ma so khuon mat cua Zhao Yun trong game. Hoac ban co the tu tao nhan vat Han Hien De sau do di chinh phuc lai dat nuoc cua minh. Choi vui ma ban, lam sao cha duoc ;;) Ma so skill de hack la: 007B6CB4 Mã skill = 255. Khi hack skill ban nen nho la khi 18t chi co 1 vai skill thoi, thuong thi phai 30t moi max skill, sau do gia di skill cung mat dan. Chi so thi se tang dan, thuong thuong 35t se full chi so.
    Hack chi so la don gian nhat. Ban tang tat ca gia tri gioi han len 100. Sau do hack diem cong them cho nhan vat. ban cong diem cho den khi max 100 thi ok roi!

2. elearn

elearn Youtube Master Race

không hiểu các bạn hack chỉ số thế nào mà ra địa chỉ như các bạn đã cho, tui hack trực tiếp khi tạo officer nó cho địa chỉ của LS là 00B4BDE1...
    Còn dream thì cứ random vị trí của Advice và Empire để lấy địa chỉ rùi sau đó chọn dream 9 hay 10 tùy thích
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Bạn Trinh11248 có cách nào hack được skill của rtk 4 Snes vui lòng chỉ mình với. mình mấy hôm nay nhức đầu vụ này mà kô tìm được cách giải quyết. thanks bạn trước nha. mình bức bối cái vụ tướng quá ít skill để đánh trận đó mà.

3. trinh11248

HACK RTK6
    Cách hack của bạn ELEARN là hack trực tiếp từng nhân vật, tạo 30 viên tướng có lẽ bạn sẽ rất vui vì tốn thời gian không ít để tìm địa chỉ. Cách hack của mình chỉ tìm địa chỉ 1 lần, sau đó dùng điạ chỉ đó hack cho ca 30 viên tướng. VD bạn tạo viên tướng thứ nhất Hack dream loyalty => giá trị 007B6D1E = 9. Sau đó, tạo viên tướng thứ 2 lại cho giá trị 007BD1E = 9 bạn sẽ có viên tướng thứ 2 có dream loyalty. Không phải lo tìm điạ chỉ dream lần nữa. Hack skill cũng tương tự.
    Hack chỉ số gồm 2 bước: hack số điểm được cộng thêm và hack giá trị giới hạn cho phép viên tướng đó đạt được. VD: viên tướng của bạn nó cho bạn giá trị ngẫu nhiên là LS = /88, war = /100, IN = 48, Pl = 34, Ch = 37. Như vậy LS tối đa của nhân vật cạn đạt được là 88. Bạn hack địa chỉ 007B6C04 = 100, như vậy LS tối đa của tướng đó = 100. Vậy tướng của bạn sẽ có chỉ số lần lượt là: /100, /100, 48, 34, 37. BẠN CỘNG ĐIỂM CHO NÓ ĐẠT: LS 100/100, WAR 100/100,... Khi vô game nếu nhân vật 18 tuổi thì chỉ số LS khoảng 50 - 60, khi lên 25 tuổi LS sẽ khoảng 88, khi nó 35 tuổi LS sẽ đạt MAX là 100. Skill cũng vậy nếu nó 18 tuổi thì chỉ có 5 hoặc 6 skill thôi, nếu nó 35 tuổi sẽ ... gần Max skill (thiếu từ 2 - 3 Skill), 40 tuổi nó sẽ mất đi 1 vài skill, rồi giảm đến khi không còn skill hoặc tướng chết trước khi giảm hết skill.
    Lưu ý: Nếu bạn bạn hack trực tiếp viên tướng đó thì chỉ số đó KHÔNG PHẢI LÀ GIÁ TRỊ THỰC, SKILL cũng không thể dùng được. Chỉ dùng để nhìn cho đẹp như bác Onelow đã nói. Cách hack đó chỉ hack được dream thôi, gần như là bạn ko hack gì cả, mất công vô ích :((

HACK RTK4
    Skill của RTK4 gồm 4 nhóm nhỏ: Ngoại giao, Hành binh đánh trận, Điều khiển thời tiết, Hồi phục. Địa chỉ hack skill cho nhân vật tạo:
    02F6B845 255 (max skill)
    02F6B846 255
    02F6B847 255
    02F6B848 7 - 255 (max skill)

Với địa chỉ này bạn có thể hack skill cho cả 100 nhân vật tạo, đừng tìm địa chỉ khác làm chi cho mất công. Theo mình biết skill trong RTK luôn luôn ngẫu nhiên, không phụ thuộc vào bất kỳ chỉ số LS, Pw, In, Pl, Ch. Nhân vật thứ 100 cũng không thấy gì đặc biệt, muốn max skill chỉ có hack thôi.
    Ở RTK4 ko thể hack khuôn mặt, nếu hack game sẽ bị lỗi không chơi được. Nhưng có thể hack nhân vật. Bạn có thể hack 400 GuanYu, Zhang Fei, Zhao Yun, Cao Cao hoặc Shuge Liang,... Max skill đi chiếm thành :D nhưng với 100 nhân vật max skill có lẽ bạn ko cần 400 GuanYu nay làm chi đúng không?
    Chúc bạn chơi vui. ::)

4. elearn

không ngờ mới đây bạn đã tìm được cách giải quyết rùi. nhanh thật. để mình thử xem sao
    thanks bạn nhé.

5. elearn

bạn hiểu sai rùi, mình cũng hack chỉ số giống như của bạn thui. mình hack số điểm cộng thêm trước. sau đó hack max value chỉ số của tướng. ví dụ ls 14/55 mình sẽ hack để sao cho đạt được giá trị là xx/100. vào memory editor chỉnh vào giá trị 100. rùi cứ thế tạo nhân vật khác thui. hack dream mình cũng làm như vậy. chứ với 30 nhân vật mà đi tìm từng chỉ số của mỗi người chắc chết. nhưng ý tưởng để mình có cách hack như vậy là nhờ các bạn đấy. mình mới bắt đầu hack game 3 ngày nay thôi. chưa có kinh nghiệm gì. bạn có thể chỉ giúp ý tưởng nào để bạn tìm được địa chỉ skill của rtk 4 kô?
    là do cái đầu ngu quá nên phải hỏi để có thêm kinh nghiệm thôi. thanks bạn nhé

6. canlong1985

canlong1985 Youtube Master Race

Thank trinh11248 đã nói rõ cho mình biết về háck khuôn mặt. lúc đầu mình đâu nghĩ có tới gần 700 khuôn mặt đâu :D bạn đúng là có kinh nghiệm giỏi thật đấy. có những tuyệt chiêu gì chỉ thêm cho mình với. mà bạn tâm đắc do
    --mà cần gì háck tới 30 nhân vật 1 ruler chỉ có tối đa 10 người thôi mà háck tới 30 người làm chi.
    Đúng rồi bạn trinh11248 có biết ỉtem nào bí mật không?> chỉ cho mình háck với.

7. canlong1985

tiện thể cho mình hỏi sao chỉ mua dc lính foot thôi. bấm 3 lần select thì hiện ra bản chọn các loại quân. mình mua quân shan yue thì biểu tượng quân trên bảng tính không hiện ra, chỉ hiện quân số đã mua thôi. lính kỵ binh cũng vậy. phải chỉnh thêm gì mới hiện ra hả?::(

8. trinh11248

Hack item o rtk4 thi de dang nhung rtk6 thi ko hack duoc. Minh da tim ra dia chi cua item nhung khi thay gia tri thi game ko chap nhan. VD nhu khi ban hack truc tiep chi so cua 1 vien tuong trong game vay. Nếu bạn hack War cua Shuge Liang 50 lên 100 thi khi ban Duel với bất kỳ 1 thằng tướng nào có War > 70 thì nó đều chém bạn chết, hoặc hack max skill cho Shuge Liang nhưng khi Duel bạn cũng ko sử dụng được các skill này. Nói chung là nhìn cho đẹp thôi. RTK4 thi khác, nếu hack max item cho 1 viên tướng sau đó "tịch thu" tất cả các item này của viên tướng đó thì bạn sẽ có một bộ item đây đủ, và :D tất cả các item trong thiên ha sẽ biến mất. Có nghĩa là nếu bạn "tịch thu" Black dragon của nhân vật bạn hack thì Guan Yu sẽ bị mất vũ khí. RTK 6 dù mình đã dùng nhiều cách nhưng quan trọng nhất là item ko xuất hiện trong rương của nhân vật hack bởi vậy ko "trấn" vũ khí của hắn, nên ko hack được. Bó tay luôn :hug:
    Canlong1985 nói đúng! chỉ có 10 viên tướng cho mình chọn nhưng bạn quên là có vụ cha con à? 20 đứa kia cho làm con của 10 viên tương hack, bạn chỉ cần tạo 4 thằng 34 tuổi, 20 đứa kia 18 tuổi, cho 20 đứa 18 tuổi làm con của 4 đứa 34 tuổi. VD bạn bắt đầu chơi năm 194 có 4 thằng "cha", sang năm 195 sẽ có 20 đứa "con" xuất hiện vậy là bạn có 30 viên tướng rồi còn gì. LƯU Ý: Khi bắt đầu chơi game nó sẽ cho bạn 1 menu có chữ "Appear" - xuất hiện và "Don't Appear" - không xuất hiện. Nếu bạn chọn Appear thì năm 195 sẽ có 20 viên tướng còn lại xuất hiên. OK chưa? Nếu bạn chọn đó là con của Liu Bei thì sang năm 195 nó sẽ xuất hiện trong thành có Liu Bei. Nếu bạn ko chọn nó là con ai thì nó sẽ xuất hiện ngẫu nhiên trong các thành năm nó được 18 tuổi.
    Bạn muốn mua linh Shan Yue và Armo horse thì bạn phải chiếm mấy thành của bọn man di. Chỉ có những thành đó mới có loại lính này, các thành bình thường không có đâu, mỗi khu vực sẽ có một loại quân riêng VD: foot là bộ binh cơ bản, có ở tất cả các thành, ở phía bắc sẽ có kỵ binh, phía nam có thủy quân, phía tây có bọn Tribal và Hilden,... Mình ko muốn mất thời gian mua linh nên ... hack luôn :o Vừa vo game là mình hack lấy 3000 lính Armo horse. Sau đó đi đánh chiếm các thành Với 3000 lính mình chỉ việc chia 3 mũi tấn công 3 hướng với 30 viên tướng hack là gọn gàng. Nhưng chơi thế không hay nên trước khi chơi mình hack tất cả các thành đều có từ 9999 đến 20000 dân. Đợi 3 năm sau mới đi tấn công các thành. Trong 3 năm này mình đi kiếm đồ quý, và phong chức cho các lãnh địa, tất nhiên để làm được điều này thì phải chơi thêm 1 ruler đang giam giữ hoàng đế và, 1 ruler đang giữ ngọc tỷ. Lên ngôi hoàng đế phong cho tất cả các ruler khac làm King, sau đó đi đánh mới thú vị. Trong thời gian này, các tướng tạo của mình cũng có thời gian tăng chỉ số. Vì dân nhiều nên thằng nào cũng có tối thiểu 30 vạn lính. Chỉ tính riêng mấy gã như Cao Cao, Liu Bei, Yan Shao, Sun Ce cũng đã có 200 vạn quân rồi. Dù mình ko mua quân cũng có đủ lính để đi chiếm thành mới. Binh nhiều tướng mạnh, đánh vậy mới thích. Một thành bình thường cũng chứa tới 10 vạn quân, phải đánh 2 lần mới dẹp được, chưa kể là nó còn dùng viện binh nữa, lúc đó thì gay go lắm. Lần trước mình đánh thằng Liu Zhang còn đúng 1 thành và khoảng hơn 1 vạn quân, vậy mà khi vừa chuyển qua phần Quân Sự Military, nó đã dẫn 7 vạn quân tấn công mình tiếp, ko hiểu làm sao nó kêu được nhiều lính như vậy :o Sau 5 lần liên tiếp nó mang 7 - 8 vạn quân tới tấn công mình như vậy (lần nào mình cũng dẹp sạch quân nó), nó mới chịu đầu hàng chịu làm chư hầu của mình.
    Khi hack các bạn cũng nên biết là không phải lúc nào địa chỉ mình cho là có thể dùng được. Mình lấy VD:
    Ở RTK4 mình hack được địa chỉ tạo skill là:
    02F6B845
    02F6B846
    02F6B847
    02F6B848
    chỉ số điểm cộng thêm cho Ability là 02F6999B
    Nếu bạn ko dùng được địa chỉ mình cho thì bạn tìm địa chỉ công thêm ABility. VD bạn tìm được là 007B999B
    Vậy địa chỉ hack skill của bạn sẽ là
    007BB845
    007BB846
    007BB847
    007BB848
    Thường khi mình chơi Game trên các hệ máy khác nhau hoặc phần mềm khác nhau thì 4 số đầu thường bị thay đổi. 4 số cuối là mặc định của game nên sẽ không bị sao.
    Các bạn chơi vui! ::)

9. longkid1102

longkid1102 Youtube Master Race

Ban nao co link Tam Quoc gia? lap PS2 hok

cho tui::):D;;):hug::x:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x:-*

10. canlong1985

thank' trinh11248. Mình đâu biết việc đó. làm mình mởi màn có 10 tướng thôi. giời nghe bạn nói mới biết. vậy có đủ 30. Mà loại tướng Genegal cầm quân tối đa bi nhiêu vậy? mình cho nó chỉ huy thi có 50 foot thôi max rồi. Mà bạn nói mấy chục vạn gì nghe nhiều quá vậy? Đúng rồi chỉ số dân nằm ở đâu trong thành vậy? bạn chỉ 200000 dân dc hả? chỉ mình với:o
    Mình có thể xây thành cho nó to lên để chứa dc nhiều quân ko?
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Mình đang chơi RTK6 đó. bạn có lưu chỉ số hách dân tất cả thành ko? cho mình chỉ với. mình muốn đánh cho đả tay:D

11. trinh11248

Ban muon cam duoc nhieu quan thi phai phong chuc cho tuong cua minh. Neu ban la hoang de, ban co the phong cho 4 vien tuong duoi quyen duoc cam 200 quan, 4 tuong tiep theo cam 190 quan,... Ban nen xem phan "huong dan choi RTK6" cua ban Onelow4, Onelow4 huong dan rat chi tiet do.
    Dia chi dan so cua thanh thu 3 hay thu 4 (ko nho ro :-/) 00704744
    cac thanh tiep theo ban cu cong them 72 don vi la duoc.
    VD: Cach co dia chi 40 thanh tiep theo tren artmoney như sau: tao value 1 co dia chi la 00704744, sau do ban nhan nut insert de tao value 2, dung voi chon nut ok, ban thay ben canh ô "adress" co 1 ô trống va dấu "+" chứ! tai o trong sau dau "+" ban điền số 72, nhấp chuột vào dấu "+" ô "adress" se chuyển thành 0070478C đây là adress dân số cua thanh tiep theo. Cứ tiến hành như vậy tạo ra 40 value, bạn sẽ có địa chỉ dân số của 40 thành tiếp theo. Gia tri tối đa dan so cua moi thanh la 30000. Roi, choi game di! :-*
    Moi lan minh di danh tran minh dung duoc toi da 5 tuong cam quan + them quan su la 6, neu moi tuong cam 200 quan thi ban da mang 1000 quan di danh <=> 10 van quan do!

12. canlong1985

Cám ơn bạn trinh11248 nhiều nha. Nhờ bạn mà mình có thêm nhiều thông tin. Lần đầu chơi game nay rắc rối thật. Đúng rồi bác onelow4you. lâu lắm không thấy bác pót bài Thật ra thì có chút vấn đề. Mình đọc hướng dẫn chi tiết RTK 6 rất rõ ràng và chi tiết lắm ở trên mà không thấy hướng dẫn trong battle... hay pác có thể chỉ luôn trong phần Battle dc không? hệ thống menu khó hiểu quá hà. Vậy là thành đủ bộ ê kíp luôn rồi... Hướng dẫn toàn tập RTK 6.Thank bác nhiều nha. vậy ai lần đầu chơi game này có thể an tâm rồi :hug:

13. trinh11248

14. canlong1985

bác ninjasasukes5 và bác onelow chác là 1 rùi:D
    đúng rồi you "trinh11248" cho mình hỏi 1 chút.
    1.Tướng có chỉ số post=1 là chỉ số gì vậy?
    2.Chỉ số trong thành_ Chỉ số PO (Tổng số lần tham quan thành phố đó) có tác dụng gì vậy? Làm sao để tăng lên?
    3.Chỉ số Quy mô thành phố : có thành có mặt người. Có thành ko có mặt người là seo vậy?

15. trinh11248

Post = 1 co nghia la thang tuong do theo ban duoc 1 nam roi, day la thong tin ve so nam ma vien tuong do theo ban.
    PO la tong so dan trong thanh (co le x 1000). VD 999 <=> 999.000 dan. Tổng quân số của bạn phải < 1/4 dan so. Neu ban co 4000 dân o tat ca cac thanh của bạn thi ban chi chieu mo duoc toi da 1000 quan thoi. Hack chi so PO chinh la hack so quan toi da ma ban co. Ngoai ra, khi ban thu thue thi so tien ban nhan duoc cung tinh theo tong so dan. Khi ban chiêu mộ 100 quan thi dan so se gian di 10 (vi day la so dan da tham gia vao quan doi). PO se tu dong tang len sau moi nam.
    Chuyen mat nguoi thi minh không rõ. Minh thay la, neu chủ thành của nó mà đầu hàng mình thì cái mặt người đó ở tư thế quỳ (dùng lệnh "Warn" kêu nó làm chư hầu cho mình), còn bình thường thì nó ngồi. Chi biết thế thôi.

16. Nishino-Cute

Nishino-Cute ●๋° Dâu Tây 100% °๋●

Post la chỉ số làm chủ thành. Post cao thì làm Protector của thành đó không bị mấy thằng tướng nó ý kiến.
    Thành có mặt người thì nhiều trường hợp. Như thành đó đang có merchan để mua bán lương chẳng hạn.

17. ninjasasukes5

ninjasasukes5 C O N T R A

Nhầm đấy, 2 người hoàn toàn khác .

18. onelow4you

onelow4you Mario & Luigi

chính xác là onelow là onelow
    còn ninjasasukes5 là ninjasasukes5

Bài viết của ninjasasukes5 trước mình và rất đầy đủ khái quát trò chơi

Niếu như biết trước có ninjasasukes5 viết rồi mình chỉ cóp pi thui thì đỡ phải vừa chơi vừa hướng dẫn lại :D

Bản 6 chỉ có nhiêu đó thui , đã viết hết những gì nên viết nên mình ko viết thêm chi nữa,bản 6 là game tiếng anh ,muốn rõ ràng ,tường tận thì vô chủ đề của ninjasasukes5 có dịch đầy đủ các menu lệnh game.

Ko biết các bạn chơi giả lập PS1 = ePSXe.exe nhấn vô file game dạng ảo .bin,cue,mds,mdf có bị CPU lên 100% ko nhỉ , mình bị vậy nên đã lâu rồi ko dám chơi nữa sợ hư CPU là tiêu luôn ::(

19. canlong1985

Thất kính Thất Kính. Thành thật tạ lỗi cùng 2 pác onelow Và ninjasasukes5 :p
    Tiện thể cho mình hỏi Trong thành có chỉ số i-net. Đó phải là chỉ số về mạng lưới do thám ko vậy? Làm sao tăng chỉ số đó. Sao mình chơi chỉ số đó toàn là 0. ko thể tăng dc vậy mấy pác ???

20. onelow4you

onelow4you Mario & Luigi

I - net có thể hiểu là internet - mạng lưới tình báo thông minh
    ở mục HR
    Chọn :
    + Job => chọn công việc cho tướng...Spy gửi gián điệp ,khi phe mình sắp bị đánh thì Spy sẽ thông báo cho mình biết là đánh trong thành hay ngoài thành liệu bề thu xếp.

Khi số I - Net = 0 đồng nghĩa là mạng lưới tình báo của bạn ko có vì thế mà dễ bị địch tấn công bất chợt 1 phát ngay thành , cố thủ thì đã sao quan trọng là bị địch đánh ngay 4 cửa thành chỉ số Opt Develop xuống chưa kể lòng dân giảm.

Tối đa 3 người để làm việc này ,những thằng mang trọng trách Spy ko nên cho đi đánh thường xuyên ,nó đi lấy ai thu thập thông tin :hug: nên chọn những thằng Int 70

Max I - Net là 20