Lời khuyên cho newbie và là nơi trút bầu tâm sự khi bị củ hành

Thảo luận trong 'League of Legends' bắt đầu bởi syvil, 11/1/11.

1. DangKhoa258

DangKhoa258 Mario & Luigi

đánh này chơi với bạn thì vui, chơi với nước ngoài thì hồi hộp lo sợ cứ như bị ma ám ấy. Mấy bữa nay đánh chung với ông Ryu toàn cầm rammus đi tank, mấy ông kia bảo mình lao vào hùng hỗ đánh dụ khị team địch, combo xong thấy mình die một đóng, team bên kia die sạch, vui ra phết.
    Các bác nào đánh team sáng trưa chiều pm nick em nha, em đánh nguên ngày mà ko có bác VN nào nên lười đánh quá, đánh vói nước ngoài ko hiểu tụi nó nói gì khó đánh.
    p/s: nick IG: cherrylangthang.

2. samus

samus Dragon Quest Lão Làng GVN

Chơi karthus thử đi sẽ thích khoản 1 đổi 1 ;)) nếu mà combat thì 1 đổi 2~4 cũng hay gặp lắm đấy

3. khanhan18

khanhan18 T.E.T.Я.I.S

Ông này lạ ghê,rammus thì đương nhiên là phải lao vào team địch để slow,knock up và taunt chứ.Nhưng cũng nên tùy tình hình mà lao,nhiều quả lao vào ổ phục kích của địch thì làm sao có ai cứu cho nổi?Lao vào rồi thì cả team phải dive theo để cố win combat,cuối cùng thì còn mỗi caster với tank sống(ko phải rammus :)) ).
    Mà ông zel cũng lạ lắm cơ,hô hào anh em đi đánh team,đến lúc anh em lên thì out mất rồi.Khổ thiệt,đi solo toàn gặp sida với quitter.Đánh 6 trận thì đến 5 trận gặp noob đi mid,báo hại cả team phải gồng gánh.Cuối cùng 1 ngày cũng chỉ được mỗi 1st win là tài.Có hôm còn ko có.:((

Chỉnh sửa cuối: 14/2/11
  4. khanhan18

khanhan18 T.E.T.Я.I.S

Giờ thì cực kỳ dị ứng với karthus rồi.Team nó kat với karthus lên chính,olaf tank,poppy giết carry mình,còn thằng amumu thì ulty mở combat.Team mình thì chogath lao vào knock airborn rồi feast.Xin zhao charge rồi ulty,fiddle núp lùm spam ulty,evelynn cắn trộm,còn lux thì spam ulty với shield.Cuối cùng bên nó còn mỗi kat,bên mình còn mỗi lux.Karthus chết rồi còn làm tripple kill,sợ thật.

5. Goben

Goben Mario & Luigi

Hehe trận đó fiddle lên đủ đồ rồi , thằng kat chuyện gia núp xong bay ra ulti thôi , canh la đc , chứ nó đâu dám ăn trọn ulti , vả lại tui mà thấy là nó cũng ko ulti đc , team mình lên toàn dame , ko lên phòng thủ nên nó xoay cái là thọt , thằng kat hồi nãy nó mà lao vào trước có khi chết hết ấy chứ , tại nó toàn ra sau nên dù thắng cũng ko push đc , hên có thằng cho' ôm bô nên fiddle mới có dịp thần thánh =))

6. khanhan18

khanhan18 T.E.T.Я.I.S

Uh.Hên có thằng chogath tank.Chứ bảo mà không có tank thì chết sớm.Lúc đầu mình bị ks điên cuồng ah.Nhưng mà về sau thì đẳng cấp khẳng định tất cả,kill nhất nhì bảng chứ có ít đâu :)) .

7. tiensinh241

tiensinh241 Mr & Ms Pac-Man

mình là newbie Ben1010 ai addd mình với

8. taolax

taolax Youtube Master Race

VeryKooL

9. tahnah

tahnah C O N T R A Lão Làng GVN

sao thua tài thế :| 30char

10. DangKhoa258

DangKhoa258 Mario & Luigi

^: sao ko thấy tụi bot nhỉ. Ổng thua là vì 5 vs 1 chứ ko phải 5 vs 3 cũng như 5 vs 5. LOL

11. aphrodite2000

aphrodite2000 Mr & Ms Pac-Man

Em đoán là bác ý chết xong team kia nó xông thẳng 1 mạch lên mid , thế là thua.

---------- Post added at 22:58 ---------- Previous post was at 22:57 ----------

Mà như mấy bác trên kia nói đánh 6 trận thì 5 trận gặp mid noobs. Em cũng thế nên đánh toàn giành mid thôi :D
    Mà tụi tây nó cũng dễ tính. Mình bảo I'll mid , chả đứa nào phản đối. Nên hầu như trận nào cũng đi mid.

12. Darkman2511

Darkman2511 Dragon Quest

bạn ấy gặp 2 leavers, 2 newbies . đánh coop thua là phải :D .Mình cũng bị 1 trận cầm cho'gath mới chết tôi chứ . May mà thắng .

cuối game mới biết là 1 bọn (4 premade) brazil dưới lv 10 rủ nhau đánh coop .Đánh rất mệt :( . Hên là cho nó có true dmg để mà kết liễu .
    Anh kayle nản quá quit giữa chừng, đếk ult mình đc phát nào tức lòi ruột.