Loạn 12 Sứ Quân - Online Text Game

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi Kyoshiro Anikime, 18/8/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. MDK132

MDK132 Mr & Ms Pac-Man

hêhhhêh ty nemo !!! đang định tử hình hết tụi nông dân nè,nhìu dân thì tồn nhìu thức ăn chứ dc j đâu !!! muh tui là Tướng Chiến ,nên kiếm tiền = cách đi cướp bóc thôi !!nhưng người online ít wá,lỗi game thì tùm lum,đánh mới có tí là sập cầu àh.Đợi tháng 9 gì xét gòi chơi lại.

2. RedRuby

RedRuby Liu Kang, Champion of Earthrealm Lão Làng GVN

uh ít người online thật có 10 nguời à cao lắm là 20 nguời/ ngày làm đánh chán luôn :(

3. thanhnamhp

thanhnamhp Legend of Zelda

co' cần train dân hông hay cư' thu dân về rùi nó tự làm vàng

4. TRIEU TU LONG TAI THE

TRIEU TU LONG TAI THE Mario & Luigi

không, tuy cậu là tướng chiến nhưng thật sự tử hình hết dân tức là tự sát đóa #>:) vì có dân mỗi turn sẽ thu được nhiều MONEY hơn nhiều, ko tin cứ thử. còn 1 điều nữa khi cậu ít dân, người ta có thể lấy dân đánh chết hết dân bên cậu, như vậy khi cậu online dân =0, tỉ lệ % của các lọai lính sẽ tụt xuống rát thấp => nó sẽ bỏ đi, ko có dân, ko thể khai thác hay thu quân... hậu quả thì cậu cũng bít rồi đó :D vả lại, không phải lúc nào cũng có thể đi đánh người ta đâu, đánh cũng có lúc hết đối tượng để đánh họăc không còn tiền để mua quân đi đánh tiếp ròai (lý do thì đã nêu ở trên)

5. PrinceGames

PrinceGames Youtube Master Race

Hồi sáng mìn còn chơi được sao bây giờ không vào chời được vầy X( sao bây giờ không chơi được vầy :whew:

6. Kyoshiro Anikime

Kyoshiro Anikime Persian Prince Lão Làng GVN

hôm qua server bị hư đó bạn . Đến cả buổi trưa hôm nay cũng kô vào được , lúc tối thì vào được rồi.

7. nemo

nemo Legend of Zelda

Sai ! Sai hoàn toàn .. nếu bạn nói như thế thì tui ngờ rằng hồi trước bạn chưa bao giờ chơi LSQ. Có nông dân với bất kì tướng nào là 1 nỗi thiệt hại to lớn vì thật ra tụi nó chỉ làm hao thóc chứ chẳng đc quái gì . Có thể bạn thấy cái lợi trước mắt là mỗi khi thu quân và khai thác bạn đc 1 ít tiền ... nhưng nếu tính trắng ra thì số tiền ấy chẳng thể nào bù đc thời gian bạn phải chạy ra chợ mua thóc và thu quân ..... tóm lại có nông dân là bất lợi ... thế thôi ..

8. MDK132

MDK132 Mr & Ms Pac-Man

tui đồng ý với bác !!! :wink: Tứơng chiến có nhìu dân là 1 cái KHỔ , nhìu lúc " người nông dân nổi dậy " , hồi đó choi 12sq rất ít người ( nếu như ko nói là ko có) phát triển theo kiểu khai thác nhờ dân muh chủ yếu nhờ thu thuế.

9. Kyoshiro Anikime

Kyoshiro Anikime Persian Prince Lão Làng GVN

Chỉ có 1 câu : bất kì tướng nào (chiến , thu thuế , khai thác ) thì dân như là giặc , lúc nào cũng phải giết =))

10. dark_tran_lionheart

dark_tran_lionheart Donkey Kong

Mình mới tập chơi , mong các bạn giúp đỡ ::)
    Sứ Quân : Những Con Quỷ Đỏ
    Nick : Itachi
    Sao có hôm lên 100k turn , có hôm lên 200k , hôm wa lại lên 1 lần 300k turn nhỉ ? :o

11. thanhnamhp

Tại sao tui đánh mấy đứa điểm 4 triệu hoặc tầm mấy trăm nghìn chả cướp đc cái gì cả,vàng cũng ko.Chẳng lẽ chúng nó dấu đc tài nguyên đi ah.

12. nemo

nemo Legend of Zelda

No ... Nó bán hết những thứ ông có thể cứơp như :
    -tài nguyên : thóc , gỗ,đá,thịt
    quy hết ra thành vàng rồi tụi nó mua công cụ ( Lưu ý : Đừng mua voi vì mua voi khi bán ra lỗ thảm lắm ... vả lại gặp thằng tướng chiến nào cao tay là voi vi vu attila theo tụi nó liền à T_T - bị 1 lần mất sạch voi , tởn tới già :D )
    huh ? Là sao ? 100k/ngày hay là thứ 2 thêm 100k , thứ 3 thêm 300k ?
    Ko hẳn :D .. vd như 1 thằng chơi 3 nick chẳng hạn : 1 kt , 1 đánh , 1 khai thác . xài tướng khai thác thì ko tốn time = mấy tướng kia .. nhanh lắm ... chỉ cần chu cấp tiền cho tụi nó rùi cho tụi nó thu hết sạch người khai thác ... chừa lại cỡ mấy chục ngàn turn rùi cứ đè đầu 10k turn ra mà thu .. bảo đảm chỉ qua 10' có tiền chục tỉ là quá bình thường ... Mấy thằng này chuyên attack mode : Ko cho chúng nó thoát .. đi cướp nông dân ghê lắm ... tướng kt + chiến mà gặp mấy thằng này thì mừng rơn ... cứơp đc nhiều vô số kể ... nhớ hồi trứơc ở Vùng Đất Chết ( LSQ GVN ) , tui cứơp đc của 1 thằng mấy chục tỉ thóc ... bán ra đâu đc 400 tỷ vàng thì phải :D .. sướng rơn :D
    Sắp tới tui sẽ làm thêm 1 con khai thác nữa ... tổng cộng là 3 con : nemo , warlock , ( con khai thác chưa biết nên đặt tên gì :D) . Sq nên có ít nhất 1 tướng khai thác nếu muốn làm bá chủ ... lúc đầu thì sq nào cũng cần vậy cả :) .
    À .. mới chơi lại có 2,3 ngày nay nên điểm hơi ít .. qua tháng sau tui sẽ phục thù ,, nhất định phải định cư ở top 10 or 20 và page 1 là chắc chắn ..
    Sẽ qua sq 53NgoQuyenDN làm phó tướng ... ngày đầu cày sẽ nhất nhì game .. .có gì anh em thương tình đừng có cướp nhé .... chuẩn bị hít rùi :D

13. TRIEU TU LONG TAI THE

Game này hồi trước thì tui không nhớ rõ luật vì nó đã bị dow cách đây khá lâu, nhưng nếu tính theo hiện tại, bạn cứ nghĩ nhé, bạn off, 1 nick cho dù yếu hơn bạn, vd nó có 250k wân, bạn có 1 trịu đi, thì nó cũng có thể đập bạn, vì nó đánh, tuy nó thua nhưng sau đó bạn cũng sẽ chết quân, và nó hoàn toàn có thể vào MARKET mà mua lại, và đánh một hồi bạn cũng die thôi, đó là trường hợp thứ 1, trường hợp tôi nói ở đây chính là vì bạn có quá ít nông dân, cứ tưởng tượng nó dùng nông dân đánh chết hết nông dân của bạn rồi sau đó đợi khi cầu đường của bạn sửa xong, nó lại đập tiếp cướp hết tiền thóc... hoặc làm theo quá trình ngược lại sau đó, nó có thể đem quân đi đánh hết các làng nơi bạn ở sau đó bỏ vào một ít lính nhất định, vậy thử hỏi khi bạn lên với một cái nick bị đánh hết chiến xa cướp hết tiền bạc, chết hết lính và nông dân nữa thì thật khó mà có thể làm lại đúng không ::( . theo cách trả thù này thì có 1 cách để phòng chống đó là online 24/24 hoặc chí ít là 12/24 roài. Tuy nhiên nếu bạn có 1 SQ thì có thể nhờ họ cho mượn một ít tiền để làm lại nhưng thử hỏi 1 lần 2 lần rồi 3 4.... lần thì sao. Nếu bạn có cách khác thì có thể chỉ mình được không.

Nói tóm lại, những gì tôi nói có thể chỉ đúng đến ngày 21 vì tôi chơi tới đây là thấy chán rồi, có thề sau ngày 21 game đã có nhiều thay đổi (đây là bản beta mà). Còn về việc có nhiều nông dân thì tôi chỉ có 1 ý kiến đó là theo quan điểm của tôi có nhiều nông dân không tốn tiền như bạn nói, vì không bít có phải game bị bug hay không mà bạn thu quân 1k turn cũng như 10k turn (có thể bạn thu 10k turn nên mới thấy tiền vào ít), vì tiền thu vào cũng vậy, có chăng chỉ là quân thu vào nhiều hơn được vài k thôi, cho nên bạn chỉ nên thu 1k turn thôi, vả lại khi chơi nhiều rồi thì việc mua thóc đâu có tốn thời gian hay công sức như bạn nói phải không :;) tôi đã thử nên khi số NÔNG DÂN tăng thì tiền thu vào của bạn cũng sẽ tăng theo rất nhìu không ít như bạn nói, tóm lại khi thu 1k turn và có nhiều nông dân bạn luôn có lời hơn là thu 10k turn, nếu muốn tiết kiệm tiền thì trước khi thu bạn bỏ quân vào LÀNG chỉ chừa lại 1 số để giữ số % của các loại khác => giảm tiền mua rượu, sau khi thu xong có thể rút ra dùng lại mà :D (chiu này phải nói là rất hiệu quả nhưng nhớ phải nhanh tay vì không bị tập kích là hối hận đóa)

Có thể những điều tôi nói là sai do nhiều lý do khách quan như là do bug game hoặc tôi thiếu kinh nghiệm nhưng mỗi người đều có cách chơi riêng của mình và quan điểm riêng, chính vì vậy chúng ta mới lập ra cái topic này để học hỏi lẫn nhau mà :wink: còn về việc đánh nhau cướp bóc tôi chỉ có 1 ý kiến nhỏ đó là game này không đông như hồi trước vả lại đâu phải lúc nào bạn cũng có mồi để cướp đâu vì rất nhiều lý do mà trong khi chơi bạn sẽ phát hiện ra. Thx for Reading. Có gì sai thì đừng trách nhé.

14. dark_tran_lionheart

dark_tran_lionheart Donkey Kong

Game mới mở lại mà bạn , sao đông liền được , phại đợi anh em kêu gọi huynh đệ bạn bè ngày xưa lại chứ , nếu game duy trì được lâu dài thì sẽ đông như xưa thôi ^^
    Làm tướng chiến khỏe re :P không mất rượu cũng như thóc , chỉ mất tiền thu quân . rảnh rỗi thì vô làng thu thuế xíu là có tiền ngay :hug:
    To nemo : ý mình là hình như có hôm 1 ngày được 200k turn lận , không biết phải bug kô ?
    To nemo again :P : hic sao admin nói chơi 1 nick mà bạn chơi tới 3 nick lận ? :cool:

15. chuatekhoailang

chuatekhoailang Mr & Ms Pac-Man

lần đầu tiên chơi cho hỏi cái :
    Tấn công mấy thằng tướng thì nó đều bảo điểm thằng bị tấn công hoặc bằng nửa hoặc gấp 10, như vậy là phải bằng đúng nửa hoặc gấp 10 à? chắc không đến nỗi thế chứ?

16. MDK132

MDK132 Mr & Ms Pac-Man

Nếu như thậy sự you mún học hỏi thì đây sẵn sàng chỉ 1 chiêu,còn nếu mún mỉa mai thì you đúng là 1 người mau quên.
    You chỉ cần có 1 sq cho riêng mình SET thuế 10% hoặc 50% cũng đc,trong quá trình thu thuế,khai thác... thì sq cũng có 1 khoản tiền,nguyên liệu.Khi you off thì ( với 12sq hiện nay thì lỗi chênh lệch về số lượng lình vẫn còn đó) chắc chắn you sẽ bị đập nếu có ai đó mún đánh ( dù ít hay nhìu quân, như cách đánh muh you nói ) , thế thì tại sao bác ko xài hết số tài nguyên,tiền bạc trứơc khi off, khi online thì chỉ việc kiếm vùng đất nào vắng thì vào SQ ===>> Hỗ trợ tài chính ===>>> 20 tỹ ===>>> ok ===>>> mua lính ( nếu bị đánh) mua Tài nguyên...( phải nhanh,nếu ko sẽ DIE) ==>>> CHIẾN ĐẤU . Thế thôi :whew:

17. TRIEU TU LONG TAI THE

Ặc, pó tay, bạn tìm đâu ra trong bài của tui cách nói mỉa mai vậy, tui chỉ muốn học hỏi cách chơi thật sự, đâu có ý gì khác, lần sau bạn đừng nói với cái kiểu đó kẻo người khác lại tưởng tui và bạn có hiềm khích đó, mà thôi, trách nhau làm gi mấy cái chuyện lẻ tẻ, bàn về vấn đề chính thì cách gửi tiền vào NA của bạn cũng làm một cách hay, hoặc như có một bạn nào đã nói là hãy xài hết hoặc bán hết các loại tài nguyên có thể bị cướp rồi mua CÔNG CỤ vì giá bán và giá mua = nhau. Thêm nữa khuyết điểm lớn nhất của trò này là người chơi có thể tạo 1 nick cực mạnh chỉ vì họ có quá nhiều clone, nếu khắc phục được thì sẽ là một bước tiến lớn cho LOẠN 12SQ

18. thanhnamhp

Game này nó hạn chế tấn công khắt khe quá,ko như dark throne,cứ bắt tấn công thằng kém hơn mình 1/2 và hơn mình gấp 10 điểm

19. TRIEU TU LONG TAI THE

Không đâu bạn, bạn chỉ cần nằm trong phạm vi đó thôi, vd bạn có 1 trịu điểm thì có thể đánh 1 nick 500k điểm trở lên đến 10 trịu điểm thôi,
    vì 1.000.000/2 =500.000 và 1.000.000*10=10.000.000 mà nói chung là đánh từ 500.000->10.000.000 là ok, Good luck. :D

Cái vụ này tuy đôi khi làm chúng ta bực mình nhưng nghĩ lại cũng đúng vì để tránh việc kẻ mạnh ăn hiếp kẻ yêú thôi, còn kẻ yếu thì tha hồ mà chọt kẻ mạnh #>:)

20. thanhnamhp

Làm thế nào để biết đc mình có bao nhiu damage mà ko cần tấn công 1 ai đó

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.