loại con gái điều khiển cảm xúc của người khác

Thảo luận trong 'Tâm sự' bắt đầu bởi .Emi, 21/12/09.

1. Mr.YoungMan

Mr.YoungMan Mario & Luigi

Chơi quá! 8->
    .............................................

2. NGUOITHUBA009

NGUOITHUBA009 T.E.T.Я.I.S

Theo mình nghĩ chúng ta nên bàn vào chủ đề , không nên lan man sang vấn đề tuổi tác và tư cách ở đây , ai không thích có thể đọc xong đi ra , chứ đừng nên vào xỉa 1 câu cho mình là người lớn như vậy .
    Nếu chân thành góp ý sao không nói là :" anh khuyên em nên để lớn hãy yêu , giờ em còn bé lắm " dễ nghe hơn không ? Ai thì cũng phải trải qua thời kì này cả thôi , không sớm thì muộn .
    Về vấn đề chính thì mình cũng khuyên chủ topic là các em chưa đủ tuổi thật , hãy cố gắng sống vui vẻ , đừng cố gắng tỏ ra mình là người lớn hay cái gì đó phải theo mốt với thời đại ( biết là chẳng nghe nhưng thôi cứ nói :) ) . Nếu em thích bạn đó nhưng em không chịu được bạn đó thì em nên bỏ , em còn nhiều bạn khác :D

3. Tui_la_ai?

Tui_la_ai? Sonic the Hedgehog

^

- Đi với ma thì phải mặc áo giấy :-" ..... Phải tùy loại người mà cho lời khuyên như thế nào :-" ........ Nếu không có cái câu ...

.... thì ai cũng sẵn lòng cho lời khuyên thật nhẹ nhàng, thâm thúy :| ....... Mà còn đã có thể vứt được cái câu đó lên đây thì xin nói thật : chú thớt chẳng đáng 1 xu để có thể tư vấn "nhẹ nhàng" [-x .......

4. .Emi

.Emi Mr & Ms Pac-Man

thôi thì cái 4rum này 8x nhìu thậm chí nhìu chú đi làm còn em mới 9x còn con nít nên mấy bác cứ đá xoáy hay quăng tạ gì em cũng đỡ hết
    mà cũng đừng nên tỏ ra mình lớn rồi nhỏ nhen thế chứ :| ko khuyên thì thôi sao lại vào đây nói lời cay đắng :-w

5. NGUOITHUBA009

NGUOITHUBA009 T.E.T.Я.I.S

@ TLA : mình giúp được thế nào thì cứ giúp , mất gì đâu , đáng hay không đang cần gì phải lăn tăn nơi đây ? Kể cả có hư hỏng , mất dậy , nhưng đã lên đây cần mình giúp sao mình lại phải xét nét nên hay không ? Em nó bức xúc tôi thấy vậy cũng bt , nhiều thành viên trong cái 4rum này tôi thấy cũng như thế cả , nhưng mình cũng vẫn bình thường .
    @Emi : mọi người nói như thế em cũng nên rút kn không nên phát ngôn bừa bãi nơi công cộng là tốt nhất . Dù sao anh nghĩ em cũng đã có nhiều lời khuyên rồi đấy , h là tự em quyết định .

6. Tui_la_ai?

^
    ^
    - Không nói lời cay đắng thì sao khá được :-?? ...... Muốn nghe mật ngọt à [-( ......

- Chú em không YÊU, mà chú em chỉ muốn CHIẾM HỮU :-@ ..... Câu chuyện của chú em giống như một người thích Văn mà bắt đi học Toán 8-} .......

7. Mr.Mad

Mr.Mad Youtube Master Race

2 Emi: tớ hỏi cậu 1 câu, cậu sinh năm mấy? ( tớ hỏi biết đường mà góp ý thôi, chả xiên xoắn gì sất).
    2 Tui_la_ai: anh mới thật là kẻ đang cố tỏ ra nguy hiểm đấy...

8. Tui_la_ai?

^
    - Vậy đấy à ;)) ..... Sự thật luôn làm mất lòng :-" ...... Sau này khi lớn lên sẽ nghĩ lời tui nói là đúng hay sai :-j .......

9. datlee

datlee Donkey Kong Lão Làng GVN

c/t hình như là "cút" hả?
    Nói chuyện về con gái mà nói theo kiểu đó ta khinh.
    Mà chú học xong cấp 2 chưa? :-\

10. Catnarok

Catnarok Cat of high place

Nói thật chứ ko hiểu sao mình luôn có quan niệm trong đầu là nếu chưa đủ tự tin để gọi nhau = "anh", "em", mà còn ngượng miệng chỉ dám "cậu" "tớ" với "ông" bà" thì chưa đủ tư cách để gọi là yêu dc đâu, chỉ là bạn bè hơi thân 1 chút thôi :)
    Chờ 4,5 năm nữa rồi hãy tính xa hơn nhé :)

11. Triệu Mẫn

Triệu Mẫn iu con gái của ba nhất...

c/t = chia tay, chắc chủ topic đang học cấp 3 .

12. zZzDarkNesszZz

zZzDarkNesszZz Alone in the darkness...

Muôn đời bác chỉ có cái câu này thôi àh. Tớ có cảm giác bạn "ỷ mình lớn tuổi" ra mặt dạy đời. Có nói chuyện góp ý thì cũng nhẹ nhàng một chút. Góp ý thế thôi, ra sao tùy bạn.

13. Genius_Ranza

Genius_Ranza Fried Chicken Lão Làng GVN

Anh xin khuyên em một câu : Về nhà đi ngủ đi...
    sau đó tỉnh dậy nhăn mày bóp trán 5',suy nghĩ sự đời cho thật kĩ rồi gọi em gái
    " Giờ ấy cho mình 1 câu trả lời,ok thì tối nay chúng ta làm tăng Z,không thì nghỉ khỏe,tớ mệt ấy rồi,ấy không cho ấy ấy mà ấy cứ nhõng nhẽo ấy qua ấy lại hoài,tớ mệt mỏi lắm...đấy,quyết định đi,rồi tối nay phone cho tớ,ok thì đi "

Khuyên này không khuyên bậy nhé,anh chỉ nói 1 điều,yêu nhau mà cả 2 đứa chóng chán như thế này chỉ có 1 thứ duy nhất để giữ nhau thôi,mà cũng để chắc con kia không dễ mà bỏ...
    P/S :
    2 đứa chúng mày nghe theo làm bậy,bị khui ra đừng tố anh nhé,anh còn cần về VN thăm mẹ già và em gái trẻ =))

14. Dã Miên aka.Káo

Dã Miên aka.Káo Donkey Kong

Haiz ..

Ý cậu là con gái không được dỗi? Teen mới được dỗi? Khi đi với người yêu mà bị lơ đi không tức lên à? Cứ thử ở trong trường hợp bị đem đi như món hàng trưng bày, trưng chán xong bỏ thấy sao?

Teen, teen, teen, nghe riết thấy cứ như là teen thì có tội.

@.Emi: dù với bất cứ lý do nào thì gọi người yêu là con,rồi xài mấy cái từ như 'cho con này cút' cũng không chấp nhận đc.

15. Mr.Mad

Mr.Mad Youtube Master Race

2 Toi_la_ai: anh không giận câu nói của tôi, cũng có thể nói là đã làm tôi nể... Chỉ muốn nói một điều, con người ta ai chẳng có lúc sai lầm, vả lại là tuổi mới lớn, góp ý một cách nhẹ nhàng và chân thành sẽ tốt hơn là một dòng chữ có phần cay độc và phũ phàng... Cái gì cũng có thể sửa được...
    2 Ranza: Đôi tay tớ đang run run miết trên dãy phím điện thoại... con số 113 như xa lạ mà sao nay quen thuộc quá...

16. nazinguyen1

nazinguyen1 Donkey Kong

không ai giải thik cái câu " c/t mẹ nó cho xong đấy " hả

17. rekka318

rekka318 Space Marine Doomguy Lão Làng GVN

^ là chia tay mẹ nó cho xong ;;)

18. .Emi

.Emi Mr & Ms Pac-Man

kệ đi các bác ,chú TLA lớn tuổi nên đừng chấp :-< mệt em đang cần tâm sự mà :-<
    Emi học lớp 10 ,nhỏ kia cũng thế ,Emi và nhỏ đã 2 năm làm bạn và 4 tháng làm người iu, vì thời gian làm bạn xưng hô ông bà quen rồi nên nhỏ đề nghị dù có cặp nhau vẫn cứ xưng hô thế ,ai nói gì thì kệ ,mình cũng ko ý kiến gì
    @Genius_Ranza : vậy mấy vụ teen và tình dục bừa bãi trên báo tuổi trẻ là có bác tiếp tay vào à :| gọi 113 thôi [-(
    @Toi_La_Ai : anh góp ý đúng chứ ko sai ,nhưng đừng ỷ mình lớn thì mún nói gì cũng đc :-w

19. xaunhucua

xaunhucua T.E.T.Я.I.S

^ lớp 10 , now zone , học LHP à ?
    thực sự nghiêm túc thì tiếp tục , nói chuyện từ từ , đụgn tí là ...
    vậy đấy :-??

20. Max[SaD]

Max[SaD] snake, snake, snaaaake Lão Làng GVN

Thề với các bác là em đọc đoạn này xong cười muốn trẹo quai hàm =))=))=))=))