Lionheart: Legacy of the Crusader !!!

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi MasterGhost, 4/9/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. ke hac am

ke hac am Donkey Kong

tui chỉ thấy dấu + bự từ cái đầu dẫn ra thui
    lv7 rùi mà chưa có phép gì trừ 4 phép cơ bản thui

2. MasterGhost

MasterGhost Youtube Master Race

Tui hết cách rồi đó ! Tui chụp cho bác cái hình để bác xem mà bác vẫn không làm được thôi thì bác tải cái trainer về chơi đi cho nó nhanh chứ không có phép hay skill nào dữ dữ thì làm sao mà chơi tiếp mấy vòng sau.

3. ke hac am

ke hac am Donkey Kong

trùi cuối cùng cũng tìm được nó rùi
    cám ơn nha
    à mà cái nhiệm vụ trong thành đầu tiên là gì vậy
    tui lãnh cả chục cái mà mới hoàn thành có 02 cái à ( tiếnh anh wá dốt ) bác hướng dẫn zùm luôn nhé

4. MasterGhost

Nhiệm vụ ở vòng Barcelona là bác phải làm hết các nhiệm vụ phụ của khá nhiều nhân vật để hoàn thành nhiệm vụ chính là trở thành một Inquisition hay là một Wielder.Có rất nhiều cách để làm được điều đó.Bác hãy tự khám phá nhé.Bác nên cài cái từ điển MTD300-Lite vào chứ chơi trò này mà không có nó thì hơi mệt đó.
    Nếu rãnh tui sẽ dịch bản Walkthrough của InterPlay sang tiếng Việt rồi Post lên cho mọi người cùng xem.

5. Chosen

Chosen Youtube Master Race

Hi! Lính mới đây!
    Sau đây là vài nét cơ bản về nhiệm vụ ở Barcelona!
    Sau khi ra khỏi trại giam! Bạn sẽ đến cổng thành phố Barcelona!
    Tớ sẽ chỉ cho bạn gia nhập Knights of Temple! Cái nào trong () là ko cần thiết lắm nhưng làm để có kinh nghiệm & tiền!
    (1. Đừng vào trong thành vội! Hãy đi qua bên phải sẽ thấy một xác chết! Lục soát rồi báo cho bọn lính canh cổng!)
    (2. Đi qua bên trái thấy 2 thằng Gobin giết 1 thằng lính! Tiêu diệt 2 đứa đó rồi báo cho bọn lính canh cổng!)
    (3. Có mấy thằng mặc đồ Ba Tư đang đấu kiếm! Nói với thằng ko đấu, nó nhờ mình tìm giúp 1 người mà người đó cải trang rất khéo! Nói chuyện với thằng đấu kiếm đứng trên, nó cho mình vài chi tiết để tìm kiếm! Thực ra nó nhờ mình tìm thằng mà đóng giả con nhỏ bán rượu ở bến cảng!)
    4. Vào thành, chạy lên góc trên bên trái, có 1 cái cổng khoá! Nói chuyện với thằng hiệp sỹ cầm kiếm trên góc trên rồi nói chuyện với bọn lính! Nó sẽ cho mình qua!
    5. Vào cổng, đến ngôi nhà bên phải nhà thờ, có một thằng hiệp sỹ đi ra á! Vào nói chuyện với thằng chỉ huy hiệp sỹ nói mình muốn gia nhập Knights of Temple! Nó sẽ nói mình giết thằng trộm ở bến cảng!
    (6. Có thằng mặc đồ Tây Ban Nha đang đấu kiếm, người ta nói nó bị điên, nói chuyện với nó rồi đi theo nó, lúc sau bảo nó theo mình!- Sau này nói chuyện với Signor Leo về thằng Cervantes này! Ra cối xay gió giết thằng Don Kihote là xong!)
    7. Qua bến cảng, giết thằng trộm rồi về báo cho thằng chỉ huy hiệp sỹ! Nó sẽ cho mình vào nhà thờ!
    8. Vào nhà thờ, ông sư sẽ bảo mình làm nhiệm vụ ở Crossroad!
    9. Ra khỏi thành, qua cầu là tới Crossroad! Nói chuyện với thằng hiệp sỹ đứng gác!
    10. Giết hết chó sói ở Crossroad!
    11. Xuống phía dưới thằng hiệp sỹ có 2 con gấu, nói với thằng thợ săn để mình làm rồi con gấu sẽ đi theo mình!
    12. Nói chuyện với thằng cướp cười! Bảo nó đi chỗ khác & cho nó 25 đồng!Ko thì giết nó cũng được!
    13. Giết hết bọn Gonbin ở đây! Lượm mấy cái vòng tay đem bán cho thằng hiệp sỹ!
    14. Kiếm đủ 1000 vàng! (Bán đồ hoặc tìm vàng dưới đất cũng được!)
    15. Quay về, vào nhà thờ, nói chuyện với ông sư, nộp 1000 vàng, thế là đã gia nhập Knights of Temple rồi đó! >:-D<

6. hoanglan9005

hoanglan9005 Mr & Ms Pac-Man

tôi mới vào chơi trò này xong chẳng hiểu đi đâu ? làm gì ? nên loay hoay mãi ở cái vùng đầu tiên vào thôi ! bạn nào chơi qua xin hướng dẫn cho tôi với !

7. ke hac am

ke hac am Donkey Kong

nếu u có khả năng tốt về anh v8an thì cứ dịch những hương dẩn và làm theo
    còn nếu dốt thì cứ đi đại lên khoảng level 5 thì làm nhiệm vụ

8. Chosen

Hi!
    Đầu tiên là bạn xuất hiện trong ngục!
    Đợi tụi nó bắn bạn xong thì bạn sẽ vô phòng giam riêng!
    Nói chuyện với thần hộ mạng xong thì nói thằng gác cổng mở cửa cho mình ra (hoặc ko thì lockpick cũng được!)
    Ra xong rồi rẽ trái lên trên, ra khỏi ngục sẽ có thằng teleport mình đến Barcelona!
    Ở đây bạn muốn gia nhập nhóm nào cũng được!
    Rồi từ từ chơi ha!

9. Chosen

Bạn chỉ có thể chọn gia nhập 1 trong 3 nhóm của Barcelona! Mỗi nhóm sẽ có nhiệm vụ khác nhau nhưng đều dẫn đến kết cục như nhau!
    Lần này xin hướng dẫn gia nhập Wielder!
    1/ Hỏi Signor Leo về thằng bán thuốc trong Barcelona! (quên tên rồi!)
    2/ Gặp nó, hỏi nó về Lost street, nó sẽ cho mình một cái vòng để tìm ra Lost Street!
    3/ Đeo cái vòng đó, tìm Lost street, (ở sau bức tường gần cổng vào!)
    4/ Vào trong thực hiện nhiệm vụ do lão cầm đầu đề nghị! Lấy khúc gỗ ở căn nhà trong rừng rồi tìm người phù phép cho khúc gỗ!
    5/ Vào ngục giải thoát cho thằng Wieder trong đó!
    6/ Nói chuyện với Galieo ở trong ngục, sẽ có perk đặc biệt!
    (7/ Cứu thằng khổng lồ ở trong tù, cũng có perk đặc biệt!)
    (8/ Vào đài thiên văn nhòm vào trong kính viễn vọng cũng có perk đặc biệt!)
    9/ Tìm & giết thằng Wielder ở trong rừng, nhặt lọ thuốc đem về!
    (10/ Tưới vào cái cây ở Lost street cho nó biến thành người!)
    (11/Đụng vào crystal màu xanh lá cây trong lost street sẽ tăng chỉ số!)
    Vậy là bạn đã gia nhập Wielder (ko biết nó có đòi 1000 vàng ko?)
    Cuối cùng là nhiệm vụ giúp đỡ bọn Knights of Temple!

10. Chosen

Lần này là gia nhập Inqiustitor!
    1/ Nói chuyện với giáo chủ Raphael!
    2/ Làm nhiệm vụ nhặt hết mấy cái đốm xanh xanh trong thành phố!
    3/ (Hình như) Tiêu diệt bọn ăn mày ở dưới hầm! Hoặc là cũng tìm dark wood để tạo cây gậy của Insqiutitor!
    4/ Cũng cần 1000 vàng nữa!
    5/ Cứu thằng Insquititor bị bọn Gobin bắt nhốt!
    6/ (Nếu có thể) Tiêu diệt thằng trùm Gobin!
    7/ Tìm ra Lost street!
    Cuối cùng thì cũng làm nhiệm vụ giúp đỡ bọn Knight of Temple!

11. MasterGhost

Gobin Khan là con trùm rất khó xơi ,nó có thể tự tăng máu rất nhanh và gần như là bất tử.Nên muốn giết nó thì phải kiếm được cây búa chuyên dùng để giết bọn Gobin.Nó nằm trong tay của bọn cướp đầu chó ở khu vực phía tây của cái làng Gobin(nơi có rất nhiều nhà của bọn Gobin,nếu đi lên phía bắc thì sẽ đụng độ con trùm) nơi có cái cột thủy tinh màu xanh lá cây.Bạn sẽ có hai cách để lấy nó.Một nếu Skill Speech của bạn cao thì khi nói chuyện với tên đầu đảng nó sẽ chịu bán cây búa đó cho bạn nhưng bạn sẽ không có đủ tiền mà mua đâu >10000 Gold lận.Cách còn lại Kill nó rồi cướp cây búa của nó.Nghe có vẻ đơn giản đó nhưng không dễ đâu bởi ngoài tên đầu đảng ra còn có 3 lâu la nữa,trong đó có một tên còn dữ hơn tên sếp của nó nữa đó.Làm thế nào để giết hết bọn này để lấy được cây búa thì hãy tự suy nghĩ nhé.Một mẹo nhỏ là xong ngay thôi !!!
    --------------------------
    Nó đây !!! The Everlasting

12. Freeman

Freeman Mr & Ms Pac-Man

Chẳng cần búa, tôi chỉ cần chừng 6-7 bình máu loại Extra Healing và 6-7 bình loại thường là xong tuốt. Trước hết phải xử hết đám lâu la thì con trùm sẽ không tăng máu nữa. Vì vậy chiến thuật nếu ở level thấp là tập trung giết 1 con lâu la rồi chạy, hồi máu lại rồi cứ vậy đến khi xử xong 4 con lâu la thì con trùm giờ yếu như sên.

13. MasterGhost

Cây búa này ngoài tác dụng giết con trùm Gobin Khan ra nó còn dùng để đối phó với bọn Gobin,Gobin Shaman rất hữu hiệu,đập vài nhát là chết ngay,giết vô cùng sướng tay.

14. MasterGhost

Và đây là cây chùy Ivory Mace of Divinity !!!
    Là một trong những vũ khí được tạo bởi Knights Templar tại Ritual vào 1248.Cây chuỳ này có rất nhiều công dụng.Bình thường khi sử dụng nó sẽ là một vũ khí có cộng thêm 3-9 acid.Ngoài ra nó chuyên dùng để trị bọn quái vật thuộc lớp Undead.Khi dùng nó để chiến đấu với bọn Undead sẽ có 1% xuất hiện phép hủy diệt Divine Skill Branches một nhát là die (mất hơn 1000HP).Đặc biệt phép này sẽ xuất hiện thường xuyên khi chiến đấu với bọn Undead xương sọ.
    Hint:Bạn sẽ kiếm được nó trong một chiếc quan tài nằm trong một bức tường ẩn ở tầng 1 trong khu vực Crypt.Đây là khu vực có rất nhiều lối đi bí mật nên bạn phải có điểm skill Find Traps / Secret Doors ~100 thì mới Ok (ráng kiếm một weapon nào đó có cộng khoảng 50 skill Find Traps / Secret Doors và đeo nó vào.Khi chiến đấu Pause game và đổi Weapon là OK)

15. ke hac am

ke hac am Donkey Kong

nếu u nói thế thì bán đồ hết cho nó rùi giết lấy đồ lai ??????????????????
    ]

16. Chosen

Cây chùy đó có vẻ là vũ khí mạnh nhất của Knights of Temple á! Nhưng dù sao tui vẫn khoái xài kiếm cầm hai tay hơn! Có cây kiếm cộng quá trời acid damage luôn á!
    Khi giết trùm thì bạn chỉ cần chú ý một chút là êm thôi!
    Sử dụng phép thuật nhiều vô chứ đánh ko thì ko lại đâu!
    Mấy phép thuật làm sét tạo ra cá vòng sét ngay chỗ mình đứng với phép thuật đánh nó mất máu thì mình tăng máu là lợi lắm!
    Bạn có thể có chiến thuật đánh trùm đàng hoàng!
    Ví dụ: Con gobin khan á! Đầu tiên cho quân mình đứng canh sẵn tại một góc! (Có thằng pháp sư nè, thằng lính giáo, thằng cầm kiếm kiểu Pháp, thêm con gấu nữa!) Đứng từ xa bắn cho nó mấy phát tên mà mất máu từ từ á! Rồi chạy đến chỗ mình canh sẵn! Thế là nó dí theo! Rồi 5 đánh một ko chột cũng què à! Sau đó quay lại giết sạch bọn lâu la là xong!
    Có bà tiên canh ở dòng sông á! Khi mà mình giết trùm Gobin xong là cho mình 1 cái Gain luck với 1 quả cầu!
    Quả cầu này dùng cho cái máy của Signor Leo! Kết hợp với cái máy lấy trong đài thiên văn sẽ cho mình cây cung (thử đi!)!

17. MasterGhost

To ke hac am:không phải bán đồ cho nó hết rồi giết nó lấy lại (chẳng có gì để lấy đâu) mà là chọn một trong 2 cách trên.

To Chosen:đúng như bác nói trò này mấy cái phép thuật không có hiệu quả cao mà lại đòi hỏi quá nhiều điểm Skill và đây cũng là một điểm dở của LionHeart.Nếu như LionHeart có hệ thống phép thuật và hệ thống tổ chức trận chiến đơn giản nhưng hiệu quả của NOX hay sự hợp lí trong việc tăng các điểm Skill trong Diablo thì sẽ tuyết cú mèo.Bù lại LionHeart có cốt truyện khá ly kỳ và khi tiếp xúc với NPC trong game bạn sẽ có được rất mẩu đối thoại và lựa chọn khác nhau dẫn đến các hướng đi và kết cục khác nhau đây là điểm tui thích nhất trong LionHeart.
    Còn về chiến thuật (chiến thuật du kíck và chiến thuật chia để trị) của Chosen nêu trên thì cũng là chiến thuật của tui sử dụng trong LionHeart khi gặp các địch thủ quá mạnh so với Level hiện tại của mình.Trong LionHeart không có 1 Weapon là tuyệt đối cả.Mỗi một Weapon sẽ có một số điểm đặc trưng riêng và khi sử dụng đúng với từng loại kẻ thù thì nó sẽ phát hiệu hết hiệu quả của nó và ngược lại.

18. idk

idk Youtube Master Race

Tui xuống tới cái hang Nostramadus và đánh một lúc 3 đứa trong đó có 1 đứa trùm (assasin) và ......... ngủm luôn vậy là tui chơi dở hay game quá khó vậy ??? Có ai đó nói sơ sơ về các kỹ năng mà bạn chọn được không. Tui có chọn 1 cái là one-hand melee để tăng 1 điểm one-hand thì tăng 2. Nhưng cuối cùng khi đến 100 mấy thì ngược lại (tăng 2 mới được 1!!!) làm sao mà khắc phục được (đừng nói với tui là phải tăng đều nha). Và có ai biết ở đâu có hướng dẫn không. Tui không thích chơi hướng dẫn nhưng tui muốn biết mình bỏ mấy cái quest. Thấy mấy bạn nói thì cũng hơi nhiều !!!! Hy vọng lần này chơi lại mình sẽ đủ sức để luộc tụi nó.

19. MasterGhost

To idk : cách tăng điểm skill trong LionHeart và Fallout đều giống nhau cả.Đúng là tăng theo kiểu như vậy đó.Càng lên cao thì số điểm để tăng cho 1 skill point càng cao 2,4,6,8 ... điểm.
    Để giết mấy con trùm quá mạnh thì phải chuẩn bị thiệt là nhiều máu.Khi gần die thì Pause game bơm máu rồi đánh tiếp.Sử dụng chiến thuật du kích vừa đánh vừa chạy,diệt mấy con lâu la trước.Còn muốn tải bản hướng dẫn thì lên InterPlay.com mà lấy nhé.Bản hướng trên đó rất chi tiết có hấu hết tất cả các SubQuest luôn đó.

20. Stry203

Stry203 T.E.T.Я.I.S

Được rùi tui cũng đang chơi trò này lúc mới mua về bị bọn bạn chửi cho ngu người luôn nhưng vẫn chơi.
    Chơi thì thấy cũng bình thường nhưng oải quá( do chưa chơi Fallout lần nào, mới chỉ chơi Diablo thôi), chết đi chết lại mấy chục lần liền, rùi sau đó lại ko tăng được các chỉ số gốc nữa chứ( Strength, Intelligent,Luck....)
    Các kĩ năng thì chẳng biết nâng cái nào cái nào bỏ, ko cho phép di chuyển trên bản đồ( tức là mình phải đi từ từ chứ ko được phép nháy tới 1 điểm đã đi qua rùi và đi lại được),các nhiệm vụ mở đầu thì hầu như mù tịt, điểm cần lên level thì quá cao, mình thì yếu xìu, bản đồ thì rộng tới 5 6 khu vực liền( tìm mãi mới thấy thằng Lord Bagger và anh con bé đứng ngoài cái dugeon, nhiệm vụ đầu ) ai có thể chỉ qua qua về cái này và doạn đầu của game được ko???Cám ơn trước nha.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.